AI LÀ FAN CỦA LANGRISSER THÌ VÀO DÂY(THẢO LUÂN)

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Foulu1, 10/4/04.

1. Foulu1

Foulu1 Mr & Ms Pac-Man

CÁI MÌNH NÓI LÀ THANH GUOM QUYEN LUC NÓ CÓ CHỨC NĂNG KHÁC LÀ CÓ THỂ BẮN CUNG,CÒN CHUYEN CÓ 2 TƯỚNG LÊN DC GIÁP NINJA LA DÚNG RỒI CÓ AI DÁM CẢI DÂU [-x [-x [-x
    CÒN NŨA NÈ BẠN LẤY CÁI VÒNG DÓ Ở DÂU THẾ MÀ MÌNH TÌM HẾT CÁC BÍ MẬT RỒI MÀ HỔNG CÓ DẤU AH NHA
    CÒN CHUYỆN LÊN DỦ PHÉP KO NHẤT THIẾT PHẢI LEN 2 LẦN GIÁP ĐÂU(NẾU ABN5 CÓ HỨNG THÚ THÌ HỎI MÌNH)
    CÒN NỮA NÈ BAN DI DẾN VÒNG 4 MÀ LÊN HẾT GIÁP LA TOI HỔNG TIN DÂU VÌ TÔI THỬ RỒI MÀ CHỈ LEN DC 3 GIÁP THOI ,DỪNG THẤY TÔI KHỜ MÀ DỤ CHỨ [-x [-x [-x
    VẢ CUỐI CÙNG LÀ CHỈ MIHNPHÓNG TO HÌNG LEN VỚI VÌ MỖI KHI MÌNH LOAD HÌNH LEN LÚC NAO CUNG NHỎ CẢ(KO TIN CỨ XEM MẤY BÀI TRƯỚC)

Đừng viết bài toàn chữ Hoa như thế. Chiplucky

2. Chiplucky

Chiplucky The Invisible Man

cây thanh guơm quyền lực mà có thể bắn cung được à ? tôi mới nghe lần đầu đó, thú vị đấy. cậu nói ra thử xem. ^^ không phải hai tuớng lên giáp ninja, mà 2 tuớng có thể đánh từ xa. hình dáng không giống bất cứ con ninja nào cả.

cửa bí mật có nhiều lắm mà ^^. tôi có thể tìm được hơn 15 cái đó. tin không ?

ý của tôi nói là khi lên đến giáp cuối cùng rồi sau đó ta mới cầm cục hồi sinh giáp lại. sau đó lên những giáp khác nhau. như thế sẽ có được nhiều bùa phép mới nữa. đúng không ?

không tin à ? tôi nói thật đấy. lên đến màn 4 là tôi có thể lên giáp cuối cùng cho tuớng chính và tên pháp sư mặc áo trắng luôn. giết luôn tên pháp sư màu đỏ ăn cắp thanh gươm huyền lực ở ngôi nhà ma luôn nhưng cuối cùng thanh gươm cũng bị nó lấy đi #-o

nếu load lên ở nhưng trang web khác thường dễ bị hư. xài gởi kèm file đó, như thế tốt hơn nhiều. good luck

3. Foulu1

Foulu1 Mr & Ms Pac-Man

THANH GƯƠM QUYỀN LỰC có khả năng bắn cung là mình vô tình phát hiện dc chứ ko phải là thật sự mong ban thông cảm cho với lai mình dang tìm cách bắn tiếp tại vì khi bắn dc một lần thì các vòng sau bắn ko dc nữa.chơi lại từ dầu thì có thể bắn dc nhưng chơi tiếp thì bó tay luôn dến giờ mình dang tìm nguyên lý của nó bạn ráng dợi di nha
    Với lại bạn nói như thế nào chứ mình ko thể tin dâu tại vì mình dã làm hết sức cũng ko dc như bạn nhưng cũng có thể là mình chơi còn kém bởi vậy bạn có thể chỉ mình cách lên hết giáp cho 2 tướng chính khi choi dến vòng như bạn nói dc ko
    và bạn có thể chỉ cho mình cách lấy cục dó dc ko?Mình dã di dủ các cửa bí mật như bạn rồi mà chưa lấy dc
    Mình còn biết cách tạo tướng từ lúc dầu nữa vì mình bỏ cả 1 tuần dể tìm hiểu nên bây giờ thì mình muốn tướng như thế nào là như thế dó(sợ ko)nhưng có diều là mình vẫn chưa thể lên giáp NINJA cho tướng chính dc(dây vẫn còn là bí mật dối với mình)

4. Chiplucky

chà, cái này thì tôi thật tình không biết đây. vậy phải nhờ cậu rùi.

bom máu hoài là được thôi. chỉ cần cho tuớng và tên phù thủy lên giáp có bùa bơm máu là được liền. đến cửa đó, tôi có tướng chính, tên phù thủy áo trắng, con nhỏ pháp sư mà vàng, nếu muốn tôi có thể cho con ngựa và con chim lên giáp cuối luôn cũng được. nhưng nếu cho con ngựa và con chim lên giáp bơm máu thì nó yếu hơn. thử xem, cửa có thể duỡng được là cửa đánh với thằng đầu trọc cầm búa đó. duỡng với mấy con pháp sư chơi bùa ra tipế viện.

cậu có tin là tôi có thể dịch chuyển ngược thời gian trở về màn 1 đuợc không ? tôi dùng cách đó nên mới có thể lấy được rất nhiều đồ xịn đó... ^^

5. Foulu1

Foulu1 Mr & Ms Pac-Man

Dịch chuyển thời gian là sao mình chưa hiểu rõ lắm(dùng phép hay là dùng phần bí mật của vòng)việc này thì mình phải nhờ bạn rồi nhưng này một dạo wan mà toàn phù thuỷ ko thì cũng tiện lúc dầu nhưng lại bất tiện vào lúc sao dó chỉ có lên hai 2 lần giáp thì mới gọi là mạnh dc nhưng nếu lên 1 lần giáp thì các phù thuỷ của bạn phải có dủ các phép mạnh sau
    1/Phép dịch chuyển tức thời
    2/phép dá từ vũ trụ rơi xuống
    3/Phép bom máu toàn wan và dầy luôn
    4/Phép ám toàn wan nó
    Còn chức năng riêng của TGQL thì dễ lắm ban xài nó ngay sau khi lấy,khoảng chừng 2 hoặc 3 vòng là bạn có thể bắn cung nhưng phải dứng tại chỗ chứ di là bắn ko dc dâu và các vòng sau thì bó tay luôn nó hổng bắn dc nữa (giúp mình tìm thêm di)

6. Chiplucky

dịch chuyển ngược thời gian là một bí quyết khi chơi game dùng để di chuyển ngược về quá khứ, ở màn 1. đây là một bí quyết rất hay mà rất có người biết cách sử dụng. ^_^

phép của pháp sư không thể nào ở lần lên thứ nhất có thể có được phép dịch chuyển + với phép bom máu LV2. lên lần hai mới có thể được.

7. Star-Fire

Star-Fire Mr & Ms Pac-Man

Chào các bác,em mới vào và môún hỏi các bác có bác nào biết làm thế nào để có thể chơi hết các bài Bonus của L2 không.Em chơi lâu rồi nên không nhớ và nói thẳng ra là không biết.Em chỉ biết có bài đầu tiên của chò này thôi. [-o<

8. Foulu1

Foulu1 Mr & Ms Pac-Man

Mình ko cần 2 lần lên giáp mà vẫn có dc các phép dó mà ko những như vậy mà mình còn kết hợp dc cả 3 giáp của phù thuỷ dể có dc những phép kinh thiên dộng dịa như phép 11 giọt năng lượng mà chỉ dánh dc tướng thôi(dánh một là die dối với tướng chiu dựng phép yếu còn dối với tướng chịu dựng phép mạnh thì còn từ 3-1 giọt).Phù thuỷ gồm 3 giáp dó là giáp bom,kêu và dánh phép,nếu biết cách kết hơp sẽ cho ra giáp mạnh ko thể tưởng tương, ko những như vậy mà tốc dộ là trùm luôn ko một phù thuỷ nào bằng nó cả(tốc dộ là 65,chiu dựng phép là khỏi chê, tất cà phép dánh nó thì dều 1 giọt và có khi ko mất nữa là)
    Còn cánh cổng thời gian thì mình nhờ bạn chỉ rồi làm ơn chỉ cho mình di ha(thks)
    TO paptimus:bạn muốn hỏi vòng nào thì nêu cưu thể chút di ha tại vì có nhiều vòng bonus lắm,hay là bạn nhờ Chip chỉ di(chúc may mắn)

9. Chiplucky

khoan đã, mấy cái đó thì tôi biết rồi, không có gì phải bàn cãi cả. cái tôi quan tâm chính là làm sao có được phép bơm máu LV2 và phép đá, phép dịch chuyển chung vơi nhau mà không xài cục hồi sinh lại LV kìa.

muốn dịch chuyển ngược thời gian thì chơi trên máy cũ, không thể nào chơi trên máy PS1 được. do chơi trên hệ máy cũ chương trình bị lỗi và ta đánh vào lỗi đó mới có thể làm được. cậu chơi trên hệ máy nào thế ?

_ to star - fire: tôi chơi được hết các màn bonus rồi, cậu muốn hỏi màn nào ? màn đầu tiên của cậu là màn nào thế ?

10. Star-Fire

Màn đầu tiên tôi chơi là sau khoảng màn 6 hay màn 7 gì ấy.Lúc tôi tranh cướp thanh kiếm với thằng phù thuỷ áo đỏ ấy,sau bài đó là tôi vào được bài dạng như là Bonus đó.Trong bài đó tôi kiêm được thêm 1 cái phục hồi lại Lv đầu và 1 cái gọi ra con chùm của bài đó (sử dụng như là cái xích gọi chó).Tôi đánh bài đó phải sử dụng ít nhất 3 con tướng đã hoá được 3-4 dạng mới lấy được hết đồ.Chính vì vậy mà tôi muốn hỏi tiếp các bài khác ấy mà.Ai biết xin chỉ dùm tôi với!! :-/

11. Chiplucky

đó là màn bonus đầu tiên, sau đó còn có màn mà con ngựa tóc vàng theo mình nữa đó, cửa đi qau cây cầu dài bắt ngang đó. còn thêm mấy màn nữa nhưng tùy ở đội quân mình lấy. với lại bây giờ tôi nhớ cũng không nhiều, chỉ nhớ mấy cái chính, có một màn dùng để dịch chuyển ngược thời gian trở về cửa một không phải chơi theo lỗi của chương trình mà nó lập trình sẵn cho chúng ta chơi đó...

12. Star-Fire

Có phải là bài mà con ngựa tóc vàng cùng với đứa con gái đi cùng nó tơi giúp mình diệt bọn sói đó không? Bài ấy tôi nhớ là có 1 cái nghĩa địa bên phải,một thảo nguyên bên trái mà bọn sói nó xuất hiện để tấn công vào nhà làng còn cây cầu ở chỗ nào? Tôi không nhớ

13. Chiplucky

không phải, sai rồi. màn đó không thể vào bonus được, màn đó chỉ lấy được con ngựa tóc vàng hoặc không mà thôi. tôi có thể bỏ không lấy con ngựa đó luôn hay tui lấy nó mà bỏ luôn quân khởi nghĩa mà không cần có dòng chữ hiện lên cho tôi chọn.

màn sau mới đúng, màn có cây cầu rtấ dài bắt ngnag qua đó. chỗ vào bonus nằm ở cây cột dưới chân cầu bên phải (hướng tấn công của quân ta)

14. Foulu1

Foulu1 Mr & Ms Pac-Man

tôi dã thủ rất nhiều cách khác nhau nhưng chỉ có 4C là hữu hiệu nhất thôi và trong 4C dều có thứ phép mà bạn cần nhưng chỉ có 2C là có phép cao nhất
    Sau dây là 4C
    C1:Giáp dầu cho lên giáp trên,giáp 2 lên giáp dưới giáp 3 giữ nguyên giáp và giáp 4 thì lên giáp dưới(nguyên tắc là TRÊN DƯỚI TRÊN DƯỚI)
    C2:Giáp dầu cho lên giáp dưới,giáp 2 cho lên giáp trên và giap 3 thì giữ nguyên còn giáp 4 thì lên giáp dưới (DƯỚI TRÊN TRÊN DƯỚI)
    C3:Giáp dầu và giáp 2 giống C1 nhưng ở giảp thì cho xuống giáp dưới và giáp 4 thì cho lên giáp trên(TRÊN DƯỚI DƯỚI TRÊN)
    C4:giống C2 ở giáp 1 và 2 còn giáp 3 thì cho lên giáp dưới và giáp 4 thì cho lên giáp trên(DƯỚI TRÊN DƯỚI TRÊN)
    Mình chơi ở ps1 và máy vi tính mình bắt dầu tòm hiểu trò này khi chơi ở hệ máy vi tính mà mỉnh chưa bao giờ gặp lỗi chương trình như bạn nói cả.Chuyên này là mới với mình lắm dó bởi vậy mình phải nhờ bạn thôi

15. Chiplucky

khoan đã, nếu luyện theo cách đó thì không thể nào có được phép dịch chuyển tức thời và bùa bơm máu LV2 cả. Vì bùa bơm máu LV2 chỉ có ở pháp sư áo màu trắng hình cảnh chim đẻ ra được con quái vật chim có cánh màu vàng. CÒn phép dịch chuyển tức thời chỉ có ở giáp pháp sư màu trắng nguyênthủy của nó. Chỉ có giáp này mới có thể lên được giáp 5 trong khi nêu lên các giáp khác chỉ đến giáp 4 là hết rồi.

Muốn dịch chuyển thì lấy quân khởi nghĩa đi đến màn 13. Lúc đó, chúng ta thấy có hai bên, quân ma và quân triều đình liên minh với nhau. Ta giết con pháp sư đỏ của quân triều đình rồi giết con tuớng chính của quân ma, chừa lại vua của quân triều đình. Đến cửa 14, cho tuớng chính đánh với quân địch thì tự nhiên con ngựa tóc xanh lá cây mà ta thu ở cửa 3 nó chạy ra mặt mũi máu me tùm lum hết. nói chuyện một hồi là ta dịch chuyển ngược thời gian quay trở lại quá khứ cửa 1. Lúc đó, nó sẽ lên giáp tiếp tục chứ không mất ở mấy con tướng khác. Cách này làm thành công 100% nếu như chơi trên máy cũ.

16. Foulu1

Foulu1 Mr & Ms Pac-Man

Vì ai cũng nghĩ như bạn nên ít có ai pha trộn giáp lắm nên họ ko bao giờ dc phép mạnh cả với lại 4C của mình dều lên dc 5 giáp chứ ko phải 4 giáp dâu.Và cuối cùng là khi bạn pha trộn các giáp thì có thể có dc khả năng của tất cả các giáp dó và các skill của các giáp dó luôn
    Còn nữa nè ko phải chỉ có một con là lên dc dâu mà tất cả những con nào là phù thuỷ dếu có thể lên dc và cũng có những phép như nhau luôn
    LẦN SAU LÊN MANG MÌNH SẼ SPOT BÀI VỀ THẬP TỰ CHINH
    (ỦNG HỘ MÌNH NHA)
    >:-D< >:-D< >:-D<

17. Chiplucky

cậu nói thế làm tôi không biết nói sao đây nhỉ. Tôi dám chắc một điều là bùa dịch chuyển tức thời chỉ có ở pháp sư màu trắng đầu tiên mà ta thu phục. Những giáp khác kkhông thể nào có được. Tiếc rằng tôi không có thời gian để chơi lại game này nên không thể kiểm chứng đuợc :((. truớc đây, khi tôi chơi game này, tôi đã lên rất nhiều giáp cho pháp sư thì thấy một điều là nên lên giáp đầu tiên của nó, thì sẽ rthấy có nhiều cái hay hơn là đổi tùm lum giáp không đâu vào đâu.

theo cậu, trong game này thì giáp nào mạnh nhất ?

ok, ủng hộ những bài viết về TTC.

18. Foulu1

Foulu1 Mr & Ms Pac-Man

MÌnh dã chơi trò này cả ngàn lần rồi nên mình có rất nhiều kinh nghiệm(cả chuyện tạo tướng lúc dầu luôn dó)Mình tự do tạo tướng dền nỗi tướng mình vừa là phù thuỷ vừa là tướng dánh nên mình chẳng lo gì cả(tại vì bạn tạo tướng mạnh thì wan mình yếu mà tướng vừa thì wan mạnh cũng như tướng yếu)Với lại mình chỉ thích giáp NINJA nên mình cho là giáp dó mạnh nhất còn bạn thì sao(TTC có nhiều người spot wa nên gio mình dang tim cách spot một bài thật hay nên ganng chờ nha)

19. paptimus

paptimus Mr & Ms Pac-Man

xin cho mình hỏi là khi đang là class tướng chim mà lại xuống đi bộ thì có gặp bất lợi gì không? khi đi lam nhiệm vụ có thể đi kịp không?
    class NINJA lợi hại dữ như vậy sao?

20. Foulu1

Foulu1 Mr & Ms Pac-Man

BẠN yên tâm di khi là tướng chim mà xuống giáp thì ko gặp chuyện khó khăn gì dâu mà còn có thể cho tướng mình mạnh hơn và nhanh hơn,do khi bạn xuống giáp thì giáp của bạn là phù thuỷ nên bạn có thể mau lên lv hơn
    Còn giáp NINJA thì dúng là rất lợi hại còn như thế nào thì phần trước mình có nói rồi dó(nếu như bạn chưa rõ về giáp dó thì cứ hỏi mình nha)