AE Wizard D3 GVN . Gears , Battletag , skill build...

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi goliath, 7/10/12.

1. PooLee

PooLee Youtube Master Race

Yea, hai món quan trọng để class wiz thời điểm này solo T6 nhẹ nhàng là item cho follower bất tử và 2 cái ring Unity, một cái cho mình, cái kia cho thằng follower, và để Templar đeo là phù hợp nhất. Đồ em cùi và chưa có đủ 2 món này (mới có mỗi cái ring Unity) cũng đã chạy T5 ngon lành, T6 thì hơi vất vả tý. Trung bình một run clear rift T6 mất khoảng 30p. E dự định làm cái clip solo T6 từ lâu rồi mà chưa làm, cũng vì chưa kiếm đủ 2 ring Unity và cái item này :2cool_sad:

2. emtraisieunhan2

emtraisieunhan2 The Warrior of Light

ông này chắp cánh diana à mà với mớ rác này lên dc T5 T6?

3. Nguyễn Văn Sự

Nguyễn Văn Sự Legend of Zelda

Bác cứ đùa, bác mà lên solo đc T5 T6 thì em bé luôn. Đảm bao T6 nó hấp 1 phát bác đếm số luôn, T5 thì còn đỡ nhưng gặp elite hơi bệnh chút là die ngay lol

4. tokushitsu

tokushitsu Dragon Quest Lão Làng GVN

1/ Tác dụng với mỗi con mobs bạn hút sẽ thêm 3% cold dame trong 5s (5s hay 3s mình ko vào game nên ko rõ)
    2/ Nếu chưa có một cái áo hay mũ set nào thì bạn nên kết hợp sao cho hợp lý, cái này là tùy ở gear của bạn mình ko support cái này

5. xLazyBoyx

xLazyBoyx Legend of Zelda

Cái BH - Absolute Zero đó tới 10s lận :D...

6. Seveth

Seveth C O N T R A

Nếu quái mà bị freeze nhờ con follower thì mình có đc hưởng cái bonus của cái cold blood passive ko mọi người nhỉ :-?

7. emtraisieunhan2

emtraisieunhan2 The Warrior of Light

^ có......................................

8. DevilX1209

DevilX1209 Mr & Ms Pac-Man

Bác nào build wiz frost thành công up profile cho em xem với. Em đang tính chuyển sang chơi cold. Fire chỉ đi đc từ t4 trở xuống chứ t5, t6 thọt quá :6cool_beat_brick:

9. Thedevilxn

Thedevilxn Mayor of SimCity

-Mình chưa có 2 unity int để test, tối hôm qua đi thử T6 1 run cực kỳ xui, gặp quái siêu khó chịu nên đi chết tè le, còn trash mob thì ko vấn đề, combo mình gặp tối qua này
    -Sau khi đi dc 70% bình bình thì gặp 1 pack có con rare là corupted angel affix vortex+thunder storm+ cục băng + posion bonus dàn đệ là incinerator(con thả meteor act 4) kèm 1 bầy arnach trash mob -> cái combo bệnh hoạn này hốt mình cũng 5 mạng mới giết xong hết, map địa hình cực kỳ nhỏ vortex + 2 storm + bị focus 2 đợt là chết ngay
    -Pack elite thứ 2 là 1 bầy arnach có jail + thunder storm + vortex, mang ice vào cũng khó sống sau 2-3 đợt focus
    -Pack elite cuối cùng là 1 bầy winged assasin thunder storm + fire chain + jail
    -Boss rift là con giống key warden act 3 summon các vòng băng dưới chân -> con này thì giết khá dễ + nhanh

-Fire hiện tại con mình đi t5 cũng bt, ko dc 10' như act 4 nếu gặp các loại mob act 4-5 combo, nhưng khả năng chết thấp hơn t6 rất nhiều.

-Còn nếu đi pt cùng ng quen thì rất thoải mái :D , cho dù là hỗn hợp mob rất khó chịu act 4-5 đi chăng nữa cũng chưa lần nào pt phải phơi xác 3 lần cả
    -Bạn thử dùng combo clone + slow time rune stun + passive illusionist xem sao, mình ko dùng cái này vì khoái hydra + blizzard hơn

10. DevilX1209

DevilX1209 Mr & Ms Pac-Man

Nếu xài clone với slow time như bác thì có cần cây wand giảm cold down của slow time k? Với lại tớ build fire wow, skill deal damage chính là explosive blast với heat wave. Nếu xài clone + slow time thì skill deal damage là gì?

11. Thedevilxn

Thedevilxn Mayor of SimCity

Chỉ cần 2 slot skill trống cho clone và slow time thôi và cái passive illusionist khi mất X% hp tự reset cooldown cho 2 skill đó, clone nó tự cast slow time gây stun quái dùm mình.

-Đi explosive blast thì ko biết :D , nghe fire build tưởng xài Mirror ball đi skill MM, wand of woh mình chưa lụm dc nên chưa thử dc build EB, tuy nhiên đi EB thì vẫn có thể để 2 slot cho 2 skill clone và slow time dc chứ, giảm dmg 1 tí nhưng lại tăng CC và bảo đảm mạng sống cho mình.

12. vodanhta

vodanhta Mario & Luigi Lão Làng GVN

13. Seveth

Seveth C O N T R A

Thực sự em thấy mấy bonus set như fire bird hay vyr khá là sida, ko giúp đc gì cho việc đi Torment cao cả. Muốn đi Torment cao theo kinh nghiệm của em cứ dùng mix thôi. Thấy 1 số bác đi theo fire element thì phải kiếm đc cái Fist mage với cái Cindercoat, còn nếu build theo element khác thì em thấy Blackthorne, Asheara, Aughild còn ngon hơn gấp vạn lần.
    Còn em thì đang dùng set Tal, đi T5 thấy cũng khá dễ dàng nhưng lên T6 gặp 2 pack elite bựa là cũng ko đỡ đc, cũng đang hóng giải pháp =.=

14. Beo1

Beo1 Youtube Master Race

Đi theo Arcane Torrent, chạy T6 sướng, gear như tui vô tư
    us.battle.net/d3/en/profile/Zel-1170/hero/40483408

15. kimlam

kimlam Mario & Luigi

Mới vừa nhặt được thêm 1 món Tal, kích hoạt được dòng cuối bá đạo vãi :)) chơi luôn 4 loại damage, mỗi món tăng một ít

16. Nextdoor

Nextdoor Donkey Kong

Build kiểu nào để giết boss gọn mà an toàn vậy các bác :( Mình thử mấy kiểu Meteor Shower với Disintergrate mà thấy chỉ clear quái nhanh chứ gặp lũ elite (nhất là bọn có tele hoặc kéo lại) tì chạy-bắn mệt nghỉ nó vẫn ko chết :(

17. kimlam

kimlam Mario & Luigi

Build kiểu nào damage to mà toughness cũng to thì đánh khỏe hehe

18. bang_gia

bang_gia Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Build Disintergrate bựa nhất,dame crit thì toàn 2-3m,còn dame trắng thì toàn 8-9m lâu lâu nhảy lên 15-17m,không hiểu tại sao.Chơi build này chắc bỏ luôn mấy dòng CD để lấy mấy op cần thiết khác.

19. kimlam

kimlam Mario & Luigi

Build này là dòng Arcane, đồ phải mạnh xí mới ngon :5cool_still_dreamin. Còn bác nào muốn damage dòm to thì kiếm cây Server, đánh phát mấy trăm mil ko

20. Darkwaltz

Darkwaltz Mr & Ms Pac-Man

Muốn đi T6 vô tư thì bác kiếm set asherA + 4 cái ring Unity. Bác đeo cái xịn nhất còn 3 cái kia cho đệ đeo vào