Ai chơi silkroad vô chat chit

Thảo luận trong 'Ăn Chơi - Tiệc Tùng' bắt đầu bởi Salamander, 19/12/05.

1. sona84

sona84 Youtube Master Race

thui cứ như tui nè , chả tội j mà đi làm Q :D , đánh đến lv 20 , mua thêm mấy cái khăn màu khác nhau rùi ra ngoài kiếm mấy đứa khác màu khăn của mình , rùi oánh nhau #>:) :cool: . Không bị đỏ đầu , ko bị mất Exp , cho nên chả tội j mà mình ko oánh cả ;;) :D

2. emkhongbiet

emkhongbiet Mario & Luigi

@meo: Post một bái thôi bố, đọc dài ngoằng mà chả thấy tin gì có ích cả.
    Tiếp: Nick : Bopbi
    Class: Blade theo STR, chắc là + Fire và Ice :-/
    Lvl: 5.

+ Nick thằng em baby_boo đang chơi dáo, nó chơi với em khá lâu rùi, có gì dạy nó cách farm SP, chắc là bảo nó lại chơi Bow cho tiện.

Tên Guild là cái gì thế :-/

3. emkhongbiet

từ bài viết trong box SR em lôi ra cho anh em đọc cái
    - Tanker: Ice blade + shield, trâu nhất trong các class, pk có thể chịu được 2-3 thằng 1 lúc ! Lúc đầu lên lv chậm nhưng từ lv 29 có skill combo 5 hit thì lên nhanh ko kém. Muốn đánh mạnh hơn thì xài fire.

- (1 of the best) pker : Fire glaive + pure str. Ai chơi rồi sẽ biết build này def cao, dmg ko kém bọn mage mà nhiều hp nữa. Lên skill stun với aoe cuối cùng + combo thôi. Lv 31 lên cái throw spear để pk.

- Best nuker : Lightning Bow (Spear) + pure int. Build này best nuker vì có magic att buff + haste.

- (1 of the best) pker nữa: Lightning sword + shield + pure int. Dmg ko kém light spear mà shield block rất ngon trong lúc pk.

1 vài kiểu khác : Fire/Ice archer + pure str, Ice Glaive + pure str.
    Tuy nhiên build nào cũng có ưu-khuyết điểm nhưng từ lv 30 đi theo pure str pk ngon hơn pure int.

Pure str archer > Pure int archer
    Pure int archer > Pure str Glaive
    Pure str Glaive > Pure str archer

Pure str blade+shield+ice > tất cả

cho anh em tham khảo , tại sao em chọn Blade Str ^_^

4. emkhongbiet

cho em hỏi tăng cái gì bây giờ :-/

5. meoandpie

meoandpie Donkey Kong

theo bảng của thằng tôm mèo tăng chém 3 kết hợp với xài ice là ngon nhất .sau lên 4hit 5 hít . hiện làm elf buff ai cần buff máu hồi sinh thì pm

6. kenzshi

kenzshi Youtube Master Race

Hi hi hi co ai choi female ko vậy----> làm sao bay dc---- mình thấy nhìu người female bay

7. cvvhb

cvvhb T.E.T.Я.I.S

con ma .

8. LongCoCo

LongCoCo Youtube Master Race

:(( còn mình cũng đánh con cung levor 9 rui ai có tiền cho mình sin ít mua tên nhẵn túi lên hơi buồn :((

9. LongCoCo

LongCoCo Youtube Master Race

hix làm w cung levor 10 o đâu như thế nào vậy mọi người giúp mình với

10. Sinbad

Sinbad Administrator Administrator

Về tra từ điển từ Tanker,Nuker,Dam Dealer và PKer rùi hãy nói tiếp nhá =))
    P/S:Vẫn chưa thống nhất Guild tên gì cả,yêu cầu anh em đóng góp ý kiến mà chả thấy ai nói gì hết

11. emkhongbiet

khó nghĩ quá nhỉ, mà anh Sinbad à, nâng cấp G kỉu gì thế.

Bảo là cái này em lôi ở trong box SR ra đây, cho anh em tham khảo, còn Tanker là người đi đầu trong các cuộc đánh, chính xác là làm bia đỡ đạn cho anh em, Nuker là Phép chiến. Dam Dealer thì không bít, Pker là chuyên gia killred. Nhưng mà con Blade của em lúc đầu có cái skill 3 hit combo sau thành 5 hit cũng lợi lắm chứ.

Làm quả Guild 65 Quan Su cho no nhanh, khoi phải nghĩ :D

P/S: Nick Y!M của Sinbad là gì nhỉ, em đang có việc cần nhờ, thằng em em nó không vào GVN nên nó không biết tình hình anh em như thế nào cả. Nên chưa biết chọn Class nào phù hợp với cả nó ^_^

12. Sinbad

Sinbad Administrator Administrator

Dam Dealer thường là những thằng kill chính trong các trận chiến boss,chức vụ này thuộc về dòng Archer là chính và tất nhiên chỉ có Bow Fire Str mới đảm đương trọng trách này
    Tanker chính xác là làm bia đỡ đạn nên thường Blade hay chơi theo kiểu Blade - Shield - Ice,nâng thiên về def chứ ko phải đánh nhau nên dù combo 4 hit,5 hit cũng vậy.Dòng Glaive Pker số 1 vì có lượng HP cao nhất trong các dòng,thêm vào đó các Skill hầu hết là dam từ 150-250%,combo 3hit-5 hit,chưa kể các Skill nâng Phys dam bên Fire nữa,đánh PK cực khủng
    Mới kiếm được cái Jewel box,định đem đổi thành quả Santa set mỗi tội bị dis,ngại vào lại quá,tối vô đổi đồ Santa chụp SS lên cho anh em xem ^^
    Ym teo là sinbad_vn83

13. meoandpie

meoandpie Donkey Kong

em có 2 cái jewel box hehe. đổi ở đâu

14. emkhongbiet

còn cái chuyện tên Guild, hay là anh lấy tên gì cũng đc, không nhất thiết đến mức đó đâu. Thế nhé, làm nhanh nhanh cái ông anh. THế chắc để thằng em em chơi bow Int nhá. Hay là Class khác :-/

15. meoandpie

meoandpie Donkey Kong

cho em hỏi cái quest lv 10 . nó đòi hunting 50 heat ò bandit archer thì tim` ở đâu vậy chài

16. sona84

sona84 Youtube Master Race

tui có đề nghị thía này , lập guild rùi tất cả mua khăn cùng 1 màu đi , đứa nèo vớ vẩn thì tất cả xử lý " hội đồng " nha :D :D :D . Tui rất khoái vụ này đó ;;) ;;) ;;)

17. emkhongbiet

đây có phải là con gái không vậy :-/ Nếu phải thì phải xếp vào dạng thích bạo lực :D
    Làm Guild là để mọi người giúp đỡ nhau đi buôn kiếm tiền sắm đồ và tiền để nâng cấp Guild. Thế nhé, nhất trí là Sinbad thích lấy tên Guild là gì cũng đc. Mà theo em nghĩ thì trò này làm ra các thành chắc về sau sẽ có công thành để chiếm đc quyền sở hữu thì hay nhỉ.

18. Nô

Phantom, je t'aime pour toujours GVN CHAMPION ⚔️ Dragon Knight ⚔️ Lão Làng GVN

Nick: _NO_
    Ser: Troy
    Lv: 11
    Pure int - Spear
    tên guild thì sao mà chẳng được, miễn dễ nhận ra là ổn thôi, lấy đại GameVN cũng được đó, cho bà con biết mà vào.
    Tiện thể anh em nói luôn nghề nghiệp tương lai của mình, như vậy sẽ có định hướng trước cho guild trong việc kiếm tiền, chứ vào mà thằng ăn cướp, thằng thương nhân thì xong, còn làm khỉ gì nữa

19. meoandpie

meoandpie Donkey Kong

mẹ cái coan syosory... ở quest lv 8 em tìm mãi ko được gần tiếng trời có ít đâu má nó . ai chỉ giùm cái

20. emkhongbiet

nghề nghiệp của anh em á. dễ lắm, sáng chiều làm trader và hunter, tối làm thief :D
    không tìm thấy thì hủy Q đi. không làm nữa :p