Ai có hướng dẫn God of war 2 ko vậy

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi quan07, 19/3/07.

1. van the hung

van the hung C O N T R A

bạn sau khi phá tường ở chỗ xác thằng lính thì quăn xác nó xuống dòng nước rồi sang cái chỗ có nút ấn ở bên trái phá vỡ tường để dòng nước chảy thì xác thằng lính sẽ được cuốn đến, bạn mang nó đặt lên cái nút đó rồi cho kratos đứng lên cái nút ở giữa nền nhà là qua được.

2. van the hung

van the hung C O N T R A

bạn sau khi phá tường ở chỗ xác thằng lính thì quăn xác nó xuống dòng nước rồi sang cái chỗ có nút ấn ở bên trái phá vỡ tường để dòng nước chảy thì xác thằng lính sẽ được cuốn đến, bạn mang nó đặt lên cái nút đó rồi cho kratos đứng lên cái nút ở giữa nền nhà là qua được.

3. zalka

zalka Youtube Master Race

Hey mấy huynh cho mình hỏi cái: Sao mình đi tới chỗ Great of Chasm, tới chỗ cây cầu gãy đó,đứng ở bên này thì thấy lấp ló đôi cánh hiện ra bên dưới cầu,lại gần thì mất tiêu,không biết làm sao đi tiếp bây giờ!!!!

4. van the hung

van the hung C O N T R A

vậy là đĩa hư rồi đó bạn vì đi đến đó là sẽ có đọan phim kratos gặp ica là thằng có đôi cánh đó nhưng bạn không thấy phim là bị hư rồi. hầu như ai chơi cũng bị hư ngay chỗ này.

5. zalka

zalka Youtube Master Race

Bạn vui lòng chỉ giúp mình chỗ nào mua được đĩa tốt nha,cái này hôm bữa mới mua ở Hiệp Lực dzậy mà bị lỗi!! Ở thành phố HCM muốn mua đĩa gốc có bản quyền thì mua ở đâu vậy bạn!! Thanks!

6. hophao2006

hophao2006 Mr & Ms Pac-Man

đúng rồi tui cũng giống bạn nè tới cây cầu bị lỗi minh đã mua đĩa mới và đã đi qua khúc đó rồi

7. ILSATS

ILSATS Space Marine Doomguy

hơi nhảm 1 chút =)) tại vì ở giữa đó có cái bục tròn kô đẩy qua được =)) mà tớ thì cứ nhè chỗ đó mà đẩy cái tượng vào =)) mãi lúc nãy mới để ý là phải đẩy sang bên cạnh =))

edit : oh sr tớ qua được đoạn này rồi ^^

8. van the hung

van the hung C O N T R A

bạn thấy có bức tượng thời gian sao còn qua không được. kéo bức tượng đến chắn song sắt rồi đi vào cái gương quay về quá khứ. vừa trở về lập tức làm chậm thời gian và chạy đến thằng phiên dịch ôm nó lên là xong.

9. kuchiwaratasuchi

kuchiwaratasuchi Youtube Master Race

hixhix dạo này có vẻ nhìu đĩa lổi đó tui đi tới cái khúc giết 2 con mấm thần làm chậm thời gian goài nó ngưng ở đó lun hok cho save làm sao đây O_O
    vắt ỏc để đi tới khúc đó mà kô save đc thì thảm lém (thực ra là tui đã đi wa khúc đó goài tức nhiên là kô có save mà là đi thẳng lun bỏ wa tới 3 4 cái save lận đó rốt cuộc cũng kô cho save pó chíu )

10. van the hung

van the hung C O N T R A

bạn thử chờ một khoảng thời gian xem. bắt đầu từ lúc này nó hay bị đứng khi save lắm. chờ khoảng 15 phút mà hông save được thì đành đổi đĩa thui.

11. longnokia

longnokia Youtube Master Race

mình qua tới đoạn thả con chim lửa bay qua bên kia rồi . bây giờ mình vào căn phòng nhưng khi vào mình đu lên tường đánh đứt hai sợi dây xích xong nhưng mình không ra được có ai qua đoạn đó chưa vậy ? làm ơn giúp với .

12. kovi

kovi Youtube Master Race

Ban keo cai can cho buc tuong tit xuong, sau do ban day cuc da toi roi keo can cho buc tuong chay len nhung phai chen cuc da. Leo vao trong la xong

13. longnokia

longnokia Youtube Master Race

để mình thử cám ơn nha . cho hỏi ban đã về nước chưa vậy ?

14. Brother Crush

Brother Crush Youtube Master Race

Ah Brother mới chơi lại cấp Titan(hư save mất hết chơi lại). Phát hiện cấp Pro có một số điều như sau:
    +Với mấy con bự( to con đó) Bạn chỉ cần Chơi nút o với mấy con quái nhỏ rồi bấm nút [] quăng vào con quái bự( khoảng thường 2 con là con quái bự có minigame chơi rồi ;)) ) Với mấy cấp như god thì không :| ai chơi cấp spartan sao chết được nhỉ( thấy thằng nhóc chơi con bò chém 1 cái mất tẹo máu, titan chém 1 phát là .... rướm máu =)) )
    + Combo lợi hại nhất vẫn là 2[] 1 tam giác :D
    + Với con bò đá nhiều người nó nếu đánh theo cách của Brother là tự sát nên không nói. Có nhiều người không tin. Tuy nhiên nếu chơi cấp Pro bạn sẽ gặp phiền toái với con bò đá thứ 2 :D (sau khi giết con rắn mập =)) )vì nó có mấy con dơi cực kì khó chịu. Lúc trước tớ phải mất gần nữa giờ( titan nha :|) mới xử xong nó. Nhưng nếu theo cách mới nghĩ ra và đã thực hành chỉ cần 5p :D( Kĩ năng kha khá nhá :D Đánh trên không đó :D )
    - Trước tiên phải canh khoảng cách( thực sự không cần canh vì bạn đứng ngay cái bóng che là được).
    - Đánh dụ cho nó quơ cái tay vòng vòng rồi đợi nó dừng. nhảy 2x vô rồi R1 +[] canh thấy 10=>15combo rồi thôi lộn người lại :D( đánh con không có con dơi) có thể canh thời gian nếu thấy dư thì có thể thêm combo(mạo hiểm với titan ;)) )
    - Với con có mấy con dơi khó chịu trên bạn chỉ cần đánh như trên nhưng nên dừng ở combo thứ 10 rồi bấm chiu sét ở trên không( dư time lắm tin tui đi) rồi lộn về sau. Mấy con dơi xẽ bu theo bạn và sẽ dính sét giựt giựt nên khi con bò quơ tay xong thì bạn có thể làm lại y như vậy :D tất nhiên là cũng xẽ có vài con không lao vào bạn lúc bạn đánh con bò. Cách tốt nhất vẫn là O kill tụi nó cho nhanh :D
    Thực hiện chừng vài lần là con bò có mini game chơi ah :D ( không nhiều lắm đâu)
    + CÒn với mấy con kia như thằng cầm búa và con rắn thì cũng có cách kill không tốn một giọt máu :D Rất dễ với mấy cấp khác nhưng với titan là vấn đề ;))

15. San Goku

San Goku Mario & Luigi

Mới hoàn thành xong Story của God Of War . Cho mấy bộ đồ nhìn tếu vãi !!! Mà đoạn phim cuối sao không cho xem Titan đánh với Zues nhỉ .

16. van the hung

van the hung C O N T R A

tại còn phần ba nữa bạn ơi. đọan cuối chiếu cảnh đó là muốn nói phần ba là cuộc đại chiến giữa thần và titan lần nữa.

17. thutvtv

thutvtv Youtube Master Race

em dang di den doan lay duoc cai dau lam no dong cung thanh da' thi bi ai bỉet giup em gium
    thanks nhieu:D

18. van the hung

van the hung C O N T R A

bạn biến 5 thằng lính thành đá và đập bể chúng sẽ có đường đi.

19. tuxedo102

tuxedo102 Youtube Master Race

anh nao biết làm chậm thời gian khi kathatot biến thành titan khong dúp em với pl

20. duonglam

duonglam Youtube Master Race

mình đi tới màn titan no đè lên con ngựa bay giờ phải làm sao đi tiếp đây ai biết giúp mình với
    thân