Ai sẽ cứu Linh Vương ? Hoàng Thùy Linh đi về đâu ?

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Secret_winter, 19/11/09.

1. Secret_winter

Secret_winter Youtube Master Race

Cái này của bạn ko sai. "Game hay thì chơi" đó là 1 chân lý của những người yêu game. Nhưng đâu phải chỉ có gamer đã làm quen với game như bọn mình chơi đâu. Ví dụ như là cái nông trang trong facebook nhé. Nó cũng là 1 loại web game và thu hút dc nhiều dân văn phòng chơi. Có những ông ko biết game thế nào mà rồi tiếp cận facebook và bạn bè rủ chơi roài cuối cùng thì ghiền đó :D. Đại sứ của game theo ý kiến của mình là người gây sự chú ý cho những người đã từng chơi game và chưa từng biết đến game. Chứ thực sự game hay sẽ là yếu tố quyết định nên tất cả >:D< Còn ăn gạch thì có lẽ cũng phải vài trăm viên mất :( Mình chỉ thấy sao nói vậy thôi chứ ko dám nói liều :(( Các bác lão làng làm ơn đánh nhẹ nhẹ, thước kẻ vào tay là dc rồi :P
    Đúng thế :) Người quyết định sẽ làm gamer chúng ta :)
    Hic, hok phải thế :( Chúng ta chơi linh vương vì đó là 1 game hay. Còn em HTL chỉ là yếu tố gây chú ý thui :|
    hic, nhầm nhọt sang trồng trọt :"> Thiên Long Bát Bộ mới đúng. hi hi :P

2. chucocvietnam

chucocvietnam T.E.T.Я.I.S

chơi game vì game hay hay là vì đại diện đẹp vậy chủ thớt. Game hay thì cứ chơi, quan tâm gì đến ai là đại diện của nó.
    Mà sao cảm thấy chủ thớt hơi bị ác cảm với HLT thế nhỉ. Tui thấy cũng đc mà ( cho free 1 đêm là ok liền;))). ko biết các bác có thế ko=))

3. Secret_winter

Cái này mình copy từ gamek về. Mọi người thấy đó, đó là lí do có sự xuất hiện của người đại diện cho game nhưng thực sự hiệu quả mang lại dường như chả là bao :( Mọi người có nghĩ là 1 đại diện mới biết chơi game có thể cứu dc game linh vương ko hay đó chính là cộng đồng gamer của chúng ta. Theo mình nghĩ 1 game là chết hay sống chính là do cộng đồng gamer chúng ta quyết định. Hãy cứu lấy 1 game hay >:D< Đó là điều mình muốn nói :)

4. mikapukinuriko

mikapukinuriko Dragon Quest

ơ ... thế con gái như chúng em là thứ hok chơi game à?

em là con gái, click vào ngắm gái à?

xin lỗi, em chơi game là vì game, chứ vì gì mấy con đek hiểu gì về game như chúng nó.

có mời đại sứ khỉ gì đấy thì nên mời 1 cặp cho đồng đều, chứ đừng biến con gái chơi game thành lũ les, suốt ngày bị buộc phải ngồi ngấm gái.

mà cái tụi hot gơ hot giếc đó, nó ngồi trên trời hok à. lỡ mà bữa nào mời chúng nó đi off game, có khi nó còn hỏi "Ơ, game đấy là game gì?". Như chị HTL nhà mình, bữa đó trốn 8 đại gia vì có khi chị ấy nghĩ "khùng sao mà bảo tao đi với lũ vô công rỗi nghề suốt ngày cắm mặt vào game như chúng mày" :">

bỏ, ai nói mình tị nạnh hok được làm hot girl với các chị ấy thì chịu. chứ chơi game là vì game, cosplay là vì yêu thik chứ hok phải "mời" về mới được

5. zBabyDragonz

zBabyDragonz The Warrior of Light

Em có chơi webgame ko ;;)

6. Secret_winter

Đó mới là game thủ nữ thứ thiệt ;;) Đó mới là cuộc sống :-* Nhưng trong số gamer chơi game thì bao nhiêu là game thủ nữ thiệt và bao nhiêu là fake :(( con số đó chưa ai thống kê :(( NPH dựa vào số gamer nam chơi là chính nên mới có hot girl làm đại sứ của game. Đa số thắng thiểu số mà =(( Giá như số lượng gamer nữ đông như gamer nam thì có lẽ cuộc sống đã thay đổi ;;);;)

7. lPacific

lPacific Moderator Moderator Lão Làng GVN

Ôi ôi, ló đâu ra thêm 1 nữa hào kiệt nữa vậy ta, mà còn lá Láo Làng nữa chứ :-ss ...

8. binh.minh

binh.minh Mr & Ms Pac-Man

=)) trào lưu hot girl... hay gọi cho chính xác là "trào lưu hàng khủng"... chỉ có cái hàng khủng với 5.000$ hay chơi sang 10.000$ là nó quách lên đến cái mặt =))

Chả có hứng thú gì, chả em nào biết chơi game. Toàn dân đâu không nhảy vào bấm bấm vài cái là cho rằng mình biết chơi game rồi làm đại diện.

Game chết là do game chẳng còn game thủ nào chơi, chứ giờ mời cùng lúc 3 em thủy top, hoàng thùy linh, kiều tiên về cũng chết. Chứ hình ảnh, phim có đầy trên mạng thích thì sreach chứ làm đại diện cũng chỉ là cos chụp thêm vài shot mới mẻ chứ được gì đâu, Chết vẫn chết cố gắng làm gì.

Dân chơi game là lựa game để chơi, không phải lựa hot girl rồi mới chơi game. Nhìn nhận vào thật tế đi các nhà phát hành...:)

9. mikapukinuriko

mùi gì quanh đây nổi lên thoang thoảng ấy nhỉ :-"

@BD :: chơi Travian thôi cho lành mạnh. chơi mà cứ phải ngồi hồi hộp xem ai là đại diện cho game thì mệt lắm

10. Secret_winter

câu nì chuẩn nè :D nhưng mà chỉ có thủy tiên chứ làm gì có kiều tiên :P nếu NPH nào cũng nghĩ dc như vậy thì sẽ tốt hơn bao nhiêu. Lấy 1 người đại diện game rồi sau đó người đó ko ra gì thì tốt nhất là đừng có lấy. Chi phí đó để họp mặt 0ffline có phải hơn ko nhở >:D<
    Travian cũng là 1 web game hay :D Ko cần người đại diện , game thủ chơi game thủ hiểu >:D<

11. Sharius

Sharius SPARTAN John-117 GameOver

mình chơi webgame chỉ thích mỗi đại diện duy nhất là firefox, cái game LV hồi đầu thấy ca ngợi hay lắm nhưng xài firefox chơi ko bằng IE ===> bỏ, cả cái game heros of gaia (về VN tên gì cũng chả để ý) chơi trên firefox ko đc ===> bỏ nốt
    ===> firefox FTW ;))

12. vietanh797

vietanh797 †A Faithful Knight† Moderator Lão Làng GVN

ông nào so sánh Travian và Ogame với webgame TQ thế này không thấy đang hạ giá của 2 cái webgame hàng đầu TG à:|

13. roman_martin

roman_martin The Warrior of Light Lão Làng GVN

Hoàng Thùy Linh chưa có ý kiến gì về vụ gà vịt nhỉ............:) thiết nghĩ HTL cũng chỉ nổi nhờ scaldal thôi.Linh Vương không biết có vì cô gái này mà điêu đứng không ?:(

14. Secret_winter

firefox chơi linh vương rất ok mà :( mình đâu có thấy bị làm sao đâu :( Mà bạn xài firefox loại gì mà bị thế nhỉ :(

15. zBabyDragonz

zBabyDragonz The Warrior of Light

Sai rồi,dùng IE 8 chơi LV mới là tốt nhất .

16. aragon0510

aragon0510 SPARTAN John-117

chọn HTL thời gian đầu có lẽ là hay vì đa phần các ông anti + non-anti đều thắc mắc là game này là cái quái gì mà lại mời HTL về làm đại diện
    sau đó để tiếp nóng (hay là cố gắng làm nó nóng lại ), vtc đã tổ chức vài cái event
    nhưng mà HTL thì nó có biết game là cái gì trời, chủ yếu nó cũng chỉ chụp hình thôi. Mà hình chụp của webgame thì dc mấy tí, thế là em ấy lặn mất tăm =))
    Và vì cái lv này chơi cũng chả phải là xuất sắc nên dần dần cũng mất khách. Giờ nó thoi thóp thì lại lôi em Linh ra, mà từ đầu em ấy có tham gia vào game quái đâu cơ chứ, nên nó cũng chả có trách nhiệm

17. ßlack_Rose

ßlack_Rose Beautiful Lie

Loại này bóc bánh trả tiền thôi, ông cứ cho nó tiền thì muốn nó làm cái gì mà chả được, còn không thì :-h đường ai nấy đi nhé, làm quá gì có trách nhiệm....

18. mikapukinuriko

đâu ai so sánh đâu :D

vì bạn BD hỏi tớ là có chơi webgame nào hôn, thì tớ nói là tớ chỉ chơi Travian :"> nhưng hok chơi Travian Việt hóa :|

19. Secret_winter

nhận định của bác này rất chi là đúng về em HTL còn về game em thấy game chơi cũng hay. Mất khách là do nhiều yếu tố khác nhau chứ ko phải vì game dở. Theo em thấy là do sau cái vụ bug nên game thủ nhà mình ra đi :((
    Hix, đây đúng là bản chất của hoàng thùy linh=(( VTC thật sai lầm khi thuê HTL làm đại sứ. Đây là những gì em nó nói bắt đầu khi game Linh vương ra . Mình copy từ game gate về :D

20. binh.minh

binh.minh Mr & Ms Pac-Man

Sao lại tin vào những lời nói không có chứng cứ... Mỗi người một thế giới, thế giới của tụi mình là thế giới game, còn thế giới kia là thế giới chạy đua theo danh tiếng. Kêu người ta yêu thích thế giới của mình thì làm sao mà được.

Thôi cố gắng quên đi, em này xuống thì sẽ có em khác lên. Một chiêu "khoe hàng" từ ngàn xưa đến nay vẫn còn hữu dụng mà. Rồi sẽ có em Hot Girl nào đó lên thay thế ngay lo gì cứ chờ đi.