Ai choi Breath of fire thi chi toi qua cho nay coi !!!

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Gundam2003, 13/7/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. wild_boy

wild_boy Youtube Master Race

TRời ơi mấy you chơi dữ wa hà có ai biết cách xây nhà cho bà tiên không hả sao chỉ săn thú dược không hà còn chăt. go o dâu hả huynh nào chơi wa rồi thì chi với nghe phải xây nhà thì mới chơi tiếp dược hả.Tui chơi ơ trên PC dó chi voi nghe.
    byeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee

2. Gundam2003

Gundam2003 Legend of Zelda

HE He he....
    Xay dung khu nha cho ba tien co 3 phan(3 o lon nhat do)
    -San ban
    -chat cay xay nha
    -trong luong thuc
    Luc dau thi chi can san ban lay luong thuc va increase population thoi
    Sau khi thay may cai o nho phia duoi tree was all cut dơn thi co the xay duoc roi!!!
    Xay xong thi phai doi 1 thoi gian roi moi co the switch thanh cac loai nha khac nhau(item, ínurance, potion,...)

3. wild_boy

HIhihiihih cam on nghe tui về thử rồi mà sao thấy lâu wa hà phai mất bao nhiêu thời gian vẩy tui chơikhuc nầy 6_7h rồi dó ma chi thấy tăng lên có 1 bà tiên nưa hà lau wa trời chắc là 2_3 chục tiếng nữa ha?
    cám ơn nghe
    byeeeeeeeeeeeeeeeeee

4. Akita

Akita Dragon Quest

làm thế nào để có thể quay về phần bản đồ phía trước vậy. Vdụ như là hiện giờ tui đang ở chỗ câu cá số 2 va tui muốn quay lại chỗ câu cá số 1, vì bây giò mới biết câu cá mà và tui cũng muốn quay lại để gặp thàng sư phụ thứ nhất.
    vậy là cách nào để quay lại đó mong các bác chỉ dùm tui nhé
    cám ơn nhiều

5. Gundam2003

Gundam2003 Legend of Zelda

umm neu tui khong nho lam thi ban choi 1 thoi gian nua thi game moi cho ban tro ve(toi da la end ò the game)
    Tui noi vay vi truoc toi gio tui chi di toi khong di ve cho toi khi biet minh phai quay lai de kiem RONG THAN GIUP DO MINH :lol:

6. Akita

Akita Dragon Quest

hiện giờ tui đang chơi đến làng Lyb, và bây giờ phải đi tìm thuốc cho may con Pabpab hình như là Mozweed. nhưng ko biết tìm ở đâu cả. bọn nó bảo là ra biển tìm, nhưng tui tìm hoài ko thấy
    các bác có thể chỉ rõ chỗ mà tui có thể tìm cvái đó ko
    cám ơn nhiều

7. hoang_tu_squa

hoang_tu_squa Youtube Master Race

tôi cũng ở làng lyb , nhưng ko thể tìm được đồ cần tìm .có ai qua đươc đoạn đó chỉ cho tôi nhé

8. MegaPun

MegaPun Youtube Master Race

Guard tên nào để có skill:(chỉ rõ vị trí)
    Time Blow?
    và các skill khác nữa?

9. kidboyag

kidboyag Mr & Ms Pac-Man

Ưm làm ơn chỉ tui qua khúc làng champa đoạn ma thằng người máy nói chuyện để đi qua chỗ hai cái thùng treo lơ lưng cái lên cái xuống đó [-o<

10. MegaPun

khi đến đó thì bạn dùng erthin đi vòng lại cái thùng đằng sau rồi nhấn nút select(PC là nút F1 đó)để chuyển lân sang cho nhóm Ryu và Nina đi tiếp.Phần còn lại bạn có thể tự đi tiếp

11. cecilpaladin

cecilpaladin Legend of Zelda

chỗ này nếu tui nhớ ko nhầm thì làm như sau
    đầu tiên cho thằng người máy băng qua , cho nó đi xuống gạt cái cần , lụm đồ rồi cho nó đứng lên cái thùng ( trước đó chuyển qua 2 đứa kia cho nó đứng dời qua để cái thùng hạ xuống )
    sau đó chuyển qua 2 đứa kia , chạy qua rồi cho con rôbo chạy xuống gạt cái cần trong vũng acid dể 2 cái thùng hạ xuống , hình như lúc này điều khiển cả 3 đứa được rồi , sau đó ra mấy căn nhà ổ chuột , rồi đánh trùm
    tui chơi trò này gần nửa năm rồi nên không biết nhớ chính xác không nữa

12. Nguyen Thai Chuyen

Nguyen Thai Chuyen Mr & Ms Pac-Man

Này các bác cho tui hỏi chỗ này với, tui đến đoạn Ryu cưỡi con gì như là cưỡi ngựa ấy. Cưỡi trên 1 thảo nguyên rồi đến ngôi đền có tên là Shrine sau đó tui không biết làm thế nào nữa. Ai đó giúp tui với. Cám ơn

13. Ichiban

Ichiban Donkey Kong

Cái shine ấy cần phải còn viên ngọc lấy từ chỗ mẹ của thằng Grey thì mới qua được. Níu như bạn chưa gặp được mẹ của Grey trong cánh đồng thì tui sẽ chỉ cho nha!
    Đầu tiên sau khi vào trong Golden Plain, bạn cứ việc thẳng tiến cho đến khi gặp 1 hòn đá thật bự, nơi có mấy con chim bay vòng vòng đó, sau đó thì quay qua bên trái, đi thẳng tới ctrước bạn sẽ gặp được một con chim bay ngược về, cứ đi thẳng theo hướng đó là tới được chỗ mẹ của Grey. Chúc bạn vui vẻ!

14. Nguyen Thai Chuyen

Cám ơn bạn nhiều nha, a cho 1 luôn, khi ở chỗ lâu đài, nơi mà Gray bị nhốt ấy , lúc đầu chỉ xuất hiện 1 ngôi làng tiếp theo ở phía bắc. Vào đó thì nghe họ nói là phải mượn cái gì đó như là sandfliers ở chỗ đứa mặt ếch thì phải. Nhưng khi vào rồi thì nó chẳng đưa cho mình. Thế là thế nào nhỉ , bạn giúp mình đoạn này nha. Tiện thể cho hỏi luôn, thanh king of word đến chỗ này đã xuất hiện chưa hay là còn lâu?

15. Nguyen Thai Chuyen

Này Ichiban ơi khi đến chỗ có cải tảng đá to đùng ấy ( ở chỗ golden Plain) thì phải đứng cách tảng đá khoảng mấy mét về phía trên hay phía dưới để rẽ trái? Vì mình cũng làm theo lời cậu mà chẳng thấy mẹ Gray đâu cả.

16. MegaPun

không cần chính xác lắm đâu,cứ đứng ngay bên cạnh tảng đá là được.bạn cứ xoay người sang trái khoảng 45 độ rồi đi thẳng,thấy một cột khói hiện lên thì ban đã đi đúng hướng rồi đấy

17. Nguyen Thai Chuyen

Này bạn ơi cho mình hỏi tí, sau khi đến tìm được lão gì mà Mt.Bolt gì đó ở trong hang động nham thạch ấy, thì lão nói là phải tìm cái gì mà Faerie Drop gì đó thì tìm ở chỗ nào vậy? Các bạ chỉ giúp mình được không? Lúc này mẹ của Gray vẫn chưa đưa vái gì cả.

18. Hank Williams

Hank Williams Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Kekeke, Faerir Drop ở làng Faerie. Muốn đến làng Faerie phải gặp các Faerie.
    -Trước tiên quay lại Whych Wood.
    -Nên chọn Ershin đi trước, vì Ershin có đôi mắt rồng có thể nhìn thấy các Faerie.
    -Nói chuyện 1 hồi với các Faerie thì họ sẽ dẫn bạn đến Faerie Village.
    -Vào Faerie Village thì bạn phải giúp họ diệt trừ bọn yêu quái.
    -Trong các bụi cây có mấy chữ "Z...z...." hiện ra thì bấm vào chổ đó để đấu với bọn quái vật.
    -Sau khi đấu xong thì họ sẽ tặng bạn Faerie Drop.
    -Có Faerie Drop rồi thì quay lại chổ ông lão thợ rèn để rèn thanh King's Sword.

19. Nguyen Thai Chuyen

Ê cho mình hỏi cái, thanh king ò word nên cho ai dùng? vì mình thấy thanh kiếm này tấn công ít hơn 1 thanh kiếm khác.(Vưa mới lấy được king of word).

20. wild_boy

hiện giờ tui đang chơi đến làng Lyb, và bây giờ phải đi tìm thuốc cho may con Pabpab hình như là Mozweed. nhưng ko biết tìm ở đâu cả. bọn nó bảo là ra biển tìm, nhưng tui tìm hoài ko thấy
    các bác có thể chỉ rõ chỗ mà tui có thể tìm cvái đó ko
    cám ơn nhiều

Trời ơi akita tui thấy chổ này cũng dê mà huynh cho tàu chạy lòng vòng ghé mấy hòn dảo sẽ có một hòn dảo có hai cây nhỏ màu xanh dó dùng thàng cầm kiếm chặt mới dược hi vong la huynh wa dược chỗ nầy nếu can thì tui gởi file save cho tui di wa chỗ nầy xa rồi bây giờ dang bí nè

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.