Ai là Fan của Naruto vô đây

Thảo luận trong 'Anime và Manga' bắt đầu bởi Jerry000, 7/7/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. prozone9x

prozone9x Mr & Ms Pac-Man

ừm này các tui thấy nhân vật đáng nghi nhất là KAKASHI mới đúng lúc nào cũng bịt mặt mà hình như kakashi ở đội bí mật đó tui thấy có cái ảnh ổng cầm kiếm trên tay còn có vết xăm nữa

2. Bluelion

Bluelion Fire in the hole!

Naruto có 1 lợi thế hơn hẳn các char khác (và tôi nghĩ là hơi ko được công bằng) đó là lượng Charka vô tận từ con Cửu Vĩ. Chứ tính ra, trình của Naruto so với nhiều NV khác vẫn hơi bị kém đấy.

Nhưng Naruto lại có thêm 1 lợi thế số 2: ứng biến rất nhanh nhạy với hoàn cảnh. Những đứa bị nó đánh bại thường là bại vì mưu trước, rồi mới tới bại vì charka sau.

@hana: vậy mà ông nói cho nó cơ hội cuối. Chậc, chém nhanh như chớp thế à ?

3. hdht_gamer

hdht_gamer Claude, S.A gang boss

Chắc pa này ko coi tập đầu . Cái thuật phân thân đó ai cũng biết hả trời :)) pótay.thang luôn .
    Naruto là genin duy nhất học được thuật này vì nó học từ cái ống mà thằng cha Mizuki dụ nó lấy giùm . Cái ống đó toàn chứa mấy cái thuật cao siêu của các jounin . Nếu nói như ông thì ko lẽ thằng nào cũng được coi cái ống đó rồi hả, vậy cần jì hokage3 phải cho ninja đuổi theo lấy lại <---- cái ống ấy rất quan trọng .
    Với lại Kage Bunshin này đâu phải ai cũng biết, mới chỉ thấy Kakashi sử dụng thôi . Chưa chắc đã là jounin thì biết thuật này .

AH, bác bảo Naruto ăn ké hả, sao ko trách Chidori của Sas còn yếu :hug: . Nói thật ko phải sau vụ đó, lúc cả 2 thằng Nar và Sas đánh nhau trên sân thượng ở bệnh viện . Chidori của Sas làm cái thùng nước tuy móp vào nhưng cũng chỉ xịt ra 1 tia nước, còn thằng Nar nó chơi một phát, mặt sau thùng nước vỡ toang . CHính lúc thấy cảnh ấy Sas đã rất tức vì biết mình đã thua, và nếu đấu tiếp có lẽ nó sẽ bị Nar cho ăn rasengan chết ngắc :))

Làm ơn suy nghĩ trước khi nói nhé #>:) :-"

PS
    : Với lại mấy chap sau cũng nói mà, bây giờ Nar chỉ tập trung phát triển cho chakra riêng của nó chứ ko lợi dụng chakra của kyubi nữa . Điều đó cho thấy nó quyết tâm để mạnh thực sự bằng bản thân . Nhớ ko, lúc nó biến thành cáo 4 đuôi, nếu như theo Jiraiya nói thì khi đến 4 đuôi nó sẽ ko còn kiểm soát được mình, và có thể sẽ chết . Nhưng sau đó, nó vẫn sống, ông Yamato cũng đã nghĩ là ngoài sức mạnh kyubi, Naruto còn có sức mạnh của bản thân nữa .

CHúc mừng prozone9x, sau nhiều lần mong đợi, rốt cuộc cũng được Hana cho lên thớt =))

4. Allone84

Allone84 Dragon Quest

Nhầm típ ! Thuật biến hình thì ai cũng biết nhưng đây là thuật biến hình phân thân cao cấp ... Naruto học được... Hình phân thân khi biến ra có khả năng như người chủ của nó. 1 dạng kiểu bản sao. Và Naruto thì có thể phân thân thành n bản sao như vậy. Khi thu hồi thuật thì các bản sao này sẽ truyền thông tin về bản chính những gì mình đã làm. Còn dạng biến hình giả dạng ai cũng có thể ( trừ 1 số tộc kô làm được nhưng có năng lực khác bù vào) hoặc là chỉ phân thân (kô làm được gì cả...chỉ đứng yên bù nhìn thôi).

5. congtri88

congtri88 Legend of Zelda

nếu mà các phân thân đều có thể sử dụng ninjutsu y chang như chủ của nó thì ko lẽ Naruto phân thân ra 1000 thằng thì có tới 500 cục xoáy à, chỉ e tới mức đó thì cả cữu vĩ linh hồ cũng 8-}.
    Tui cũng ko biết là rasengan có thiệt là yếu hơn chidori ko nữa, nhưng mà tui nghĩ là rasengan tạo ra 1 sức nổ mạnh, còn chidori thì lại bén nhọn vô cùng, chả biết cái nào hơn cái nào.
    Có thể chưa có địch thủ nào đáng để nó chết ngắc tới mức sử dụng sức mạnh đó, nhưng mà cái thằng bác học của Orochimaru cũng khá dó chớ 8-}
    À đúng rồi, tui mới coi tới cái ep đánh với thằng Hoshikage của Star country (xấu hổ quá), thằng Naruto xài rasengan xông thẳng vô ngọn lữa của con rồng, đánh cho thằng này banh xác :o, điểm tui muốn nói là cái thằng đó có sức mạnh cưc lớn của ngôi sao rồi mà bộ ko mạnh bằng bà Tsunade hay sao mà lại :o (hay là bà Tsunade tỏng truờng hợp đó cũng 8-} )

6. VisihaSasuke

VisihaSasuke C O N T R A

mấy ông nội chắc điên hết rồi à :| tui đang nói cái thuật biến hình chứ tui có nói phân thân đâu pa nếu là phân thân thì tui nói phân thân rồi

7. yamaki_vn

yamaki_vn Donkey Kong

sasuke thua naruto ở chap nào nhỉ?
    hình như ở chap mới nhất có nghe nói là naruto muốn mạnh hơn sasuke mà .
    sasuke cũng kô phải là đẹp zai lắm đâu nha.ở chap nó đánh nhau với naruto nhìn ghê thấy mồ.

8. congtri88

Naruto với Sasuke có đời nào mà đánh tay đôi chính cống chưa đâu mà thua với thắng, chỉ có cái vụ tụi nó chơi sống chết với nhau, Naruto thì chơi Chakra đỏ, Sasuke thì xài curse seal ==> 2 thằng đểu như nhau 8-}
    Nói thế chứ truớc đó Naruto đã bị Sasuke đập cho xém die nên mới phải xài Chakra 9 đuôi, bới vậy theo tui Sasuke vẫn hơn 1 chút

9. VisihaSasuke

VisihaSasuke C O N T R A

Sasuke muôn năm ;))

10. hdht_gamer

Cha nội này câu bài thấy sợ luôn :hug:
    Nhìn cái nick cũng đủ hiểu rồi, khỏi tung hô chỉ mang tội câu cá :))

Thằng Sas thấy hồi nhỏ bé bé dễ thương hơn . Lớn lên thì tối ngày nhăn nhó, cái tính nó lạnh kể ra cũng ko trách được, do có thằng anh trời đánh mà :D

Đối với tui, nói về đẹp trai thì ông Asuma sư phụ của nhóm Shikamaru là ổn nhất . Dòm hàm râu của ổng thấy ông này cũng phong độ gớm .

Ko thích cái kiểu mặt mày trẻ nít, nhẵn nhụi như đám kia .

11. Neito R

Neito R The Warrior of Light

nhìn mặt ổng trẻ trẻ, kì kì, không thích lắm:>
    sasuke thành vậy là do Itachi hết:> chỉ sợ chưa trả thù được bị nó luộc lại:))

12. hdht_gamer

@Neito-R : chính vì thế tui mới thấy Asuma đặc biệt :D
    Ah với lại bác đừng lo, ko phải chỉ 1 mình Sas đơn độc chiến đấu với Itachi đâu . Nó còn có những đứa "bạn" mà nó đã từ bỏ nữa mà :D

13. Neito R

Neito R The Warrior of Light

ừa, đồng ý với bác luôn:)) ổng đặc biệt thật, nghe nói ổng còn là con của Sandaime hokage :-@
    bác nói cái này đúng luôn, bây giờ tụi naruto cũng đang đấu với tổ chức Akatsuki:>

14. hdht_gamer

@Neito-R : Asuma cũng họ Sarutobi, tui nghĩ là thuộc dòng họ của Sandaime, nhưng ko biết là con hay cháu gì của Hokage 3 .

15. congtri88

Tui đã coi tới ep 197 của anime, nhưng lại ko biết đó là chap bao nhiu trong manga, có ai help tui 1 phát ko, xin cảm ơn

16. anhpham

anhpham Mr & Ms Pac-Man

Từ ep 101 trở đi là kô theo manga nữa rồi thì phải ! Chắc sau 2xx ep mới trở lại ! Còn ep 101 thì đang ở vol 20 !

17. hdht_gamer

@contri và anhpham : Naruto anime từ eps 135 là bắt đầu vô giai đoạn filler eps nên ko có mấy tập đó torng manga .

18. lastmaster

lastmaster Mr & Ms Pac-Man

bon ninja bé con này thì làm sao hạ hết đc 9 thằng ninja mạnh khủng khiếp trong akatsuki hả bác

19. congtri88

Oh nooo, vậy tui làm gì để xem sau cái vụ thất bại khi lôi Sasuke về bây giờ.
    Lastmaster: hội đồng

20. hdht_gamer

Pa này đang nói muốn coi manga đó hả .
    Thì vô mấy trang về Naruto mà load . Hay là IRC --> #lurk

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.