Ai chơi xong Onimusha thì vào đây đi

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi ro_t3, 5/7/04.

1. FINAL MIRACLE

FINAL MIRACLE Donkey Kong

Vậy hả,tui khi chơi tới đó cứ quay loạn lên và quay nhầm hướng mới chết chứ,và đương nhiên là die ai không die mới lạ.Muốn đạt nhiều % theo tôi nghĩ là do việc mình tặng quà cho nhân vật có đúng sở thích của họ không và đặc biệt là cái nhẫn đôi "pair ring" đó,hễ tặng cho ai thì người đó sẽ là bạn tốt nhất của mình và đương nhiên sẽ có nhiều chapter có người đó tham gia rồi.

2. Bunnyforever

Bunnyforever Guest

Hiện ở VN đã có phim Returner ( khá lâu rùi) do Takeshi Kaneshiro thủ vai chính đó, đã có bản đẹp lun rồi.

Kết thúc của Onimusha1 cũng bình thường, chỉ có cái hơi bất ngờ là Samanosuke cũng có thể biến thành Oni ^^ ( cool quá). Hơn thế nữa, nội dung của game do capcom làm baon giờ muh chả đơn giản, action lun là chính ( chí có DMC khúc Trish ngủm hay Oni2 lúc thằng ninja chết...quên tên rùi).

3. little-boy2004

little-boy2004 Youtube Master Race

Thế chắc bạn FMira chỉ dược khoảng 80% phải k0.Mỗi lần đi tôi chỉ cần đổi 1 hay 2 quà và hoàn thành là có thể có thêm 20-30% rồi. Chỉ cần đổi 1 số thứ đặc biệt như 3 cái sừng(bone) và nói chuyện với các NV phụ trên đường mới là quan trọng. Còn việc đổi quà hoàn toàn là Random à, mỗi lần 1 kiểu, k0 viết list ra được đâu. Bà con cứ kiếm thât nhiều quà rồi đổi ngay từ đầu thì cốt truyện sẽ thay đổi sớm hơn, kiếm được nhiều % hơn.

4. FINAL MIRACLE

Vậy chứ cậu có thể đổi 3 cái sừng chưa,tôi đổi mãi mà chỉ có hai cái thôi hà.Bạn có cách nào để đổi chúng không.Đổi chúng thì sẽ có món quà sáng giá lắm đó.

5. little-boy2004

little-boy2004 Youtube Master Race

Tôi đổi được 3 cái sừng rồi, cũng đơn giản thôi. Đổi quà với Ekei,Kotaro,thằng bắn súng, mỗi đứa được 1 cái. Tôi nhớ có lần đi easy phải đổi 4 cái lận. Đổi 3 cái sưng thi về sau vào được 1 cái phòng, rồi giải mã 1 cái hòm(khá khó đó), lấy được 1 cxái vòng chém phát nào cũng chết luôn cả(còn với boss thì k0 biết, quên k0 thử)

6. FINAL MIRACLE

Thế hả,tôi đổi được với tên magoichi và tên kotaro rồi còn tên ekei thì chưa.Cái vòng đó là black necklake có tác dụng biến mọi chiêu đánh dù là bình thường cũng trở thành issen,đánh địch thường thì được chứ chủ thì không đâu,khỏi phải thử.

7. little fu*ker

little fu*ker Donkey Kong

little fucker tro lai roi day. Mấy ông admin ác quá, đổi tên tui thành little boy mơis đau chứ. Lại còn k0 bảo người ta làm tui login mãi mà k0 được. Bạn FMiracle chưa lấy được cái vòng đó mà sao biết nhiều vậy. Thế bạn có biết cái thằng dân đen bên cửa hàng nó cho mình mấy viên phấn k0, nó đòi đưa cho nó quả "melon" (chú ý: k0 phải la" water melon" đâu). Có lần tớ đổi được rồi đưa cho nó thì nó bảo về sau sẽ gặp lại. Nhưng lần đó tui k0 save thế là cơm toi chẳng biết nó cho cái gì, có khi sẽ được 100% đó. Bây giờ thì bó tay k0 đổi lại đưọc. Còn về mấy cái vòng thì tôi đổi được tất cả 7 cái vòng rồi đủ màu luôn.

8. FINAL MIRACLE

Muốn có quả melon thì chỉ có đổi với ekei thôi,theo như mình thường đổi thì mình đổi con ốc sáo đó Conch Shell thì phải,bạn thử lại đi.Trước đây mình cũng có biết cách đổi với tên đó nhưng bây giờ mình quên rồi vì mình thấy nó không quan trọng nên không chú ý,tai hại tai hại quá đi.

9. ro_t3

ro_t3 Dragon Quest

Úi , tui sắp hoàn thành bảng trao đổi GIFT trong Onimusha 2 rồi đấy , bạn nào cần cứ nói tui Post lên cho . Nhưng phải bày tui các điều kiện để hoàn thành game đạt 100% , agree?

10. ro_t3

ro_t3 Dragon Quest

Úi , tui sắp hoàn thành bảng trao đổi GIFT trong Onimusha 2 rồi đấy , bạn nào cần cứ nói tui Post lên cho . Nhưng phải bày tui các điều kiện để hoàn thành game đạt 100% , agree?

11. little fu*ker

Ông Ro_t3 toàn bốc phét k0 à. Đã nói là đổi quà trong Oni2 hoàn toàn Random rồi mà. Kể cả viết list ra cũng phải thử 3,4 lần may ra thì được. Muốn được 100% thì bốc phét ít thôi. Hiểu chưa.

12. little fu*ker

Bạn FMiracle lại nhầm rồi, mình đã nói là k0 phải quả "water melon" đâu. Đổi với thằng ekei chỉ được "water melon" thôi. Còn "melon" thì phải đổi với thằng ninja cơ. 2 quả này là khác nhau đó, quả "water melon" thì đổi đơn giản thôi.

13. FINAL MIRACLE

À thì ra là quả melon,thảo nào cái thằng đó cứ đòi quả melon mà mình lại đưa quả water melon mới chết chứ.Đổi qua đổi lại đều bắt đầu từ cái viên phấn nó đưa và cuối cùng là một lọ medicine thôi,nhưng % có lẽ có đó.Nên đổi với oyu vì cô ta khoái nó đó.

14. little fu*ker

Hôm nay mình mới kiếm được mấy cái walkthrought của Oni2 ( hơi xấu hổ, nhưng vì mình đã hoàn thành game rất nhiều lần kiếm được khá nhiều thứ nhưng vẫn chưa hết bí mật à). Quả "melon" thì lấy mấy viên phấn đưa cho thằng ekei, nó sẽ cho mình cái gì đấy rồi đưa cho thằng Magoichi được cái emblem( cái thứ 2) đưa cho Kotaoro là được. Nhưng mình chưa thử, walkthrought bảo lần sau quay lại làng sẽ được bố thằng đấy cho 1 cái vong nữa (cái này màu da cam -> đẹp đấy) để nhìn thấy Soul đã bay khỏi bản đồ, nhưng rất tiếc là k0 được thêm % nào cả đâu (thế mà mình cứ tưởng). Với cả mình còn biết thêm là kiếm đủ 18 cái WorkArt (cái ảnh các girl) thì mở được Phantom Realm mới chỉ toàn hòm để giải mã k0 à ( 20 tầng lận -> quá đã luôn -> nghĩ toét mắt ).

15. FINAL MIRACLE

Đúng rồi đó,làm sao bạn biết thế,mình cũng đang định nói thì cậu đã nói mất rồi,chán thật nhưng mà không sao.Mình vẫn chưa lấy được 3 cái xương mới buồn chứ.Trò này nói về vòng thì chỉ có black là tốt nhất thôi còn lại đối với mình toàn là đồ bỏ cả.

16. little fu*ker

còn mình thấy cái nào cũng vô bổ cả, đặc biệt là cái black. Equip cái black đấy thì chẳng muốn chơi nữa. Cả game có trò issen hay nhất để thể hiện ( doạ trẻ con) thì cái vòng đó cướp mất rồi thì còn chơi làm gì. Tớ thấy trong mấy cái vòng đó chỉ có cái white là có tác dụng, thi thoảng bỏ đi đâu thì lắo vào, lâu lâu quay lại đã thấy đầy máu rồi. Tớ đang cố nghĩ cách để lấy được 7 cái vòng trong 1 lần chơi thôi với cả lấy được bộ quần áo cho Jubei va Oyu. FMỉacle lấy được chưa.

17. FINAL MIRACLE

Có 8 cái kìa và cậu khó có thể lấy được nó trong một lần chơi lắm vì có nhiều cái chỉ lấy được khi có mối quan hệ tốt với một ai đó trong số 4 người bạn.Nếu cậu nói cái vòng white là khá thì sao không nói cái vòng yellow là khá đi vì nó hút được máu của đối phương khi còn đang sống đó.Còn vụ issen nếu nói là thể hiện thì hãy thể hiện với chủ ấy,khó chơi lắm.

18. Tôi yêu FF

Tôi yêu FF Legend of Zelda

tôi chưa chơi xong trò onimusa nhưng tôi thấy đây đúng là 1 game về Samurai thật sự,tôi ko hề thích chơi các thể loại như vậy nhưng khi đã chơi thử onimusa # tôi thật sự bị cuốn hút bỏi trò chơi này,1 từ để diễn tả về trò chơi này,tuyệt vời.mà các bạn cho hỏi luôn,tôi mới chơi trò này,đến đoạn cánh của có sớ khoá,cái này thì tôi biết rồi,cái tôi muốn hỏi là lamd thế nào để nâng cấp vũ khí từ lv1 lên đến lv2 và 3,các bác làm ơn trả lòi nhanh giúp,cảm ơn trước nhé,THANKSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSSS

19. ro_t3

ro_t3 Dragon Quest

Quá dễ , bạn đã lấy hết những viên ngọc điện , gió , lửa chưa , mà ko có cũng được . Khi bạn tiêu diệt xong 1 con quỷ , quái vật hay cái gì cũng được , bạn sẽ thấy 1 vài linh hồn bay ra từ con quỷ , quái vật đó , nhanh cóng bấm và giữ chắt nút O để hút những linh hồn đó vào . Cái bình ở bên góc trái phía trên màn hình sẽ tăng lên . Bạn cứ cố gắng hút như thế cho tới khi có thật nhiều bình như vậy . Sau đó , khi tới 1 điểm save nào đó , bạn hãy chọn chữ "exchangmation" (hình như vậy ) , rồi lựa chọn vũ khí bạn muốn nâng cấp . Giữ chắt nút O , cái bình phía dưới vũ khí đó sẽ tăng lên , khi nào đầy nó sẽ được lên LV . Xong , khi nào tới lvmax bạn sẽ ko thể nâng cấp được nữa đâu , lúc đó hãy chuyển qua vũ khí khác mà luyện .

20. ro_t3

ro_t3 Dragon Quest

Random cái con khỉ , khi nào mình gặp 1 nhân vật nào đó thì mới trao đổi đồ được và phải chọn đúng đồ nó mới chịu ..cười , đúng ko , còn cho sai đồ nó sẽ ko cười mà còn chửi , như tui , lần đầu chơi cho thằng ninza Kotaro 1 con chim két , nó ko cười mà còn nói "mày dám coi tao như 1 thằng con nít à ?" , đấy , ai nói là tự động nào . Chính như vậy tui kới lập ra 1 cái list để mọi người khỏi bị chửi đó .