Ai có hướng dẫn God of war 2 ko vậy

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi quan07, 19/3/07.

1. Amon Amarth

Amon Amarth C O N T R A

Nếu muốn xem hướng dẫn ngắn gọn,dễ xem thì các bác nên coi trên Gamespot (http://www.gamespot.com/features/6167283/index.html), đăng ký thành viên mới coi đc (miễn phí, còn đóng phí thì đc tải bản PDF về), thỉnh thoảng còn chêm mấy đoạn phim minh họa. Mấy cái Faqs trên Gamefaqs tuy chi tiết đầy đủ nhưng dài quá, dày đặc chữ, coi dễ loạn lắm :D

2. pham_hoanglinh

pham_hoanglinh The Warrior of Light

mình kém tiếng anh , xem cũng ko hiểu lắm.Bắc nào chỉ dẫn nhanh dùm , đoạn nayg đuối quá ><

3. Amon Amarth

Amon Amarth C O N T R A

Bác đang đứng trong 1 cái phòng hình tròn đúng ko? Bác chạy qua phía phải gạt cái cần gạt, chạy vào hốc bên phải đánh bể tường, sau đó qua hốc bên trái (bị chắn bởi mấy cái chông nhô ra 1 tí) làm tương tự. Làm vậy sẽ để lộ ra 1 dòngh nước chảy qua 2 cái hốc đó. Bác khiêng cái xác người trong phòng quăng vào dòng nước trong hốc phải, nó sẽ trôi qua hốc bên trái, vớt lên vứt vào cái công tắc trong đó. Nhảy ra, đứng lên công tắc giữa phòng là mở đc.
    Extra: Phía góc trên bên phải (phía trên cái cần gạt) có 1 hốc chứa 2 thùng (1 cái chứa Gorgon Eye, 1 cái chứa Orbs), mún nhảy lên thì lấy cung ra bắn để lộ ra cái móc trên đó, rồi dùng R1 đu lên.

4. obiwankenobi10

obiwankenobi10 Legend of Zelda

cho em hỏi là màn secrect ò chasm có chỗ save,đi vào save thì bị đứng.ko save thì đi tới qua 2 cây cầu ko bít đi đâu,ai chỉ giùm

5. sokis

sokis C O N T R A

Cho hỏi cái,sau khi đổi dis bị lỗi xong thì đang đi tiếp,sau khi kill con bạch tưộc xong thì bây h đang trong 1 ngôi đền,hình như lý thuyết là đánh chuông làm sao cho mặt bức tượng ở trong đó bị bể và có lối đi tiếp,sau cố gắng 1 hồi tui chỉ làm nó nứt ra dc à,rùi làm tiếp thêm mấy lần nữa chẳng thấy suy suyển gì,có ai qua đoạn này rồi thì chỉ giúp zoi

6. Amon Amarth

Amon Amarth C O N T R A

Nếu bị đứng ko save đc thì đĩa của bác trúng phải đĩa lỗi rồi --> đem ra cửa hàng đổi lại đĩa ko lỗi, nhận diện đĩa ko lỗi là có chữ Toxic hiện lên thay vì PlayStation2 (đĩa lỗi) lúc khởi động game.

7. obiwankenobi10

đau có,cũng hiện lên chữ Playstation mừ,nhưng ko biết sao mà chỗ đó nếu nhận biết lỗi thì biết ngay,cứ hễ đến chỗ đó thì nhạc vang lên sau đó bụp,nín luôn.để em đi đổi

8. moonlightshadow

moonlightshadow Youtube Master Race

hiện lên chữ playstation là đĩa lổi,còn đĩa kô lỗi thì hiện lên chữ Toxic đó bạn

9. quan07

quan07 T.E.T.Я.I.S

Đã ai đến đoạn giết con mụ trong gương chưa co ai có ý kiến nào giết nó nhanh ko có 2 kon nó quây nhưng có lẽ giết con trong gương nhưng đánh lâu quá ai có cách nào giết mụ đó nhanh hơn ko !!!!!!!!! đoạn bức tượng của bác sokis thì bấm L1R1 rung 1 chuông rồi dùng dừng thời gian sau đó bấm L1 để rung nốt chuông kia rồi nó bị nứt sau đó cho 1 phát vào mẹt bức tượng vậy là xong. nếu ai qua đc đoạn giết chùm trong gương thì help me nha

10. obiwankenobi10

bác mônlight shadow chỉ em chỗ mua đĩa ko bị lỗi trên Q1 đi,đang ghiền quá

11. lamlee1

lamlee1 Youtube Master Race

tôi chơi đến phần cây cầu nhưng cũng save được chứ đâu bị lỗi.Mà đĩa tôi mua hiện chữ play station 2 đấy chứ

12. dc tuan champion

dc tuan champion The Warrior of Light

anh me chơi GOW2 có thấy những cảnh thừa da thiếu vải giống phần 1 ko vậy? có đoạn nào như vậy anh em post lên nhé để phòng hờ người khác thấy cảnh ấy

13. quan07

quan07 T.E.T.Я.I.S

Tui vừa phá đảo xong nhưng kết cục của phần 2 dánh nhau với zeus 1 trận thừa sống thiếu chết xong là đuổi đến tận xào huyệt của zeus vậy là the end begin kết thúc ko có hậu rồi !!!!!!!!

14. vukhacvien2004

vukhacvien2004 Youtube Master Race

;;) em đi tới chỗ có bức tường lửa thì bí rùi, leo lên cái thang bên phải thì thấy có cái tượng ngưng time và cái cần quay, em đã quay thử nhưng không bít có tác dụng gì::( ,còn cái tượng ngưng time nữa, không hiểu làm gì luôn ,ai chỉ em wa cảnh này với;;) ;;) ,thanks nhìu

15. pham_hoanglinh

pham_hoanglinh The Warrior of Light

cảm ơn bạn nhiều , tôi đến cái đầu của medusa mà 2 mắt chiếu ánh sáng thì làm gì hả các bạn

16. Yuya

Yuya Mr & Ms Pac-Man

ai dà....tắc vì do disk lỗi rồi....
    đến Great chasm nhưng ko đi tiếp được ,save là đơ, nhảy xuống chết là die + treo máy +_+
    ai biết chỗ nào bán disk tốt ở HN thông báo với mình nha

17. songlongdaiduong

songlongdaiduong T.E.T.Я.I.S

Xác thằng lính ở đâu vậy? Ngay chổ mấy cái xác treo à..hay dưới quảng trường vậy???:-/

18. kidsnextdoor

kidsnextdoor The Warrior of Light

xác thằng lính treo ở cuối quảng trường bên phải đó. Đánh nó xuống rồi R1 ôm nó. Còn không biết thì đánh hết bộ xương treo ở đây. Rồi đi đến thấy R1 hiện lên là ôm thôi.

19. songlongdaiduong

songlongdaiduong T.E.T.Я.I.S

@kidsnextdoor : đã qua được..cảm ơn nhiều (tối qua giờ mới xong)

20. HoàngTử_BaTư

HoàngTử_BaTư Persian Prince

tìm cách soay cái thanh gỗ đập chuông hướng về phía mặt cái bức tượng rồi trèo lên đánh vào mặt nó là nó sẽ bị vỡ ra rồi đi tiếp thôi .