Ai là fan của dungeon siege 2 vô đây đi

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Alexi Laiho, 14/8/05.

1. fantasya

fantasya Legend of Zelda

có ai có con pet xịn phải làm nhiệm vụ mới có chưa? Hình có con sói ở nhiệm vụ phụ ở ACT 1 cái dire wolf thì fải ai làm đc NV này chưa chỉ dùm tôi cái.Mà tôi thấy nuôi pet cũng hay phết, mạnh hơn đánh người chỉ tội ít phép để đánh.

2. zero 7090

zero 7090 Mayor of SimCity

cái DS này mấy đĩa vậy card và card geforce 6200 có chạy đc ko (tại tui ko thấy trong cái list card trên nên hỏi)

3. Alexi Laiho

Alexi Laiho T.E.T.Я.I.S

Tui đã bảo rồi pet nuôi làm gì chỉ tốn tiền thôi
    party đã ít lại còn cho pet vô => ăn bao nhiêu đồ xịn mới lớn => quá lãng phí ( mà pet yếu bỏ miẹ ai bảo pet mạnh hơn người đấy ???)
    cứ nuôi người lúc đầu yếu lúc sau khắc mạnh.
    Hiểu chửa ?

4. fantasya

fantasya Legend of Zelda

Ậy,ai bảo pet yếu bỏ mẹ thế chắc ông chưa đánh pet vì sợ nó ăn đồ chứ gì.Ai bảo ko có con pet mạnh hơn người nào ông xem mấy cái chỉ số của pet khi nó bằng level của người xem nào con nào hơn,người đánh mạnh chỉ vì lắp đồ vào thôi và lại người có nhiều phép mạnh nữa có thể mua,đồ pet ăn cũng ko hẳn xịn cho nó đồ mà đúng thuộc tính của nó,có dòng xanh là đc mà nó có ăn liên tục đâu tuỳ level nó mới ăn.Vì vậy nếu mua pet thì mua con dùng natrue magic con này vừa biết đánh mà nó lại bơm máu tự động 1 lúc cho 3 người khi gần hết còn mấy con khác tôi mới chơi qua.

5. Alexi Laiho

Alexi Laiho T.E.T.Я.I.S

đấy là ông mới chơi thôi ông thử mua con pet dragon of the dark ( nghe nói là pet mạnh nhất ) thì cứ phải vài level mới ăn đc => túc ói máu
    tui chơi pet đến tận lúc level 30 tất cả các con còn lại => thấy chán wá => đổi => tốt nhất đừng chơi pet làm gì nói thật đấy kô so sánh với người đc đâu

6. the_unknown_89

the_unknown_89 C O N T R A

đã nói rồi nuôi pet là để chứng tỏ sự sành điệu mà :d
    tui đợi lên Elite rồi cũng nuôi 1 con cho đẹp đội hình :D

7. NIKITA KABUTO

NIKITA KABUTO Sonic the Hedgehog

_Trời, cái thằng thợ rèn chết bầm. Đồ đạc nó mà nó để mất tứ lung tung, làm mình đi tìm đánh mệt bà thím. Tui mang về cho nó 2 món mà phải đánh 1 tập đoàn toàn những con lvl 22-24 mới ghê chứ, tưởng sao về nhà có con chạy ra chôm cây búa của nó X( . Có ai qua được chưa dzị, nói nghe thử nó rèn cái gì cho mình mà đi đánh wải wá, giết con trùm thứ 2 lấy viên ore gì đó tui mất nửa tiếng ( teleport tưng bừng T_T, party tui mới 13 thôi )

8. Kaput

Kaput Mr & Ms Pac-Man

lấy hết đồ cho nó xong nó cũng chưa làm ngay cho cái gì đâu :D . thằng cha bảo làm vài ngày mới xong nhưng thằng char của mình nói em phải rời đảo ngay hôm nay , thế thì hẹn em qua Aman'Lu , anh gời qua đó :)) thế là chưng hửng . Mà đọc guide trên GS nó bảo char mà uýnh mob hơn kém 5 lev trở lên là không được epx đâu ,chả hiểu có đúng không , tớ toàn luyện đi luyện lại , tìm đồ rồi mới đi quest tiếp nên chả mấy khi bị chênh lev nhìu quá cả .

9. NIKITA KABUTO

NIKITA KABUTO Sonic the Hedgehog

_Cái đó thì mới đọc nên cũng mới biết. :D Tưởng đánh mấy con lvl 2x lên lvl lẹ, ai ngờ ... T_T ... đành way về bụp mấy con kia vậy.

_Ủa mà hình như khi chết hết đám party ( nó kêu respawn về làng ) thì trừ đồ của mình ra, đồ của mấy đứa khác là mất hết phải ko ? :o

10. blackarrow1102

blackarrow1102 T.E.T.Я.I.S

ở đây có ai >lev 36 chưa? ~~~~~~

11. Ghing_retry

Ghing_retry T.E.T.Я.I.S

No , nó đắp cho mình cái mộ :-) , sau đó mình chỉ việc kiếm lại chỗ mình die là tự động mấy món đồ của mình bay về phía mình , xong ròai uýnh tiếp .

Tui gặp cả đàn 2X , ghê quá nhưng vẫn thử lửa , xông vào , giết được 1 chú toi mất 3 thèng , đúng là lỗ khủng . Nhưng đành dùng kế " du kích đánh Mỹ " , gọt rũa từ từ nhưng cũng chỉ giết được 1 nửa , thấy nản và tốn tiền quá ( mua máu và mana ) nên bỏ hẹn ngày tái ngộ .

À , hôm nọ tui làm cái Quest đánh con rồng nho nhỏ , hình như nó bất tử , oánh hoài ko thấy nó mất giọt nèo , nó " sản xuất " cho 2 phát là con mạnh nhất của mình die , mãi sau này mới thấy dòng chữ " phải dùng đồ đặc biệt để chơi lại nó " , chú nào biết cái đồ đó ở đâu và làm cách nào tìm nó ko ???

Đang chơi ACT 1 , level đã lên tới 17 ( 2 con 17 , 2 con 16 ) chơi vất vả bà cố , mè seo tiền rớt ra ít thế , chẳng đủ để mua máu và mana huống chi nuôi pet . Chú nào nuôi pet lúc mới chơi là sai lầm ... lời khuyên là ko nên chơi nổi , cứ " bất khả ít bại " rồi hẵng tính . OK ????

OVER

12. Kaput

Kaput Mr & Ms Pac-Man

cái đồ đặc biệt đó là cái dao nhỏ nhỏ của bọn Hak'u , lúc nhận quest người ta nói cho biết rồi mà , lấy nó cái Hak'u Camp nào đó không nhớ rõ , nhớ là qua 1 cái cầu :D . dùng nó đâm con kia 1 phát thôi là đánh được = đồ khác , hic dùng xong rồi bán không bán được , cho pet ăn không cho được chả nhẽ lại vứt đi , cái dao lởm í mà , đâu có 4 5 dmg :P

13. hai1988

hai1988 Youtube Master Race

help có ai đi tới chỗ sa mac chưa?chapter 6-7 gi` dó.Tới đó đi một hồi bí đường ko có đường đi chỉ còn 1 đường là chui vô cái hầm có con thiên thần hỏi 3 cái câu nhảm nhí á mà... lev 20 gặp mấy con xương 28 với con trùm 30 ::( ai chịu nổi vô nó chém mấy cái về làng cả đám,tại sao lev 20 rồi mà pảty chỉ được có 4 đứa?gặp cái bà già ở wán trọ bả nói phải trở thành gì đó mới nâng số pt lên được,à còn câu nữa tui muốn hỏi,enchant đồ làm sao? tui đã bỏ đồ trắng bóc(tức ko có option gì ráo) mà ko thể bỏ mấy cái cục để enchant vô được,pác nào đã wa rồi chỉ tui với
    trò này chơi wa lan làm tui nhớ lại cái hồi chơi diabloII đúp đồ :D mà chơi lan cũng vui ra phết,đi làm Q cũng dễ hơn chỉ có cái là 1 người chỉ được dẫn theo 3 con thôi

14. the_unknown_89

đã nói rồi, party lên cấp độ Veteran mới đc 5 thằng, Elite là 6 thằng.
    quest đánh rồng nho nhỏ là quest gì vậy??
    cái chỗ sa mạc thì tui ko nhớ gì cả, qua rồi lá quên hết luôn :D, để ý tìm đường kĩ một chút :P
    enchant đồ thì phải tìm những món đồ có chữ "enchantable" màu xám thì mới enchant đc.
    nếu gặp tụi mạnh wá nhưng lười đánh lại thì cứ enter và đánh "+drlife" >>bất tử>>tui ko khuyến khích dùng cái này đâu à

15. Alexi Laiho

Alexi Laiho T.E.T.Я.I.S

Ặc ặc chơi cái này ai chơi cheat làm chi
    các bác cứ làm trước mấy cái nv phụ đi đảm bảo làm quest chính dễ hơn ăn kẹo mà chỉ tốn từ 1-3 bình máu và mana ( không fét đâu thật đấy )
    tốt nhất là nếu đc thì nên kiếm đồ set ấy kiếm đc nguyên bộ đánh mạnh kô tưởng tượng ( tui kiếm đc bộ đồ chaos của battle mage bây giờ chơi battle mage ( finala - level 33 ) đánh bt cũng phải mất 500 máu > sợ chưa :D => nên kiếm đồ set mà chơi hay lém chứ đồ enchant thì bt thôi chả ngon lắm đâu
    mà cho hỏi chút : có ai kiếm đc bộ set mà có cái mũ là 1 cái xô đựng nước ( bucket ) chưa thấy nó bảo nằm trong bộ mysterious set j` đó ai tìm đc bảo tui nghe :D

16. dinhquan81

dinhquan81 Youtube Master Race

có tui tìm được cái đó rùi nè , nhưng thú thật là tui cũng không nhớ lụm nó ở đâu nữa , vì chỉ lo đi làm quest phụ , sau đó bấm Z để lụm hết đồ rùi đi tiếp . Mà cái đó cũng đâu có gì đặc biệt , chẳng biết dùng làm gì , thấy nó cộng cho những chỉ số hơi lạ lạ nên ko dám bán . Ah quên tui cũng lụm được 6/8 món của bộ lordraeon màu vàng ( ko biết viết có đúng ko nữa ) , 1 cái khiên cộng tới 80% armor rùi cái giáp cộng tới 100% armor , 1 mũ , 2 nhẫn , 1 vòng đeo cổ , cộng thêm bonus nữa , đánh trâu bà cố , thằng nhân vật này đóng vai trò đứng mũi chịu sào . Thằng bạn tui cũng kêu tui hack tiền , skill nhưng tui ko thích , kệ chơi hơi cực 1 chút nhưng vui , ah mà có ai xài phép biến đồ ra tiền ko vậy , nếu lỡ đi ngoài đường mà nhiều đồ quá chứa ko hết thì dùng phép này biến mấy đồ bèo thành tiền , tăng thêm thu nhập :-D

17. Alexi Laiho

Alexi Laiho T.E.T.Я.I.S

àh nhưng mà ông kiếm đc đồ đó ở act mấy nói cho tui đi
    hoặc gửi qua nik hell_killer_ex để đỡ mang tiếng câu bài :D

18. Ghing_retry

Ghing_retry T.E.T.Я.I.S

Thế hả ??? phải quay lại chơi mới được , đúng là trò này cực nhất là đi quest phụ , rối rắm lắm nhiêu khê

Nhưng lại thấy rất hay , nó khó vậy nhưng làm cho người chơi có hứng chơi , đây là loại trò chơi tui ko bao giờ xài cheat , xài mất cả hứng .

Chú nào mắc cạn ở ... Sa mạc vậy . Híc . Cứ đi thẳng xuống ( từ cái cổng tele ) , nói chuyện với mấy thèng có dấu " ! " , sau đó đi tiếp xuống , cứ đi và oánh sẽ qua . Tối qua đụng độ với quái vật " hòm châu báu " , nó giả dạng làm cái hòm , mình định vào đó kiếm chút đồ ... ai dè ... con quái đó level 26 mới oải !!! nhưng cũng may là mình có kinh nghiệm nên xử đẹp , he he he

Còn đồ vàng hả ??? hay đồ bộ ??? cái này từ DG 1 tui đã khoái ròai , cái đồ đó cộng đã lun , tui mới chỉ đủ có một bộ , còn 3 bộ còn lại thiếu 5-6 món , chắc đi kiếm ròng quá !!!

Đi đến vùng Sa mạc thấy tiền khá hẳn , tui có cái Amulet nó " steal 60% " Gold của đối phương nên cũng thấy ... hơi giàu

OVER

19. buiducduong

buiducduong Mr & Ms Pac-Man

hôm bữa cũng thấy 4 cái hòm mở thử cái hòm đầu tiên nó biến thành con wái vật dánh mạnh ớn luôn làm fải chơi chiến thuật mới giất được nó,nhưng được cái giết nó xaong đồ xịn nhiều lắm,bây giờ đang tới xamạc,có cái chỗ gì đó đi từ dưới hầm lên,lính wá trời,mà còn mạnh nữa chứ.Khiếp

20. the_unknown_89

mới lết qua đc ACT III gian nan wá, con rồng mắc dịch ở cuối ACT II mạnh khủng bố T___________T
    side quest ACt II chưa làm đc hết nữa nhiều wá, wa ACt III lại thêm một đống side quest nữa OMG