Ai chơi Cửu Long bên USA (Acclaim) thì vào đây nhé

Thảo luận trong 'Cửu Long Tranh Bá - 9 Dragons' bắt đầu bởi leon_le, 21/10/06.

1. Salvation248

Salvation248 Mr & Ms Pac-Man

khửa khửa :D,anh em dân gamevn đoàn kết 6 phái lùng diệt bọn US

2. Rabbit

Rabbit Mario & Luigi

anh em nên hẹn nhau vào 1 phái, để còn làm Clan, sau này xưng bá nửa, gamer VN qua đó chắc làm trùm quá

3. Pink Floyd

Pink Floyd Wasted Youth Of A Nati

oái, cái này khó lắm... tớ thì dù sao vẫn chơi Võ Đang... ;)) ... còn anh em sao không biết...

Có điều nếu chơi thì báo danh cái nhé, để vào game còn PM ;))

4. kittycat

kittycat Youtube Master Race

lolzzz, tiện thể thông báo tình hình... wu-tang (võ đang hơi bị đông T_T), dân tụi nó thix chơi chiến thuật nên nuker và healer cũng chiếm đa phần. tanker tụi mình phẻ ^ ^. tụi nó chỉ thix các phái nổi tiếng như võ đang, thiếu lâm, cái bang, còn hắc đạo thì heaven demon thui lục lâm lại bị thất sủng, scared flower con gái chơi đông hơn ( VN giả gái ko ah`) hi hi hi hi

5. Pink Floyd

không sao! không phải dân VN là kill hết!! ;)) ... mà không biết bọn Kor có mon men sang bên ấy không nhỉ! hay lại VN đại chiến Kor đây :'>

6. hoangha_demon

hoangha_demon T.E.T.Я.I.S

em ghét tụi Kor lắm ( game em đang chơi ý mà :) gặp là kill liền :D

7. Ghing_retry

Ghing_retry T.E.T.Я.I.S

nàm rì mà khiếp thía , gặp ai bem đóa có mà ... gây thù chuốc oán với toàn thể US à , thoai , thế này nầy : nếu trong đoàn VN mà nghe tiếng thằng ku nào chơi bẩn hoặc bôi nhọ thanh danh dân VN thì gặp đâu bem đóa , ko cần lý do tại sao bem , cứ thấy trên bảng phong thần là bem hết , nhân tiện lập luôn topic báo cáo tên thằng đã , đang và sẽ bem như vậy là ổn

Còn chuyện phái nào sẽ chơi thì ... Ma giáo là số 1 tui thích nhất Ma giáo và chắc chắn HCM cứ thế mà táng . Chú Võ Đang thi nếu là Dân vn thì kết giao huynh đệ , còn nếu ko có trên bảng huynh đệ thì gặp huyết sa bình là bem hết bem tuốt

Mà đúng rùi , mai là ngày đổ máu nhiều đây , pk xả láng patch 6 có rùi , hi vọng tiếng ai oán ko quá bi ai , tiếng máu chảy không ầm ầm như thác , tiếng la hét ko làm mất đi tính người , híc , thân ma giáo nhưng tâm còn trong sạch gấp trăm lần lũ Bạch đạo mà ác nhân ác đưc .

OVER (reg cái nick cái )

8. Rabbit

Rabbit Mario & Luigi

hì, tui củng tính làm HCM đây, ko biết khi OB có nhiu server nửa, hẹn trước để khỏi lạc

9. hoangha_demon

hoangha_demon T.E.T.Я.I.S

Lục lâm và server đầu tiên :D

10. kittycat

chọn server đi anh em ^ ^. 1 vote for 1st server. ^ ^. OB US nghe nói có 10 server ^ ^. còn nữa trang web www.gamevn.com nên đổi thành www.gamenn.com ( game nước ngoài ) lolzz game trong nước sắp chết hết rùi hi hi hi hi

11. guitar82

guitar82 Youtube Master Race

*Nếu chơi 9D ở nước ngoài, bạn sẽ gặp phải những điều sau:
    1.hacker nước ngoài khủng hơn VN rất nhìu.
    2.văn hóa khác nhau,ngôn ngữ bất đồng nên dễ dẫn đến phân biệt chủng tộc,dẫn đến việc bạn bị block acc vì những lý do rất vớ vẩn mà ko biết kêu ai.
    3.các vấn đề về acc như: đóng tiền nạp thẻ,lấy lại pass,mua premium v.v...
    rất khó giải quyết.
    4.bạn không có quyền khiếu nại hay góp ý với nhà cung cấp game,mà bạn nói cũng chẳng ai nghe.
    *Nếu chơi 9D ở VN bạn sẽ có những lợi thế sau:
    1.bạn có quyền góp ý về mức thu phí, bug, v.v.. với nhà cung cấp game
    2.acc của bạn được bảo mật rất tốt, bạn ít phải lo về việc mất acc, thậm chí mất đồ vãn tìm ra được thủ phạm.
    3.chỉ có người VN mình chơi với nhau nên sẽ ko có bất đồng về ngôn ngữ, văn hóa,các bạn có thể kết bạn, offline với nhau.
    4.hiện nay CâuLac Bộ Cuu Long Hà Nội đã được thành lập, và tương lai ko xa sẽ thành lập CLB ở TP HCM. Các câu lạc bộ sẽ là đại diện cho người chơi,tiếng nói của người chơi sẽ tới nhà cung cấp nhanh hơn.

Chơi là để vui,nhưng khi công sức cả năm trời của bạn cày cho acc lên hàng khủng rồi bị block, bị hack thì bạn tính sao?

12. mibokho

mibokho Youtube Master Race

có cảm giác như guitar82 làm việc cho Vinagame... trả lời bạn nhé

9D US/EU/KR....
    1. Chuyện làm bot/auto thì có, còn hack thì không phải dễ dàng.
    2. Cách làm việc của nhà phát hành game nước ngoài thường rất chuyên nghiệp, chẳng ai lại block mà không có lý do, càng không phải vì "lý do vớ vẩn".
    3. Xem câu 2. Nếu đã chơi ở nước ngoài dĩ nhiên phải có credit/debit card để thanh toán nếu game thu phí, hiện giờ chỉ cần 100k vnd là có debit card. Việc trả phí còn dễ dàng hơn ở VN phải đi nạp thẻ. Lấy lại pass? game nào mà chẳng thể forgot pass dễ dàng???! Riêng 9D US có thể sẽ miễn phí vì quảng cáo lúc chuyển cảnh - thế thì thanh toán 0$ có khó không????!
    4. Xem câu 2. Sao bạn biết không thể khiếu nại, nói không ai nghe? tự nghĩ ra nói cho vui à?

9D VN
    1. Nói vớ vẩn, góp ý thu phí Vinagame nghe à, họ kém đến mức chờ bạn góp ý thu phí ra sao, bao nhiêu à, nghe tức cười quá. Chuyện "có quyền góp ý bug" => pó tay, cười 1 cái đã.
    2. Acc được bảo mật "tốt hơn" của nước khác -> trình độ của VN quả là cao siêu lolz
    3. Sợ bất đồng ngôn ngữ thì kêu gọi cả nước Vietnam "bế quan tỏa cảng" khỏi giao du với nước khác nữa, rút khỏi WTO với APEC luôn :) Một số gamer VN nhận thức thấp, chửi bậy suốt ngày, ra Hợp Phì 1 vài shop để tên tục tỉu mà không ai block nhìn ngứa mắt. -> lý do chán 9DVN vì nhà phát hành không có hành động xử lý.
    4. HN có, SG có, nước khác không có chắc.

1 lần nữa... không biết guitar82 làm ở VNG hay do thiếu "suy nghĩ", rảnh rỗi viết bài nào có ích chút đi, tốn thời gian đọc mà chẳng được gì. :hug:

13. guitar82

guitar82 Youtube Master Race

đọc bài viết của mibokho,mình thấy bạn còn it tuổi, kinh nghiệm chơi game chưa nhiều,cách suy nghĩ và chơi game của bạn là theo tư tưởng cá nhân.
    Mà bạn đã có credit card chưa? dân VN mình liệu có bao nhiêu người có credit card như bạn? bạn đã bao giờ chơi game nước ngoài nào mà bị block, bị hack acc chưa? (hay là acc của bạn cùi bắp, chẳng ai thèm ngó đến).Block nick thì có rất nhiều lý do như đánh thắng admin,admin nghi ngờ hack,mua nhầm đồ dupe,gửi những thông điệp không phải bằng tiếng Anh v.v...Những nhà phát hành game nước ngoài vốn có sẵn thành kiến với IP VN(vì dân mình hay hack card) nên khi bạn đã bị block vì bất cứ lý do nào, cũng đừng mong lấy lại acc.Tất nhiên là có nhiều game nước ngoài hay hơn VN, nhưng trước khi bắt tay vào xây dựng nhân vật của mình,bạn cũng phải xem nó có xây dựng trên nền móng vững chắc ko chứ.Đừng có mong chơi free,vì khi chơi free, bạn sẽ không có quyền đòi hỏi, hay khiếu nại gì.Còn nếu có tiền, thì hãy chơi Ever,hay WOW, chứ đừng có chơi 9D làm gì.
    Mình ko làm việc cho ViNaGame,có lẽ mình hơi thiếu suy nghĩ và phí công khi viết bài trả lời 1 người cứng đầu và có thành kiến như bạn. dù sao thì cũng chúc bạn fly to sky với cái acc 9D nước ngoài của bạn.

14. kittycat

T_T tui chả bít US sẽ ra sao trc mắt thấy đầu tiên là lag dis liek hell sau đó là chat log cấm đoán tè lè... nhiều người phản ánh... làm ănn kiểu hách dịch... tớ ở US và nói thật thà bỏ ra 50$ để chơi bên US còn hơn 100k bên VNG mà chuốc lấy phiền phức. hack acc hơi bị khó vì trừ khi máy bạn bi trojan vì tụi bên này mỗi nhà 1 máy ko tự download virus thì thôi chứ ko có cách nào bị hack như bạn nói. Còn nếu bạn nói service VN hơn nước ngoài như US.... cho tui cười 5 phút đã lolzzzzzz....

15. kittycat

sorry thiếu chữ VNG.... trc mắt VNG lagg dis like hell....

16. Harmory

Harmory Mr & Ms Pac-Man

hix mình reg acc rui ma ko dc chơi bùn ghê

17. GamePRO.

GamePRO. Persian Prince

GuiTar82 chắc chưa từng chơi nhiều game mmorpg của nước ngoài nên có cái nhìn không chính xác lắm

đồng ý chơi game online hay server Vietnam thì còn gì bằng đúng không nè? nhưng những gì Mibokho phân tích cũng không sai tí nào đâu :)

hạn chế giờ chơi như 1 gáo nước lạnh tạt vào mặt tôi, thôi đành quay lại chơi game nước ngoài như World Of Warcraft,EverQuest 2,AO,9 Dragons USA,v.v....

18. Zey

Zey C O N T R A

Khiếp chưa kìa ;)) ...........

19. zhang113

zhang113 Youtube Master Race

open bản 9d roi pa` con. bỏ vinagame heheehehheheheehhehehehe. mấy thằng làm cho vinagame đâu rồi:D

20. Pink Floyd

open ở đâu thế anh bạn ... X( đang bực mình với cái patch 6... giờ lại thêm cha nội này nữa X(