Ai sẽ cứu Linh Vương ? Hoàng Thùy Linh đi về đâu ?

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Secret_winter, 19/11/09.

1. aragon0510

aragon0510 SPARTAN John-117

đọc bài phỏng vấn là biết nó chả hiểu quái gì về game rồi :|
    chụp hình thì phải làm dáng, chứ vào game làm quái có con nào tên Linh mà cơ với cả duyên

2. Secret_winter

Secret_winter Youtube Master Race

Nhưng hot girl này nói 1 đằng làm 1 nẻo. Biết đâu cũng có 1 số ông nào đó chơi game Linh Vương chỉ vì muốn xem Hoàng Thùy Linh có chơi thiệt hay ko. Mình thấy nghành công nghiệp hot girl này thì tiên phong là Minh Hằng và thứ 2 là Hoàng THùy Linh thì phải. 1 chiêu bài cũ nhưng biết sử dụng thì vẫn mang lại lợi ích cao. Nhưng làm ăn như thế này gọi là " Chém gió ":-o
    =)) thế hả bác =)) em tưởng nó cũng giống như Mai Phương Thúy có 1 char gọi là nàng tiên nhân ái nhân ủng gì ở TTK . Em chơi game Linh vương cũng chả có con nào tên hoàng thùy linh cả. Ko biết là do mình chơi game sau người ta hay là thế nào ? Hay là hồi game mới ra cũng có 1 acc có tên là như vậy hả bác ?

3. taykiemquy

taykiemquy Liu Kang, Champion of Earthrealm

cái câu (Thế giới của Linh) nghe bôi bác cho game quá, làm như đây là dành riêng cho nó vậy :-w

4. aragon0510

ko đâu
    chắc Linh Vương nên nó tưởng nó là vương của cái thế giới tên Linh (mà thật ra là nhà Hán bên Tàu =)))
    đọc 1 hồi lộ cái sự dốt của HTL ra ngay

5. Secret_winter

Cái này là trí tưởng tượng của bạn ý hơi bị cao. Ở nhà uống fristy hơi bị nhiều cho nên mới thế đấy bác ạ
    Nghe nói bảng điểm của HTL cũng nát lắm đó bác ạ. Cái này em copy từ 1 website thông tin. Quên mất tên site rùi
    Và tình cờ nhất là hôm nay lên trang chuyên đưa tin về shock cũng đăng thêm cái này đây. Trang hot.9xinh.com. Xem ra tình hình gamer nhà mình đã bắt đầu lên tiếng rồi :D

Các bác nghĩ sao ? tới 1 trang web chuyên đưa chuyện shock về giới trẻ cũng tung lên thông tin như vậy thì sao nhỉ :)) Em thấy lời kêu gọi ở gamevn nhà mình có ý nghĩa rùi >:D< 1 mình em thì chỉ là 1 cá thể gamer. Nhưng nếu cộng đồng gamevn nhà mình cùng đứng lên, cứu lấy 1 trong những webgame đầu tiên của VN mình thì em nghĩ là có thể đấy. 1 cộng đồng gamevn đứng lên thì các cộng đồng khác cũng sẽ đứng lên. "1 cây làm chẳng lên non - 3 cây chụm lại nên hòn núi cao" . Gamevn chúng ta là 1 rừng cây >:D<

Còn đây là những thông tin trên site giải trí khác .
    Đây là ý kiến của những người ko phải là gamer chính cống nhé :
    Còn đây là của số gamer nhà mình nè :
    Các bạn có thể xem thêm ở site này diendan.vietgiaitri.com
    Mọi người ơi cùng nhau đứng lên nào >:D<

6. [sailormoon]

[sailormoon] Moderator Moderator

cách đây 4~5 năm thì ít lắm, nhưng giờ thì 50% đấy ;)) có thống kê đấy ;)) đó là tính luôn mấy game như au, zingplay, boom, nhìu nhìu nữa.... Các bé gái chơi rất nhiều, thế mới có chuyện tán gái trong mấy game dành cho teen.

p/s : player khác với gamer :-"

7. roman_martin

roman_martin The Warrior of Light Lão Làng GVN

Player khác với gamer ;;);;);;)

Chị moon là player hay gamer ;)) ?

Tớ tự nhận tớ là gamer còn theo tớ HTL là player..........:))

8. Secret_winter

nhưng tán nhầm cũng nhìu lắm chứ bộ :P Linh vương thì mình ko biết có game thủ nữ nữa hok nữa :D Có game thủ nữ thì ... ôi ko tưởng tượng dc cảnh mình mất thành vì một...bạn gái =(( Biết là con gái chắc shock nghẹn mà chít mất :)) ha ha

9. Uxini

Uxini Donkey Kong

Linh vương đã đến hồi mạt vận rồi. 1 game tàu về VN thì đây cũng nên là 1 lúc để over nó. Game online thuộc thể loại webgame đầu tiên của VN ah ? Già rồi :-j Đã đến lúc linh vương nên "về hưu". Game thì cũng bình thường thôi. Chỉ khởi đầu là có sự chú ý từ 1 em nổi tiếng về scandal. Sau đó thì là em này ưỡn ẹo vài đường khi game ra mắt. Nhiều chú tò mò muốn xem thế nào nên thời gian đầu cũng bổ vào chơi. Thấy game cũng bình thường nên sau đó rút. 1 số gamer thì cho rằng game này đại diện chả cần mà nếu là cái con bé Hoàng Thùy Linh này thì thật là vớ vẩn. Dẹp đi cho nó khỏe. 1 con chả biết chơi game, chả hiểu game nói về cái gì mà lúc nào cũng có screen ở trên trang chủ là sao ? Nực cười nhờ =)) VTC đã sai ngay từ lúc đầu khi cho cái con dở hơi đấy làm người đại diện cho 1 game cũng bình thường. Rồi thì sao nữa...1 đại diện game ko bình thường kết hợp với 1 game bình thường sẽ tạo ra cái gì nhỉ ? Làm 1 phép tính đơn giản thế này nhé :
    Game bình thường là mang dấu (+)
    Đại diện ko bình thường là mang dấu (-)
    Ta có phép tính như sau :
    Game bình thường - Đại diện ko bình thường= Die
    Xét Vế Trái :
    Bình thường ( Game - Đại diện ko) (1)

Trong đó :
    Game - Đại diện ko = Game ko đại diện (2)

Từ (1) và (2):
    =>Bình thường( Game ko đại diện) = (Đại diện game ko bình thường) hoặc (Bình thường Game ko có đại diện ) = Die ( Vế phải )

Từ kết quả trên có thể suy ra : 1 game ko có đại diện mà đại diện game thuộc loại ko bình thường trong khi Game thuộc thể loại bình thường thì kết quả sớm muộn người chơi cũng sẽ đi hết :))

10. convjtcon

convjtcon T.E.T.Я.I.S

Đề nghị bạn nói tiếng Việt ;));));));))

11. roman_martin

Linh Vương bây giờ thì vẫn chơi nhưng bên cạnh đó tớ lại để ý bé Linh nhiều hơn............:-*

Mà cứ cái đà này thì LV đại diện cho HTL hay HTL đại diện cho LV không biết nữa..........

12. boykhanh20

boykhanh20 Sonic the Hedgehog

con HTL mà nó học giỏi cũng dek ai tin nổi đâu, học ngu vậy là đúng rồi ^^.:))

13. \m/

\m/ Mr & Ms Pac-Man

Cần 1 scandal nữa để cứu HTL và LV ;))

14. aragon0510

nói chung chả có ý nghĩa
    webgame hay tự khác người ta chơi nhiều
    webgame mà cày với cả bỏ tiền ngang MMORPG thì bố ai chơi lâu dài dc
    cứ xem đầy webgame có tiếng TG có cần đại diện đâu, huống hồ game này lấy 1 scandaler ra làm đại diện =))
    ban đầu mình có chơi, ko phải vì con này mà là vì mình hay đi mò webgame để chơi, phòng khi đi xa mà nhà người quen lại ko có game mình chơi trên máy =))

15. taykiemquy

taykiemquy Liu Kang, Champion of Earthrealm

muốn tạo scandal thì cái scandal nó phải lớn cỡ hồi nó lộ phim nó quay với bạn trai thì còn may ra đc lên tivi để cứu =))

16. Secret_winter

Cái công thức thì chuẩn 8-} nhưng linh vương ko thể ra đi 1 cách lãng nhách như vậy. Biết bao nhiêu game của VN đã Akira" phắn" rồi. Biết bao nhiêu game hay đã phải ra đi rồi. Những game mới nhập về như GE , Atlantica, Chúa Tể Phục Sinh lúc mới đầu chả điêu đứng rồi còn gì. Cũng nhờ có những người tâm huyết, những gamer như chúng ta thì vẫn còn đứng vững như bây giờ. Cứ thử nói trường hợp Cửu Long Tranh Bá xem. 1 game rất hayđồ họa đẹp nhưng do cấu hình nặng hơn so với các game thời bấy giờ nên đâu phải tiệm net nào cũng chơi ngon đâu. Còn với webgame thì sao ? ko phải cài đặt, giao diện dễ nhìn. Vậy tại sao 1 webgame như linh vương lại ra đi. Linh vương là 1 trong những webgame đầu tiên của VN cũng giống như VLTK1 là game kiếm hiệp đầu tiên của VNG. Tại sao VLTK1 vẫn tồn tại dc tới bây giờ ? VLTK1 tồn tại dc thì chẳng lẽ linh vương ko tồn tại dc. Nếu linh vương ra đi thì các webgame còn lại nghĩ sao ? Nào là truyền thuyết rồng , phong vân tam quốc,...và cả webgame mới ra mắt đắc kỷ nữa. Số phận nhũng webgame ấy sẽ thế nào. Linh vương chính là cái gương phản chiếu hậu vận của các webgame VN sau này. Các webgame kia sẽ ra sao ?? 1 thời gian nữa rồi cũng sẽ bay hết ư ? KO !!! Chắc chắn là KO !!! Nếu thực sự Linh Vương đang hấp hối thì chúng ta sẽ đưa Linh Vương đi " cấp cứu". Tìm 1 đại diện mới hay cùng nhau làm lại từ đầu chẳng hạn. Mình nghe ngta kể lại là sau những trận chiến chạy đua vũ trang thì người thua cuộc bỏ đi rất nhiều. Chẳng lẽ chúng ta ko làm lại dc lịch sử sao ???
    Học giỏi mà :)) Chắc đi thầy nhiều =))
    Scandal gì nữa nhỉ ? Đã có quá nhiều scandal rồi :( Scandal nữa sẽ cứu dc game hay sẽ cho game đang thoi thóp trở nên tắc tử đây :-<
    Lại nói về TG, bác mò lại cái Chúa Tể Phục Sinh với Atlantica nhà mình mà xem. Game thế giới ưa chuộng mà về VN thì liêu xiêu. :( " Nhập gia thì phải tùy tục". NPH ko có ý kiến thì coi như giết chết game rồi đấy.

Vậy thì chơi game online hay xem phim online đây;)) Có khi VTC cũng phải cho 1 phát scandal mới dc. Nhưng lại scandal kiểu kia thì ... 8-} Có ai tưởng tượng dc vế sau ko... :|

17. Uxini

Uxini Donkey Kong

Linh vương là linh vương sao lại lôi cả đắc kỷ và những webgame khác vào ? Linh vương chơi chán thì gamer bỏ. Mà ngay từ cái gương mặt đại sứ đã thấy nản rồi . Ko bỏ từ đầu thì hơi phí. Các webgame khác tại sao vẫn tồn tại ? Thử lật ngược lại vấn đề đi? Tại sao các webgame các vẫn có người chơi, người chơi vẫn đông mà chỉ có cái linh vương này mạt vận ? Đơn giản là vì linh vương là 1 game ko hay, thêm cái con đại sứ chả ra cái gì vào thì gamer đã chán nay còn chán hơn. Ra đi là điều tất yếu của cuộc sống. Chả có gì phải băn khoăn. Chuyện thường ngày ở huyện. Game này ra đi thì sẽ game khác thay vào. Chứ chơi mãi 1 game ko thấy chán ah =))

18. Secret_winter

*******Thứ 1 :
    Linh Vương là 1 webgame. Webgame hiện nay là 1 loại hình ưa chuộng cho cả giới văn phòng lẫn gamer vì bạn vừa có thể chơi game vừa có thể làm việc mà ko có bị làm sao cả :D Sếp mà ra thì thay vì phải esc -> exit game(chưa kể còn bị delay nếu máy ở cơ quan thuộc dạng từ thời "napoleon cởi truồng " thì cứ gọi là ...;))) thì bây giờ ta chỉ cần 1 click nhẹ là đã về màn hình làm việc rồi ;;) Tới bố sếp cũng bó tay :))

*******Thứ 2 :
    Nếu Linh Vương ko hay thì đã ko có 1 b0x riêng ở cái GameVN này b-). Linh vương có thể ko thể so sánh dc với Travian hay 1 số webgame thế giới khác vì linh vương bị dán mác " Tàu Khựa" nhưng Linh Vương vẫn là 1 trong những trò webgame đầu tiên dc tung ra khi cái thế giới game online Việt Nam tràn ngập MMORPG.
    Ko chỉ có Linh Vương mà còn có 2 webgame cùng thể loại tam quốc diễn nghĩa đó là Đế chế quật khởi (Trò chơi Việt), Tung hoành thiên hạ (VinaGame). Sự cạnh tranh của 3 game này đã khiến gamer ko biết nên chọn game nào :( Đó cũng là 1 trong những lí do mà theo mình khiến Linh Vương trở nên tàn tạ như ngày hôm nay :(
    Còn nếu ai đó bảo game chán thì người đó là con gà [-X 1 người bỏ 1 game có 2 trường hợp xảy ra :

- Bạn ý là vô đối : có trong tay 1 liên minh hùng mạnh, 1 cơ sở vật chất hùng hậu và 1 hầu bao có thể đè chết người. Chán nản vì ra đường ko có địch thủ, 1 lần phất cờ lên thì hàng triệu quân sẽ san phẳng 1 cái thành trì mà thằng cha chủ thành nó có thái độ. Đấy gọi là hành vi " rượu mừng ko uống lại thích uống rượu phạt"
    - Bạn ý thua nhiều quá : mang trong mình 1 tâm lý thua kém. Có nhiều anh hùng trong thời buổi giao tranh loạn lạc cũng đứng lên phất cờ khởi nghĩa nhưng do quan hệ hạn hẹp, thân cô thế cô và mức độ tài chính ko đc dư dả cho lắm nên đành " lực bất tòng tâm". Sau khi bị địch phương quét sạch thì ko còn cảm giác muốn chơi nữa mà bỏ sang game khác làm lại từ đầu . Hoặc là đã đầu hàng nhưng vẫn bị truy kích tới cùng, ức chế qá nên nghỉ game hoặc có thể chuyển sang trò khác

Trong 2 trường hợp này mình muốn lưu ý tới trường hợp thứ 2 nhất. Vì bạn sẽ làm gì khi trong game ko có kẻ thù ??? Trường hợp thứ 2 sẽ là nguyên nhân chính khiến trường hợp 1 xảy ra. Thực sự những bạn trường hợp 2 là những bạn ko có khí chất :( Nếu là mình, mình sẽ làm lại từ đầu :-w Quân tử trả thù 10 năm ko muộn. Đầu hàng sớm qá là sao :((

****** Thứ 3 là người đại diện nhé. Hãy xem lại những gì cô ấy - Hoàng Thùy Linh lần đầu tiên xuất hiện trong 0ffline linh vương qua những thông tin mà tớ lấy dc ở vtc.vn. Với màn ra mắt như thế này thì đừng ai lại nghĩ đại sứ game ko quan trọng nhé. Có thể trong game họ ko là gì nhưng những buổi 0ffline do NPH tổ chức ko có họ sẽ mất đi nhiều cái ngồ ngộ lắm ;;)

19. zengzin

zengzin Legend of Zelda

Nhắc tới game là nhắc tới đại diện game. Nhắc tới đại diện game là nhắc tới game. Đơn cử như là nhắc tới Elly người ta sẽ nghĩ ngay tới Thục Sơn Online và nhắc tới Thục Sơn Online người ta lại nghĩ ngay tới Elly. Đó là điều mà NPH game Thục Sơn Online đã làm được. Với Linh Vương thì có lẽ chỉ là ở cái thời gian đầu lúc game mới phát hành. Còn bây giờ thì chẳng ra sao cả, người ta nhắc tới linh vương vì đó là 1 webgame của Việt Nam chơi khá hấp dẫn còn người đại diện thì họ chẳng quan tâm. May ra login vào trang chủ mới thấy gương mặt đại diện =)) ( Mà đã bị ông nào thay bằng con gà hay con vịt rồi ý) Và nhắc tới đại diện game Linh Vương hay nói đúng hơn là nhắc tới Hoàng Thùy Linh thì người ta lại nghĩ tới bộ phim 16 phút bất hủ chứ chả có linh vương linh veo gì ở đây cả =)) Đó là thực trạng của linh vương hiện nay. Đại diện làm ăn tắc trách – gamer chán game và cũng chán cái người đại diện đó luôn ( Ko thế mà có cuộc vote 86% phiếu bầu loại bỏ Hoàng Thùy Linh. Có lẽ gamer cần 1 buổi 0ffline thứ 2 chăng >:D<)

20. roman_martin

Trước cũng thấy bọn bạn chơi linh vương 0ffline về cũng kể hôm đấy cũng hoành tráng. Có cả trang pháp – hạnh sino và Emily nữa Đúng là game của nhà có khác lấy ngay các miss teen của Au ráp vào VTC có tiềm lực mạnh về mảng hot girl nhưng sao ko lấy 1 hot girl khác lại chọn Hoàng Thùy Linh nhỉ để rồi bây giờ game Linh Vương tới đại diện game có cũng như ko. Mình mà là trưởng dự án phát triển game này thì đã sút Hoàng Thùy Linh bay từ lâu lắm rồi khi thấy gamer kêu ca và thay vào đó là 1 em miss teen hoặc hoa hậu thế nó mới chơi

:x:x:x:x

=P~>:D<=P~>:D<

Gì chứ mảng "hot girls" thì :

:)
    Em tưởng mình là hót girl sao ?
    Nhìn lại đê ,oh yeah =))
    Hoàng Hải feat Mạnh Quân !
    [mp3]http://dl.mp3.kapsule.info/fsfsdfdsfdserwrwq3/60d75d5482a6c5b6da29e2ab1ea1f075/4b0919b0/7/ea/7ea0a2ea52c3109953e529920d2e9e13.mp3?filename=Hot-Girl.mp3[/mp3]