Ai là fan của dungeon siege 2 vô đây đi

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Alexi Laiho, 14/8/05.

1. TuDragon76

TuDragon76 Samus Aran the Bounty Hunter

Về inn còn disband gì nữa ! =)) Release nó là mất tiêu thôi ! Sau đó tha hồ mà tuyển nhân vật mới, nhưng mà chắc chắn là nhân vật mới ở cấp veteran chỉ khởi đầu ở level 40 thôi (chưa nói đến chuyện bị chuyển class trời ơi như đã nói nữa :whew: ) nên kém xa nhân vật ông đang luyện, trừ khi ông "giấm" nó không luyện thì mới...

2. n4c

n4c Youtube Master Race

cho tui hỏi với,game nay file save nó nằm ở đâu thế

3. dark_electron

dark_electron Mr & Ms Pac-Man

Nằm ở chỗ này nè: C:\My Documents\My Games\Dungeon Siege 2\Save
    Bọn này Microsoft này lâu lâu cũng chơi vào chiêu xạo nhỉ, thường trước kia hay để file save nằm trong Programe Files chung với Game luôn mà sao tới game này nó lại tách riêng ra vậy làm gì không biết?
    Có bác nào chỉ giúp dùm tui cái subquest ở cuối ACT1 đi, còn nữa làm sao kích hoạt được cái quest của con Taar vậy (Taar's Investigation)?

4. TuDragon76

TuDragon76 Samus Aran the Bounty Hunter

Nó để file save ở trỏng tui cám ơn nó còn không hết ấy chứ ! Hồi bữa xóa nhầm cái thư mục FEAR muốn đứng tim ! Ai ngờ vẫn còn file save ở ổ C, may phước !

5. Reiko86

Reiko86 T.E.T.Я.I.S

to TuDragon: Thế là thế nèo nhỉ! Em về inn mà có release nó được đâu bác. Chỉ re được con thú cho nó về wild thôi. Móa, hay em chưa update bản 2.2 nhỉ?

6. Lioncoeur

Lioncoeur Fire in the hole!

Nó tách riêng là để trên máy winXP, nhiều người có thể login vào và chơi với các save game khác nhau (mỗi người một My Documents), ngoài ra để tránh trường hợp user login không có quyền ghi vào folder DungeonSiege (My Documents thì ai cũng có quyền ghi cả)

7. Dickyhp

Dickyhp Youtube Master Race

Không tim` được cái chant ò the death trong cai hang gân` telepot south... ở act 2 tức quá vậy chính xác là nó nằm ở dâu trong cái hang ý vậy ,tìm trong đó chỉ được 1 đống chant tăng công vớ vẩn thât pó tay ai giúp dum` cảm ơn

8. crazy@!

crazy@! Youtube Master Race

trả hiểu các bác cày thế nào , tui vùa mua trò này 1 tuần trước xong.nhưng chỉ có bản LOA thôi. ac ac, tui choi có 3 ngày mà đã lv 62 rồi nè.chơi đén bàn cuối cùng,giết con chùm phá đảo rồi. chán wa lại remove đi rồi.

9. Sunoflife

Sunoflife Mayor of SimCity

bà con có ai biết amnlu là chỗ nào ko?
    biết là chết liền đó.Còn cái chỗ mà có con haku, mà nó ko chịu mở cửa thì làm sao đây?Còn cái con haku nó kêu là hãy giết hết những con haku khác phản bội nó thì giết chỗ nào?tui nui thú thấy cũng thích lắm đó nhưng đi chưa nhiếu,có ai biết là con thú trong dsII có bao nhiêu con ko?con nào mạnh nhất ?tui giờ đang cặp bồ với ba con thú luôn,1 con băng,1 con bò cạp,1 con sói.tui là tướng elf.Bạn nào có ý kiến xin thoải mái.

10. themadman

themadman Youtube Master Race

thà7ng đó nó nằm ngủ ở phòng bên cạnh ấy. nói chuyện với thằng nhóc đó rồi ra giết thằng đứng bên cái ghế.

11. themadman

themadman Youtube Master Race

3-3-1-1 mới là đúng nhưng nếu rảnh thì cứ đánh boss kiếm đồ chơi. nhưng tốn thời gian lắm. để thời gian chơi tiếp còn thú vị hơn. đánh hoài rồi cũng chán.

12. Draak

Draak Mr & Ms Pac-Man

oa
    tui lên 6x rồi các bác ơi
    chơi suốt 4 ngày hôm nay
    ấn tượng thật
    hồi trước đánh Diablo đã khoái lắm rồi
    giờ lại có game này, khỏe thật
    objective hơi chuối
    ví dụ cái tìm thằng lich letisu gì ấy
    bấm enter đánh tên nó vào đấy nó mới hiện ra, lol
    cho hỏi mấy cái phoenix cavern, earth cavern .... 4 cái làm j` thế
    quest này tớ chưa làm được

13. Draak

Draak Mr & Ms Pac-Man

ặc
    aman'lu là làng ở act II mà
    bác mới ở act I à
    đừng nuôi pet
    khuyên thật lòng đấy
    yếu là 1
    tốn đồ là 2
    tôi level 6x đã có 2 triệu rưỡi gold rồi đấy nhờ ko nuôi pet
    :D

14. Draak

Draak Mr & Ms Pac-Man

đá đỏ nào
    mấy viên vuông vuông nhặt luôn ở bên cạnh mấy cái chỗ nhét đá vào ấy xeria ( xeria chứ nhỉ, có phải Xiala đâu)

15. Reiko86

Reiko86 T.E.T.Я.I.S

To Themadman: Ặc, 3-3-1-1 là thứ tự sau khi mình chọn câu này thì nó còn lại 3 câu kia. Ý em là nếu nó hỏi lần đầu thì có 4 câu ta chọn theo 3-4-1-2 vạy thì cung chẳng khác gì 3-3-1-1. Ngốc!

16. dark_electron

Ok thì Xeria. Còn mấy cái viên vuông vuông thì cũng phải có màu chứ, màu nào trùng với mấy cái lỗ nằm trên nền nhà thì mới bỏ vào được chứ đâu phải có đá thì bỏ vào là OK đâu. Với lại lần này làm subquest cuối mở cửa bí mật lấy cái Chant of Scholar thì đá là hình tròn chứ đâu có phải hình vuông, đá hình vuông là để mở cái cửa đi vô chỗ thèng cha Azunai thôi. Bác có biết viên đá tròn màu đỏ với màu tím nằm chỗ nèo không?

17. dark_electron

To crazy@!: Ê, bản của bác mua là bản Dungeon Siege 1 mở rộng rồi. LOA tức là Legend of Arcana đúng không? Tụi tui đang bàn về Dungeon Siege 2 đúng nghĩa mà.
    Không biết các bác có biết thông tin này chưa nhưng tui cũng cứ đưa lên: trên mạng (và chắc là ngoài hàng cũng có) đã có bản patch V2.2 của DS2 rồi đó. Bản patch này sửa được nhiều lỗi glitch ngớ ngẩn như khi đang đi điều khiển nhân vật không được phải teleport về và lỗi cái thèng cha Azunite Scholar ở Dryad Exile Colony cứ kêu "Help me, Help me" mà không chịu bật cái Dialogue lên, để tui đánh chết hết mấy con Plagued Dryad mà vẫn kêu help me mãi bực cái mình... còn nhiều nữa nhớ không hết, các bác down về đọc readme nhae.

18. Frozen-Star

Frozen-Star Mr & Ms Pac-Man

Dark_electron nói đúng đó. Thực ra Dungeon Siege II chẳng có gì là khó cả vì đã có cái Dialogue trợ giúp từ đầu đến chân rồi, chịu khó đọc và mầy mò là ra hết. À, bác nào có Mysterious Chant nhớ dùng nhé, mạnh cực kì luôn.

19. dark_electron

Hướng dẫn sử dụng phím tắt đây nè (nếu bạn biết tiếng Anh thì mở phần Option của game ra, chọn Tab Input cũng có chỉ cho bạn đó, nhưng thôi để tui chỉ luôn cho):
    - Bạn để ý cái khung hình nhân vật ở góc trái trên cùng nhé, ở đó nó sẽ có 5 ô. Khi bạn equip vũ khí nó sẽ hiện cái icon vũ khí ở ô số 1 cho bạn chọn, còn 4 ô còn lại bạn sẽ có được khi bỏ scroll phép vào spell book (mua phép rồi chọn tab spell book, kéo thả vào phần active spell của cuốn sách ý).
    - Bi giờ là cách set để cho máy nó nhớ phím tắt giữa vũ khí và spell nè: đầu tiên bạn dùng chuột chọn cái icon vũ khí (khi bạn chọn nó sẽ có cái ô vuông vuông bao xung quanh cái icon này), sau đó bạn ấn tổ hợp phím Ctrl + F7 tức là để gán cho phím F7 là sử dụng vũ khí đó. Tiếp tục dùng chuột chọn icon spell kế tiếp rồi ấn Ctrl + F8 tức là để gán phím F8 sử dụng spell vừa chọn... Tương tự cho các phím từ F7 đến F10.
    - Như vậy khi bạn muốn xài vũ khí, bạn sẽ ấn phím F7. Còn muốn xài spell thì ấn phím F8 (F9, F10 tùy bạn cho nó).
    - Lưu ý là bạn cũng có thể gán phím tắt cho toàn bộ party của bạn đó, cách làm cũng tương tự như trên nhưng bạn phải nhớ là một phím tắt sẽ được gán chọn cho toàn bộ vũ khí của đội. Ví dụ, đội hình hiện tại bạn có 3 em (1 melee, 1 ranger và 1 nature), tại thời điểm bạn gán phím (ví dụ F7) thì em melee đang xài kiếm, 1 ranger đang xài cung và em nature đang xài phép. Ở thời điểm khác trong game thì em melee đang xài Ice, em ranger xài lesser health và em nature đang xài gậy, bạn lại muốn đổi cho em nature xài phép mà ấn phím F7 thì lúc này thằng melee sẽ chuyển sang cầm kiếm, ranger cầm cung và em nature dụng phép đó... nhớ nhá.
    -------------------------------------------
    To các bác chơi DS2:
    Tui vừa down được bản patch DS2 V2.2 nè up lên Yousendit share cho các bác dùng. Sửa được nhiều lỗi vớ vẩn lém đóa.
    http://s8.yousendit.com/d.aspx?id=1OP0QH3J45D4B0MXQDF9GJB36T
    Với lại có cái MOD của thèng Elys nó sửa. MOD này ngoài các race hiện tại ra như Human, Dryad, Elf, Half-Giant ra còn có thêm 5 race nữa cho mình lựa chọn (Succubus, Vampire, Nymph, Daemon, và Drow). Các bác đọc file readme kèm theo trong bản MOD để biết thêm chi tiết nhé. Chỉ cần chú ý một điều là bản MOD này nó chỉ chạy với DS2 patch V2.2 thôi không chạy với V2.0 và V2.1 đâu.
    http://s8.yousendit.com/d.aspx?id=0X9SSJ7BM1WIQ2DKSIMJUN08DZ
    Enjoy.

Các file đính kèm:

20. vndm37

vndm37 Mr & Ms Pac-Man

update patch 2.2 nó có bắt crack ko ?

Em gặp 1 trường hợp chuối cả nải : lúc làm nhiệm vụ phụ ở Arman'lu cái nhiệm vụ mà cần học chant of dead ấy sau khi chạy qua chạy lại giữa 2 làng thì phải đánh chết 1 thằng ở trong nhà tại arman'lu , con F1 của em bị chết nó hiện lên cái bia mộ mà rõ ràng 3 con F2 , F3 , F4 vẫn sống nhăn răng ???? nhỡ tay save vào , ra ngoài vào lại nó cũng rứa :( . may quá cách cuối cùng em thử là đuổi 2 thằng F2 F3 vào Inn rồi dùng con F4 trần truồng ra ngoài , quái vật nó khợp chết hồi sinh về làng sống lại luôn cả con F1 >:D< cái này là lỗi hay là nó phải thế ?