Age Of Mythology những điều cơ bản cần biết trước khi chơi

Thảo luận trong 'Age of Mythology' bắt đầu bởi Alexandera, 10/5/03.

1. bellerophons

bellerophons Mr & Ms Pac-Man

to alex and death :
    cám ơn các ông đã cho tui biết thêm một số chi tiết về các lvị thần này, đúng là loki thì ở bên nauy chứ chẳng ăn nhậu gì tới hy lạp cả, thế các ông có coi phim THE MASK (mặt nạ ) không ?, có đoạn nói về hai vị thần loki và odin đó, tui nghe xong mà giật mình vì gặp người quen, thế các ông có biết các lão này đại diện cho cái gì giống như bên zeus ko ?

2. deathlovedead

deathlovedead Donkey Kong

Hay thế phim này ở Việt Nam à hay ông đang ở đâu vậy.Tui nghe tên phim rất quen hình như là có nói trên báo mực tím thì phải.Nếu có ở Việt Nam vậy để bữa nào tui xem thử coi.Vậy ngoài ra ông còn biết thêm cái nào nữa không?Tui chả biết gì về mấy cha nội đó còn thần Horus thì biết hơi nhiều vì tui cũng khoái xem phim Papyrus lắm.

3. King of true snipers

King of true snipers Mr & Ms Pac-Man

Trùii ui là trùi, nghe mấy you nói mà phát nóng nghen đúng là tức một cái luôn, cái film The mask ra từ năm 90 mà một số người còn chửa xem hả? Thôi đừng có giận nha, à mà Aom the titan nó làm cho cái cổ của tui dài quá trời rồi nè. Có ai có relative làm ở trong Ensamble không, kêu họ viết game này nhanh nhanh lên coi, cứ để là release this fall khong, chán chết được, đúng là tức một cái luôn. Càng chơi mình càng thấy cái game AOM nay hay thiệt, từ đồ hoạ âm thanh cho tới chiến thuật đều trên cả tuyệt dzời. Cám on Microsoft, cám on hãng Ensamble. À mà có một chuện tức là không cho đấu 1 VS 19 Titan há, phải đấu đựợc vậy chắc đã lắm.

4. bellerophons

tui nghe nói tháng 10 mới có titan, cả quán game của tui đang chờ từng ngày đây, ngày nào tụi đệ tử tui cũng hỏi có titan chưa, chỉ 2 tháng nữa thôi, bây giờ cứ chơi tạm bản cũ đi
    à mà mấy ông có chơi campain không ?, tui chơi tới vòng 21 rồi mà sao khó quá trời, tự nhiên mới dô, bị bà nào đó biến hai hero của tui là ajak và hekarles thành heo ( công còn có 8 ) tới kia gặp quân địch đánh cho co vòi mà còn kêu éc éc nữa, tui chơi hoài mà ko được

5. Alexandera

Alexandera Moderator Moderator

map đó cũng dễ thôi .hãy cứu hết mấy con heo bị nhốt đem đến đền thờ của zeus thì sẽ được biến lại thành lính và đánh bà phù thuỷ đó

6. King of true snipers

À mình xin trân trọng báo hai tin nóng hổi vừa thổi vùa đọc về OAM the titans đây.Tin thứ nhất la Microsoft vừa khai trương một trang web mới toanh cho bản này http://www.microsoft.com/games/titans/ , con tin thứ hai la về ngày xuất bản ở Mỹ ngày 30 tháng 9 , trời ơi điệu này đợi đen đầu luôn. :cry: :cry: :cry: :cry:

7. Alexandera

trong thời gian chờ đợi bản này thì chúng ta có thể chơi Warcraft3 mở rộng .trò này chơi cũng ấn tượng lắm đó

8. King of true snipers

Thôi đi man ơi, nói cái này mọi người góp ý nha, tui thấn chơi WC3 PHẦN nâng cấp hay original gì nữa thì cũng không hay đâu, nó chủ yếu là sử dụng mấy thằng tướng không à, nếu như có một thằng tướng cỡ level 10 trước người ta thì coi như thằng rồi.KHông còn chỗ đứng cho mấy thằng lính nữa, mấy thằng lính thì chết như rạ, y như trong film võ Tàu,I don't really like such game.

9. Alexandera

các bạn chơi AOM có bao giờ nghĩ đến câu chiện của game này chưa vậy .câu chiện của AOM dựa theo ba truyền thuyết của ba dân tộc
    thứ nhất là cuộc chiến mười năm ở thành tơroa ( troy) của người hilạp
    thứ hai là trận đánh cuối cùng Ragnarock của người bắc âu vùng Scanadavia
    và của người ai cập thì tôi chỉ biết sơ sơ thôi có ai biết về vấn đề này ko

10. deathlovedead

Tui có nghĩ chứ bộ nhưng quả thực thì tui chẳng biết rõ về ba quân Odin,Thor,Loki thôi chứ mấy tên thần kia thì thằng nào cũng biết cả.Nói cho ông biết thần Set là thần rất độc ác đó và nó luôn đối đầu với thần Ra(Horus đó)nên tui thích chơi thần Ra lắm.Khi chơi chiêu cuối của thần này thì mắc cười thấy mồ.Chơi vô mấy thằng lính nào sắp hết máu là nó bay lên trời và quay mòng mòng vui lắm.

11. King of true snipers

Thôi đi cái đó thì để tui tìm thêm tư liệu trên mạng cho mấy you coi sau, còn bây giờ thì coi cái truyện này nè, coi o cái link tui đưa ne, truyện tranh gì đó nhưng mà có liên quan tới AOM, tui mới bắt gặp được và đưa lên ngay chưa kịp đọc nữa, mấy you đọc đi nha
    http://www.ensemblestudios.com/aom/storyboards.asp?Page=1

12. deathlovedead

Này Mod ơi ông lập topic này ra vậy giờ sao không đá động gì đến nó nữa vậy hả?Ông anh thử nói vài cái quan trọng như là con nào sợ con nào rồi con nào dùng cho mục đích gì đi chứ.Nếu ông anh sợ tốn thời gian thì giao cho tui chủ quyền này nha.Tui với tư cách là thành viên sẽ post bài cực kì chất lượng và rất bổ ích cho cái topic này liền chỉ việc ông hãy cho tui exp đi he he.Cho nhiều chứ chẳng phải như trước bỏ công ra post bài dài 2 trang giấy chỉ để nhận 3exp thôi hà.Nếu đồng ý thì okay liền tui sẽ xung phong trước cho và tui sẽ trả lời thắc mắc giúp hết.
    Cha nội này sao kì quá hà.Post bài tui đấu thơ với ông làm gì vậy.Mà sao tui vào link này của ông đọc toàn tiếng Anh không hà.Bố kỉ thằng nào biết được.Ông anh rảnh thì dịch ra cho anh em biết cái đi chứ làm kiểu đó thà khỏi cho còn hơn đấy.Người ta nói giúp thì giúp cho trót mà.À còn chiện nữa tui muốn làm Mod kệ cha tui sao ông anh nhiều chiện thế hả.Tui chỉ vì muốn tốt cho ông anh Alex mà thôi vả lại tui thấy quá trời bài vi phạm nhìn mà thấy ghét rồi chỉ muốn trừ cho tụi nó tởn tay thôi.

13. Alexandera

ừm hãy viết đi .nhưng viết cho hay nhá .30,40ex ko thành vấn đề đâu anh sẽ hoàn thành nốt bài viết còn đang dở luôn cho xong

14. deathlovedead

Okay thôi tui cũng chẳng sao đâu.Mà ông anh nè tui viết gì trước bây giờ nhỉ ông anh nói giùm xem và để tui về coi lại vài cái chứ viết lên mà sai thì người khác cười chết.Ông hãy mở ra topic mang tên là Trả lời mọi thắc mắc đi tui sẽ đảm nhiệm cho.Bảo đảm là thành công thôi.Việc gì chứ mấy cái vụ này tui làm dễ như ăn kẹo thôi.Nếu ông cho phép tui với tư cách là thành viên sẽ post bài về quân Ra okay chứ.Tui chơi hay nhất là quân này và cũng biết nhiều nhất về nó.Nó sợ gì và ai sợ nó thì khỏi lo vì tui nắm trong tầm tay nè.

15. deathlovedead

Xin lỗi đại ca Alex nha nhưng em thấy chiến thuật này không được phù hơp cho lắm à nha.Trước hết là vầy:
    Nếu như chỉ mua Slinger thôi thì làm sao được chứ hả anh.Vì theo em biết mua lính này tốn rất nhiều gỗ mà lúc đầu có đi chặt gỗ cỡ nào cũng chẳng mua nhiều được cả.Trong khi đó
    anh chỉ có 5 thằng dân thì làm sao mà chặt đủ chứ.Nếu đánh với titan thì coi như anh thua chắc rồi còn đâu.Còn chuyện nữa anh nói là
    chà xem ra anh không hợp lý cho lắm.Vì khi mà anh cho đi làm không có mấy thằng cầu nguyện thì làm sao nhanh được chứ rất chậm là đằng khác.Mà mua thêm cầu nguyện thì eo ôi mua bao nhiêu cho đủ đây tốn quá nhiều vào việc này thì không đáng.Còn đây là cái mà tai hại nhất đây thưa anh.Anh nói là :
    như vậy thì sao đánh với titan nổi hả anh.Bọn titan em đã quan sát nhiều rồi và thấy là 3'30'' thì nó đã lên cấp 2 rồi và hơn 6' thì okay ta đang đến để hỏi thăm sức khoẻ của nhà ngươi đây.Kiểu này chắc chết quá.Em có thể làm cho vừa đủ 25/25dân mà ta lại lên cấp 2 trong 4' nữa.Anh có cần em post lên không.Bảo đảm là chắc cú luôn trừ phi người đó mới tập chơi.
    To Alex:em chỉ ý kiến vậy thôi nha anh.Em không cố ý mạo phạm đại ca đâu.Xin lỗi và hãy đọc kĩ bài em.

16. Alexandera

anh đâu có nói dùng cánh đánh này cho titan đâu .đánh với titan ta thường thua hơn là thắng .nên dùng cách gì cũng như thế cả .cách đánh này dùng cho đấu muti 1v1 .còn em nên dùng cách phân bố dân đào vàng như anh nói đi ko lỗ đâu.còn bài viết của anh chưa hoàn chỉnh lắm đâu còn phải sữa lại một vài điều nữa kìa

17. deathlovedead

Okay anh nói vậy thì em cũng chẳng biết nói gì hơn nữa.Nhưng em có thể cầm cự với Com cấp độ titan rất lâu đó anh tin không.Chẳng phải chiến thuật của anh đâu mà là chiến thuật mới của em.Được gọi là đạo quân phá giáp đó.Đánh là thắng hà mà còn rẻ nữa.Để mai em post lên cho anh em ở đây xem thử hen.Chắc chắn 1v1 với titan trong vòng 30'.

18. bellerophons

chiến thuật của tui là khi chơi chế độ lightning phải luôn nâng cấp 2 trong khoảng thời gian mà khi đó nông dân là 5, chọn 5 tên này làm một đội, chạy lăng xăng xây nhà, khi đã lên cấp 2 rồi mới tập trung làm ruộng lúa ( ở đời 2 tui không bao giờ đi lấy thực phẩm khác ngoài lúa ) đội 5 tên village sẽ là đội chủ chốt cho công việc xây dựng, với đội này mà chơi chế độ lightning là chỉ xây nhà trong vòng 10s, tạo gấp 3 tên v mới sẽ mất 150 food rồi bắt đầu 1 làm gỗ, 2 làm food, với số tài nguyên ban đầu tui tạo nhà amory, xâyarcher, một thời gian sau khi mà chờ đợi có luơng thực để tạo tiếp 7 v mới, tui đã kịp mở map, và biết vị trí địch, vừa quan sát địch vừa làm gỗ một cách tích cực ( vì gỗ là vô cùng quan trọng ), khi mà đã có đuợc tất cả nhà đã có ở đời 2, đội 5 tên v sẽ đi lấy vàng ở rất xa nhà, cứ để cho chúng lấy vàng, tui về nhatào lính qua thử tay nghề của địch, lúc này tui không bao giờ tạo lính trong temple vì lính này cấn rất nhiều đồ ( trừ đội nauy vì cấn phải tạo lính trong nhà temple thì mới có sét ), khi mà đã lên cấp 3 tui xây nhà town center bằng đội 5 tên v, lúc này cũng là lúc quan trọng để lấy vàng gần nhà mình ( chú ý là số luợng v bấy giờ phải đạt 20 tên ) tiếp tục tui xây maket, nâng cấp amory( 3 nhà).. buông bán và nhìn đối thủ xem hắn như nào, đội 5 tên v sẽ xây tiếp tục 3 nhà lính ngay cạnh town center mới, đây sẽ là 3 nhà lính rất cần khi cuối trận đấu nếu như địch quá mạnh, khi tấn công phải dùng phép thuật đúng lúc, đúng kiểu thì mới công hiệu ( chỉ có 4 phép thôi nên hạn chế nếu thấy không cần thiết )

đó là chiến thuật của tui, tui đánh rất hiệu quả khi đánh với những tên nào bảo thủ, nhưng chiến thuật này cũng hữu dụng với computer loại hard, thậm chí có thể là titan ( quan trọng là nguời chơi có thuộc hotkey không, di chuyển chuột ầm ầm, mắt dán vào màn hình không cơ )

19. deathlovedead

Này bellerophons vậy còn như bình thường thì sao.Nói thiệt nha giờ tui bó tay với thằng titan rồi.Đánh nó mệt thấy cha mà chẳng thấy thắng nổi nữa.Tui đánh mà chẳng còn cái cây nào để chặt luôn nhưng vẫn chẳng thắng.Đánh riết giờ nản luôn rồi đó.Tui đánh riết mà bây giờ nâng cấp nhanh hơn cả com luôn nhưng chẳng bao giờ đánh vào nhà nó nổi quân gì lúc nào cũng đông như kiến hà.Mà tiền đâu ra lắm cho nó mua nữa chứ.Mua hoài mua hoài làm đánh mệt bỏ cha luôn mà chẳng thắng.Chán quá hà ai biết cách nào đánh thắng nó không post lên cho anh em biết đi.

20. bellerophons

muốn đánh thắng được titan thì ông phải oánh ngay từ đầu và trước tiên ông phải rủ thêm một người khác ( có thể là bạn ông-hắn chơi cũng khá ) để cùng đánh với ông với 1 titan thôi, nếu thường xuyên thắng thì ông chơi lên, nghĩa là 2vs2 titan, khi mà đã nhuyễn rồi thì 1 titan chẳng là cóc khô gì cả
    đó, tui chỉ cho ông cách đánh titan của tui, và khi mà đã đánh 2vs2 chán rồi thì mình tui chơi 1 titan.. mà vẫn thắng vẻ vang
    có lần tui chơi 1vs2 titan , và may mắn sao thắng đuợc, có lẽ đó là trận thắng 2 titan lần đầu cũng như lần cuối, số là vầy, tui luôn chọn đội zeus thì đánh mới lại, tui chơi chế độ supermacy ( vì chế độ này sẽ làm giảm tốc độ chơi của cả hai phe ), đầu tiên khi mà đã.......à mà thôi, tui không nói trận chiến này ra đâu vì nó cực kỳ hay, hay đến nỗi tui phải chép ra làm thành một bài...văn.....?????/