Ae crusader bàn luận về gear ,skill build

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi GameOnlineProVip, 26/3/14.

1. Greyback

Greyback Mr & Ms Pac-Man

đổi qua crusader rồi ^^, đánh thấy cảm giác hơn wd bụng phệ chơi cứ cảm giác bot nó chơi với nhau
    mới vào toàn chơi expert ko biết khó quá ko

Chỉnh sửa cuối: 29/7/14
  2. kekhatmau

kekhatmau Donkey Kong

Ghét nhất WD thề sẽ không chơi, nhìn nó thổi kèn mà muốn đạp cho phat :6cool_ah:

Nói vui thế dù ghét cũng cố thử qua vậy. Crus còn chưa khám phá xong

3. shanks116

shanks116 Youtube Master Race

Mới chơi từ đầu và đã làm con Crus cho nó ngầu :D. A/e có hảo tâm thì add mình cho đi chung T5,6 rift kiếm ít exp với Leg :5cool_still_dreamin

Battletag: KidoX#1266

4. MrLong

MrLong Dragon Quest

Vào hết clan VAV sẽ có những thánh bựa giúp bạn.

5. kekhatmau

kekhatmau Donkey Kong

Chiều nay thần Long có đi không, đi ké xin ít đồ crus :2cool_sexy_girl:

6. shanks116

shanks116 Youtube Master Race

7. minhtuan90

minhtuan90 Youtube Master Race

Cru mà chơi pet đông như Wd bựa wa nhỉ :6cool_sure:

8. emtraisieunhan2

emtraisieunhan2 The Warrior of Light

9. namloki18

namloki18 Youtube Master Race

đám đệ của cru đánh dame đều hơn nhỉ...k chen lấn xô đẩy như của WD :9cool_pudency:

10. minhtuan90

minhtuan90 Youtube Master Race

Pet WD patch này chúng nó lú hết rồi, con chó cứ đứng đực mặt ra nhìn mob. Nhưng lên 2.1 nó fix lại AI ngon lành rồi.

11. itunnel

itunnel Mr & Ms Pac-Man

Hơn nửa tháng nay em cày thêm 60 tiếng nữa thì Blizz mới chịu thí cho cây Darklight ghẻ, giờ mới biết mặt mũi nó như nào. Bữa giờ em cầm Maximus (Fire Damage) chơi Fist of the Heavens, đánh theo đường Akarat Fire Starter và roll toàn bộ gear sang Fire element, giờ chuyển wa cây Darklight (Lightning Damage) thắc mắc vài điểm:
    1. Có roll gear sang Lightning element ko?
    2. Có chuyển skill rune sang Lightning luôn ko hay vẫn đánh theo Fire Starter giống build cũ của cây Maximus?
    3. Shield nào đi với Darklight thì tốt nhất?

Profile hiện giờ của em, đánh thấy thọt hơn build Maximus nhiều, build này chỉ đc khoảng 70% của build Maximus:
    http://www.diabloprogress.com/hero/justinkx-1894/Titanium/45300022

Em cũng ko muốn đi sau thời đại như này khi mà giờ Crus đã chơi shortgun hết thì em lại lục tục chơi Darklight, do Blizz mãi ko chịu thí cho cây FOTF. Các bác giải đáp dùm em với:2cool_sad:

Chỉnh sửa cuối: 7/8/14
  12. laogia25

laogia25 Legend of Zelda

1.nếu chơi fire thì không cần roll
    2.nếu chơi fire thì không cần chuyển rune
    3.nên xài shield lidless wall gì đó , có %fire dam

13. nazh35

nazh35 The Warrior of Light

Ele dmg của vũ khí ko ảnh hưởng gì đâu bạn. Nó là lighitning nhưng bạn chơi skill rune fire thì vẫn đc hưởng bonus từ fire này nọ thôi :D Xài darklight ngon cái là nó cast double FOTH và xài dc passive Fervor - 15% CDR nữa :D Có thể kết hợp với cindercoat.
    Build FOTH thì đúng là thua shotgun kha khá nhất là về mặt toughness, nếu muốn đi pt thì cần kha khá tough, nên build FOTH nói chung vẫn mạnh, nhất là ở solo thoai :D Mình thì chơi theo build mình thích FOTH (trước có nhặt cây FOTF sẵn socket mà cho bác trong pt luôn :)) ). Đi pt thì mình dùng Barb/DH :))
    Bạn có thể tham khảo con mình, solo T6 ngon cành đào (không dùng Harrington để test chính xác nhất :6cool_sure:)
    http://www.diabloprogress.com/hero/supermazio-1895/Aldrige/36902028
    Nên kết hợp với cinder để spam FOTH ko lo hết wrath, xài thêm cái shield glare hồi wrath là đủ roài. Do đó đổi cái rune của Valor sang Critical để buff dmg. :D
    P/s: mình chơi cru vừa lên 70 là lụm darklight, chơi 16h lụm FOTF :D

14. laogia25

laogia25 Legend of Zelda

build nào cũng trâu hết nếu xài Akarat rune 4

15. nazh35

Chơi fire mà ko dùng firestarter thì mất 50% sức mạnh rồi bác ;))

16. itunnel

itunnel Mr & Ms Pac-Man

Darklight đc cái double FOTH nhưng DPS có vẻ yếu hơn Maximus nhiều nhỉ. Em ngày thường spam Maximus cũng đc 25mil lúc max, chuyển wa Darklight toàn 6-8mil thấy hoang mang wá. Hay chơi build Darklight nó đc cái attack speed x2 so với Maximus bù wa?

Đang dùng kết hợp set Akkhan và Captain. Giờ nếu chuyển sang Cindercoat thì mất -10% cooldown reduction và -10% resource reduction. Build của bác có hóa mập liên tục đc ko, vừa hết cooldown là hóa liền? :6cool_smile:

Cái vụ nhặt Darklight và FOTF em nghĩ là tổng giờ chơi phải trên 300hrs mới nhặt đc. Em soi profile thấy có mấy bác mới chơi Crus vài chục giờ đã nhặt đc, nhưng tổng giờ là hơn 300hrs :1cool_dribble:

17. nazh35

Mình CDR tầm 53% thì phải, hết AC khoảng 1 giây là lên lại được :))
    Nếu đi pub thì phải switch gear tăng toughness tí, rr ra thêm vit :)) nhưng mà hiện tại FOTH đi pub gây lag quá nên toàn solo

18. embengoc

embengoc C O N T R A

Đổi pasive Heavenly Strength thành cái Fevor reduce coldown 15% kìa

19. SonExp

SonExp Youtube Master Race

Tăng dam nữa thì roll cái nón với giày ra FOTH, FOTH bản thân nó cũng stack được.

Khi bạn thấy crit dam, nó chỉ thể hiện chỉ số khi cast thôi, nếu quái đứng trên đống lửa đó, nó sẽ gây ra dam trắng cộng dồn lại.Mỗi đống lửa tương ứng 100% dam mỗi s trong 5s, nếu 1s bạn cast được 2 lần thì sau 5s dam gây ra khoảng 1000%, đó là chưa tính dam cast phép 545%x2(x5s) + 6 mảnh sét nhỏ x 255% dam (+ rune fire starter) + với 80% cast free lần 2 của darklight nên dam thực sự sẽ lớn khủng khiếp, ko thua gì shortgun cả.

Nhưng lưu ý là dùng darklight rất run màn hình, đi party thì khuyến cáo ko nên dùng chiêu này vì quái chưa đi thì bạn đã đi khỏi game trong vòng chưa tới 3 nốt nhạc.

20. itunnel

itunnel Mr & Ms Pac-Man