Ai gặp phải Macedonian thì vô đây đi ! ! !

Thảo luận trong 'AOE: Rise Of Rome' bắt đầu bởi KnightHV, 9/2/04.

1. Arabia

Arabia The Warrior of Light

Chơi Wall thì cả 2 bên đều chơi , có phải họ chơi rồi ko cho bạn chơi đâu mà cấm. Cấm là của những con gà ko chịu học hỏi ấy mà , nói bạn ko tin chứ có nơi còn cấm cả ngựa gỗ hay pháo( bó tay ). Chơi Wall thì mất công đào đá và mất công đi xây , họ như vậy mà bạn phát triển kinh tế ko mạnh được hơn họ , quân ko nhiều hơn thì bó tay . Mà Wall thì chỉ cần 1,2 thằng pháo còi là nát thôi chứ có gì ghê gớm đâu mà kêu ghê vậy ,để bo nhà thì người ta làm được bạn cũng làm được thôi mà . Nếu cấm thì tôi đánh giá là do trình điều khiển của người chơi chưa bằng được đối thủ , ko thể vừa lo xây tường vừa lo đi đánh và phát triển được , nên sinh ra cái luật thế này để hạn chế cái mạnh hơn của người khác. Chỗ tôi chơi tất , chòi cũng Ok , ko vấn đề gì , có điều nếu bạn đến chỗ tôi chơi mà lo xây chòi để chứng tỏ đó là chơi bẩn thì tôi nghĩ là bạn thua chắc rồi đó.

2. KnightHV

KnightHV Dragon Quest

Ý, sao lại chơi bẩn với lại chơi sạch ở đây nhỉ? Hic, lâu quá mới lại thấy ông bạn lên gamevn hay la tại tôi không lên nhỉ? Chơi đá là cả một nghệ thuất đấy chứ? Không lẽ lại không chơi quẩy, không chơi tường sao ? Lại có bọn nó đi cấm ngu như thế à? Lấy tường mà chắn quân cận chiến của nó, cho quân bắn cung của mình ở bên trong hay khi tấn công lấy đá vẽ tường, quân nó bối rối, mình bắn chết sạch. Lợi thế sẽ về tay những quân cận chiến yếu nhưng mà bắn xa mạnh như Minoan. Nếu bạn lên đời nhanh nhanh một tí. Lên nhà nó, lấy thằng dân xây ngay một cái tháp đi, xây trộm thôi, đến khi xong rùi thì xây cái nữa, dân nó chạy loạn lên ngay mà cung của nó bắn cũng lâu chết lắm đấy. Đấy là chưa nói những quân có thế mạnh về chòi, tường nhé! Nếu không chơi thì có phải là bọn nó thiệt không? Hic, cái bọn nó hâm thật, đi cấm chơi một loại tìa nguyên ít ỏi như đá, có khác chi vàng đâu. Ối trùi ui! Có chơi ngang nhau, đến khi đà hết đá vẫn chưa chiến xong nhà nó chứ nói chi vàng với lại gỗ hả trời. Nói tóm lại là tôi ủng hộ chơi tất cả các loại, thậm chí là cả thắng bằng tính điểm.
    Có lẽ bài tôi viết linh tinh quá hả? Thông cảm. Lâu ngày không lên gamevn nên cũng không còn được tinh nhanh như trước.

3. Ghost84

Ghost84 C O N T R A

bọn chúng cấm là bởi vì khi gặp mấy cái loại đấy chúng không biết cách đối phó ý mà---> gà công nghiệp đó. nhưng khi mình đến đó chơi mà nó cấm thì mình cũng phải theo nó thôi, chứ ko cả bọn nó la oai oái, lần đầu chơi , tui ko biết nên xây cái chòi ngay 2 chỗ bãi vàng nhà nó, nó ko lấy được vàng cay vãi đái nhưng ko biết làm gì, cứ bắt tui phải del cái chòi đi mới tức chứ

4. knuckleduster

knuckleduster Mr & Ms Pac-Man

KnightHV đâu roài ra đây anh em có việc cần hỏi đây.
    u lấy thông tin về mace ở đâu vậy mà hay wé nói cho anh em bít với ,đa tạ nhé?
    Ờ mà ai trả lời cũng được ráo.

5. The 7th of July

The 7th of July Mayor of SimCity

nhung gap persion thi sao chiu noi

6. DXT the SuperChicken

DXT the SuperChicken Mr & Ms Pac-Man

7. knuckleduster

knuckleduster Mr & Ms Pac-Man

Mà dạo này không biết KnightHV đi đâu rồi nhỉ ?Box Aoe dạo này "rôm" phết mỗi tội mình không có thời gian ra anh em mình trao đổi nhỉ?Mà DXT the superchicken lầ bạn của KnightHV hả?

8. langgiangboy

langgiangboy T.E.T.Я.I.S

nếu gặp Persion thì chọi lạc đà hoặc có thể chơi Akaremi cũng được nhưng cái loại này nó chạt chậm lắm rất phiền

9. thanhnam106

thanhnam106 Mr & Ms Pac-Man

Theo em được biết thì Persian làm gì có nhà Academy, bác này vui tính thiệt.

10. Tam_muc_than_tuong

Tam_muc_than_tuong Mr & Ms Pac-Man

Quân Mace chỉ chơi được cung A bắn đá đời 3 thôi chứ lên đời tư thì chắc bị dập từ năm 1997 rùi. Chỉ có chơi kiểu này thì may ra cự được. Cố cầm cự để lên đời rồi chơi cung C thì còn ổn. Còn chả may bị nó móc lốp phu thì ăn cháo ==> chớ dở những lúc này đó. Nói chung nhận dược Mace cung có cái hay (dễ kiếm tài nguyên) nhưng cũng có chỗ dở (dễ bị chăn phu) ----> Hết ..

11. thanhnam106

lên đời 4 thì Mace không mạnh lắm, đánh Centurion + Amoured Elephant cũng được rồi, hoặc là chơi toàn Balista đi cùng đồng đội có pháo thần cũng ổn.

12. Tam_muc_than_tuong

Hơ hơ, bác thanhnam106 nói thế nào ấy chứ . Em thấy lên IV zoài thì tội gì phải đánh voi hâm+xọc xiên chứ. Dù kết hợp với đồng đội là 1 chuyện nhưng theo em thì nên đẻ cung C cho nó máu ( tiền vàng nhà vua ko thiếu ) chứ tội gì đẻ voi cho tốn food ra. Còn nếu giả sử quân nó chơi pháo mà bên mình ( cả đồng đội ) ko thể chống được loại này thì hẵng chơi voi . Voi + xọc xiên của Marce ko được nhanh cho lắm nên wân nó có pháo lùn lên thần thì khốn . Marce lại ko có pháo thần nên chống pháo bọn nó khá mệt đó (dù sao cũng được cái rẻ---> lấy thịt đè người-nhưng cũng chỉ nên rỉa rỉa thui vì bọn nó có thần mà wân ta xúm lại 1 chỗ thì chết cả lút). Tóm lại em vẫn thích dùng tốc độ của cung C hơn .

13. thanhnam106

ngựa C ít máu (90 máu), bắn 7+2, câp cấp lên còn đắt hơn cả lên voi, dùng ngựa C chỉ đi chăn dân thôi chứ chẳng mấy ai dùng con này đi đánh trận cả. Em đánh voi chủ yếu là dùng để đỡ đạn thôi dùng Centurion xiên khoái hơn nói chung là Mace lên đời làm qoái gì, đời 3 đánh được đủ 3 loại : cung A, pháo, hoplite thì đã là vô địch rồi.

14. Tam_muc_than_tuong

Thế bác ko tính đến chuyện bọn nó cung C trước à. Nó mà chơi loại này để rử rử rỉa rỉa thì pháo+hoplite của bác bị chăn sạch . Mà cung A làm sao bướng được với cung C (kể cả chưa nâng cấp thần) vì cung A đâu có giáp đồng . Bọn cung C dù chưa nâng cấp thì nó cũng đã có đến 2 giáp đồng lận.

15. [Lyon]

[Lyon] Legend of Zelda

Quân gì thì quân, chỉ sợ không có khả năng lên đời thui chứ nếu có thể thì cư lên. Tui chơi mace thì bất cứ khi nào có thể tui sẽ lên đời 4 ngay. Lúc đó thì không những cung A mạnh hơn mà điều quan trọng là có ngựa C bắn. Quân này thì ai mà chả biết, nó quá mạnh chỉ tội hơi đắt. Nhưng do có tốc độ cao nên có thể tránh được những cuộc đối đầu gây tổn thất (như khi gặp nhiều pháo quá chẳng hạn) còn lại thì dùng để đối đầu với hầu hết các quân khác đều ổn cả.

16. langgiangboy

langgiangboy T.E.T.Я.I.S

Tôi cũng có nói là Persian có nhà Akaremi đâu .Tôi chỉ nói nếu ta là mac mà nó là Per thì đẻ aka mà chống. thế đấy

17. thanhnam106

he he, nói lên được Ngựa C he he chỉ đi chăn dân thôi chứ gặp phải Pháo + cung A Mace thì kiếm chác được gì, có khi nhìn thấy chả chạy mất cả dép, còn Hoplite thì mang đi chơi vui, chống cung R hơi phê. Thử tính xem nhé, 1000 thịt 800 vàng, he he đẻ cung A cứ gọi là đông vãi vật, thừa vàng làm xịch con pháo đi, vừa lên được vài con ngựa C thì ngất ngay lập tức.

18. thanhnam106

bác thích chiến thì em chiều, đánh map Large bác lên ngựa C mà đánh, em chỉ cần đánh Mace đời 3 thôi. Chỉ sợ bác không lên nổi Iron thôi chứ chưa tính đến bắt cái con Horse Archer đắt lòi, bắn thì chẳng hơn mấy con cung A.

19. Tam_muc_than_tuong

Ờ được thôi. Tuy em chả có tài cán gì nhưng cũng xin thụ giáo. Bác chơi Mace đi , chấp em Yamato nha. Yamato khéo C còn rẻ hơn cả A của bác ấy chứ lị. Hẹn bác vào 25/5, có gì bác cứ nhắn tin cho em.

20. thanhnam106

khờ khờ chơi nhau đây bác nhớ đánh Horse Archer nhé, cấm có được đánh Cavalry, thoả thuận rồi mùh. Chứ đánh Cavalry thì nói làm gì đang so cung với cung.