Ai là fan của dungeon siege 2 vô đây đi

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Alexi Laiho, 14/8/05.

1. Lâm-9p

Lâm-9p Chình Tái Moderator Lão Làng GVN

Trích dẫn "ép đồ thì đồ đó phải có chữ enchanable thì mới đc ( theo mình ^^)"
    Thế thìlamf sao để có chữ này enchanable đây hả bạn????

2. dark_electron

dark_electron Mr & Ms Pac-Man

Thôi để tui trả lời cái vụ này cho, thấy nhiều người théc méc qué:
    Thế này nè, để ép được đồ thì đồ đó phải có chữ Enhanceable. Loại đồ này các pác có thể mua ở chỗ mấy con bán đồ trong town hay là có thể lượm bằng cách đánh quái vật cho nó rớt ra.
    Có 3 loại Enhance là Good, Great, và Legendary tương ứng với số ô nó cho ép. Loại Good thì số ô ép được là (dài 2 ô x rộng 2 ô), loại Great thì số ô ép là (3 x 2) còn loại Legendary thì (3 x 3). Tui nhớ thế không biết có nhầm không.
    Ví dụ: pác có một chiếc nhẫn như sau "Enhanceable Great Ring" , khi pác bỏ chiếc nhẫn vào ô ép đồ thì quyển sách của thằng ép đồ sẽ tự động mở ra một khoảng trống là 3 x 2 ô để pác bỏ regeants vào đó (Regeant là các thứ để tăng thuộc tính của đồ, ví dụ Rainbow tăng 5% chance to find magic item). Bỏ regeant vào nó sẽ hiện giá cho từng món, sau đó ấn nút enhance sẽ có được món đồ pác muốn nếu đủ tiền.
    Theo tui thì đồ ép chỉ phục vụ cho một mục đích thôi. Ví dụ như pác muốn số % resistance to fire tăng lên để đập thằng boss chẳng hạn thì tìm đồ có Enhanceable (Mũ, giáp, nhẫn, găng tay, giày, vũ khí) với lại regeant tăng thuộc tính chịu lửa vào thì có thể đánh với thằng boss đó chẳng mất giọt máu nào. Còn bình thường thì tui thích xài đồ set (vàng) hơn, nó tăng đủ thứ kể cả skills. Tui chỉ xài đồ ép để đi tìm đồ vàng thôi, ép % to find magic item vào mũ giáp nhẫn găng giày vũ khí cho toàn bộ nhân vật xong đi tìm đồ vàng cũng dễ.
    Thôi chừng đó thôi, kiếm chút MP chơi vậy.

3. Sunoflife

Sunoflife Mayor of SimCity

Thì ở chỗ cái tòa thành nó có nhiều chỗ,đi tìm đườn một hồi rồi,sau khi giết các con quăng đá từ trên cao quăng xuống rồi chạy lại chỗ thằng tướng đó,có con rồng thoát ra thì nó kêu mình ko giết được con rồng đâu vì nó bự quá,phải dùng cái máy bắn nỏ.Cứ lên chỗ con rồng thì way cái nỏ cho nó chỉ về hướng con rồng rồi bắn.Bắn mấy phát thì có mấy con nó bắn lên.Mấy con này cũng mạnh đó nha,cẩn thận.Cử bắn cho nó rơi(chứ nó chưa chết đâu) rồi chạy lại chỗ thằng tướng cho nó giao cái chìa khóa,rồi nó kêu mình chạy nhanh lên=>các hồn ma ùa vô tụi nó.Mặc dù nó kêu mình chạy đi nhưng mình cứ ở đánh tụi nó lấy đồ(tụi nó là ma rồi khỏi sợ thất hứa ^_^),sau đó qua bên cổng phía tây(coi chừng tui nhớ lộn đó) rồi mở cửa đi dô,gặp cái đầu con rồng =>chơi nó luôn rồi có cái đồ biến=>biến wa bên thành karathia.Xong qua bên ACT III

4. Hannibalmk

Hannibalmk Mr & Ms Pac-Man

Tui mới chỉ phá băng phần dễ nhất thui, xài 4 con : 1 cung, 2 cận chiến, 1 combat magic ... mà sao thấy thằng cung yếu quá trời, damage thì xoàng, amor cũng bình thường,, kô toàn diện như bọn melele hay ít ra cũng đc damage khỏe nhử lũ magic... hay là do kô + điểm đúng cách

5. Sunoflife

Sunoflife Mayor of SimCity

Trời ơi,ở nhà tui đi ko bao giờ tui xài con cung cả,trừ khi kiếm 1 món đồ thiệt xin cho nó thôi,bạn nên bỏ con cung ra và nuôi 1 con pet đi,nhưng mà nuôi pet cho nó mạnh thì tốn tiền lắm,gần 300000/con(nuôi đúng cách).Pet pháp sư mạnh lắm,pet đánh xa cũng mạnh,pet đánh gần hơi yếu hơn con pháp sư 1 chút nhưng vẫn mạnh

6. Hannibalmk

Ặc. thía mả tui chọn con cung là con chính ,, bi giờ mún bỏ cũng kô dc nữa roài, tui kô khoài pet lắm, nuôi tốn tiền , chỉ đc cái là chứa đc nhiều đồ thôi...kiếm 1 thằng melele đi cùng còn khoái hơn, bọn này oánh trâu bò vãi

7. Lâm-9p

Lâm-9p Chình Tái Moderator Lão Làng GVN

Bây giờ thế này nhé tôi xin hỏi các bạnnh nghề cách chơi có dc ko
    Kinh nghiệm về các vấn đề sau
    1-Nuôi pet
    2-Tập trung vào mele hay 3 thứ còn lại
    3-nên có mấy party vì chúng phải chia exp,chơi 6 con có hay ko
    ...................

8. tratphuong

tratphuong Mr & Ms Pac-Man

Cách chơi DSII cũng hay nuôi pet cũng tốt. Các bạn muốn nuôi pets khỏi tốn tiền dùng Artmoney Search số tiền bạn đang có sau đó lụm thêm tiền, hoặc bán đồ đề số tiền thay đổi dùng Artmoney Filter lại số mới chỉnh tiền lê thoải máy nhưng DSII giớn hạn tiền ở mức 9.999.999. Chương trình này cũng cho phép bạn chỉnh Add point ;-)
    Tôi luyện bằng cách này con của tui cả 4 skills: Melee, Ranger, Compat Magic, Nature Magic một con có đủ các Skill chơi thoải mái.
    Có ai có kinh nghiệm tìm đồ tốt vd như: Giáp, vũ khí cho các Con trong DSII không ? Tui đi hết rồi mà vẫn chưa tìm được cả bộ vừa ý cho từng con;-((.
    Đồ trong DSII hàng tá nhưng chẳng biết như thế nào là tốt nhất cả, lụm đồ xong phài vào Inventory xem mất công quá.

9. emtraisieunhan

emtraisieunhan Mario & Luigi

cac anh cho em hoi lam the nao de tim duoc quyen sach vol.16

10. emtraisieunhan

keitato bao la o can phong o buc tuong phia bac Kalrathia nhung em tim mai ma ko thay,cac anh co the chi ro hon duoc ko?

11. emtraisieunhan

ma cac bac cho am hoi, bay gio cac skill cua con melee len 20 roi nhung khi em mac do cong them skill thi van la 20?the la sao ?chang le den 20 la ko len duoc nua a?

12. Lonely^_^

Lonely^_^ Dragon Quest

Ặc ặc cho tui hỏi sao tui ko cài v 2.2 được khi cài xong có thêm 6 files mo81i nhưng khi dzo6 cho8i thì thấy vẫn là v2.0.Giúp giùm.Cho mình xin bản Mod luôn.Thanks:D

13. dark_electron

dark_electron Mr & Ms Pac-Man

Đúng rồi, đối với DS2 bản 2.0 thì maximum skill chỉ giới hạn ở mức 20 thôi. Nếu bạn upgrade lên v2.2 và cài bản MOD của thằng Elys vào thì maximum skill sẽ tăng lên được 25 đó. Chịu khó search trên mạng để tìm nhé, tui cũng có up lên mấy trang trước của topic này nhưng chắc giờ hết hạn download rồi.
    Vậy thì chắc do bản patch của pác hư rồi, tìm down lại bản khác đi chớ tui upgrade vẫn tốt mà đâu có sao. Vào chơi nó hiện lên V2.2 đường hoàng. Còn bản MOD pác dùng Google mà tìm nhé, mạng ở tui chạm quá up lên cứ hay rớt nửa chừng. Chán...

14. Hannibal2005

Hannibal2005 T.E.T.Я.I.S

trang phục thì không đẹp lắm nhưng cách chơi rất hay đáng để thử đấy

15. techlrd

techlrd Youtube Master Race

-------------------------------------------------------------------------------
    ép đồ thì đồ đó phải có chữ enchanable thì mới đc ( theo mình ^^)
    Có bác nào làm ơn chỉ cho em cách làm Qess cuối của act II ko ?
    nó bảo dùng cây nỏ đẻ bắn con rồng .....hic... nhưng mà rồng đâu mà bắn chứ ?
    nhìn wa nhìn lại , chạy wa chạy lại cungz chỉ thấy một màn sương lạnh lẽo ,xám xịt thôi
    nản quá.....Nhiều lúc log vô cũng thấy con rồng nhưng nhìn thấy nó cũng là lúc die va xui một cái là máy tự động reset lại mới đau chứ.....
    Nác nào bít làm ơn chỉ mình khắc phục với nha
    bb các bác
    -----------------------------------------------------------------------------------
    Thì ở chỗ cái tòa thành nó có nhiều chỗ,đi tìm đườn một hồi rồi,sau khi giết các con quăng đá từ trên cao quăng xuống rồi chạy lại chỗ thằng tướng đó,có con rồng thoát ra thì nó kêu mình ko giết được con rồng đâu vì nó bự quá,phải dùng cái máy bắn nỏ.Cứ lên chỗ con rồng thì way cái nỏ cho nó chỉ về hướng con rồng rồi bắn.Bắn mấy phát thì có mấy con nó bắn lên.Mấy con này cũng mạnh đó nha,cẩn thận.Cử bắn cho nó rơi(chứ nó chưa chết đâu) rồi chạy lại chỗ thằng tướng cho nó giao cái chìa khóa,rồi nó kêu mình chạy nhanh lên=>các hồn ma ùa vô tụi nó.Mặc dù nó kêu mình chạy đi nhưng mình cứ ở đánh tụi nó lấy đồ(tụi nó là ma rồi khỏi sợ thất hứa ^_^),sau đó qua bên cổng phía tây(coi chừng tui nhớ lộn đó) rồi mở cửa đi dô,gặp cái đầu con rồng =>chơi nó luôn rồi có cái đồ biến=>biến wa bên thành karathia.Xong qua bên ACT III
    ----------------------------------------------------------------------------------

mình cũng nghĩ là sẽ làm như vậy ......Nhưng vấn đề ở đây là ko thấy con rồng kìa.....
    sau khi giết các con quăng đá từ trên cao quăng xuống rồi chạy lại chỗ thằng tướng rồi có con rồng xuất hiện ( movie thôi) rồi thằng tướng kêu mình đi giết con rống.... Phải dùng đến cây nỏ...... Nhưng mà chờ hoài ko thấy con rồng nào hết...
    Xin các cao thủ chỉ giúp em với

16. Lien

Lien Mr & Ms Pac-Man

Xin lỗi nha , chen ngang một chút , cái PC của mình là
    ++Tốc độ 2.10 Ghz
    ++Ram 256 Mb
    ++VGA Nividia Geforce 4 MX 4000 (64 Mb)
    Thì có chơi DSII êm không hay là đôi lúc bị giựt hình ( có ảnh hưởng nhiều không )
    Thank nha..........

17. TuDragon76

TuDragon76 Samus Aran the Bounty Hunter

CPU thì quá ổn, RAM hơi thiếu, VGA tệ...

18. choithuxem1

choithuxem1 Youtube Master Race

cấu hình này thì chỉ thiếu ram thôi nên chơi tại chỗ có đông qv và lúc load sẽ lâu và giật đấy
    cố gắng nâng cấp lên 512 RAM thì chơi mịn luôn . Máy tôi cấu hình cũng như vậy nhưng ram lớn nên chơi tốt
    con muốn đẹp thì phải có card hình ngon hơn

19. cao ho thang

cao ho thang Donkey Kong

trò nay các ban muon kill len max hay co đồ xin hoặc trainer thì vào trang www.cheathappens.com ma down đã lắm đó nha

20. Hannibalmk

512 Mb Ram chơi đôi khi cũng bị khựng lắm , nhất là ở làng và ở chỗ động quái vật...
    Cộng nhận là quàn áo bọn này làm xấu quá, trông như tấm rẻ trùm lên người vậy