AE Wizard D3 GVN . Gears , Battletag , skill build...

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi goliath, 7/10/12.

1. conanCF

conanCF Donkey Kong

ghép gear của e wz của e với con sword con 33 đang cầm là gear chuẩn đóa bác. DPS 380k unbuff

2. louisnguyeexn

louisnguyeexn T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

http://us.battle.net/d3/en/calculator/wizard#VgXYhO!gZb!YZaccc

Em nghĩ là thế này. Bác tham khảo xem.

3. lazyboy810

lazyboy810 Donkey Kong

bác thử tham khảo gear mình xem, thuần Archon đây, AS theo mình thấy thì ko wan trọng lắm vs archon

4. Nguyễn Văn Sự

Nguyễn Văn Sự Legend of Zelda

:3cool_nosebleed: chơi living life - LL để reset thì as cũng quan trọng lắm, càng nhiều AS thì stick càng nhiều reset càng nhanh, khi ở trạng thái archon thì cũng trừ nhiều cooldown hơn

5. tatsuyarai2003

tatsuyarai2003 Mr & Ms Pac-Man

6. SleepyDragon

SleepyDragon Youtube Master Race

Đồ bác chú trọng DPS giấy quá nên AR / Armor quá thấp. Nếu bác tăng được 2 cái này lên thì có thể bỏ được Energy Armor - Prismatic Armor thay vào đó là Storm Armor - Shocking Aspect, + thêm thay Diamond Skin - Crystal Shell sang rune Diamond Skin - Diamond Shards sẽ hiệu quả hơn về DPS thật.

Bác có thể mua source có APoC để bỏ mũ Storm Crow thay vào đó là Mempo. Pros là bác sẽ có thêm ~30% life, ~70 AR, 8 - 9% speed nhưng mất LoH (APoC source bù lại), và mất 161vit ở source, + thêm tiền mua mempo và APoC source khá đắt.

Shoulder có thể roll đến 12% life, nếu bác mua cái đó thì sẽ nhiều máu hơn là roll +vit. Nếu có cả 2 thì càng tốt, mà đắt. Nếu tự craft shoulders thì tùy độ hên xui.

Bracers rare sẽ có nhiều mitigation (AR, Armor) và vit hơn, bù lại là giảm 1 ít dps và speed.

LoH bác có thể thay ở ring và amulet vào, ví dụ như cái Unity Ring khá rẻ mà có LoH, speed, crit. Nếu bác có đủ AR / Armor từ giáp thì kiếm cái ring nào ko có AR mà có LoH, speed, cc, các stat khác cũng được. Đương nhiên là đồ càng nhiều combo xịn thì càng đắt...

Blackthorn pants nếu không roll 2 socket thì có thể roll ~250 vit (nhưng giảm dps). Hoặc nếu không roll AR cũng được, bác phải bù vào từ chỗ khác thôi.

Bác có thể dùng thêm blackthorn amulet, vừa có LoH, %life, nếu đầu tư 1 cái roll +speed với cc nữa là ideal cho build của bác. Nếu mà đủ +500 LoH trên amulet và 400 LoH trên pants thì có thể là đủ rồi. + thêm bác sẽ có bonus 100 vit từ set nữa, vậy là nhiều máu. Tuy nhiên là dps sẽ bị giảm trầm trọng...

Các đồ còn lại bác cứ up thẳng lên có AR, Armor hoặc dps stat cao thôi...

Còn nữa là Attack Speed của bác chỉ cần vừa đạt mức 2.5 hoặc 2.73. Bác có thể chú ý vào 2 cái ngưỡng này để tùy chọn 1 ngưỡng mà mua đồ theo nó. Nếu chưa vượt ngưỡng thì Attack Speed ở giữa khoảng đó sẽ ko có hiệu quả. Các ngưỡng cao tiếp nữa là 3 và 3.33 thì thường dành cho người dùng wand chantodo không có socket nhưng có +attack speed. Thật ra dùng wand có socket cũng có thể đạt ngưỡng 3 nhưng sẽ phải max tất cả các slot có thể được với đồ +speed nên làm như vậy rất đắt mà bác có thể sẽ phải hy sinh 1 số stat khác, dẫn đến việc dps / ehp thấp hơn. Tuy nhiên APS càng cao thì việc stun/freeze càng hiệu quả nên bác có thể thử các ngưỡng khác nhau để tìm ra build phù hợp. Hiện tại APS của bác là 2.82 (tức là trên ngưỡng 2.73) là nhanh rồi :)

Bác có thể dùng trang d3up để tự xem chỉ số dps / ehp (chủ yếu là xem ehp và Total Damage Reduction) để kiếm gear phù hợp.

Đấy là ý kiến của em, mời các pro khác vào cho ý kiến ạ :)

7. IceQueen

IceQueen Donkey Kong

quá chuẩn luôn bác :D
    chơi LL chả cần apoc , source có thể đi full dmg . Archon ko phải là k cần as , khi bác up full dmg , cc , cd , intel cao rồi as cao sẽ thấy kill nhanh hơn .

8. tatsuyarai2003

AR tầm bao nhiêu là vừa vậy các bác. Hiện tại AR em là 800 rồi. Mà đi mp10 ko cẩn thận vẫn bị tử ẹo. Chậc. Đã chuyển qua mũ mempo, bi h CC là 60, AS 2.92 và LoH 856. Muốn kiếm con amulet nào có thêm LoH mà ko giảm quá nhiều dps. Mấy con blackthorn amulet mất dps nhiều quá.

9. angynguyen

angynguyen Mr & Ms Pac-Man

Thế bác tự ép 1 con amulet đi. Biết đâu sẽ được con ngon theo ý muốn thì sao

- - - Updated - - -

Thế bác tự ép 1 con amulet đi. Biết đâu sẽ được con ngon theo ý muốn thì sao

10. louisnguyeexn

Armour bác unbuff cố gắng đạt 3k5+, có điều kiện thì đẩy lên 3k8 hoặc 4k. LOH bác thế là nhiều rồi. Của em chưa đc 700

AR thì để 700+ là đc rồi bác, cố gắng cân bằng AR + armour.

Còn bác muốn tank trên arcane, lửa, độc thì LOH phải 1200+, lúc đấy sẽ phải mặc set Zuni. :D

11. FakeHero88

FakeHero88 Youtube Master Race

Đồ bác apoc hơi thấp ko perma freeze được, bác thử thay cái magic weapon sang dùng skill slow time sẽ chết ít hơn đó, slow time nó ngăn được 1 số skill phép

12. tatsuyarai2003

Tình hình chắc là lấy LoH bù damage quá. Hạ AS xuống 2.62 nâng LoH lên gần 2k2. Có vẻ là đã ổn. Đang bid con amulet khá hơn. Ring thì muốn nâng thêm tí AS, máu với damage, nhưng mà ít hàng quá, vài chiếc ok thì giá đội lên trời ko ai bid cả. Hy vọng nay mai kiếm dc con nào giá ok.
    http://us.battle.net/d3/en/profile/LeRoiJimmy-1112/hero/29562806

- - - Updated - - -

Hồi trước đã thử tăng max AS lên sát 3.0, CC lên 62.5 unbuff, dùng cold snap lẫn evocation nhưng mà phải sacrifice def, ko cẩn thận elite nó thoát nửa giây nó bật lửa hay quẹt 1 dàn arcane là tử. Cũng chơi thử teleport nhưng ko quen lắm, nhảy ko cẩn thận cũng tử. Chắc tại chơi Barb quen rồi, cứ đứng 1 chỗ đập ầm ầm, chuyển sang chơi vừa đánh vừa chạy ko quen nên dễ tử.

Chỉnh sửa cuối: 18/5/13
  13. Jenpc

Jenpc Youtube Master Race

Nếu bác muốn đi mp10 cm ngon em chỉ bác ko cần xài Chantodo, bác cứ nâng ats lên 2.32 , amor 3k5,ar 700, kiếm cái vk ls 2.3 apoc 18 dùng kết hợp bộ skill blooded với apec. Đảm bảo tăng thoải mái.

- - - Updated - - -

Còn bác thích support thì tăng ngon thì loh 1k+, giống như bộ con full supportcủa em thì xem như bất tử.

14. tatsuyarai2003

Cho xin link build con của bác cái. Uh. Có lẽ theo hướng lấy LoH cao để bù lại. Đang me nốt con amulet tăng dps lên gần 250k nữa là thôi tha hồ chạy mp10. LoH 2k1, AS 2.62 CC 60.

15. Jenpc

Jenpc Youtube Master Race

Con em đang theo archo bác ợ, có đi uber hay support team mới đổi đồ

16. louisnguyeexn

Bác nhiều LOH quá, chỉ cần 7 800~ là đủ rồi.

Bác thay source có APOC nhé, để tổng APOC đc 18+.

17. Catman_vn

Catman_vn

LOH của tui chỉ có 850, as chỉ có 2.31 nhưng solo mp7 khá nhẹ nhàng :D

18. conanCF

conanCF Donkey Kong

Bạn trẻ bị mắc căn bệnh quá ham dps. Cân bằng dps và ehp là 1 điều vô cùng cần thiết để đánh mp10, nhất là đối với CM WIZ hồi máu bằng LOH. Dame chỉ cần 220k+ với 1 CM là thừa sức chạy mp10 rất ngon rồi. Điều bạn cần bây giờ là giảm LOH xuống tầm 1k, tăng EHP lên, cụ thể là tăng máu, res tạm đủ, tăng thêm chút armor. Và quan trọng nhất là tăng thêm cho đủ 18 apoc, với as và cc như thế đáng ra là frezze cực ngon rồi, nhưng bạn vẫn bị miss là do thiếu apoc. Đừng cứ nhìn cái chỉ số dame mà máu me quá. tập dùng tele là bạn sẽ bất tử, đừng ngại dùng tele, nếu ko tele thì dùng tạo bóng.
    Bạn giống hệt tớ cái hồi mới chơi. Cứ build sống chết dps và cuối cùng tự hỏi tại sao mình đi ko bằng thằng khác. CM khác archon lắm. archon hồi máu bằng ls nên dame càng to sống càng dai.

19. louisnguyeexn

1 thời em cũng giống bác, xong bị sạc một trận, chừa luôn. :">

20. Catman_vn

Catman_vn

tui đang tính kiếm vài thứ full def để khi nào đó test uber mp10 thử, nếu gear hiện tại chịu đòn kg nổi thì đeo set full def vào đóng băng cho mọi người đánh :))