Ae crusader bàn luận về gear ,skill build

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi GameOnlineProVip, 26/3/14.

1. namloki18

namloki18 Youtube Master Race

sự ra đời của cru phys chăng ? :2cool_confident:

2. undead4002

undead4002 Donkey Kong

Công nhận đồ cru kiếm lẹ hơn wd, chơi mãi wd ko ra tnt chuyển qua cru kiếm được đủ set akkhan + với FToh đánh sướng kinh thật, cảm giác như hồi mới khám phá ra zdog + finger tall ring :4cool_beauty:

tuancuong05 thích bài này.
  3. Greyback

Greyback Mr & Ms Pac-Man

ai rảnh cho mình ít đồ crusader với , vừa lên 70 mà đi t1 chết lên chết xuống

4. tuancuong05

tuancuong05 Donkey Kong

vừa lên 70 thì chết lên chết xuống phải rồi trừ khi ng kéo farm đồ chứ kiếm đồ cru cũng cực lắm ah nhất là cây wep và cái helm

5. Greyback

Greyback Mr & Ms Pac-Man

cái helm vừa đi t1 lần đầu nó drop luôn nhưng enchant nhầm chán vãi
    mấy bác cho hỏi làm sao để skill số 1 tách ra thêm được qua số 2-3 vậy

Chỉnh sửa cuối: 12/8/14
  6. kekhatmau

kekhatmau Donkey Kong

Công nhận em nói thật chứ kiếm mấy cái flai hay shield của Crus khó rớt hay sao ấy, đồ của em toàn gamble và lấy từ con khác sang, từ lúc chơi crus chưa rớt cái flai nào +_+

7. minhtuan90

minhtuan90 Youtube Master Race

Đồ Cru cũng ko khó kiếm, nhưng mà mấy cái build của nó đòi hỏi op phải chuẩn thì mới phát huy hết sức mạnh đc. Bỏ wa dmg thì cdr với warth cũng là vấn đề. Đồ ko ngon đánh mệt hơn wd với dh nhiều.

8. nazh35

nazh35 The Warrior of Light

Vào options gameplay tick cái elective mode

9. VanBaoPhong

VanBaoPhong Mr & Ms Pac-Man

10. kekhatmau

kekhatmau Donkey Kong

Bác unbless khi nào đi crus cho em ké càng nhé, xài wz nhưng kiếm ít đồ crus :))))

11. minhtuan90

minhtuan90 Youtube Master Race

Bác xài BOP chứ ko phải Darklight hay Maximus ah. Clear rift có nhanh hơn ko?

12. laogia25

laogia25 Legend of Zelda

hãy hài lòng với những gì mình có, chơi vui thôi mà, cru tui cũng chuẩn nhưng cũng đâu max được

13. Greyback

Greyback Mr & Ms Pac-Man

đầu tiên tạo thấy char nữ đẹp mê , sau này mang giáp 70 to đùng thấy chả nam có lý hơn

14. VanBaoPhong

Thấy 2 em Crus xinh đẹp của mình bạn có đổi ý ko :8cool_matrix:

15. nazh35

Bác này nói chuẩn. Nhiều khi ko tìm được đồ tốt rồi xem đồ bạn bè cứ gato nhưng nghĩ lại thì cứ hài lòng với những gì mình có thôi :)) vậy cũng đỡ stress và cuộc đời đẹp tươi hơn :)) Kiểu nhìn cru mình chơi có 20 tiếng đú đc T5 cũng vui rồi ko lên T6 cũng đc :"> (T6 thì lấy DH ra đi)
    @VanBaoPhong: Em thích style Paladin từ D2 với mấy cây flail char nam mang đẹp hơn bác à (ý kiến cá nhân thôi :)) )

Chỉnh sửa cuối: 12/8/14
  16. duybachhpvn

duybachhpvn Mr & Ms Pac-Man

các bác cho mình hỏi cây Hack (1hand) có build được theo hướng gì không ? Physical ?

17. nazh35

Cây đó có thể build thorn với set invoker và demon cũng nhiều 1 số skill tank-thorn của cru nhưng cùi quá ko thấy ai chơi :))

18. laogia25

laogia25 Legend of Zelda

Mới lụm em Heo Kul, tui rr dòng socket lấy 10cc (chừa lại dòng wrath regen thêm đạn bắn sướng tay) , thằng bạn lại bảo nên rr dòng wrath regen lấy 10cc chừa lại socket thêm được dps. Các bác thì nghĩ thế nào. Tui thì nghĩ 280 str trên socket chừng 2.5% dps chả khác biệt lắm.

Chỉnh sửa cuối: 13/8/14
  19. nazh35

Wrath regen tầm 5-10 gì đấy thì lấy chứ 1 2 3 thì chẳng khác gì đâu ( 1 phát HF khi có AC đã là 20) :))

20. VanBaoPhong

Như bác Rainbow đã có nói, socket gắn ngọc strength 280 vào thật ra là gần 400 strength vì cái Passive Finery, còn bác nazh nói đúng, wrath regen chỉ ~ 2 như vậy ko đáng chút nào, thà nó là dòng All Resist / +11% block chance em thấy còn có lý hơn

- - - Updated - - -

Cây Hack chỉ thích hợp với kiểu build Thorn, điều kiện cần là Set Invoker và cái Bracer Sanguinary vambraces: http://us.battle.net/d3/en/item/sanguinary-vambraces-1385JU.
    Điều kiện đủ là các dòng Secondary nên có thêm dòng "Ranged and melee attackers take xxxx damage per hit" và Passive Thorn của Crusader.

Hiện nay thì kiểu build này ít người dùng, nên mình cũng ko rõ tính hiệu quả của nó lắm.
    Do Space Management của mình kém, luôn trong tình trạng full rương mặc dù đã tạo thêm 10 em Clones chứa đồ nên cứ gặp Invoker và Hack là mình Auto-salvage

@nazh: mình thì thích vẻ quý phái và quyến rũ của em Crus :D (ko hot như DH mặc Cloak thui). Với lại Crus nam đầu đinh nên trông hơi bặm trợn. Nếu tạo hình như Paladin - hiệp sĩ thánh chiến uy dũng, đi đầu bảo vệ teammates thì mình tạo 1 Crus nữ 1 Crus nam rùi :D