ai da choi thap tu chinh(dan tran) tren ps1 roi xin chi giao!

Thảo luận trong 'Turn Based Strategy' bắt đầu bởi final_fantasy_x, 7/6/04.

1. bigbaby272

bigbaby272 T.E.T.Я.I.S

Úi đánh tay đôi là dùng tất cả những chiêu thức có thể chứ.

Chứ ko thì ai lại đi lấy một con chuyên về chiến đấu đánh nhau với một con chuyên về dùng phép thế.
    sao cậu ko cho 2 con đấu phép xem con nào tịt ngòi trước =)) =)) =))

2. vuminhtan_84

vuminhtan_84 Liu Kang, Champion of Earthrealm

Nếu mà như thế thì không thể so sánh 2 con này được,dùng phép tất nhiên là có lợi hơn là đánh rồi +_+,so sánh con khác đi

3. holy_holsety

holy_holsety Mr & Ms Pac-Man

mấy bác cho em hỏi mua bản tiếng anh ở đâu vậy?Đang rất cần.Chả là phần trước mình phá đảo dễ quá,nhưng không hiểu cốt truyện.Đang có ý định viết hd mà không hiểu thì viết như thế nào đây

4. devil_or_staint

devil_or_staint Mr & Ms Pac-Man

cho hỏi tui chơi cái này mấy lần(lúc nào tui cũng chọn quân màu đỏ,quân có vua là thằng cầm hai thanh gươm đó,dùng chiêu song kiếm).nhưng hầu như tui không biết cái gì là thu phục tướng bên phe nó.tui chỉ chơi sao,thu phục được ai thì thu phục chứ chả biết thằng nào thu phục thằng nào cả.
    nghe mấy vị nói vài điwều khá hay mà tui hầu giwò chưa khám phá.bây giờ tui sẽ khám phá,nhưng tui không biết tiếng nhật vì tui chơi bản tiếng nhật nên không biết nhân vật tên gì.vậy tui mong mấy vị chỉ giúp 1 số kinh nghiệm cho.
    ai có kinmh nghiệm q1uý báu cứ chỉ.em đây sẽ lắng xem.

5. XingHieng

XingHieng Youtube Master Race

Chắc lại chơi phần Easy chứ gì?? Mà nói chung là phần Hard thì cũng dễ, có thích lấy bản tiếng Anh kô, tôi cho mượn đĩa mà Dump.. Bác Holy ở Hn chứ???

6. vuminhtan_84

phần Easy thì wái vật lên cho mình đánh thui,còn Hard thì nó đứng chờ mình đánh thui(toàn chơi Easy thui +_+),mà box này hết thời kì sôi nổi roài,hic.Tui có cả tiếng anh và nhật luôn +_+

7. NguyenBaViet

NguyenBaViet C O N T R A

hết là phải,Giờ PS đã lỗi thời + game này ra cách đây mấy năm+ thể loại chiến thuật này thực sự chưa hấp dẫn đối với đa số gtamer mà >:)

8. death eyes

death eyes Youtube Master Race

hổng dám đâu tuy theo ngươì chơi chứ đâu phải ai cũng như bạn đâu,mà cũng có một số ngươì đến giờ vẫn còn thích nó nữa đấy

9. vuminhtan_84

đúng là vẫn còn thích nhưng mà chả thảo luận jì,mà nếu có thì cũng là trước đaqay roài,còn bây giờ thì bọn nó chơi những trò khác roài +_+

10. bachlong18t

bachlong18t Youtube Master Race

chà nói sao nhỉ trò này mình chơi nhiều rồi cả tiếng nhật lẫn tiếng anh nhưng theo mình nghĩ thì muốn luyện quân mạnh thì trước tiên ta phải có tướng yếu và level thấp tốt nhất là level 2 thì lúc luyện lên mới mạnh được vì ta có thể ép cho sức mạnh của nó tăng theo ý thích của mình ví dụ như tên phó tướng của quân pháp sư nữ chẳng hạn lúc level 3 nó đã có một vốn sức mạnh kha khá rồi nên nếu ta cho nó giết nhiều tướng chiến đấu thì nó sẽ tăng nhiều str, tốt nhất là cho nó chém chết tứơng cầm giáo khi sắp lên level

11. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

chà trong này thảo luận sôi nổi quá ha. tuy là trò này cũ thiệt nhưng mà nhiều người vẫn thích chơi và tìm hiểu những điều hay và những gì mình chưa biết về nó. mà thôi cái này tuỳ người thôi hà
    to dos nói biết nói như thế nào cho you hiểu bi giờ. thôi you cứ chơi đại đi ha

12. vuminhtan_84

hic,mà box này chìm nghỉm từ lâu rùi mà huynh vẫn cố post cho được bài nữa +_+
    Hà hà,trình độ câu bài hơn hẳn huynh gòi ^_^
    Kêu gọi những ai chơi Brigandine vô đê ^_^

13. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

bộ chú ko thấy là hp của anh giảm kinh dị hay sao vậy? anh đâu có vào forum thường xuyên đâu. lâu ngày gặp lại lv chú cao quá nhỉ?
    trò này lâu quá rùi. chỉ còn lại cái lớp già chú ta chơi thôi, chứ bọn trẻ thời nay thì ít chơi lắm. nếu có chơi thì cũng đâu có biết vào đây mà bàn đâu.

14. bachlong18t

nói gì thì nói trò này vẫn là một trò hay chứ bộ nếu muốn luyện quân thì còn phải gồm nhiều yếu tố mới có thể luyện quân được ví như muốn quân mạnh ta phải có tướng mạnh nhất là tướng phép thuật thì quân mới được mạnh và muốn quân mình mạnh theo đúng ý thì phải cho quân mình sắp lên level đánh đúng quân mình cần luyện ví như cần mag thì phải giết tướng cham

15. phat1987

phat1987 Mr & Ms Pac-Man

trò này chủ yếu là cần lính mạnh và tướng thì nên có 1 phép mà 2 tướng công mà cần nhiều tướng phụ để nó đi thu thập đồ chơi và lính cho mình nữa . nếu ai mới chơi thì tốt nhất là nên lựa màu đỏ . nhưng theo mình thì nước mạnh nhất là màu xanh biển

16. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

đúng là xanh biển mạnh nhất nhưng tiếp giáp với nhiều thành của địch quân quá. cho nên nếu như ko có chiến thuật thích hợp cho quân xanh biển thì quân xanh biển vẫn chưa hẳn là mạnh nhất đâu àh nha. theo tui thì mạnh nhất là quân vàng đó
    mà tậht ra khi đi quân nào thì tui cũng vào diệt thèng tím hít cả. mấy you biết sao ko? để lấy ninja đó

17. bachlong18t

ừ đúng vậy đấy tướng quân xanh mình luyện atk lên đến 345 và thủ 145 hp 908 mp 400 nói chung thì với các tướng đánh nhau khác thì nó mạnh thật nhất là đánh nhau với rồng thì nó vô địch vì nó mang ngọc băng . và các tướng của nó cũng mạnh mình luyện tướng quyền có thể atk lên đến 338 còn các tướng quyền của quân khác không thể nào luyện lên như vậy được còn nữa nhá mình có tướng giáp đen atk 357 nếu đánh với tướng trắng thì nó ăn đứt nếu mình luyện quân vàng ý hay đó vì tướng vàng khi lên level30 sẽ có mecter doom và nói chung chiến đấu thì cũng rất dũng mãnh nhưng mà nó có điểm yếu là ít tìm được tướng mạnh chỉ có được tướng giáo là mạnh nhưng level lại cao quá không có điều kiện luyện còn quân xanh hầu như đều là 15 trở xuống

18. phat1987

phat1987 Mr & Ms Pac-Man

quân vàng thì lúc đầu thì mạnh chớ nhưng về sau thì yếu hơn quân xanh nhiêu vì tui lúc đầu lv mấy thằng chủ lực mạnh quá . 20 đến 22 . nhưng điểm cầm quân lại quá yếu . 2 trăm mấy . còn quân xanh thì khỏi nói . toàn là tướng tốt ko . nhưng tốt nhất vẫn là tướng đánh cận rồi .
    con ninja nó cũng ko mạnh cho mấy đâu . đuợc cái đi 2 lần như tắc kè vàng thôi . nhưng điểm cầm quân của nó khá tệ . lv 20 mà có khoảng 250 a . nên chỉ luyện nó để thu thành . còn quân xanh lơ cũng khá đấy chứ . có thằng búa lv 1 mà khi luyện lên lv 30 có thể hơn con trùm nước vàng luôn đó . điểm cầm quân của nó cũng hơn trùm nước vàng .
    cái này có ai về nước hết 6 nước chưa vây . mình chỉ chơi có 5 nước a . còn quân tím thì chơi nủa chừng bị ....... nên tức quá ko chơi nữa . khi mình về nưóc 1 nước thì vô chổ nào đó nó có lưu mấy cải cảnh phim . xem cũng hay hay như phim hoạt hình ấy

19. vuminhtan_84

thì cốt là để có lv ninja thui mờ +_+
    Dù sao thì cũng chỉ có wân xanh là mạnh nhất thui ^_^,mấy quân khác chán wớ,không thích đánh bằng quân đó
    có tui nà

20. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

tui biết là quân vàng tướng ko mạnh cho lém. nhưng được cái là có thể đánh vô quân tím nhanh nhất. lấy ninja chủ yếu là để kết hợp tài cho tướng mình mạnh hơn thôi mà
    tắc kè vàng đúng là mạnh thật đó nhưn glàm gì có đủ bình để cho nó thành màu vàng đây.
    to vuminhtan cái vụ về nước thì chỉ là chuyện nhỏ. chủ yếu là mình tìm ra được những điều mới lạ thôi