Ai chơi tribalwars.net vào báo danh nhe

Thảo luận trong 'Thảo luận' bắt đầu bởi jackyphuong88, 5/11/06.

1. gothdn

gothdn Donkey Kong

premium thì bạn cứ xin tụi trong tribe, kiếm đứa nào thân thân, hỏi là nó cho ngay. Chứ ở VN kiếm premium ko ra đâu :-s

2. Le Coeurl

Le Coeurl The Warrior of Light Lão Làng GVN

World 14 cũng thế, hai phe TEA và CAT đánh nhau tóe khói, nhưng giờ thì yên rồi.

3. meeokon

meeokon Youtube Master Race

SV9 khu vực của tớ đổi tribe liên tục, thằng nào tầm 300k mà không tìm được tribe ngay là bị chúng nó CoopAttach ngay

4. kingofdarkness92

kingofdarkness92 Donkey Kong

ông ở K bn trong W9 ??
    đc bao thành ròy

5. meeokon

K69 là chính. Được đâu 50 làng thì phải.
    Vừa gặp mấy thằng Việt Nam quayphaogame, xinh75

6. gothdn

gothdn Donkey Kong

VN mình nghe bảo ngày xưa có vài người win speed round thì phải :|

7. meeokon

speed round mình mới chơi được 3 lần. Cao nhất là đứng thứ 3 với 27 làng, chơi speed round cũng hay nhưng phải có hai người thay nhau online mới được. Nếu không thì toi ngay. Dùng sleep mode thì tụt hạng thê thảm, nếu đứng đầu thì được thưởng Pre đấy
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Cũng sắp có speed round rồi đấy, ai có thời gian online thì vào chơi cho vui

8. gothdn

gothdn Donkey Kong

Thôi dẹp :-j, chơi cái món đó ko có premium + team chơi thì chịu, speed 100 thì chỉ cần lơ ngơ 10 phút là mất thành ngay :D

9. meeokon

Cần gì, xài trình duyệt FireFox mở nhiều tab là chơi được. Với lại chơi speed round toàn thằng có Pre cả. Vào tribe nào đấy là xin được ngay
    .

.
    Giờ toàn speed 250 cả, chơi hay hơn speed 100 nhiều:D

10. meeokon

Login 2 acc vào speed round một lúc như sau: Theo quy định thì mỗi Internet Connection chỉ được log 1 acc duy nhất. Để log được 2 acc thì phải log vào 1 acc bằng FireFox (hoặc Opera, Nestcape.. nói chung là trình duyệt dựa trên Mozilla là được) và log vào 1 acc bằng Internet Explorer. Chờ đến đúng thời điểm bắt đầu bấm vào speed ở cả hai acc là log vào được.
    Tiếp đó muốn chơi cả hai acc thì vào một acc và add acc kia làm sitter-> Xong
    Khi đã cao điểm mà muốn hai acc có thể send và suport cho nhau thì mỗi lần log vào chỉ cần reset IP là được

11. gothdn

gothdn Donkey Kong

Nhiều tab thì vẫn manage đc lúc đầu thôi, càng về sau càng thấy, ko có premium thì gần như ko làm đc gì cả. Tớ đã thử cày cuốc lên đến tận 200 vil với no premium :D Sau đó thì có thằng tribemate cho premium thường xuyên. Lúc đó mới thấy là dùng premium thì thơi gian tốn chỉ có ~1/3 đến 1/2 khi ko xài premium thôi

12. meeokon

20 hay 200 vil, speed round mà cậu cày được 200vil thì đúng là kỉ lục đấy:D.
    Tớ cũng chỉ dùng Pre từ làng thứ 5 trở đi, nói chung cũng không có gì vất vả cả. Có nguời khi chơi speed round ham farm ngay từ đầu nên mới mất thời gian. Nói chung với tốc độ 100 (có sr 250) thì việc farm chỉ làm tốn thời gian vô ích, không ăn thua. Với lại lúc có nhiều làng nếu phát triển làng đúng qui cách thì chơi nhàn không

13. kingofdarkness92

quayphaogame là nguời VN ak :))
    lúc đầu nhìn tên thấy lạ lạ cũng ngờ ngợ
    ông này cùng tribe với tui, thía mà mình hok bít ;))

14. gothdn

gothdn Donkey Kong

Hồi ấy chơi w5, có 1 lão tên là Hiline, ở khác tribe nhưng cùng alliance với mình. 2 chú mail qua lại tiếng anh 1 hồi mà vẫn ko biết nhau là người VN. Mãi đến khi lên GVN gặp 1 bác id là HiLine, hỏi ngay có phải là HiLine ở w5 ko thì y như rằng ... :hug:

15. kingofdarkness92

Có ai để ý là trong TW nếu thay đổi đồng hồ trên pC thì tg di chuyển cũng sẽ thay đổi hok ??

16. gothdn

gothdn Donkey Kong

hình như là ko có vụ này đâu :-s, bạn cứ thử f5 lại trang web thì sẽ thấy time nó y như cũ thôi mà.

17. raulmama

raulmama Legend of Zelda

srry vì ít khi vào lại đây ... Có lẽ bạn hiểu sai ý rồi. Nuke của tớ chỉ đơn thuần là lính attack, ko có noble man.
    Tớ dùng def troop trên noble train. Dù bạn giảm loyal xuống dưới 20, thì wa' lắm tớ chỉ mất 4 noble man. Thằng noble man thứ 5 mới là thằng có 1 full def troop (at least 5000k each spears, swords, archer).
    Mà đấy chỉ là cách đánh làng đơn lẻ. Nếu bạn có nhiều làng gần đấy, thì mình attack tất cả các làng của bạn, dùng FF và Fake RAM cho các đợt nuke.

Tớ thấy rất lạ là hình như ai cũng gửi noble train với attack troop. Còn tớ, luôn đảm bảo làng đc clear trước khi noble train tới, và thủ ngay tại đấy. Tất nhiên là tớ ko dại đi pick on những thằng cao điểm và nhiều làng gom chung 1 chỗ. Tớ luôn đánh những thằng tối đa = 1/3 điểm tớ thôi. Fake 1 lúc 100 attack trên 10 làng nhưng chỉ đánh tầm 3-4 làng chính thôi. Tầm 2-3 đợt thế thì lúc đấy chỉ cần ung dung chiếm sạch làng.

Tớ mới làm 1 trận, tăng 100k điểm :P giờ ngồi rung đùi xây lại quân ^^

18. meeokon

Cậu có vẻ chưa đọc kĩ các bài viết của tớ nhỉ. Chẳng dại gì tớ lại đi chặn các cuộc không có nobleman mà phải avoid tất cả các cuộc clear chứ:D. còn nếu cậu chỉ gửi quân thủ đi với nobleman mà chỉ có vài trăm quân thì tớ suport ontime khoảng 200 quân thủ là thoải mái:p. việc fake nhiều cuộc tấn công cũng chỉ vô ích vì tớ tính được đâu là nobleman cơ mà.
    Muốn đánh một thằng với mức điểm ngang mình thì bắt buộc phải có khoảng 8 nobleman với lại phải biết kĩ thuật gửi 4nobleman trong tối đa là 2s. Ngay cả việc fake nếu không kết hợp với việc theo dõi thời gian online và xem tribalwarsmap thì chẳng ăn thua gì đâu
    .

.
    Do Java đấy, nó tự chạy theo đồng hồ trên máy tính chứ không phải load từ sever. Chẳng qua nó chỉ hiện cho mình áng chừng thôi, cả res cũng thế, chẳng có ý nghĩa gì cả

19. meeokon

kingofdarkness92 cũng chơi sv9 à, acc gì thế. Dạo này không hiểu sao sv9 die liên tục, có lúc gần 2 ngày không vào được
    .

.
    6h10 ngày mai có speed round, anh em vào chơi đê

20. gothdn

gothdn Donkey Kong

hà hà, có ai từng thử kỹ thuật fake = nobleman chưa nhỉ ;)) Tức là mình vẫn dùng nobleman để đánh vào làng nó, đồng thời send cả đống nuke thôi, có điều nuke = 1 rams + 100 axe chẳng hạn, còn quân chính thì dùng để tấn công thành mình cần đánh chủ yếu ;)) Khi mà thành đã nhiều, việc có cỡ 40 noblemen cũng ko phải khó nếu mình chịu khó trữ (TB 1 ngày làm ăn hiệu quả là đc ~1.5 con nobleman :D)