ai da choi thap tu chinh(dan tran) tren ps1 roi xin chi giao!

Thảo luận trong 'Turn Based Strategy' bắt đầu bởi final_fantasy_x, 7/6/04.

1. bigbaby272

bigbaby272 T.E.T.Я.I.S

tớ toang dùng tướng văn này =))

mỗi tội tớ chẳng hiểu tớ sai lầm ở đâu cả vì trận nao tớ cũng chỉ đi 2 luợt là quân địch chạy nháo nhào roài.

chỉ riêng có bọn đảo cuối chịu nổi đến lượt thứ 3 thoai :'>

2. phat1987

phat1987 Mr & Ms Pac-Man

tướng văn thì chủ yếu là đánh lính thôi nhưng khi hết phép thì chỉ biết đứng ngó nhưng cũng ko cần quan trong quá tướng văn . 1 đội chỉ cần có 2 đến 3 con demon lv 20 thì có cần phép sư ko ko cũng ko sao chỉ cần 3 cái 255 thì đó lính nào mà ko chết

3. Gendo_*

Gendo_* Mr & Ms Pac-Man

*** you nói như vậy thì hơi sai rồi vo màn cuối toàn là ngọc đen ko thì có tới 5&6 cú 255 cũng chưa xi nhê :)) vã lại nội công đâu mà chơi cho nên tướng vo 4 vẫn hơn :x mấy con demon level 20 vào màn cuối hữu dụng nhất tôi thấy chỉ có chiêu hồi sinh thôi"tự nhiên có được những con lính bên nó lại mạnh nữa tha hồ mà xài ko thương tiết :))

:Rose:nói chung văn võ điều có cái hay của nó chủ yếu là ta phải phối hợp văn võ sông toàn thì "ko có đối thủ":Rose:

4. Dinadan_*

Dinadan_* Mr & Ms Pac-Man

Tướng văn hết MP áh?ko biết nó hết Mp thì quân bên kia còn cái gì nữa=))

Ai nói với bác rằng tướng văn chỉ đánh lính thôi?bác thử để nó "nện" cho vài cú băng 135 hay lửa 152 coi,bảo đảm thằng tướng bị "nện" chắc chắn "ăn cháo" còn ko được nữa chứ nói chi đánh đấm.=))=))

Còn nói đến Demon ấy àh?bác thử đem nó theo lúc đầu coi,coi nó giúp ích được gì nào?nó chỉ mạnh khi lên level 20 thôi,còn lúc đầu phải có tướng pháp sư =))nói chung chơi là phải chơi đầy đủ tướng văn lẫn võ,ko thể thiếu con nào được,nếu thiếu 1 trong 2 con thì sẽ gặp rắc rối hoi(^_^)

5. bigbaby272

bigbaby272 T.E.T.Я.I.S

tớ chơi cả geno thunder nữa chứ ko riêng gì meteo doom. vả lại oánh nhau thì có đống khổng lồ roài cần giề đến tướng võ nữa.
    Có giề đâu, cứ nhằm mấy con tướng mà táng curse của demon hay divine ray của angel thì xiem mấy con demon có tăng được LV ko. Tớ toàn luyện thế thoai
    Bàn cuối tớ chơi demon và angel LV 30 chứ ko chơi LV 20 :'>

6. Gendo_*

Gendo_* Mr & Ms Pac-Man

***màn cuối you chơi level 20 hay 30 thì cũng vậy thui đâu có gí khác biệt :x cũng mấy chiêu đó !!! còn vô đó mà dùng mấy con khổng lồ thì hay gay à vì sức né của nó như":cow:" bị mắy con ghoul đánh trúng thì "hơi phơi" à nghe you biết vì sao rồi chứ :))

màn cuối tôi thường dùng rồng"nhất là rồng tím" và engle level 30 ko sợ bị copy bản sao vì 1 nhát là con ghoul đi đời nếu có bị đánh cũng ne thôi:))

7. Dinadan_*

Này ông bigbaby ông đem mấy con khổng lồ đó vô màn cuối để "quạt" cho bọn angel và demon àh?=))đã bảo là phải dùng tướng võ vô màn cuối mới hiệu quả rồi,cứ cải mãi:))bọn khổng lồ chỉ mạnh khi đánh với rồng thôi chứ đánh với angel hay demon thì.....(angel và demon: mát quá bà con ơi =)))chưa nói đến màn gặp bọn "ma đói" nó mà copy được thì .... [-x

Cái cách dùng angel và demon chơi divine ray,curse lên bọn tướng thì ai chả biết chớ,ko cần phải nói đâu[-x tui đang nói là dùng cách nào để giết bọn enemy mau chứ đâu phải nói cách luyện demon nhanh đâu=))

Ông chơi màn cuối mà mấy con "thú" của ông điều level 30 hết àh?ghê nhỉ :cool: ông đừng có cưa bom ở đây ông bigbaby.muốn luyện level 30 1 con angel thôi cũng đã mệt rồi chứ đừng có nói toàn đội điều level 30.thôi đi cha mắc công tui phải vô bệnh viện đó=))

8. bigbaby272

bigbaby272 T.E.T.Я.I.S

Tại sinh sau để muộn nên ko piết thôi chứ hồi trước tớ đã nói cách chơi với mấy vị bàn luận trước kia roài và mọi người công nhận là đúng. Chảng ai ngu giề mà đưa khổng lồ ra đối với bọn demon và angel đâu. chỉ để giã gạo mấy con rồng thoai. còng bọn sao chép thì tớ nói thật bọn đấy yếu chứ ko phải là bằng với bản thể pị sao chép đâu.
    Kiều này là chưa piết cách luyện quân roài =))

tớ đảm bảo là tất cả đống thú của 3 đạo chính lên hết LV 30 hết

9. Dinadan_*

Ông lại cưa bom nữa rồi=))toàn đội đều level 30 hết áh?=))nói nghe thử coi?:))ông đừng nói với tui là cách luyện quân của ông là ép 1 thèng vô góc sau đó đánh chết 2 tướng nó rồi chạy nhá(cũ rít rồi=)))

Àh quên,ông nói thèng khổng lồ đánh với rồng mạnh àh?:))nó chỉ đánh với rồng salamander,rồng vàng là mạnh thôi nhá,chứ đánh với Bahamut thì chỉ có "húp cháo".

Nói thêm chút thèng Khổng lồ tui chưa bao giờ xài tới cả #>:) tui xài sói và nhân mã còn hay hơn thèng đó :D tuy sói và nhân mã sức đánh ko cao nhưng nó có thể rỉa mấy thèng kia hết máu để cho mấy thèng yếu hưởng exp,với lại run pow của nó chỉ 35 nên mấy thèng tướng yếu dễ đem theo(^_^).đó là cách chơi của tui đó.

10. phat1987

phat1987 Mr & Ms Pac-Man

đội quân toàn lv 30 cả luyện dễ ợt . tui chơi đến vòng cuối thì cũng có 1 đội lv 30 hết . đội có 4 con rồng . 2 con demon và 2 con thiên sứ nếu được thì cho 1 thằng lực sĩ hóa bình xài được diện 193 hoặc 255 cũng được
    con chó sói mà nhân mã đỡ yếu quá . chỉ cần 2 chiêu phép và vài cú đánh là lên thiên rồi chứ nói chi là luyện cho tui nó

11. Dinadan_*

Ông cũng cưa bom theo ông bigbaby àh?luyện level 30 cho cả nhóm dễ ợt àh?=))luyện level 30 cho angel và demon thì còn dễ chứ luyện cho mấy con rồng hay thèng "bự con của ông bigbaby" thì chỉ có tới tết hoi=)).

Còn nói sói và nhân mã có sức đỡ yếu thì tui ko có ý kiến gì hết nhưng chỉ có những kẻ.... mới để tụi nó lên phía trước để ăn đòn hoi.phép muốn chơi nhân mã mạnh thì chỉ có phép lửa hoi,mà phép lửa chỉ có chiêu 152 thì nó mới chết(chiêu này đánh xa chỉ có 2 ô nên hiếm khi đánh được nó:))) chứ 166 thì ---> tết đi=))còn thèng sói chỉ kị divine ray mà chiêu này cũng xa 2 ô.... :))ko cần phải nói nữa=))

Àh quên,xin nói thêm là 2 con sói và nhân mã có sức né rất cao nên mấy con rồng và thèng "bự con" muốn đánh trúng là rất khó đấy=)).

12. vuminhtan_84

vuminhtan_84 Liu Kang, Champion of Earthrealm

1 tuần không vào mà bọn nó viết được nhiều thật +_+
    Luyện lv thì kó jì khó đâu chứ
    cứ cho bọn quân nó xơi phép rồi sau đó cho con cần luyện ra đánh được bơm Halo,nhắmg vào con tướng mà đánh ^_^
    lên mấy lv 1 lúc cơ
    có trận tui lên được 10 lv ^_^

13. Dinadan_*

Ah lâu quá ko gặp rồi,ông biến đâu vậy?
    ủa hình avatar đầu rắn của ông đâu rồi(tui nhìn thấy sao nói vậy nhé^_^)?đổi rồi àh?hình gấu trúc cũng..... đấy =))

Cách luyện level của ông cũ rít rồi ko cần phải nói đâu:))

14. bigbaby272

bigbaby272 T.E.T.Я.I.S

@ Dinadan_* :
    hình như ong chưa bao giờ biến đổi khổng lo thì phải. mấy con đấy từ LV 10 trở lên luyên LV dễ như ăn cháo. chi cần có bình biến dạng là OK thôi.

15. phat1987

phat1987 Mr & Ms Pac-Man

đúng là luyện cho mấy con lực sĩ hóa bình thì quá dễ . 1 con thì co điện 193 . 1 con thì 255 . chỉ cần thêm 2 con demon đánh 255 túi lính còn khoảng dưới 150 thì đánh điện hoặc 255 thì chết cả đám . lên vài lv như chơi . rồng cũng vậy . canh 1 hàng ngang gần hết máu thì khè lửa cũng vậy . khó luyện nhất là con rồng xanh thôi như khi lên lv 20 thì cũng vậy .
    sao tui kiếm bình hóa co con lực sĩ đen hoài ko có . có ai biết lấy ở đâu ko

16. Alexandera

Alexandera Moderator Moderator

Titan tuy mạnh nhưng đánh dễ trật quá trời nên đâm ra ít dùng ,chỉ có phép là hơi xịn 1 chút :D .tuy vậy dính 1 cú đánh của bọn nó thì 250 hp di đút là chuyện quá minh thường :))

17. Dinadan_*

Tui mà ko biến đổi thèng "bự con"lần nào àh?=))1 người chơi cả trăm lần như tui mà ko biết biến đổi nó thì thật sự là điều sỉ nhục đó X(

mấy thèng này luyện level nhanh thật nhưng MP----->=))

thèng "bự con"màu vàng khi lên level 10 thì đủ MP chơi chiêu 193 chứ thèng màu đen thì.....=))

tui chơi chỉ thường dùng angel,demon,dragon,wolf thôi chứ thèng titan ít khi xài lắm,vì sức đánh trúng quá thấp mà tui chơi ghét nhất là bị đánh miss nên ít xài thế thôi(^_^)

18. phat1987

phat1987 Mr & Ms Pac-Man

tui chơi thằng lực sĩ lv 10 đã co mp 200 mấy rồi . nó lên lv khỏang 20 thì đánh khỏi miss . với lại sức đánh no rất cao . lv 30 str 150 đánh thì từ 250hp trở lên + chiêu 193 chiêu 255 thì đố ai mà ko die

19. Dinadan_z

Dinadan_z Mr & Ms Pac-Man

Trời ơi,mấy thèng "bự con" đó khi uống bình thì được khoảng 200 mp nhưng muốn tăng được mp lên 255 thì hơi khó đấy,vì 1 level của nó tăng khoảng 3-4 mp thôi.bởi vậy tui ít xài nó lắm(thèng vàng thì có xài)

Àh mấy bác chia buồn với tui đi ::( (nhìn chữ ký của tui thì biết àh) :(( bọn khốn đó ko có tính người mà.tui cực khổ lắm mới tích góp được chừng ấy EXP,HP,MP thế mà bọn chúng..... :(( tui mà biết thằng nào thì...hắn chỉ có chít X( X( X(

20. bigbaby272

bigbaby272 T.E.T.Я.I.S

Có nhân + 30 MP mà, lo giề :))

tui chơi thì lại cực ghét chơi woft vì yếu quá, cắn như gãi ngứa, còn rồng thì chỉ mạnh với quân thường thôi chứ quân bàn cuối thì lại khó khăn.