AE Wizard D3 GVN . Gears , Battletag , skill build...

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi goliath, 7/10/12.

1. InGodWeTrust

InGodWeTrust The Warrior of Light

Công nhận là set TR khá là tốn kém, mình chỉ thắc mắc hiệu quả của 2 Arcana Regen vì mình dùng IK với bar thì hiệu quả quá lớn, nếu build theo Zuna vừa tiết kiệm vừa
    Frozen Elite tốt thì sẽ theo vì thêm cái Witching cũng được mớ damage mà lại rẻ hơn nhiều.

- - - Updated - - -

Công nhận là set TR khá là tốn kém, mình chỉ thắc mắc hiệu quả của 2 Arcana Regen vì mình dùng IK với bar thì hiệu quả quá lớn, nếu build theo Zuna vừa tiết kiệm vừa
    Frozen Elite tốt thì sẽ theo vì thêm cái Witching cũng được mớ damage mà lại rẻ hơn nhiều.

2. baby_fatcat

baby_fatcat Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

Wz nên ưu tiên armor >Ra , build đồ để ý quá nhiều đến cái RA sẽ tốn thêm rất nhiều chi phí mà hiệu quả thêm ko có bao nhiêu

3. louisnguyeexn

louisnguyeexn T.E.T.Я.I.S

4. goliath

goliath T.E.T.Я.I.S

@babecat : Amor và AR đối với Wiz thì phải lên cả 2 bác à , nhưng Amor nhiều hơn chút thôi .mua đồ mà có AR bao giờ cũng đắt hơn , do vậy chọn cái nào AR vừa phải Amor vừa phải tức là có cả 2 sẽ đem lại hiệu quả cao hơn là chỉ chăm chăm vào AR 70+ / món hoặc Amor cao.

Hiện tại thì mob lại bị nerf dmg nên build đồ cũng dễ thở hơn 1 chút .

tag thì có ở chữ ký , ko xem lại trang 1 phần EU nhé có sẵn battletag rồi đấy . mà mấy ngày này cho mượn đồ rồi cũng ko thấy gì đâu .

Cách build của mình là thiên về freeze nên cc và as là 2 cái nâng chủ đạo bác nào vào profile mình thời gian trước đều thấy đứng đầu là cc tiếp theo là as , int chỉ đứng hàng thứ 3 .
    Tại mình thấy ko char nào có passive CM bá đạo như Wiz cả . có thể nói là thuộc dạng skill khủng nhất D3 .
    Để proc CM thì yêu cầu là phải có cc cao . điều này không khó , nhưng để cân bằng giữa cc , asp và các chỉ số khác là việc làm khó khăn.

Thực tế theo cách build của mình khi freeze được mob rồi thì có thể nói dps sẽ ko nằm ở con số trong profile . dmg giờ phải tính theo thời gian bạn freeze được mob .
    Tại sao vậy , khi freeze được mob --> tức là dmg lúc đó sẽ dồn hết vào mob , bạn ko phải lo kite , phòng thủ nữa .
    Đặc biệt skill Explosive blast rất mạnh , tính ra là 270% , nhưng trong 1 s có thể đánh đến 2 hay 3 lần nếu như bạn tạo được proc liên tục như vậy chẳng phải dps cao hơn thực tế rất nhiều ?

đấy là chưa kể nếu ai có đồ godly , ko phải dùng skill energy amor mà thay bằng storm amor thì dmg đánh vào mob có thể nói còn khủng khiếp hơn nữa .
    những ai thấy clip của mình thì đều thấy mình gần như chẳng bị đánh mấy :D giờ đi uberboss còn nhàn hơn nữa .

Còn so sánh Gear thì mình thấy thế này .
    ai cũng muốn char mình mạnh cả nên mình thấy là 1 bộ Godly sẽ như sau , còn đồ thường thì mình ko nói là phải lên cái gì mà chỉ cần lên đủ chỉ số như mình nói là đi mp 10 Uberboss dễ dàng .

Helm : Mempo of twiglight có cc , cao int (patch mới nó sửa rồi giờ chỉ roll cc thôi )
    Shoulder : vile ward khỏi nói ai cũng dùng. Đồ rare chắc khó kiếm con nào ngon như con này .
    Amulet : Tal Rasha : có cc và as ( đồ tiền tỷ ) mình đang mơ mãi chưa có :D
    Chest : Tal Rasha : có Amor AR là đẹp nhất . ko thì Amor cao , vit cao .hoặc AR cao+ vit cao.
    Belt: Witching hour vừa có int có as và cd .
    Ring : với mình thì Ring Nat + boots Nat là lựa chọn hợp lý nhất để tăng cc . không thì cc và as , thêm loh ít nhất 200/ cái
    Glove : max cc , as , cd có cũng được ko có cũng ko sao .
    Brace : Lacuni là số 1 ko có cái nào hơn vì lacuni có AS.
    Pants: Inna , có 1 cc và as , chọn cái có int , hoặc int vit .
    Boots : nếu đeo ring Nat mà ko có Boots thì đeo đồ rare còn hơn . Boots Nat có sẵn Amor AR với dex kiếm cái nào roll int vit là đẹp .
    Weapon : Chan là lựa chọn tối ưu cho ai đi đường freeze , nhờ as cao . cc từ chan cũng cao . Vấn đề là tìm con chan có apoc cao và dmg cao nữa thôi .

Còn các chỉ số để perma freeze thì mình nói rồi : cc 60+ aps: 2.7 là chắc chắn freeze đến 95%
    còn ai thắc mắc sao mob nó vẫn cựa quậy được thì mình nói thê này .
    Freeze max được 3 s , nhưng chỉ là phát đầu tiên . phát thứ 2 trở đi thì bị giảm nói chung là sau này chỉ freeze được hơn 1 s chút xíu .
    Mà cái CM nó phải proc mới hồi cooldown do vậy nên nhiều lúc ko proc kịp thì mob nó cựa quậy là chuyện bt kể cả khi vừa hết cooldown cái dùng frost nova luôn.
    ai muốn Mob nó hoàn toàn ko nhúc nhíc gì thì ko được đâu nhé .

5. KatherineHaAnh

KatherineHaAnh Legend of Zelda

nhưng cách nó proc bằng Living Lightning cũng hay phết, có thể đánh CM không cần APoC :D

6. goliath

goliath T.E.T.Я.I.S

Proc của living lightning bị nerf lâu rồi mà , Proc thấp lắm .

7. youichi

youichi Youtube Master Race

8. khanh#1211

khanh#1211 Mr & Ms Pac-Man

Mình mới thanh lý hết đồ con DH chuyển wa wiz, mới sắm lại được nhiu đây, giờ còn khoảng 600mil thì mua gì cho đủ bộ? :D
    http://us.battle.net/d3/en/profile/khanh-1211/hero/6595110

Mới mua cái glove 18x intel, 7x vit, spees 9 crit dam 32 crit chance 8 hết 170mil, ko biết rẻ hay mắc nữa:|

9. Kazuha_Amin

Kazuha_Amin Mr & Ms Pac-Man

kiếm set chantodo ngon ngon đeo vào thôi còn gì nữa bác, còn 600mil mà đã build đc từng này r thì còn đợi chi mà ko lên godly :-"

10. sonicxpx

sonicxpx Donkey Kong

Cái gloves quá đắt chỉ vì nó có 7x vit :)), trong khi ở tầm <100m bác có thể mua 1 con tương tự ko vit. Chơi Wiz thì bác phải cố gắng nâng CC cao nhất có thể, dù là build dps hay melee thì luôn cố gắng sắm 1 bé gloves 10CC, 8-9AS, CD ko cần thiết lắm. Cái bracer thì chỉ có lựa chọn lacuni là tốt nhất thôi, 1 con 6CC 9AS chỉ thua con hiện tại của bác tầm 900 dps ko buff, kết nhất con mempo của bác. Bác cứ nhìn đồ e mà sắm từ từ cũng dc hehe. Đồ e đang xài món nào cũng dỏm hết đó, cho ko ai thèm lấy đâu :(

11. richmoon

richmoon Youtube Master Race

Theo mình nếu còn 600m thì ko nên mua Chatodo vì dame cùi mà giá chát. Theo ý kiến mình nhé:
    + Mua vũ khí dame 1k1 + Crit + Sock (tầm 100-150m)
    + Mua Trium (cái này dame to hơn C Force nhiều bạn nên mua cái +int và Vit ý vì nếu chơi Archon thì khỏi cần hồi arcane làm gì) mà giá lại rẻ (tầm 50m)
    + Mua Giầy Zunimas (int 180 + AR) (tầm 150-200m)
    + Mua cặp Ring Atk + CC + CD + INT (tầm 200m nếu may mắn =))
    Nếu bạn sắm đủ như mình bảo đảm bảo dame trên 200k =)) chơi Archon nhàn đừng hỏi =))

12. Kazuha_Amin

nếu chơi archon thì mình nghĩ là LS ở vk khá quan trọng chứ nhỉ, nói thế ko biết có đúng ko bác :D

13. sonicxpx

sonicxpx Donkey Kong

Chưa biết hướng build của bác kia thế nào đã bay vào tư vấn như đúng rồi. 1H/OH là cái quan trọng & nhạy cảm nhất, nó phụ thuộc vào cách build của từng người thì nên gác lại sau cùng để đợi ý kiến bác kia. Bác kia reroll từ DH sang Wiz thì chắc hẳn là ko muốn build dps, nếu so về khoản dps thì Wiz làm gì có cửa so với DH :)). Dự là bác này sẽ build hybrid hoặc melee wiz.

Xài chantodo ko phải là ở cái dmg cao hay thấp, cái cần là AS cao để procs CM hiệu quả. Archon dù có build 250k dps cũng ko thể solo nhẹ nhàng MP6 trở lên được. Chỉ cần 1 con skorn 1.35k dps có 5+ LS giá tầm 100-150m thì dps cũng dư sức qua 200k. Còn như bác nói cái 1H kia ko có LS thì bác kia sẽ thành Archon Thọt Wiz à =)). Nếu muốn ko thọt thì kiếm 1 con 1H có CD+LS+OS thì tầm 600m còn lại chỉ đủ mua 1H thôi. Một khi bác kia đã mua áo Tal Rasha & Mempo xịn rồi thì dĩ nhiên cái hướng của bác đó sẽ là CC & AS, dự là bác đó sẽ mua 1 cái quần Inna Int + Ice Climber thay vì giày zuni có AR :)).

Chỉnh sửa cuối: 26/10/12
  14. Kazuha_Amin

bác sonic nói chuẩn quá, hehe, em cũng thấy đồ bác kia như thế nhưng ko dám vào phán bừa :">

15. louisnguyeexn

Nếu bác định mua Zuni thì em đang có 2 món ring + boots nhé, toàn hàng "đc" cả :">

16. KatherineHaAnh

KatherineHaAnh Legend of Zelda

Em cũng có cái áo cũng "được được" :">

17. InGodWeTrust

InGodWeTrust The Warrior of Light

Nếu đi Wiz Frozen thì sao lại phải LOH các bác nhỉ ? Nếu vũ khí có Life steal đẩy dps lên được tầm 100k+ cũng hiệu quả hơn LOH nhỉ.

18. louisnguyeexn

DPS 60K+ là có thể dùng đc LS nhg giả dụ bác theo đường Wiz Frozen (CM Wiz/ Melee) theo em hiểu là thế, thì dĩ nhiên bác sẽ phải cần AS cao, dẫn đến việc xài set Chan, mà weap của set thì chỉ có 1 random magic propreties (OS/LS/LOH/IAS) do đó LOH nên có ở những món khác. Giống như ở pants + ring em vậy. :D

19. IceQueen

IceQueen Donkey Kong

nếu với mấy món bạn nói mà dps lên đc 200k thì chắc mọi người dps 300k hết rùi :D
    patch trước em cũng đi archon đây dps cũng 170k+ wa patch này e fai chuyển qua melee :D vì e thấy đi archon muốn dps thường ae phải bỏ thủ, khó ai vừa cao dps vừa thủ trâu. Archon patch trước hiệu quả do quái dễ die, patch này ko có chuyện đó... bác phán kiểu đấy chết ae mới chơi đấy ^^

20. LULA_KNIGH

LULA_KNIGH Legend of Zelda Lão Làng GVN

Em cũng đang archon, do mua may nên chỉ mất tầm 50mil để đưa em WZ lên 230k DPS, đi MP5 1 lần thọt vài mạng. Nói chung là phải kite kha khá, khi có archon thì với 1,5% ls của rune thoải mái tank các loại quái luôn.
    Không mê đc kiêu melee vì ấn quá hại tay và phím :@)