Ai ghiền POP:Warrior Within mời dzooôo!!!!

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi Ono Yunichi, 30/11/04.

1. Kitan_cntt

Kitan_cntt Mario & Luigi

Thankyou các pác ...tui wa khúc đó dzồi....thì ra là ở chỗ có hòn đá lớn ,gần đó có sợi dây hehe...biết rùi dúng là khỏi xài cát làm chi..
    Tại phần 2 này tối wá chẳng thấy đường mà đi...với lại camera bị kẹt lúc nhìn lên xuống....lần sau chơi chắc phải gắn thêm 2 miễn chai thấy ghét vào mắt :D

2. x_bOx

x_bOx Donkey Kong

To Turel:Bản trên PS2 bị lỗi nhiều lắm bác...Lúc đầu tui cũng chơi PS2 nè,cũng bị y chang như bác vậy,phải chuyển sang Xbox.....Còn khúc bác kill Kaleena đó chỉ là sơ sơ thôi,chưa kết thúc đâu...Còn dài lắm....

3. NIKITA KABUTO

NIKITA KABUTO Sonic the Hedgehog

_Trời cái gì mà khủng khiếp vậy ??? Tui cũng chơi trên PS2, thôi kệ đến đó hẵng tính.
    _Mấy bác cho hỏi cái vụ xoay cái cần gạt cho mấy cái tảng đá "nhấp nhô" thì tui lên được 2 bên trên cao rồi. Còn cái nằm phía dưới thì bó tay, chẳng thể nào vào được trong đó.

4. Turel

Turel Mr & Ms Pac-Man

Thế thì tiêu tui rồi.Kiếm đâu ra cái XBox,máy tính thì yếu X(
    Bác chơi cũng bị y hệt hả.Cho hỏi có cách khắc phục khg.Liệu bản trên PS2 có ra bản sửa khg nhỉ,chơi bị lỗi thì chết rùi.

5. Squall_Lionheart

Squall_Lionheart Mario & Luigi

@X_BOX : đúng là cái version for PS2 lỗi rất nhìu , chủ yếu ở graphic và sound , còn XBOX thì vô tư
    @NI : chết chưa :'>

6. x_bOx

x_bOx Donkey Kong

To Turel:Thế thì bó tay rồi bác ạh,hehehe...Vậy thì bác ráng cầm file save,chạy ra tiệm chơi đỡ đi..... :D
    To NI:Cánh cửa nằm phía dưới,bạn hãy tìm 2 gờ tường nào nằm hơi xa nhau,bật tường để xuống dưới,xuống rồi nhìn qua trái,"phi thân" trên tường,rồi lại bật lên cao nữa,tiếp đó bác làm cái "phi thân" 1 lần nữa,rồi bật tường xuống dưới...Là tới rồi....

7. NIKITA KABUTO

_Ủa mà cái lúc đó phải đi qua 2 cửa luôn hả ??? Tìm cách xuống dưới kia được rồi, mệt ghê ... :whew: ...Thấy có tới 2 cái X trên bản đồ lận. Đi tới bêy giờ mà vẫn chưa tìm ra cái cục tăng máu nào cả ::) .
    _Bà mị con người đá, ngồi quýnh nó hộc máu mới tìm ra cái điểm yếu nhảm nhí của nó .... :'> .
    _Chưa chết hehhe....

8. x_bOx

x_bOx Donkey Kong

To NI: Hehehehe....Ráng đi bác NI.....Ráng đi tới chỗ hạ con Kaleena đi...Rồi cầm file save...ra tiệm chơi tiếp... :D hahhahahhaha........Hai dấu Xbác đi chổ nào trước cũng được áh,vì nó là 2 nơi để mở khoá cánh cửa bự trong Throne Room áh....

9. inphidai

inphidai Youtube Master Race

Chào các bác, mình đi đến chỗ đánh con gì giống rồng đó (nó bay được), đánh hoài không thấy nó chết vì máu nó tự động tăng lên. Bác nào biết chỉ cho điểm yếu của nó với.
    Cám ơn các bác nhiều.

10. Luthor

Luthor C O N T R A

Cái con đó gặp lúc hoàng tử đeo mặt nạ đúng ko? Cứ slow down the time rồi nhào vô chém đến chết thì thôi vì cát lúc đó free mà

11. MadridIsta

MadridIsta Youtube Master Race

cho tớ hỏi tí, tại tớ đang chơi trên PS2, sau khi hoàn thành cái nv ative the second tower, nó bảo quay lại Horas chamber (viết đại khái,chưa chắc đúng chính tả,thông cảm nhá) . sau khi quay lại thì nói chuyện rồi uýnh nhau với Kaleena, sau đó thắng thì hiện ra cảnh mình nằm trên vách đá với nv "leave the island" ,rõ ràng nó đề mình leave và yêu cầu là phải đang ở present, và lúc tỉnh dậy thì cũng đang ở present, thế nhưng ko biết đi đâu nữa.loanh quanh quay lại chỗ "entrance the forest" thì cũng chẳng có đg?
    bản PS2 bị lỗi thì sao vô lí,bị lỗi nhiều thế đc,chưa thấy uýnh nhau với thằng kaha.. mới kiếm có 2 chỗ life up. pó tay.hay bị chơi phải bản demo nhỉ?nhưng hôm qua mới đổi cái đĩa xịn,load file save thôi.hic :D

12. Luthor

Luthor C O N T R A

Sau khi đánh Kaleena xong là bị Dahaka đuổi chạy xuống hầm mộ mà, làm sao đi loanh quanh dc. Còn muốn đánh Dahaka phải có đủ 9 life point cơ

13. NIKITA KABUTO

_Tui thấy hình như cái bản trên PS2 nhiều người bị vướng mắc chỗ này. Còn tui vẫn chưa vướng mắc (dù tui chơi trên PS2 đó ) vì tui vẫn chưa đến chỗ đó =)). Nói giỡn chứ mấy cái glitch đó chắc do lỗi của hãng quá. Đem ra tiệm chắc cũng vậy, còn tốn thêm mấy ngàn bạc nữa ::( .
    _Vậy mà thằng GS chấm nó 8,7 điểm ( bản PS2 ). Không biết nó có chơi hết 0 nữa hay chỉ là mới qua loa vài màn ??? X(

14. MadridIsta

chơi cú quá, chơi đến đó,oánh xong Kaileena thì có cut sence,sau đó mình nằm chình ình trên vách núi mà.nhiều ng bị đoạn này phết.đọc walkth với thấy mọi ng chơi trên PC bình thường là sao nhỉ?pó tay,mặc dù đã mua cái đĩa xịn.hic

15. Turel

Turel Mr & Ms Pac-Man

Tui nghĩ ai chơi PS2 đành chịu chết hết chơi cái game này cả thui,đĩa lỗi bét nhè.Hôm tui mua đĩa ở X-Soft,là đĩa đúc hẳn hoi trông rõ ngon,thế mà về chơi đến đoạn đó thì lỗi-->tịt luôn.Bọn làm game khốn nạn thật làm mình phí cả xiền,lại còn tiếc nữa chứ,đang ăn ngon thì...shit!!! X(

16. x_bOx

x_bOx Donkey Kong

Hehehe..Cũng may là tui có đủ bộ(PC,Xbox,Ps2)trừ GC ra ..Hic...Nên còn chạy ra HL bù 10k đổi lấy bản Xbox...... :D

17. MadridIsta

bực thật,thế chẳng lẽ trên PS2 chịu chết ah?trong khi xu hướng thiết kết cho PS2 là chính mà (PoP TSOT) .
    đang chơi ngon mà chơi đến đó,chết như con rết => thôi chơi game khác,cú rồi (đi đi lại lại 2 lần rồi :( )

18. inphidai

inphidai Youtube Master Race

Chào các bạn, mình đi đến đoạn đánh nhau vơi kaleena lần 2 (sau khi hoàng tử cởi bỏ mặt nạ ra), lần này đánh hoài mà vẫn không lại vì kaleena làm chậm thời gian nên di chuyển rất chậm. Bạn nào có cách thì chỉ mình với. Cám ơn các bạn đã quan tâm giúp đỡ. (đánh nhau với kaleena ở miếng đá to nơi giết con sư tử bay đó).

19. x_bOx

x_bOx Donkey Kong

Con Kaleena đánh lần thứ 2 thì cũng đơn giản,bạn đừng sáp lại gần nó,đợi nó chơi "lốc xoáy" xong thì bạn Slow down time trước nó ,rồi nhào vô quýnh,cứ chơi hết cát đi,khi nó dùng "lốc xoáy" thì cứ lăn tròn trên đất mà chạy,rồi lấy cát ở 3 con lốc đó mà dùng...

20. cay

cay Youtube Master Race

Mỗi lần nó chơi chiêu slow time thì mình cũng chơi slow time thế là xong, có gì đâu. lần thứ 2 giết nó dễ hơn vì có nhiều Sand Tank hơn, nhiều máu hơn, thanh Scopion Sword mạnh hơn Lion Sword (chưa kể bạn có thể lấy thêm thanh Light Sword) và bạn cũng đã quen với mấy đòn tấn công của nó rồi, chỉ có chiêu lốc xóay là khác thôi. Giết con Dahaka mới là khó