ai da choi thap tu chinh(dan tran) tren ps1 roi xin chi giao!

Thảo luận trong 'Turn Based Strategy' bắt đầu bởi final_fantasy_x, 7/6/04.

1. Legen_agi

Legen_agi T.E.T.Я.I.S

Bác đánh ăn tiền thật À ? Nhất định chúng ta phải gặp nhau rồi oke

2. Bch

Bch Mr & Ms Pac-Man

Gặp nhau ngay thì hơi khó bởi vì tôi đang đang du học ở Anh.Thế này đi,bác cho tôi địa chỉ,địa chỉ nhà tôi là F17 Tổng cục thống kê ngõ 54 đường Nguyễn Chí Thanh,điện thoại là 7753885.Đến tháng 7 năm 2006 tôi sẽ về Vịet Nam.Nếu các bác thấy nghi có thể gọi để check.Khi gọi chỉ cần hỏi Bách có nhà ko là đc.Tôi sẽ nhớ và ko lỡ hẹn đâu.Còn bác cũng phải cho tôi biết địa chỉ đấy nhé.Hôm đấy phải đánh tầm 3lít nó mới gọi là đỉnh cao cho bọn gà nó nhìn là chột ngay.Địa điểm hẹn sau khi về Việt Nam tôi sẽ gọi cho bác hoặc bác gọi cho tôi để anh em mình còn bàn bạc

3. Legen_agi

Legen_agi T.E.T.Я.I.S

Trời bác đang ở bên đấy thì đánh đấm kiểu gì . Còn tui đang là Sinh viên địa chỉ có thể thay đổi . Khi nào về nước bác nhớ gửi tin nhắn nhé qua mạng này cũng được hoặc Legen_agi@yahoo.com .Các điều kiện của bác tui nhận hết .Hy vọng gặp đối thủ đẳng cấp ENGLAND ::)

4. Bch

Bch Mr & Ms Pac-Man

Yên tâm đi,tôi cũng cho bác địa chỉ hòm thư của tôi:bachboris88@yahoo.com.Nick chat của tôi là bachboris88.Còn nick của bác là gì.Hôm về đấu,anh em hẹn một chỗ,rủ vài chú trong box vào xem làm trọng tài,chơi long trời lở đất mới hay.

5. snoopyy

snoopyy Liu Kang, Champion of Earthrealm ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Hix tui vừa mua dĩa này về chơi đến lúc vô đánh trận thì nó cứ đứng luôn chẳng hiện lên bảng điều khiển gì hết kô biết có phải lòa do dùng giả lập kô nhỉ ?

6. Bch

Bch Mr & Ms Pac-Man

To legend_agi :Bác mua giùm tôi đĩa tàn sát tiếng Nhật nhé(cả 2 đĩa).Bác cứ giữ cẩn thận,khi nào về tôi trả đủ cho bác cả tiền đĩa lẫn tiền công

7. Legen_agi

Legen_agi T.E.T.Я.I.S

To Bch Không thành vấn đề tui sẽ mua dùm . bao giờ anh em ta ra YAHOO đàm đạo cho tiện nhỉ ở đây sợ khong được hay lắm . tôi add nick của bác vào rồi .Nick chat của tôi như trến ý

8. Dinadan_z

Dinadan_z Mr & Ms Pac-Man

Theo tui quân của Zemeckis(tím) đúng là mạnh nhất,nhưng chỉ mạnh lúc đầu thôi còn lúc sau thì phải nói đến nước của Vaynard(xanh dương ^^).

Tuy 2 nước kia mạnh nhưng tui lại thích nhất là nước của Cai(xanh lá^^)nước này tui thích nhất là Dinadan(tướng mặc áo màu đỏ ấy :cool: ).Vaynard mà gặp phải Dinadan thì chỉ có nước...---> :angel:

Nước của Cai nếu mình biết cách đánh thì sẽ trở nên cực mạnh #>:) Mới vô là đã có sẵn 2 tướng mạnh cực kì luôn rồi.2 tướng này đi chung là coi như bất khả chiến bại(theo ý tui) #>:)

Tướng bên nước Tím tuy sức STR thì mạnh nhưng sức chứa ít lắm,toàn là dưới 300 ko àh ::(.Chỉ có thằng Zemeckis và vài con tướng khác là có sức chứa trên 300 thoai(^^).

Tui cũng rất thích Zemeckis,vì nó có cách đánh độc nhất vô nhị,có thể vừa đánh cận chiến vừa đánh được tầm xa.Mấy con pháp sư mà có ngọc xanh lá mà gặp phải Zemeckis thì chỉ có húp cháo #>:) .Nhất là con nhỏ Lyonesse(bên xanh nhạt á) #>:)

Theo mấy bác thì nứơc nào có nhạc hay nhất?Theo tui thì nước xanh lá có nhạc hay nhất,rồi tới nước xanh dương^^.Nước có nhạc dở nhất là--->tím #>:)

9. Legen_agi

Legen_agi T.E.T.Я.I.S

Pó tay Vânrd mà mạnh nhất :D đạo đó có 1 điểm rất yếu là không có thiên sứ => lại không có pháp sư hàng khủng toàn tướng chiến đấu + phải thủ ở nhiều nơi=> đối kháng bọn nó cho húp cháo loãng =))
    Đạo này mà cũng mạnh :D nhất . bác đánh với máy thì manh rùi ( Có 3 đứa sức chứa trên 300 + 5 thành + 11 tướng ) => yếu nhất thì đúng hơn
    Chưa bao giờ chơi Tím hay sao mà nói vậy chắc bạn chơi bản tiếng anh rùi :D Xét về ban đầu Tím có 5 đứa sức chứa 300 và sấp si r ( CHủ tướng PHó tướng + đứa con gái người yêu + pháp sư tóc dài + nin ja ) nếu chăn lên thì không dưới 10 thằng
    Nếu bác không phục thì chúng ta gặp nhau làm vài trận đối kháng tôi cho bác ra điều kiện thế nào tôi nhạn hết miễn là hợp lý thì oke thế thoai ( GIẢI THƯỞNG CAO TÝ THÌ CÀNG HAY )

10. toi5

toi5 Try Hard Moderator Lão Làng GVN

sức chứa đâu phải chỉ có tướng chính trong một vương quốc là cao nhất đâu (trừ mấy tướng đánh) nhưng cũng có mấy con nhỏ phép thuật có runepower cũng cao lắm như chị em nhà gì đó quên rùi,.... nói chung trò này lâu lâu chơi lại cũng hay:))

11. kensai_nodachi

kensai_nodachi Mr & Ms Pac-Man

này cho mình hỏi cái, mình chơi trò này bản TA , trên trình giả lập spsx (tên này có đúng ko nhỉ) phần tổ chức và sắp xếp quân chuẩn bị đi đánh thì bình thường nhưng cứ vào trận đánh là nó teo luôn ( nó cho chọn đạo 123 xong là xuất hiên quân 2 bên sau đó là nó đứng im luôn, mạc dù vẫn có nhạc đàng hoàng nhưng ko thể nào di chuyển được) lúc đó chỉ còn cách esc rồi tắt đi thôi. nhưng nếu chơi đĩa đó trên VGS thì ok luon ko bị sao cả. nếu save phần save trên VGS (đang trong trận đánh) rồi chuyển sang trình giả lập kia thì chơi được nhưng cũng chỉ được trận đó thôi, qua trận sau thì lại bị i sì như cũ. co ai biêt ko chỉ cho mình với cám ơn nhiều lắm

12. Dinadan_z

Bộ ko có Angel là yếu àh?pó tay.ko có pháp sư mạnh ư? :o Thế con nhỏ bồ của Vaynard thì sao?con nhỏ đó sức chứa nếu luyện lên level 30 thì...hơn 400 chỉ là chuyện thường.Nước này tuy ko có nhiều pháp sư cho lắm nhưng nói về tướng võ thì --->cả trò này ko có nước nào bằng #>:). Ngoài ra nếu nói về tướng tài thì nước này là vô địch rồi.Mấy con tướng của nó luyện lên level 30 sức chứa toàn là trên 350 ko.Tính sơ sơ thôi cũng hơn 10 mấy thằng như thế.:))

Đối kháng húp cháo ư?pó chân.Nó tuy phải thủ ở nhiều thành nhưng nó lại có nhiều tướng ở lúc đầu,mà tướng của nó toàn là level 10 trở lên ko.Ngoài ra nó chỉ đánh có 1 hướng nên cho dù bị mất 1-2 thành cũng ko sao.Ko như thằng tím,nếu bị mất 1 thành thì...=))

Tôi có nói đạo này mạnh nhất hồi nào nhỉ?pó tay.Tui chỉ nói tui thích nhất là nước này thoai.

Nước này mà chỉ có 3 thằng sức chứa trên 300?.Thế con nhỏ bạn của em Cai thì sao?.

Nước này tuy lúc đầu chỉ có 2 tướng mạnh nhưng 2 con tướng này thuộc loại những tướng mạnh nhất trò này đấy.

Lúc đầu chỉ thủ có 1 thành nên khẻo re.:))Chỉ cần cho Cai và Dinadan đứng giữ ở đó...mấy nước kia đánh tới tết cũng ko vào được.

Thằng Tím lúc đầu chỉ có thằng Zemeckis,vợ nó và thằng pháp sư tóc dài là có sức chứa trên 300 thôi.Ở đâu ra 5 thằng?=))Thằng Cardor sức chứa có 275 thoai.Còn thằng Ninja sức chứa của có 160 mấy.bác nói nó trên 300--->=))

13. Legen_agi

Legen_agi T.E.T.Я.I.S

Nếu thích có thể gặp nhau đối kháng bác thấy thế nào .Tôi không thích nói nhiều .Điều kiện tùy bác giải cao tý là được
    Đạo đấy lức đầu có khoảng 15 thằng bắc chăn kiểu gì hơn 10 thằng trên 350 post lên cho mọi người xem=))
    Các tướng của nó toàn cộng 4 cộng 5 sức chứa cho 1lv tôi đã thử hết trừ 3 dứa chủ tướng con người yêu và thằng phótuong ngay đến thằng đó không có bình cộng nhẫn thì cũng chưa được 350 đâu
    Con nhỏ người yêu của nó là tướng cung các chỉ số của nó tăng là STR AGI HP nếu đổi nó sang tướng phép thì MP cực ít .Lực đánhpheps yếu hơn bọn kia nhiều. HƠN nữa gặp đối kháng liệu bắc có chăn dược lên lv 30 không .Còn con nào ởlv 30 mà chả mạnh =))
    tính cả nó rồi đấy
    Khi đánh đối kháng thủ bao nhiêu thành là do người đánh vời máy thì đừng đem ra kể
    Đọc kỹ tôi nói sấp sỉ
    Nghe bác phân tích như trên tôi biết bác là đại cao thủ trò này rồi vì vậy chúng ta rất cần gặp nhau để phân cao thấp . Giải 100k đến 300k tuy bác gửi tin nhắn qua Legen_agi@yahoo.com

14. Bch

Bch Mr & Ms Pac-Man

Tôi bảo bác lengend agi nhé.Bác cứ chơi tay đôi với chúng nó.Lúc đầu,bác cứ dùng đạo tím với level tướng vượt trội lại thêm các em dơi yểm trợ,chia làm 2 đạo quân thật mạnh,đì cho quân thằng Vaynard gì gì đó không lên nổi level.Bây giờ chơi đối kháng dùng Zemekis áp chế thì tôi đố đứa nào lên được quân mạnh đấy.Thử chơi 2 người xem đối phương nó có dại để cho tướng các ông lên nổi lev 30 ko.Nói như c.Đánh với máy nghe lev 30 còn có lí chứ đánh với người thì xin mời nghĩ lại,cẩn thận mất 1,2 lít tiền độ đấy cu

15. Bch

Bch Mr & Ms Pac-Man

Thằng ngu nào nói cho Dinadan và Cai chốt thì đội bạn không sao vào được.Nói cho mà biết hôm nào cứ đánh 3 người là hiểu ngay lí do vì sao thua.Nó cũng chốt đạo mạnh ở 2 thành lân cận không cho chúng mày thóat ra,mặt khác cho quân các đạo kia đi giã rồi kéo vào chiếm xem đội quân lao động đường phố của bọn mày giữ từ đầu không giã tí nào có chết sặc gạch ra ko.Bác legend agi đừng khen nó vội,cái loại suốt ngày ngồi nhà đánh máy không khá lên được đâu,chỉ cần lừa cho một cái diệt hết đạo chính là OK ngay

16. toi5

toi5 Try Hard Moderator Lão Làng GVN

Thôi đi 2 bác, đừng có cãi nhau trong topic đang bàn luận sôi nổi như thế này.
    Dù sao game này cũng đã ra lâu rồi, lâu lâu chơi lại cho đỡ buồn chứ làm gì mà cứ khích tướng như thế, thôi dừng ở đây đi

17. Bch

Bch Mr & Ms Pac-Man

Thưa Mod,tôi chơi Brigandine không phải theo kiểu đú phong trào mà là nghiên cứu game.Những cái hay dở tôi đều đã và đang khắc phục để xây dựng một chiến thuật tối cao không có sơ hở.Những gì không phù hợp,nói chung là lởm đều cần thiết bị đào thải càng sớm càng tốt.Brigandine xin nói lại chơi với máy thì rất nhàm còn đối kháng thì chưa ai có thể nói hết cái hay của nó cả.Bác đừng vội chê đồ cũ như thế

18. Dinadan_z

Chài!Tui chơi nước này mấy chục lần rồi.Ngoài con nhỏ pháp sư băng(đứng chung vơi lại con Bishop ấy)ra thì các tướng còn lại đều tăng ít nhất là 5-6-7.Nếu bác ko tin thì có thể thử lại.

Bác nói thằng phó tướng của Vaynard ko xài item thì sức chứa ko lên được 350?pó tay.Thằng phó tướng đó tui luyện lên level 30 lúc nào sức chứa cũng ít nhất 370 đó(ko xài bình hay item). :cool:Sức chứa của nó 1 level tăng 6-7-8,vậy trung bình 1 lv tăng 7 sức chứa.Lúc đầu nó lv 17 và sức chứa là 300 mấy,lên 13 lv thì cũng hơn 350 rồi.^^

Chài!Con nhỏ người yêu của Vaynard là con nhỏ(pháp sư bơm máu đó ^^)đứng gần thành của Lyonesses đó.Nếu bác chăn nó lên level 30 thì sức chứa có thể hơn 400 đấy(sức chứa tăng 7-8-9).Còn nhỏ cung là em của Vaynard.(level 30 sức chứa cũng 360-380).

Ngoài con nhỏ bồ của Vaynard có sức chứa tăng 7-8-9 ra thì còn có thằng Fighter(đứng gần thành của Lance)nữa.Nếu level30 sức chứa cũng được 380-390.Nói chung nước của Vaynard rất nhiều tướng tài.Bởi vậy tui mới nói nước của Vaynard về sau rất mạnh.^^

Tui từ trước đến giờ tui ít khi chơi độ,vả lại tui hồi đó đến giờ chỉ đánh máy nên có thể kinh nghiệm đánh đối kháng với người có thể ko bằng bác.Nếu đánh nhau phần thiệt là tui rồi.

to Bch:Nếu đánh 2 người thì nước Tím là mạnh nhất rồi.Chỉ cần lấy 2 đạo mạnh nhất ra là có thể dẹp hết.(^^)Nhưng nếu chơi 6 người cũng 1 lúc thử xem...liệu nước Tím có thể dồn quân về 1 hướng ko.Nếu để 2 đạo mạnh nhất ra chốt ở 2 thành mà ko chia lực lượng ra thì...trong vòng mấy turn thôi tui bảo đảm nước Tím sẽ bị mất gần hết thành của mình.

Topic này lập ra là để thảo luận thôi.bác có gì mà phải nói khích nhau như vậy

19. Bch

Bch Mr & Ms Pac-Man

Cần quái gì phải dồn tất quân tím về một nước.Chọn 1 đạo có sức chiến đấu bền bỉ do 3 con là pháp sư 3 ngọc lúc đầu(193),thích khách,2 con này thì quá côn đồ và hung hiểm,chỉ cần 1 chiêu dặt dẹo là Vaynard lên bảng sớm.Lại thêm con thầy tu lev17 đi bơm máu và giải độc.Nhớ nhé anh em.Khi chơi đối kháng,đánh bọn Maynard thì kị nhất dùng rồng vì chưởng nước tỏa của nó hè hè chỉ dọa được rồng thôi.Vác 3 con cung,quân xáp chiến cách tốt nhất là tắc kè hoặc bác nào thích có thể dùng rồng nước.Dơi đương nhiên là phải có.Trước có lần đánh ăn tiền với 1 thằng cu rất thích chơi Maynard.Có điều mấy trận bị mình găm tiên vào phập chưởng 50 cho,Maynard lúc đó trót trốn ở dưới mất rồi lại không dùng phép được chỉ đành ngồi khóc.Riêng con phù thủy 3 tính chất của tím dùng 50 thì hỡi ôi Maynard ơi.Quên khẩn trương chuyện lên lev đi là vừa.Đạo quân và chiến thuật ở trên là cách đì Maynard lại giã được thích khách ngay từ đầu.Còn nữa hôm trước có cu nào nói tím mất 1 thành là bị đe dọa tòan bộ.Thế bọn tím vượt sông lên đánh ,1 lúc khống chế 4 thành thì Maynard cũng hơi bị mệt đấy.Nhất là những trận đánh 6.Nếu tím quá dã giã quân mạnh thì Maynard chính là mục tiêu để bọn nó xâu xé đó.Việc tím vượt qua sông rất được các chú xanh dương và đỏ ủng hộ.Chắc bọn nó cũng không nỡ làm khó lúc đấy đâu

20. Bch

Bch Mr & Ms Pac-Man

Tái:Cái thành của quân xanh đậm có đị thế cực kì trống trải,rất dễ điều quân và khiển tướng,chiếm thành đó với đội hình ở trên thì dễ ko gì bằng.Hầu hết bọn gà đều cho Maynard thủ thành đấy và bị bch này vặt trụi lông.Chỉ cần chiếm 1 thành thì tím khỏi làm gì hết,cứ ngồi chơi để cho bọn đỏ với xanh dương hòan thành công cuộc đốt, giết ,hiếp.