AI LÀ FAN CỦA LANGRISSER THÌ VÀO DÂY(THẢO LUÂN)

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Foulu1, 10/4/04.

1. dark_slayer_83

dark_slayer_83 Long Phụng Hòa Minh Moderator Lão Làng GVN

Chậc chậc,mới chơi lại mà bảo nói nhầm.Đọc kỹ lại nhá:
    ?1:màn (màn mà quân ta bị con nhỏ cưỡi ngựa dí chạy như vịt) đầu tiên chạy về phía dưới bên phải kiếm 1 cái vết nứt(còn hổng biết vết nứt là gì thì kiếm chổ nào khác với những chổ khác đứng vào) nó sẽ hỏi ko nhớ chính xác chọn hàng nào nhưng cuối cùng phải trả lời đồng ý.Sau đó chạy qua cầu lợi chổ nhánh cây đứng sẽ qua màn ?1 sau map đó.
    To Foulu1:tui chả hiểu ông nói cái gì cả.

2. Foulu1

Foulu1 Mr & Ms Pac-Man

To Foulu1:tui chả hiểu ông nói cái gì cả.[/QUOTE]
    Bạn hổng hiểu tôi nói gì thiệt hả??
    Vậy coi lại từ trang dầu di ha
    Còn nữa,tôi muốn hỏi ban một số câu cho vui nhà vui cửa
    +Con gì kị con kiếm nhỉ?
    +Con gì kị con ngựa nhi?
    +Con gì kị con chim nhi?
    + giáo ?
    +Quân nào mạnh nhất ta?
    +Bạn da lên giáp phù thuỷ cho phó tướng vậy bn dã có dủ phép mạnh nhất chưa
    +Bạn dã kêu dc con mạnh nhất chưa?
    +Bạn dã lên dc giap NINJA chưa?
    Còn nhiều nữa gặp lai sau ha

3. Chiplucky

Chiplucky The Invisible Man

câu hỏi này ở bên L mấy nhỉ. traẻ lời mấy câu nỳa ở tất cả các phiên bản thôi. Tôi thấy nó giống phiên bản thứ 2 thì phải.
    +Con gì kị con kiếm nhỉ? => giáo
    +Con gì kị con ngựa nhi? => kiếm
    +Con gì kị con chim nhi ? => không có con nào cả. Tuỳ vào sức đánh và sức thủ.
    + giáo ? là con được sử dụng nhiều nhất trong game. Là con sử dụng ít bị kỵ nhất. Là con sử dụng thường xuyên nhất.
    +Quân nào mạnh nhất ta? => quân nào là quân nào. Cho quân quỷ đi (đoná là L 2 mà ^^)
    +Bạn da lên giáp phù thuỷ cho phó tướng vậy bn dã có dủ phép mạnh nhất chưa => đủ hết trơn ^_^
    +Bạn dã kêu dc con mạnh nhất chưa? => con mạnh nhất là pháp sư đẻ ra có phải kô ?
    +Bạn dã lên dc giap NINJA chưa? => rồi

đúng hông vậy ^_^

4. Foulu1

Foulu1 Mr & Ms Pac-Man

Bạn trả lời gần trật hết trơn
    Con kị con chim là giáo
    Con giáo là con ko phải con sử dụng nhiều nhất đâu mà là quân của tướng NINJA
    Bạn dã lên dủ phép vậy ban hãy nêu tên và chỉ số năng lượng khi dùng nha?
    Bạn dã lên tương NINJA vậy hãy kể con nào có thể lên giáp và trong những con dó con nào có thể dùng dc và con nào thì ko nên lên.Và hãy kể các skill mà tướng và quân có thể có khi len dc giáp NINJA ha(cả phép thuật luôn)

Trích dẫn sai. Chiplucky

5. Chiplucky

chưa chắc, chim đánh vào giáo mất ít do giáo có sức thủ mạnh. nếu đem ra mấy con kiếm và ngựa có sức thủ mạnh thì mấy con chim chả làm được cái gì cả. nên tôi mới nói là không con nào kị chim cả, dựa vào sức đnáh và thủ để tính

chời ạ, vậy tôi hỏi cậu ở những màn đầu, quân nào được đem ra sử dụng nhiều nhất thế, ở những class tù 16 trở lên mới có được ninja, tính như thế. con nào đuợc dùng nhiều hơn ?

nhớ chít liền. ai đời mấy cái chỉ số bùa chú có thể nhớ hết chứ. chỉ nhớ mấy cái chính thôi như động đất, dịch chuyển, bơm máu tập thể LV2, bom đá, bom máu quân LV2....

chỉ có quân quỷ mới có thể lên đuợc class ninja cho quân. tuớng không có lên được. khi chọn quân quỷ thì chỉ lên bình thường, đến class cuối cùng thì con nào cũng có quân ninja cả.

6. Foulu1

Foulu1 Mr & Ms Pac-Man

Ko phải như bn nói dâu:
    Trong L5 con có thể lên tướng NINJA là con nhỏ tướng chim và thằng tướng nước
    Tướng nc thì ko nên lên vì nó lên yếu lắm và ko mạnh bằng lên tướng nc
    Tướng chim thì lên giáp NINJA rất là mạnh nhưng khi lên hết giáp thì bước cộng cho quân là 0 nên phải xài sợi dây chuyền+3 dể cộng bc cộng
    Phép của nó là:
    Phép 16 giọt năng lượng(người dá rơi xuống)là phép mạnh nhất
    Phép 8 giọt năng lượng (dịch chuyển tức thời)là phép hữu dựng nhất
    Phép 5 giọt năng lượng (phép bom)
    Skill của nó là
    Skill xuyên tường
    Skill tự bom máu
    skill chống tất cả phép thuật
    ......
    Chỉ duy nhất có một vài tướng lên dc giáp này ko phải ai cũng muốn lên là lên dâu
    Bạn có bao giờ chỉ cần một chiêu mà quân nó gần như chết hết chưa?
    Bạn biết cách tạo tướng theo ý của mình ko?(từ lúc dầu mới vô dó)

7. Chiplucky

hic, thua luôn, tôi tuởng nó là L2 chứ, bài ở trên tôi hỏi có phải L2 không / cậu khồng trả lời, tôi tuởng đúng rồi nhưng bây giờ laịu nói L5. @-)
    nếu nói cái tổng quát thì đúng rồi, chỉ có những cái riêng của L5 là khác với L2 thôi. mà trong đây hình như không có ai nói về L2 hết thì phải ?

mà khoan, cậu có thể nói rõ là có bao nhiêu tuớng có thể lên được class ninja hay không ? phải lên như thế nào mới được ? tôi có chơi qua L5 nhưng không có chơi nhiều nên không rành cho lắm. thanks

8. Foulu1

Foulu1 Mr & Ms Pac-Man

Dây là cách lên tường NINJA cho con tướng chim
    Trước tiên ban cho nó một class tướng chim
    Sau dó cho nó xuống bộ
    và giáp cuối cung là giáp NINJA
    CHÚ Ý
    Quân ninja mạnh là quan mạnh nhất bạn có thể dánh bất cứ quân nào ban thích(dòng ban dánh với tướng NINJA bên quân dỏ dó)Cm dc chưa
    Còn nữa sau khi lên giáp phải cho nó mặc chiếc vòng +3 bước cộng cho quân
    NẾU BẠN CHƠI L1 RÀNH THÌ HÃY THẢO LUẬN VỚI MÌNH
    LÀM ƠN CHỈ MÌNH CÀCH CHÈN ẢNH DI,MÌNH LÀM HOÀI HỔNG DC(THKS)
    [-o< [-o< [-o<

9. Chiplucky

truớc đây, hki chơi ở phiên bản L5, tôi thường lên class cho con tuớng chim chứ không thích đổi class nó xuống bọ chút nào cả. do rút kinh nghiệm từ L2 mà ra thôi. và L5 cũng không hay bằng nên tôi cũng không thích cho lắm nên chơi cũng không nhiều. cậu biét còn bao nhiêu con có thể lên được class ninja nữa thế ?

L1 mình chơi cũng khá nhiều nhưng chỉ biết sơ sơ không nhiều về nó. nó là tiền thân của L2. nó là cốt truyện đầu tiên, rồi L2 chính là sau này của L1. cốt truyện L1 đơn giản quá, chỉ xoay quanh tuớng chính đi tiêu diệt quân quỷ mà không có một sự đột phá nào hay cả. nếu muốn chơi hay nhất thì nên chọn L2. ok, tôi với cậu sẽ bàn về L1 xem, để trao dồi thêm những cái hay của game này...

nhấp vào post reply, sau đó kéo thanh chạy xuống dưới, chỗ quản lí file. nhấp vào quản lí file gởi kèm, nó sẽ hinệ lên 1 bảng nhỏ. nhấp vào chữ browse để tải hình của cậu từ máy lên. sau đó nhấp chữ lưu là xong. good luck

10. Foulu1

Foulu1 Mr & Ms Pac-Man

Trước tiên nói về class NINJA
    Con lên dc class do chi có con tướng chim va tướng nước thôi
    Nhưng tướng nc lên giap dó yếu lắm boi vay ban nên tướng chim di ha
    CHÚC MAY MẮN KHI LÊN GIÁP NINJA HA
    Và nói vế L1 dây
    l1 cũng hay lắm bạn có thể lên dủ dạng tướng và chọn dc tất cả các quân luôn dó (Quân khởi nghĩa-ma-triều dình)
    Còn nũa nè thanh gươm qyuền lự có chức năng rieng nữa dó:bắn cung ngay khi lần deo dầu tiên nhưng mình chỉ lam dc ngay lẩn dầu thôi chú ko lam lai dc
    Bạn có thể len dc rat nhiều phép mạnh nữa
    Và bạn có thể lượm dồ bí mật qua các dòng nữa dó
    HOI THAN THIEN BAY CO THIEN CHI
    THE NAY NAM DI BIET SON CON
    GIAN SONG DIA BAY CUNG TUYET MOT
    TINH CHET BAC MAI AI PHU MINH
    LA CO SONG CUNG VUI TROI BAY
    GI? NHAU PHI TRO BUON NUI VOI
    KHACK VE MENH AI
    MONG

Các file đính kèm:

11. Chiplucky

thế cơ à, cám ơn nhiều nghe về L5. mà cái cậu nói có thể chọn được 3 quân đó là L2 chứ không phải L1. L2 là câu chuyện đời sau của L1. L1 chơi không có được cách chiọn quân thoải mái mà nó đi theo khuôn phép, chỉ có 2 lựa chọn. 1 là theo chính nghĩa, giúp đỡ bà tiên mà tạo ra tuớng chính của mình ở L2 đó. 2 là phản lại bả, đánh chết bả luôn. tự mình lên làm thượng đế cai quản loài người. chơi L1 cũng khá hay nhưng khong hay bằng L2, tôi thích chơi L2.

à, có câu hỏi về L2 mà chưa có ai trả lờim, cậu biết khồng trả lời luôn đi. Khi chọn các đội quân (triều đình, ma quỷ, chính nghĩa): có bao nhiêu quân có thể chọn, có bao nhiêu cách lấy, nêu rõ cách lấy nó, điều kiện khi lấy hoặc không lấy ? cậu biết thì tham gia cho vui luôn...

12. Foulu1

Foulu1 Mr & Ms Pac-Man

Bạn dã lầm rồi thật sự bên L1 cũng chọn quân dc nữa dó.Nếu thích thì mình chỉ cách cho nha
    +Dối với quân quỷ thì di 22 vòng về nước
    +Quân chính nghĩa thì di 30 vòng về nước
    +Quân triều dình thì 21 vòng là về nước
    TIN CHƯA
    Còn về L2 thì mình xin lỗi nha minh chưa chơi wa cò gì thông cảm cho mình nha
    MÌNH CHỈ RÀNH VỀ L1 VÀ L5 THÔI

13. Chiplucky

sao cơ, L1 mà cũng có thể chọn được 3 quân à ? không tin. tôi biết là ở L1 chỉ có 2 cách chọn. 1> là lấy quân chính nghĩa, theo bà tiên đánh lại mấy tên kia. 2> là phản lại tự mình lên làm thượng đế. còn về cách chọn 3 đôi quan thì mình không biết thật rồi., cậu có thể nói rõ hơn không ?

L2 cậu không có chơi à ? L2 mới vào là xuất hinệ tuớng chính với 1 tên pháp sư mặc áo màu trắng. có tên tuớng tóc vàng cưỡi ngựa màu xanh xuất hiện ra đó. cuối màn 1 cho thêm một con ngựa mới nữa. cậu chơi qua chưa ?

14. Foulu1

Foulu1 Mr & Ms Pac-Man

Dầu là lúc dầu vào chơi thì có con tướng mạc áo trắng
    Vậy mình thử nói nha
    Muốn di wan triều dình thì làm theo các bước sau
    Bạt dãi tướng dầu dinh(cho nó lên một cấp thôi nha)
    Vòng dánh với wan thú và có tiếp viện wan ma trong nghĩa dia thì ko cho wan tiếp viện của mình dánh mà cho wan triều dình dánh thật tích cục vào
    Muốn di wan triều dình thì ngược lại(và tướng dầu dinh có thể lên tướng sammorai dó)
    Sau khi di theo wan khởi nghĩa thì dến vòng lấy thanh gươm ql lúc dó nó sẽ hỏi ban YES OR NO.Chọn no thì bạn sẽ lấy dc wan ma dó
    Nếu di wan triều dình thì phải di tới 32 vòng(trùm cuối la con dầu lâu)ATt60
    DEF58
    Mình ko lầm thì chỉ có con tướng nc mới lên wan NINJA chứ dâu phải ai cung muốn lên là lên dâu

15. Chiplucky

^^, cái cậu nói chính là L2 đó, không phải L1 đâu. mà đáp án của cậu không đúng chút nào hết.

muốn lấy quân triều đình thì ở màn 2 không đuợc giết con tuớng cỡi ngựa cầm giáo dài màu xanh lá. nếu giết nó thì sẽ không thể theo quân triuề đình được. Và ở màn này, nếu con tuớng cầm búa theo tiếp viện bên mình chết thì mình sẽ mất luôn quân khởi nghĩa. sau này sẽ không có chuyện chọn hàng yes hay no đâu.

sau đó, đến màn đánh quân ma có con nhỏ tóc vàng cỡi con quái thú màu trắng. nếu muốn thu quân ma thì giết nó. còn nếu như theo quân triều đình thì cho tên đầu đinh đứng kế bên nó cho nó nói chuyện rồi nhỏ đó bỏ đi. như vậy, khi đến cửa chọn quân thì không có chọn 2 dòng nữa...

còn nếu muốn tự mình làm người tối cao thì ở màn 16 phản lại là được rồi. sau đó, sẽ có 2 cách chọn tiếp, đánh màn cuối là quân triều đình hay chính nghĩa. màn đánh chính nghĩa cuối cùng mới hay, đánh tioàn những con mạnh. không như quân triều đình màn cuối quá yếu.

16. Foulu1

Foulu1 Mr & Ms Pac-Man

cậu ko tin cứ làm thử xem nha
    Mình làm cả tram lần vào dúng mộ trăm dó.Hổng dám nói dối dâu
    Vậy mình hỏi cậu nha làm cách nào kêu dc con rồng al2 con kêu mạnh nhất
    làm cách nào lên cho tướng phù thuỷ dủ phép hết
    Chơi như thế nào là tiện nhất(dùng các phép nào hữu hiệu nhất dối với trùm)
    cả phép ám luôn
    bạn hãy cho biết chức năng rieng của tgql ha
    Còn nhiều nữa
    SAO MÌNH KO PHÓNG TO HÌNH LOAD LÊN DC CHI MÌNH VỚI(THKS)
    [-o< [-o< [-o< [-o< [-o<

17. Chiplucky

hi, không dám đâu, cách của tôi là cách đúng nhất khi muốn thu những đội quân khác nhau như thế này đó. cậu không tin, cho cậu thử lại luôn, bảo đảm xchính xác, cách của cậu mới là sai. ^^

có phaỉ là cpn rồng có cánh màu xanh nhưng không bay được không ?

sử dụng cục biến đổi giáp. mỗi lần sử dụng là trở lại giáp đầu tiên. sau đó bắt đầu duỡng lên lại theo giáp khác ^^

dịch chuyển tức thời cho tuớnng chính lên phan cho nó một đao là xong,. khỏi mất công đi lâu lắc ^^

không hiểu câu này, chức năng riêng là sao ?

cũng không hiểu, nói rõ hơn xem ?

18. Foulu1

Foulu1 Mr & Ms Pac-Man

KO phải dâu cách tôi và ông giống nhau dó
    Chỉ khác cách chơi thôi vì tôi xác dịnh wan nào cần chơi và cần di thì dào tạo nó
    Vì nếu ban muốn chơi wan triều dình thì dào tạo nó và ko cần dào tao tướng dầu dình rồi dúng ko
    Và ngược lại cũng vậy dúng ko nè
    Với lại nhờ cách nay mà di tới vòng 3 thì phó tướng và tướng chính dã lên dược hai giáp rồi dó(^_^_^_^_^_^)
    Thấy tôi gian ko?
    Còn nữa nè hôm bữa nói về con giáo và wan chim mà wen nói tiếp
    bạn nói wan chim ko sợ ai là say lầm rối mà bạn nói dụa vào sức dánh và sức chui dựng thì còn có thể chấp nhận dó nha vì chim dánh với ngựa mới cần thuộc tính này
    Còn ban thử cho con sư tử dầu xhim dánh với wan chim xem ai thắng
    Còn wan chim có thuộc tính như ngựa nghĩa là càn dó
    Mà giáo lai chống càn nền chim kị giáo nếu ko tin cú cho hai tướng cung giáp lay wan dánh với nhau di ha
    Chấp abn lay chim xịn luon dó,còn tướng kai lay giáo dõm thôi(Nhớ hai tướng phải cung giáp dó)
    TGQL ngoài chức năng dánh gần còn có khả năng dánh xa như cung nhưng chỉ dc 4 ô thôi(chúc ban sớm khám phá chức năng này ha)(^_^_^_^)
    Trời mình chơi di chơi lại cả trăm lần mà còn chưa có dồ xịn dó mà bạn muốn có là có vyậ là dùng cheat rồi,dúng ko nè(^_^_^_^)

19. paptimus

paptimus Mr & Ms Pac-Man

xin lỗi cho đệ hỏi các huynh một câu là trong L5 làm sao biến được tướng NINJA vậy? xin chỉ giùm. đệ đã chơi từ L1 đến L5 rồi nhưng không có chơi L3. vậy xin hỏi trong L5 có bí mật gì không vậy? đệ đang chơi lại ban đầu chỉnh được tướng AT:26, DF:25 và qua mỗi turn được cộng 1 HP nhưng AT+ và DF+ yếu xìu hà. khó đánh quá.
    theo đệ thấy thì L2 và L5 là hay nhất.

20. Chiplucky

cái này thì tôi cũng giống như cậu mà thôi, phải biết cách luyện sao cho tăng nhiêu nhất mới đúng chứ ^^

tới màn 4 là tuớng chính và con tuớng áo trắng của tôi lên được giáp cuối luôn. tin không ?

tôi quên chuyện mấy tên lính cầm kiếm đầu chim nữa chứ, mấy con naỳ đánh mạnh nhưng thủ yếu xìu.

chỉ có 2 con có thể lên được tuớng cung thôi. Ok ? ^_^

không dùng cheat mới hay chứ. :D

_ to paptimus: cái này có nói ở trang truớc đó, cậu lật lại xem sẽ thấy liền. goodluck