Ai là đối thủ đáng sợ nhất trong Game?

Thảo luận trong 'Dynasty, Samurai & Orochi Warriors' bắt đầu bởi leo100, 25/8/06.

1. kompakompa

kompakompa Mr & Ms Pac-Man

đối thủ đáng sợ nhát là mấy thằng cung chơi chaos mà gặp 1 dàn cung là đủ biết bực mình cỡ nào

2. Nghệt

Nghệt Space Marine Doomguy

Nếu nghe bạn nói chắc cũng chỉ DW5 trở lên tức là chưa đụng DW3 cung bắn mình chết lúc nào ko biết ;))

3. [01]

[01] Dragon Quest

DW5S trên PC có cấp very hard .
    Cung chaos bắn liên tay :|
    DW3 ko có dịp thử nên tôi chưa biết ra sao .

4. chém gió 437

chém gió 437 Youtube Master Race

P/s: mình mới đọc trang đầu thôi :D
    Thấy lúc đầu ngán nhất mấy lão dam to như lubu, ma chao, zhaoyun, ...
    Còn sau này không sợ ai cả, vì cày max gần hết các thứ rồi :D

5. kid_1211

kid_1211 Young Dragon

Chaos thì bắn damage bt nhưng chưa đến nỗi liền tay... đến gần cái Attk Base nó bắn cho cái cột vào người nửa cây máu =))!! Nếu ko lắp Def là máu đỏ liền
    ZY trừ trận Chang Ban ko có 1 trận nào Hyper /:)... mà đánh cũng chẳng ra cái gì cả, ít gặp trên chiến trường, vì vậy chẳng sợ mấy.
    Sợ thì sợ Gan Ning và Ling Tong cặp đôi Hyper trong Yi Ling màn cuối của Guan Ping @-)... khoai kinh khủng, 2 thằng ko thể tách ra đc...
    Không thì Pang De chấn thủ Fan ;))

6. Nghệt

DW3 á chỉ ko ngại Diao chứ gặp nhị Kiều cũng choáng luôn ;))
    Mà đã tưởng tượng ra Nanman campain như thế nào chưa ;))

7. kid_1211

kid_1211 Young Dragon

Mình chơi DW4 đầu tiên nên cũng chỉ gói gọn trong đó thôi :-", đã mua DW3 về thử nhưng thấy chán nên cũng chẳng chơi nhiều... chắc phải mua về thử độ khó mất /:)... Bây h Chaos DW5 vẫn là nhất :devil:!!
    Cao Ren sợ nhất cái đánh khựng, chứ cũng ko có gì đáng sợ.. Tướng mình nhìn thấy nhiều nhất của Wei là lão này với Zhang Liao @-)...

8. Nghệt

Ko bao giờ tiếp thu hả ;))
    Very hard DW3 đi mình yếu như sên đánh chẳng đâu vào đâu,ele lại ko thoải mái nữa ko có vk 5 thì chết load game quen tay thôi.Khốn nạn nhất là cái trò gồng máu

9. kid_1211

kid_1211 Young Dragon

Như vậy thì quá chua, chẳng dám chơi nữa :-"! DW5 đi còn đã hơn...
    Tuy nhiên giờ lùng sục khắp nơi chẳng thấy bóng cái đĩa DW3 đâu cả ;))... Đợi Off trấn lại lão Nghet mấy cái đĩa của mình + thêm đĩa DW3 và Save ;))

10. dark_boy0987

dark_boy0987 Donkey Kong

Dw3 chưa có very hard đâu. Nhưng mà đi hard cũng thấm lắm. He Fei castle phe Wei chọn Guan Yu có lẽ chết sau 15s, nếu không biết đường ma đi. Nhìn thấy đám cung tên là chết luôn, ko kịp bấm đỡ.

Nhân vật thì ẻo lả, đánh mấy cái thằng archer leader cũng phải dùng infi combo.

11. DanhBomLieuChet

DanhBomLieuChet Youtube Master Race

nói thật tui thấy phần chao đánh cũng bình thường Lubu đúng là mạnh thật nhưng mà cú giết hét quân với tướng của nó thì một mình nó đánh đơn giản:devil:
    lúc nào nó nổi điên thì chạy(đánh ức chế nhất là lúc trương phi gặp lubu nó nổi điên lên là có chạy giời nếu ko đi ngựa):hug:
    khó nhất có lẽ là màn quan vũ bị nó kill thằng pang đê nó ăn đường thốt nốt nên khỏe như vâm>:/

12. THINHRAZOR21428

THINHRAZOR21428 Thiên Bồng Nguyên Soái Lão Làng GVN

Tôi cũng đồng tình với đánh bom liều chết Lubu là con trùm đáng sợ nhất . Không chỉ vì nó mạnh , mà vì nó quá trâu .

13. jofenquan

jofenquan Donkey Kong

Đi Chaos cũng không phải là khó lắm đâu!!Chỉ có Lubu được xem là e dè nhất,nếu mình biết phương pháp đánh thì lubu cũng ok lun...chỉ là đánh hơi mỏi tay thôi:D

14. [01]

[01] Dragon Quest

ở DW4 solo 1-1 với LuBu dễ hơn đánh bt

15. minh_thang_pham

minh_thang_pham The Warrior of Light

Mình suy xét suy xét theo 2 vấn đề , đối thủ thì gồm cả tướng cả lính .
    Lính thì khó chịu nhất đó là đó là đám cung thủ , chúng chuyên thịt máu người chơi . Có thể chơi các Series sau thì Cung yếu nhưng ở Dw 3 thì gặp cung thủ là đại họa , ko khéo còn ko biết vì sau mình Game Over.
    Về tướng , trong Dw 4 ko có nhiều thử thách , chủ yếu là mình max thì nó cũng là con gián , vấn đề là cần 1 cái đầu lạnh khi Duel . Sang Dw 5 , kinh khủng nhất theo mình ko phải là Lu Bu , mà là Gan Ning , Ling Tong , Lu Xun màn Yi Ling nếu chơi phe Shu . nếu bị quây ở cấp Chaos thì đúng là chết luôn , ko nghĩ ngợi nhiều .
    Lu Bu chỉ là 1 Lu Bu ở Hổ Lao , chưa kể khi đánh Lu Bu còn có sự trợ giúp từ phe mình , và Morale quân mình cao . Còn ở Yi Ling mình bị tất cả các yếu tố bất lợi : bị 3 tướng quây , Morale giảm , bị ép nặng nề

16. kid_1211

kid_1211 Young Dragon

Lu Bu ko khó mà rất dễ... Hầu hết ai chơi cũng kill đc, màn Hu Lao cấp độ thấp, dù Chaos cũng ko khác gì Hard hay Normal cho lắm... Lính vẫn còn ngu và Lu Bu đánh cũng ko chiến thuật... hầu hết mình có thể đánh áp đảo, chỉ cần chạy khi nó hóa Musou Rage là ăn chắc phần thắng rồi.
    Khó thì có rất nhiều bàn 5 sao, lính đông thì đi màn Wu Zhang... chạy ra giữa lính tướng combo có thể nói là kinh khủng @-)... hay màn Chi Bi, đất chật người đông.. rất khổ.
    Yi Ling nếu ko chặn đc Zhu Ran mà để Fire Attack thì đảm bảo bị 3 char Ling Tong, Gan Ning, Zhu Ran Hyper quây... ko thể chia rẽ ai cả.. Đi lên tiếp còn có Lu Xun, tuy nhiên nếu kill hết rồi thì Lu Xun cũng ko khó...

17. - Saber -

- Saber - ✝ Excalibur ✝ Moderator ♞ Blade Knight ♞

DW3 ko nói làm gì vì ít người chơi, chứ bên DW5 thì trận Yi Ling quả là ác mộng với số tướng hyper khá nhiều trong đó cặp oan gia Ning-Tong là khủng bố. Nếu đem so với màn Hulao thì vượt trội hơn.
    - Màn Hulao ngoài Lu ra thì còn lại là tép, quân đồng minh lại khá đông, địa hình lại rộng rãi dễ đánh. Nhiều lần mình diệt Lu bằng cách ép góc, rồi cùng 3 ae vườn đào tung hứng ko cho rớt xuống.
    - Còn màn Yi Ling thì địch đông, ta ít lại ko đồng minh lại còn 2 thằng N-T như keo ấy, đánh thằng này là thằng kia thọc gậy, cho dễ thở thì nên chọn mấy char tầm rộng, đập 2 đứa 1 lúc thì may ra ...::(
    - Còn mấy màn 5 sao thì chưa khó lắm, theo mình thì trâu nhất là màn phe Zhang Jiao đánh bên đồng minh ấy, tướng nhiều vô kể. Cũng rất thấm màn lấy vk cho Yue Ying

18. kid_1211

kid_1211 Young Dragon

Biện pháp duy nhất là Musou Rage và trong lúc đó bắt buộc phải kill đc 1 trong 2 thằng ::(... chỉ cần giết 1 thằng là thừa sức ăn đc thằng kia... còn Zhu Ran thì ko dai bằng 2 ông này, có thể tách đc ra. Còn Lu Xun solo cũng ko lo... nếu lính đông quá thì tùy tay từng người
    Màn 5 sao Zhang Jiao công nhận khó :-?... tuy nhiên nói về lính đông thì sao so đc với Chi Bi hay Wu Zhang... là màn lấy vk cho Yue Ying đó :-?... Tấn công là bị máy bắn đá luôn... óanh 2 ông Cao Ren và Deng Ai Hyper Mode cũng oải lắm... may mà lính ko đông [-(... đông nhất là ở chỗ center... :-ss

19. HellxFire

HellxFire Donkey Kong

DW 3 lu bu làm tốn nhiều sức nhất T.T

Còn các bản sau không bàn nhiều .........

20. kid_1211

kid_1211 Young Dragon

Thử diễn tả rõ xem nào? kid mới vào chơi Hulao đã kill đc Lu Bu rồi... chẳng thấy đáng sợ gì cả, ko biết Hard thì thế nào /:)? Chứ DW5 Easy mà gặp nó bum cho tan xác