Ai chơi xong Onimusha thì vào đây đi

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi ro_t3, 5/7/04.

1. little fu*ker

little fu*ker Donkey Kong

Đã bảo là ông Ro_t3 bốc phét ít thôi mà vẫn cố nói linh tinh à. Thứ nhất, random k0 phải là "tự động" mà là "ngẫu nhiên", mà đã ngẫu nhiên thì k0 viết list được. Chỉ có thể viết ra 1 cái list NV nào thích item gì thôi -> để thuận tiện cho việc đổi 1 số item khó (VD: cái sừng). Nhưng vẫn có 1 số item đặc biệt là k0 đổi theo kiểu random: quả "melon", 9 cái art (cái này thì cần tặng đồ NV k0 thích à -> hơi kỳ cục). Thứ hai là k0 phải cứ thích thì cười đâu, còn nhiều trò lắm như là cười khểnh, đỏ mặt, la hét... Mà nói chung là ông Ro_t3 chẳng biết cái gì cả, chỉ biết mấy cái linh tinh mà trẻ con cũng biết à.

2. little fu*ker

8 cái vòng thì mình lấy được hết rồi ( 7 cái tự kiếm được và 1 cái orange thì phải dùng FAQ). Nói thật mình thấy cái yellow là vớ vẩn nhất, đứng đó hút thì có khi bị nó táng vỡ đầu, chả thấy máu nó đâu toàn thấy máu mình à. Còn vấn đề issen boss thì cũng k0 quá khó đâu. Dù mình mới issen thằng boss 4 chân thôi nhưng mình thấy tập vài buổi là ổn ấy mà. Mình biết mình thiếu đoạn nào trong cốt truyện rồi, 3 đoạn phim 3% cuối cùng -> nhưng mình chưa đi xong, chắc phải đi lại game 3 lần nữa là ít. FMỉacle lấy được costume của Jubei chưa, phải được S rank và 65% đó. Quên mất, 8 cái vòng về lý thuyết thì vẫn có thể lấy trong 1 lần chơi đó, nhưng vô cùng khó, phải nhớ đúng thời điểm lấy từng cái vòng để đổi quà cho các NV để thay đổi cốt truyện trước khi tới địa điểm cái vòng. Đặc biệt là phải giữ đủ quà để đổi được 3 cái sừng (lấy cái black). Nói chung là vẫn có thể đó FMỉacle à!

3. Archshadow

Archshadow Youtube Master Race

Xin lỗi vì tui chưa chơi trò này bao giờ cả.Nhưng nghe tên của trò này quen quen.Nghe Nhật Bản quá đi thôi.Đọc các bạn viết về trò nay rất hay.Nhưng tui lại ko biết chơi.Thế muốn mua trò này thì phải mua ở đâu cả làng?Còn cách chơi thì tôi đọc sơ sơ đã vỡ lòng rồi.Chỉ đợi ai đó chỉ bảo thêm.

4. little fu*ker

Bạn hỏi đểu cả làng đấy à. Đĩa thì đâu hỏi chả có, nếu bạn ở HN thì ra chợ giời, hoặc ra Xsoft(chỗ này nhiều đĩa độc). Còn chơi thì bạn cứ phá đảo 1,2 lần gì đó thì sẽ có rất nhiều cái để hỏi. OK ????

5. ro_t3

ro_t3 Dragon Quest

Nói nặng thế , lỡ bạn ấy ko ở Hà Nội thì sao , cũng phải thông cảm cho bạn ấy chứ . à, bạn Archshadow này , nếu chỗ bạn ko có thì tui có thể gửi đĩa cho , hoặc bạn có thể vào dịch vụ bán đĩa của bạn ken10 mua sẽ hay hơn , bạn vào topic " Soundtrack các loại "trong Box "Thảo luận " ấy . Có gì bạn mua mấy đĩa soundtrack game ủng hộ bạn ấy lun , 1 công đôi việc mà ^_^ .

6. Kee Joo

Kee Joo Ngọc Diện Lang Quân

Nè mấy bác thiệt ra đang thảo luận loại onimusa nào vậy sao nói tùm lum tui không biết nên nói về cái gì luôn bác nào đi onimusa mà lấy được cây kiếm cuối kiếm trong phần luyện tập không ai biết chỉ tui nha tui thấy mấy thằng lớn gần nhà tui lấy được cây kiếm cuối đẹp lắm tui hỏi nó không chỉ chỉ nói lấy trong luyện rập thôi mà lấy như thế nà thì không nói khi tui nói thế nào tui cũng biết cach lấy vì tui nói tui sẽ hỏi mấy huynh đệ trong GVN thì tụi nó còn chê GVN mình hướng dẫn không chính xác mới tức chứ bác nào biết lấy chỉ tui đặng tui lấy kiếm cuối cho tụi nó biết tài anh em GVN mình nha

7. little fu*ker

Tui thì tui k0 thích chơi Oni3 (nếu tôi k0 nhầm thì bạn đang hỏi về Oni3 nên mới có phần luyện tập) nên k0 trả lời cho bạn được. Bạn cứ lên gamefaq mà tìm, game gì cũng có walkthrough hết mỗi tội phải dịch (bạn cứ tải về rồi dùng AVTran hay LacVietMtd Self mà dịch). Nếu bạn thích có người hướng dẫn thì sang box hướng dẫn hình như mới có walkthrough của Oni3 thì phải. Còn nếu cần hỏi về Oni2 thì cứ hỏi mình, sang topic về Oni2 mà mình mới lập.

8. gamesoundtrack

gamesoundtrack Legend of Zelda

Kô có ONi phiên bản nào tập luyện mà láy được thanh kiếm cuối cả .
    Oni 2 thì lấy ở trong Phantom Reaml 20 tầng ấy => thanh này là thanh kiếm lửa ấy mà :))
    Oni thì lấy ở Phantom Reaml gần nơi giết Oda Nobunaga mà .Cả hai nhân vật lấy cùng 1 chỗ mà :)).

9. ro_t3

ro_t3 Dragon Quest

Úi , thanh kiếm đó mà đẹp nỗi gì , xấu thấy mồ . À, bạn Laguna_smáh này , khi nào lấy được thanh kiếm đó bạn nên chờ 1 chút , đừng lên , bạn hãy kiểm tra cái khe hở bạn mới lấy thanh kiếm lên và cắm cây kiếm xuống lại bạn sẽ xuống được thêm 1 tầng nữa , lấy được 1 món đồ (tui wên tên rùi ) , tui chắc có nhiều thằng lấy được thanh kiếm này mừng wá lên lun , khỏi kiểm tra gì ráo , đúng ko ?Mà thanh kiếm này đánh cũng khá đấy , ngang với cây búa còn gì , tuyệt chiêu của nó thì khỏi chê , ai cũng phải chết , đâu như cây búa , 1 số con dai đòn vẫ tỉnh weo . À, mà thanh kiếm này ko thể nâng cấp được nữa phải ko , tui ko nâng cấp được nữa .

10. little fu*ker

Ông ro_t3 đã nói thì nói cho nốt đi hay là ông k0 biết (chắc là k0 biết đâu): cắm cây kiếm lửa vào chỗ cũ thì sẽ lấy được Jubei's costume (quần áo của Jubei). Láy cái này thì dễ nhưng dùng được nó thì hơi bị oải đó. Tui cũng chưa bao giờ được nhìn thấy bộ quần áo đó mặt mũi ra sao. Nhiệm vụ của bạn là phải hoàn thành game ở cấp độ S (S rank đó) thì mới unlock được costume. Mà để đạt được S rank thì phê luôn, có tới 6 tiêu chuẩn lận:
    _ play time < 5h
    _ kill 900 monsters
    _ issen 450 times
    _ phaltom realm 41 tầng (tốt nhất) k0 thì cũng phải 31 tầng. Muốn được 41 tầng thì phải đi theo cốt truyện của thằng ninja Kotaro.
    _ >65% cốt truyện (chỉ tính trong lần đi đó thôi). Muốn được 65% thì phải đi cốt truyện của thằng Magoichi (thằng bắn súng). Hoặc trên 60% thì vẫn có cơ đưọc S rank
    _ >12000 soul (linh hồn đỏ mà bạn hút được)
    Tui nghĩ đêr được S rank thì phải đổi quà để lấy được cái vòng black (chém 1 phát chết luôn bất cứ con nào trừ trùm) thì may ra có cơ.

11. ro_t3

ro_t3 Dragon Quest

Đúng rùi , đúng là xuống đó mình lấy được Jubei's Costume , có hình chấm hỏi , đúng ko ? Tui lấy được cái đó rùi nhưng lại cũng chưa biết là dùng để làm gì nữa , nói chung là có liên wan tới Rank S . Còn chuyện đạt được hạng S bằng cách nào thì tui cũng biết rùi , cả chuyện được 100% lun , hay ko . Tiếc là tui chưa có thơi gian thực hiện nên ko biết có được thật ko nữa .

12. FINAL MIRACLE

FINAL MIRACLE Donkey Kong

Nè anh bạn,tốt nhất là cứ thực hiện cho ngon đi đã rồi hẵng nói cho nó tự tin nhé.Cái item hỏi chấm đó lấy được thì dễ thôi,cứ tưởng qua lần chơi sau là nó biến thành áo của jubei chứ,thế mà không được,chán thật đấy.

13. Kee Joo

Kee Joo Ngọc Diện Lang Quân

Thế thì khi nào mới xài được bộ áp của jubei vậy còn tới rank S thì sẽ được cái gì vậy mấy bác bác nào tới rank S chưa nó có cho thêm gì không nhân vật mới hay kiếm mời hả đi một một khúc nữa chăng

14. megaflare

megaflare Youtube Master Race

Chơi Onimusha muốn đánh được Critical thì khá khó thực hiên. Tui chơi onimusha 3 mới chỉ luyện tập Critical đến mức Advance, đến đó thì không qua nổi để lấy Black Vest cho Ako. Để dễ được Critical hơn thì tốt nhất các bạn nên dùng Deflect Crititcal, tức là khi cú tấn công của nó sắp chạm vào người mình sẽ có một vòng sáng phát ra từ thanh kiếm dùng để đỡ của mình. Lúc đó nhấn nút vuông sẽ thực hiện một cú Critical. Tiếp tục ấn vuông khi CÚ CRITICAL TRƯỚC VỪA KẾT THÚC XONG SẼ TIẾP TỤC THỰC HIỆN CÚ CRITICAL NỮA CHO ĐẾN KHI ĐÁNH HẾT QUÁI VẬT HOẶC BẠN ẤN TRƯỢT.

15. FINAL MIRACLE

Việc thực hiện mấy training trên normal mode là hơi phê[các training cuối],để có thể làm tốt hơn,bạn cứ chơi đến trước khi samanosuke giết chủ thì save và die hai lần ở chỗ chủ hoặc ở đâu đó để chuyển qua phần easy mode rồi hẵng giải quyết hết các traning,theo như tôi nghĩ thì trò chơi cũng công nhận bạn đã chơi normal đấy[hoặc nếu không thì bạn chỉ nên hoàn thành critical thôi,nhưng các thứ khác thì có lẽ trò chơi vẫn công nhận đó]

16. megaflare

megaflare Youtube Master Race

Thực hiện cái Critical phần Advance khó quá. Hai con quái vật đầu là thằng kiếm sĩ to xác với con sư tử thì mình vượt qua dễ dàng. Nhưng đến mấy thằng sau nó chém nhanh quá làm mình không biết lúc nào ấn để ra Critical được. Có ai là cao thủ chỉ mình với.

17. FINAL MIRACLE

Hai cái con lửa xanh và đỏ phải không,cũng không khó lắm đâu,cứ bình tĩnh chú ý khi chúng tung lửa,ngay khi chúng tung ra tức là hất kiếm lên là lúc bạn đánh issen hoặc nếu không khí chúng chém kiếm vào bạn thì ngay từ vị trí sát chúng,bạn hãy lùi lại và nhấn vuông để issen,đây là kinh nghiệm của mình,hi vọng giúp được bạn.

18. ken10

ken10 Programmer

Ái dà game onimusha mấy thía nếu 3 thì tui còn nhớ chứ phiên bản kia tui wên hết trơn(à lúc cuối có một đoạn cut se...)mới nếu như mấy bạn lấy được hết tất cả các đồ á thử đi ),đủ đồ nhe hông biết ai biết chưa ^^,trò này movie hay thiệt tui coi 10 lần òi chưa chán ,giá như nó lèm nhìu nhìu thì hay wá