Ai chơi tribalwars.net vào báo danh nhe

Thảo luận trong 'Thảo luận' bắt đầu bởi jackyphuong88, 5/11/06.

1. kingofdarkness92

kingofdarkness92 Donkey Kong

làm thế nào ?? mà làm thế đc j` :-/

2. meeokon

meeokon Youtube Master Race

Mo nhieu cua so cung mot luc, nho la phai mo bang cach nhap chuot phai vao chon open new windows con neu login bang cua so khac thi se bi day ra day. Add quan xong chon atk roi vua bam OK vua chuyen cua so khac de bam tiep. To co the send 4 cuoc den cung mot giay khong lech ti nao ca. Cach nay khi danh xa se ko bi suport ontime. Nghia la cuoc dau tien gui gan het quan, cac cuoc tiep theo chi can 50 axe va 1 nobleman la duoc, neu gui nhu vay ma cac cuoc tan cong cach xa nhau thi doi phuong chi can chen khoang 200 spear vao giua cuoc thu nhat va thu hai la mat 3nobleman.
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Tớ thấy game này chơi tốn rất it thời gian, mỗi ngày khoảng 1h là thoải mái chứ làm gì như bạn nói, Chỉ phải thức khi noble hoặc bị atk thôi.

3. gothdn

gothdn Donkey Kong

hihi, bạn meeokon nói chuẩn đấy :D, để làm đc việc này mình khuyên bạn nên xài firefox, cái này hỗ trợ cửa sổ tốt hơn IE. Khi tấn công thì việc send nhiều đợt attack (có thể lên tới >100) trong khoảng thời gian <2~3 s có rất nhiều lợi ích. Đầu tiên là về vấn đề tâm lý, giả sử bạn phát hiện ra mình có ~100 incoming attack vào 1 cái thành, lúc đó bảo đảm bạn khó có thể bình tĩnh mà manage tốt đc :). Thứ 2, bằng cách này bạn có thể làm cho đối phương disturb, từ đó tạo ra những pha clear + nobling vô cùng kinh điển :x
    .

.
    Cái này chỉ đúng ở giai đoạn đầu thôi, khi mà mình đã chơi đc khá lâu, và số lượng thành đã nhiều thì khó có chuyện mà online 1 ngày <5 tiếng đâu bạn à :-s. Chưa kể ở giai đoạn đầu mới chơi, khi server vừa mở, việc farming vô cùng quan trọng, việc này yêu cầu phải online gần như là 24/24, nếu ko sẽ tụt hậu ngay :-s
    .

.
    P.S: bác nào đang chơi acc tớ, chịu khó active 1 chút, mấy lão trong tribe than vì bị red dot rồi kìa :|

4. meeokon

Đúng vậy, trong việc phòng thủ nắm bắt được chiến thuật của đối phương là rất quan trọng. Bình thường thì bạn phải xây dựng ít nhất 1/3 số làng của mình là làng thủ nên nếu tấn công một người có số điểm tương đương mà không send được nhiều cuộc tấn công trong khoảng thời gian ngắn thì khó mà thắng đựơc. Với làng mình muốn noble thì phải clear trước. Nếu không gửi 4 cuộc tấn công gần nhau thì họ sẽ không chống lại mà send quân đi chỗ khác, chỉ đỡ những cuộc có nobleman thì tiêu. Và cả khi bạn fake atk vào các làng khác của họ nữa, nếu chỉ send một cuộc tấn công thì không có giá trị.
    Nhân tiện chia sẻ kinh nghiệm suport ontime: Nếu bạn bị một người cao điểm hơn mình rất nhiều tấn công thì đừng dại mà chặn các cuộc tấn công đầu tiên vì đó là các cuộc clear. Chỉ chặn các cuộc tấn công gần cuối thôi, để làm được điều này bạn có thể suport sang một làng bên cạnh mình trước (chọn banbarian mà suport chứ send vào làng có người chơi nó sendback thì khốn) sau đó trừ thời gian quân của đối phương tới cho thời gian quân di chuyển về là ra thời gian lấy quân về. Nếu bạn chặn 2 cuộc tấn công cuối thì loyalty sẽ ~50 không bị sao cả ::). Hoặc nếu có thời gian online thì khi họ tấn công gần tới mới suport, sau đó cance để quân về đúng giờ.
    .

.
    Mọi người vào sv22 chơi đê, speed 1,5; gondcoi; có kinh nghiêm tướng. Mình biết vài người VN trong đó xếp hạng khá cao. chuateatula, gphoenix.. ngoài ra còn có dinhan, halong
    .

.
    Tớ lại thấy càng về sau càng phải ít online. Như tớ chơi ở sv9 có hơn 50 làng hai ngày mới phải vào 1 lần min gondcoin và mua quân. khoảng một tuần đủ quân và nobleman thì mất vài tiếng đề noble một thằng

5. gothdn

gothdn Donkey Kong

:D cái cách mà avoid clearing rồi chèn quân vào giữa 2 đợt nobleman chỉ có lợi ban đầu thôi, sau này khi đã đông quân rồi, ít ai dám bỏ không thành như thế cả.
    1. Mặc dù nó ko noble đc thành nhưng wall mình cũng trở về 0, lần sau nó đánh cẩn thận thì khó mà đỡ nổi. Khi stack từ 40k quân hoặc hơn thì wall 20 và wall 19 đã khác nhau rồi, chưa kể wall 0 :whew:
    2. Có 1 chiến thuật khác khắc tinh cái này : Mình send cỡ 20 đợt tấn công vào thành nó, timing sao cho impact time là khoảng 1~2 s, nhưng trái với thông thường 4 đợt cuối là noblemen, giờ ta lại để noblemen vào những đợt 10, 11, 12, 13 (cái này tùy mình), như thế thì chiến thuật avoid sẽ teo ngay :D Hoặc nếu tự tin vào khả năng timing của mình thì hãy send 4 noblemen từ 4 thành khác nhau, mỗi con đi kèm với full attack, kết hợp thêm kiểu trên kia thì ... :>
    .

.
    Giai đoạn huy hoàng của mình :X Hồi đấy chơi w5, speed có 1 thôi mà đã muốn khùng rồi :D

6. meeokon

Đúng rồi, nhưng nếu đối phương tấn công khi mình online thì có thể dùng tribalwarsmap để set start và Destination để xem thời gian họ tới là biết được thời gian di chuyển của các loại quân là đoán được có nobleman hay không. Còn nếu cậu tấn công 4 cuộc từ 4 làng thì tớ sẽ dùng nobleman của làng khác hạ loyalty xuống dưới 20, cậu sẽ được làng ngay lần tấn công đầu tiên và các cuộc còn lại sẽ tự đâm vào nhau mà chết:p. Sau đó cho 1 nobleman từ làng khác lên noble lại sau 2s:D. như vậy tớ bị mất hết quân 1 làng còn cậu mất hết quân 4 làng mà không được gì cả
    .

.
    Thực ra khi có nhiều làng thì khó đánh vào lắm, nếu không đủ quân thì có thế chỉ thủ cho các làng mua quân công thôi, sau khi bị noble mới lên noble lại, còn làng nào nhiều quân thì noble luôn. Tốt nhất khi đánh một thằng nhiều làng thì cần phải xem thời gian online của nó trên tribalwarsmap, sau đó fake nhiều cuộc vào thì nó mới không biết đâu là nobleman. Mặt khác có thể suport 1ram vào làng mà mình không noble để lừa
    .

.
    Có ai ở đây chơi Rohan online không?

7. meeokon

10 cấp wall thì được tăng thêm 40% Defense thì phải, nếu có 300ram thì có thắng wall vẫn về 0, bỏ không làng vẫn lợi hơn. Mà chỉ cần kill 1/2 số quân là nobleman teo rồi
    .

.
    Có ai được tất cả các đồ chơi của tướng chưa?

8. Le Coeurl

Le Coeurl The Warrior of Light Lão Làng GVN

Tôi có 9 món, cũng không rõ là đủ không.

9. gothdn

gothdn Donkey Kong

Items hình như từ world 13 trở lên mới có thì phải, hồi tớ chơi world 5 thì chưa có cái món ấy :D. Hồi đấy cũng có chơi thử w13, kiếm đc 1 cái lance + axe + ram xong rồi bỏ cả game luôn :( ( Công nhận mình hên thật, chơi aggressive mà kiếm đc ngay 3 cái items đó ;))
    .

.
    Mà meeokon chơi TW lâu chưa thế :D. Tớ thấy kinh nghiệm ghê :D

10. kingofdarkness92

dùng kái gửi 4 nobleman cùng 1 lúc cóa bị coi là dùng bug hok ?
    dùng twmap sem tg online của ng` # thía nào ??
    tui chơi cũng lâu nhưng thật ra chăng bít j` ca?
    twstatus cũng hok bít dùng, bạn nào chỉ cho tui với ?
    thx trước

11. raulmama

raulmama Legend of Zelda

bạn meeokon đánh kiểu gì sao mất hết quân trong 4 làng được, tớ đánh lúc nào cũng 3-4 nuke trước, noble train đáp liền sau đó (cách tầm 5 phút là cùng) nhưng chỉ có thằng noble thứ 5 mới dẫn full defense troop thôi, còn 4 thằng trước chỉ là lính lác tầm 100-200 swordmans hoặc là spears). Đánh thế đảm bảo phần nào thủ lúc đầu chờ quân chi viện.

Cái vụ item cho tướng nghe nhức đầu nhỉ ... chơi 1 world đã thấy mệt rồi ...
    .

.
    google tribalwarsmap sẽ thấy ngay thôi. Nó sẽ chỉ luôn cho ông là thằng đó afk trong bao lâu rồi ... nhưng mà mới thử thấy lạ lạ, mình online mà nó báo mình afk 2 tiếng rồi ^^

12. meeokon

Tớ chơi mới nửa năm nhưng bị đánh nhiều lắm rồiX(. Có điều toàn thắng cả:D.
    Vào Tribalwarsmap.com, chọn sv muốn xem, bấm vào Hight Light Control (góc trên bên phải) gõ tên mình vào. Nó tìm được thì bấm vào tên của mình (kết quả có thể gồm những người có chuỗi giống như thế) chọn màu cho mình. Để về vị trí làng của mình thì bấm vào tên chọn village BBcode bấm vào 1 làng của mình. Có thể đánh dấu màu cho 1 tribe hoặc một player khác.
    Khi di trỏ chuột vào một làng nó sẽ hiện thời gian online trước đây (cập nhật theo giờ). Nếu làng mới conquest thì nó sẽ cho biết conquest mấy giờ trước đây, conquest của ai. Muốn biết thời gian quân đi từ làng này tới làng khác thì bấm chuột trái vào hai làng đấy, một chọn Set Start, một chọn Set Destination nó sẽ hiện thời gian các loại quân đi giữa hai làng đấy,
    Nếu đối phương đánh trong khi mình không online thì trước hết lấy thời gian quân của họ tới làng mình cộng với thời gian offline của họ rồi so sánh với bảng thời gian quân di chuyển là biết họ đánh bằng gì
    .

.
    Còn TW-stats thì xem sự phát triển và điểm công thủ để dự đoán quân đội của đối phương, cũng có ích lúc ban đầu mới có vài làng

13. meeokon

Cậu lấy được làng ngay lần đầu tiên thì quân của cậu ở lại cho cuộc sau đánh vào, quân công không thủ được thì lại bị noble lần nữa, đợt tiếp theo lại đánh tiếp vào cho đến cuộc cuối cùng. Tớ có thể send 2 cuộc có nobleman(cuộc thứ 2 chỉ cần 100 quân) tới làng bị đánh 2s sau khi cuộc cuối cùng kết thúc, một làng quân thủ đã bị chết do chính quân của mình thì chống thế nào được. Quân thủ tới sau đó là thủ cho tớ, 5p là khoảng thời gian quá là rộng rãi
    .

.
    Nhớ là tớ đã tự giảm loyalty xuống dưới 20 trước khi cậu đánh vào

14. gothdn

gothdn Donkey Kong

hehe, TW có nhiều cái trick rất là tuyệt vời :hug: cái chiêu mà tự giảm loyal mình cũng là 1 trong những cách thâm độc đấy ;)). Cái chiêu này nó đc dùng từ cái hồi version ko có coin ấy. Hồi ấy nếu như mà mình noble thành, rồi sau đó lại tự noble của mình, thì hình như là đống tiền bỏ ra để mua ...(tạm gọi là gold coin) coi như mất sạch :)
    .

.
    Hix, có coi đc cả thời gian online của enemy nữa à :o Thế thì hơi bị unfair nhỉ. Hồi trước, khi mà bị đánh trong khi offline, khi log in vào chỉ thấy cái remaining time thì chịu khóc :( Ngồi đoán theo time chứ khó phân biệt đc là ram hay noble lắm
    .

.
    Tớ mà thấy thằng nào top 10 Offensive là tớ lượn :))
    .

.
    à, còn cái lỗi này hình như nhiều bạn hay bị :D 1 đợt tấn công thì send 1 hay nhiều noblemen cũng có ý nghĩa như nhau, đợt tấn công đó chỉ đc coi là có hay ko có noblemen, chứ nó ko tính là có 1 hay nhiều noblemen đâu :)

15. meeokon

Cái đấy gọi là noblepatch chứ không phải gondcoin, sv gondcoin không mất gondcoin khi chết nobleman, sv nào chơi noblepatch thì mỗi lần chết nobleman thì phải mất rất nhiều tài nguyên để mua lại. Giống như là mất hết gondcoin ấy, nếu có nhiều làng rồi thì mất cực nhiều tài nguyên, có khi cả tuần ở những sv chậm.
    Một điểm nữa khi bị tấn công đừng để nobleman ở nhà, chết ở nhà sẽ coi như nó đã noble được 1 làng tức là nobleman sau sẽ mất nhiều gondcoin hơn
    .

.
    Cái kình nghiệm tướng cũng có rất nhiều cái hay, nó tăng 30%công và 20%thủ cho quân khi tướng cầm đồ của quân đó. Nếu bạn mua 1 loại quân trong một làng thì coi như có thêm khoảng 25%population. (Hơn cả bonus population nữa)
    Mỗi loại quân chỉ có một đồ thôi, tớ được đủ hết rồi mà nó vẫn chạy "Progress towards finding a new item" không biết để tìm cái gì nữa

16. kingofdarkness92

kái item đấy là ở sv nào ??
    mình chơi mỗi w6 với w9, game này đc kái là hok bao h close world nen chơi bao lâu cũng đc

17. meeokon

Sv13, SV15, SV17, SV22 có item cho tướng, mỗi quân có 1 Item, cụ thể thế này:
    1, Harbe of Guan Yu
    - Tăng 30%công , 20% thủ cho Spear fighter.
    2, Paracelsus' Longsword
    - Tăng 30%công , 20% thủ cho Swordsman.
    3, Thorgard's battle axe
    - Tăng 30%công , 20% thủ cho axeman.
    4, Nimrod's long-bow
    - Tăng 30%công , 20% thủ cho Archer.
    5, Kalid's telescope
    - Khi cho tướng đi cùng scout mà cầm đồ này thì tướng chỉ có thể bị giết bởi scout của đối phương trong khi khả năng tấn công không đổi. Ngoài ra sẽ scout được cả quân không ở nhà (tức là ngang với scout level 3 ở sv chơi noblepatch).
    6, Mieszko's lance
    - Tăng 30%công , 20% thủ cho Light cavalry.
    7, Nimrod's composite bow
    - Tăng 30%công , 20% thủ cho Mounted archer.
    8, Baptiste's Banner
    - Tăng 30%công , 20% thủ cho Heavy cavalry.
    9, Carol's morning star
    - Tăng 100% sức phá của Ram.
    10, Aletheia's Bonfire
    - Tăng 100% sức phá của Catapult.
    11, Vasco's Scepter
    - Khi có tướng đi cùng nobleman mà thắng thì sẽ giảm được ít nhất 30 loyalty của làng đấy (thường thì sẽ đạt 35 max).
    .

.
    Bỏ SV6 đi chơi SV22 thú vị hơn nhiều, sv9 cũng tạm nhưng không có kn tướng và Banbarian không tự lớn

18. kingofdarkness92

babarian hok tự lớn là sao ??
    sv6 tui thấy bọn nóa chơi # với các sv kia
    sv6 muốn chiếm đc 1 thành rất khó vì wan trong thành lúc nào cũng thấy hơn 100k mỗi loại,các member support cho nhau liên tục,sv này hok chơi theo kiểu ỷ mạnh hiếp yếu đc,các tribe lớn liên kết với nhau thành 2 phe,đánh nhau mãi hok xog :(

19. meeokon

Một số SV như 13,15,17,22.. các làng không có người chơi vẫn tự lên điểm

20. meeokon

Có ai có Premium bán không, mình có thể trả bằng thẻ điện thoại