Ai đã chơi PES5 PC nhào vô ,chưa chơi xin đừng post bừa

Thảo luận trong 'Pro Evolution Soccer' bắt đầu bởi amato, 28/10/05.

1. ciditin

ciditin Mario & Luigi

hehehe, tui có bao giờ cần deamon tool này đâu mà vẫn chơi game được. Tui có nghe nói về cái tool này nhưng nếu không cần mà vẫn chơi được thì bận tâm làm gì :;) nhưng mà tui không nghĩ là chơi game của ps2 trên pc được, ít nhất là PES5 này.

2. lovepie

lovepie Youtube Master Race

Real không mạnh lắm,ta chỉ cần phòng thủ chặt+phản công sắc bén là goal=>5-0 (10min) cũng không phải ngoài khả năng.Thử đá với InterMilan 6* xem, cũng khá lắm đó.
    Mình nghĩ rằng trọng tài trong pes5 không hề thiên vị máy chút nào cả, chẳng qua bọn máy khi tranh cướp bóng toàn dùng supper cancel(R1+R2) không à, mình đã dùng cách này và kết quả là số lần phạm lỗi giảm hẳn.

3. amato

amato Mr & Ms Pac-Man

Dòng chữ Real "không phải là đội mạnh" to lù lù thế mà cũng post bài thắc mắc

Inter Milan 6* , đá 10 trận thắng 9 hòa 1 ,bọn máy hầu như ghi bàn nhờ cú sút phạt ghê hồn của Veron, thằng máy dùng Adriano như là chân gỗ

Còn Argentina mà bác nào khen thì cũng đá sơ sơ 5 trận thắng 5 không bị thủng lưới quả nào ,Crespo và Saviola toàn sút bóng vào tay thủ môn đội tui ::) ,
    mặc dù phải công nhận bọn Argen chọc khe khó intercept thật nhưng tiền đạo của nó toàn nhận được bóng từ cự ly cách khung thành 20m.

Xin các bác lưu ý !!!
    Muốn chứng kiến sức mạnh của Arsenal 6* phải reset lại đội hình mặc định của nó.
    Đội hình trong option file download trên mạng đã phá tan lối chơi trâu bò của thằng máy (hôm nó download cái PesAccessPatch về mới biết =(( )
    Cách Reset : Vào Edit-->Edit Team-->Change Formation-->Default (rồi Save lại). (mặc định là Rayes đá tiền đạo phải, 2 thằng biên bó sát vào giữa)
    Thằng máy chơi với đội hình này chỉ kỵ thằng người chơi Chelsea với đội hình mặc định thôi.
    Còn với đội khác ,nan giải đó :-s

4. tommyvicecity

tommyvicecity C O N T R A GameOver

Không hiểu sao em đá Master League, chỉnh 6 sao, mua toàn cầu thủ xịn (hack money bằng Art Money!!!!:devil:) nhưng đá với mấy đội yếu kiểu như Everton, Bolton....thì rất chật vật!!! (có khi hòa hoặc thua!!!!::() còn đá với mấy đội như Chelsea hay Arsenal thì....=)).... sút vào như vãi lúa!!!! Àh, có mấy replay đẹp lắm!!! mai up lên cho coi!!!!:D

5. bibobom

bibobom Guest

hello em, thi DH có tốt không em...lâu quá không thấy em lên chơi...hôm nào rảnh lên đá giải chơi em...dạo này thể thức mới, hấp dẫn lắm...với lại chơi với máy hoài chán chết...sao mà lên tay đc...:D

6. bibobom

bibobom Guest

tui thì đá máy phong đỏ, 6 sao, tui thì phong độ xanh ( bị mệt đấy ), mà vẫn thắng mỗi trận cách biệt 2 trái dễ dàng thôi...chắc sắp tới luyện bằng phong độ đen luôn quá...nói chung là luyện cách đó cũng khó lên tay vì đá kiểu chớp cơ hội...chán lắm..đá với người hay đá giải thường xuyên là mau lên tay và tâm lý nhất...

7. The Patriot

The Patriot Donkey Kong

Ờ phong độ đen tui cũng ghè 6* như thường sợ chóa gì đâu!!!

8. Ghost_Danang

Ghost_Danang Donkey Kong

:whew: Rứa bác đã thử chỉnh 1 đội trâu(cái đội cuối cùng á), set cho hắn cái đội hình của thèng Arsenal, cho phong độ đỏ lun(mình đen), đá cũng mịt lém á!
    #>:) #>:) #>:)

9. cao_thiennghia17

cao_thiennghia17 Mr & Ms Pac-Man

tui mới vừa down đc mấy cái bản patch của tụi nước ngoài nhưng vẩn chưa hiễu mấy cái áo trong pes5 thì kí tự nào là dành cho áo chính áo phụ(ví dụ như trong pes5 áo chính là gxxxpa hay sao đó)

10. milanello

milanello Youtube Master Race

Thật ra thì cũng do lúc đầu chưa quen thôi chứ quen rồi thì đá trận nào chả thằng 3-4 quả trở lên :D Argen hồi trước tôi đá chật vật, sau khi đá liên tục với nó 12-13 trận rồi thì bây h trở đi thắng 3-4 quả dễ như ăn kẹo :D Arsenal từ đầu đến h chả chỉnh, chả down cái gì về, thắng 4-5 quả trở lên như bỡn :D

11. Badboy 619

Badboy 619 Mario & Luigi

Ở đầu topic ông amato có nói là chơi pes5 mượt mà, không giật nếu dùng 3DAnalyze.Vậy mấy anh cho em hỏi 3DAnalyze là gì vậy?Là phần mềm hay là cái gì khác?Nếu là phần mềm thì cho em xin link down nha!Tại máy nhà em xài card ATI 9550 256 mb,ram 512 mà sao chơi pes5 nó cứ sao sao ấy, không mượt bằng khi chơi ps2.Cám ơn mấy anh trước!

12. Ghost_Danang

Ghost_Danang Donkey Kong

Í ẹ, ATI 9550 256 mb,ram 512 thì còn cần dùng chi 3DAnalyze nữa, cái phần mềm nớ chỉ máy íu mới cần thoai vì hắn chủ yếu làm giảm bớt đi những hiệu ứng hình ảnh còn tăng thêm thì hình như cũng có nhưng đối với PES5 thì...chẻng có chi hết!
    Còn nữa cấu hình như rứa mà ren lại xấu hơn ở ngoài được hè, Overload lên cho roài chứ còn đợi gì nữa, nhà tui cũng ATI 9550 nhưng chỉ 128Mb thoai, Overload lên có 1 chút mà hắn chạy High, độ phân giải 1028x768 rất mượt mừ! :-/

13. Badboy 619

Badboy 619 Mario & Luigi

Tui chơi thì cũng ok đó, nhưng khi đá ở sân San siro hay sân của Juve í(quên tên rồi) thì cái sân nó nhòe nhòe khó chịu lắm.Với lại lâu lâu nó có cái sọc ngang chay từ dưới chạy lên, mặc dù để ở high, 1028x768 rồi đó nha.Chắc tại chưa overload.Mà bồ cho hỏi luôn là làm cách nào overload được, tui gà lắm, chỉ dùm nha!

14. KenFM

KenFM Youtube Master Race

cái 3D anylizer gì đó Dơnload ở đâu vậy hả mấy anh,chỉ em với,em mới tập chơi PES5 à

15. amato

amato Mr & Ms Pac-Man

@badboy :
    Cái việc có vài sân nó có cái vạch chạy từ dưới chạy lên là do thằng Konami nó lập trình thế (refresh texture),
    trong PS2 hay Xbox cũng có nhưng do trên TV mà ta nhìn xa nên không nhìn rõ thôi.

Nếu không thể chịu nổi khi chơi sân đó thì mua 1 cái Pad và màn hình 17'' và kê ghế ra xa cách màn 0.5m mà ngồi.
    Mấy thằng bạn tui toàn đá PS2 mà đến nhà tui đá 6-7 tiếng liền tù tì chẳng kêu ca gì hết, chỉ hại mình đá bàn phím đơ cứng vai và đốt ngón tay.

16. emtraisieunhan

emtraisieunhan Mario & Luigi

ặc ..........dùng 9550 thì 3da làm giè cho nó xấu ra.......down cái rivar turner về mà OC lên tí chút là chơi ngon ngay ý mà

17. Badboy 619

Badboy 619 Mario & Luigi

Down cái rivar turner ở đâu vậy huynh?Giúp thì giúp cho trót đi huynh đài!THX!!!!!

18. KenFM

KenFM Youtube Master Race

mấy bác nói tên phần mềm ko thì em đào đâu ra,bác cho em cái link đê

19. siriousmax

siriousmax Youtube Master Race

Mấy đại ca ơi! post đường link cua 3D A....(ko nhơ' nữa) chi gium em nha mấy anh , cam ơn nhiều , tại vì may em là p4 1.7g , vga gerfore4 MX (128m), Ram 1g nhung choi van giat , em choi o "Low" ma` vẩn chậm vậy. :-s X( :-s

20. siriousmax

siriousmax Youtube Master Race

X( Mấy đại ca ơi! post đường link cua 3D A....(ko nhơ' nữa) chi gium em nha mấy anh , cam ơn nhiều , tại vì may em là p4 1.7g , vga gerfore4 MX (128m), Ram 1g nhung choi van giat , em choi o "Low" ma` vẩn chậm vậy. :-s X( :-s