Ai sẽ cứu Linh Vương ? Hoàng Thùy Linh đi về đâu ?

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Secret_winter, 19/11/09.

1. ßlack_Rose

ßlack_Rose Beautiful Lie

Nên làm tiếp Vàng Anh phần 3 may ra cứu được Linh Vương :-bd.

2. aragon0510

aragon0510 SPARTAN John-117

Tớ lôi TG vào để thấy rằng những cái như đại sứ chẳng qua là làm màu thêm thôi, chứ thực ra lắm lúc có cần đâu
    game TG nó ko sống dc ko phải vì đại sứ nó xấu mà là vì nó ko hợp với cái thói quen farm phập của VN. Nếu farm lev thì VN là nhất TG, lev xong mới xoay tìm hiểu game. Nên những game kiểu WoW hay ROM mà farm mob lên lev thì mút chỉ, lâu lắm, và ko phải là dễ để chỉ farm mỗi lev mà còn farm prof để craft đồ chẳng hạn. Nhiều Q còn đòi hỏi phải group thì mới làm dc. Khác nhiều với cái VLTK chỉ có cắm auto farm mob lắm

3. mikapukinuriko

mikapukinuriko Dragon Quest

nếu có lôi game khác vào thì cũng nên lôi thể loại WG vào chứ nhỉ ~:>

4. minhtanel

minhtanel T.E.T.Я.I.S

Mướn Hoài Linh về làm đại diện đi, sao đó đem vài clip hài nó về Linh Vương tung lên trang chủ và khắp các diễn dàn game không chừng còn vực dậy được chứ mướn hotgirl về làm gì. Toàn gái già, gái xấu, gái chảnh, gái kém đạo đức chỉ làm suy giảm dân trí của gamer thêm thôi ;))

5. mikapukinuriko

Hoài Linh có giá hơn HTL nhiều lắm à nha :">

thuê chú này, đắt gấp mấy lần HTL ;))

6. Secret_winter

Secret_winter Youtube Master Race

Đâu phải là farm lvl mà phải gọi là bot. VN bot pro nhất thế giới. VN quen thói hư hỏng ở VLTK là vứt đó đi chơi về nhà vẫn có xiền đút túi. Cứ nhắm thử phần lớn gamer chơi game online bây giờ là từ cùng 1 lò VLTK mà ra. Họ chỉ ưa chuộng những sản phẩm đã dc mua bản quyền về VN và dc dịch sang tiếng việt thôi. Tất nhiên là 2 thể loại game WoW và ROM thì chả có ai điên mà farm mobs rồi :-o Ko làm quest thì tốc độ lên lvl chả khác gì rùa bò cả ;))
    Đây là ý kiến khá là hay ah nghen :D
    Ặc ặc đắt vậy sao ? :(( Nhưng mà nếu VTC chịu bỏ xiền ra thì cũng no problem thui mika ah :)) VTC giàu lém ;;)

TO : ZengZin và Roman_martin
    Đâu chỉ có thế đâu, còn 1 dàn PG nữa cơ mà. Phơ dc hình trên kênh 14 >:)
    Đúng là gà nhà có khác :(( ước gì mình có người yêu như vầy :((

PG ra tận cổng nè :

MC - Trang Pháp này :-*:-* ( Bạn này từ hồi Vàng Anh xong càng ngày càng xinh :(( )

( Kết tấm sau nhất :| Ai biết vì sao ko ;)))

Emily nè :

Huyền Baby nè :

Hạnh Sino nè :

Và cuối cùng là "Thuyền trưởng bỏ lái" - Hoàng Thùy Linh :

Đây là "vũ đạo bốc lửa " - cái này tớ mới đọc trên báo chí là thế chứ chả biết có phải PR tốt ko mà bốc mới chả lửa\:D/ bốc lửa chỉ có yến trang thôi Ai đã từng đi buổi 0ff này cho ý kiến phát >:D<

Và đây là độc 1 tấm duy nhất có ảnh Hoàng Thùy Linh giao lưu với khán giả =))

7. mikapukinuriko

wan trọng là có chịu bỏ tiền ra hok ấy kìa ...

có khi các vị ấy lại nghĩ "vớ vẩn, HL mà so bì abc xyz với HTL à" =))

8. binh.minh

binh.minh Mr & Ms Pac-Man

xiềng... trong giới abc xyz... ai mà không biết HTL...

Mà sao cái vụ này sao không kết sổ đi... còn gì nữa đâu mà bàn luận nhỉ???

9. Uxini

Uxini Donkey Kong

Thế bây giờ không cần biết như thế nào,thấy đại diện game ngứa mắt không chơi nữa được không...........

Đành rằng là còn nhiều anh em vẫn chơi nhưng nói thật thì nhìn mẹt mấy con Hot Girl là đã thấy rỗng tuếch rồi......trong game thì chẳng có nhân vật HTL nào,toàn chỉ tập trung hát hò có thèm để ý đến game đâu. Sao bây giờ NPH nào cũng chỉ chăm chăm.......hot girl với big boob thế.

:-w Elly Thục Sơn thì đúng kiểu.:|
    Chăm chăm vào hot Girl.....tôi thì thấy mấy cái đại diện đại dủng này chẳng mang lại lợi lộc gì cho game.sao mấy ông máu thế.......

10. Secret_winter

Bạn có đọc những bài viết của mình ko sao mà nói sáo rỗng thế :( Nếu ko có gì để bàn sao mình còn tập trung vào topic này để làm cái gì ? Thế hỏi khí không phải bạn đã từng chơi Linh Vương chưa vậy ;;) Nếu chưa từng chơi tớ nghĩ với bạn ko nên tham gia vào. Cái tớ cần là muốn những bạn ko chơi nữa chơi lại, những bạn đó nếu chơi lại sẽ cần gì và bình luận về việc người đại diện- những gì họ ko nên làm và nên làm. Ở topic này tớ ko chơi với antifan của webgame nói chung cũng như linh vương nói riêng nhé ;)
    Nhưng cũng nhờ cái mặt rỗng tuếch đấy mà nhiều người biết tới game đấy ông ạ =)) Nếu ông thấy đại diện game ngứa mắt thì có thể vào 4rum linh vương cùng tham gia bầu chọn vote "tống cổ Hoàng Thùy Linh". Còn nếu lí do ông đưa trên chỉ là để ngụy biện cho cái kiến thức "Gà" webgame thì làm ơn đi chỗ khác nhá :D Webgame nói chung và linh vương nói riêng ko phải cái đất dành cho những ông thả auto lên lvl, bot bủng các kiểu như bạn aragon0510 đã từng nói. Nếu ông thuộc tầng lớp sống và làm việc theo cấu hình auto thì làm ơn sang topic khác nhé. Chơi webgame cần phải có cái đầu chứ ko cần 1 cái máy có khả năng bật nhiều acc[-X

11. vietanh797

vietanh797 †A Faithful Knight† Moderator Lão Làng GVN

ờ mà sao giờ mình mới thấy HTL có ria mép nhỉ
    kinh nghiệm cho biết các em có ria rất là râm bụt
    thảo nào...=))

p/s: game sống thì sẽ sống thôi vì trong các webgame TQ thì LV cũng vào hàng khẩm
    có điều nếu ý thức gamer kém và cộng đồng không phát triển thì chắc vài năm nữa là die

12. sanbato

sanbato Legend of Zelda

game sống là nhờ nph với gamer thui
    chứ người đại diện ảnh hưởng bi nhiu [-X

13. Uxini

Uxini Donkey Kong

Hoàng Thùy Linh có râu từ lâu rồi bác ạ nhờ công ngệ wax bây giờ mà ko nhìn thấy lông tay lông chân của nó đấy. Còn với Linh Vương, sau cái vụ bug bủng toàn đồ + 10 lại còn lòi thêm ra cả tài nguyên mỗi khi ép nữa. VTC chỉ bụp 1 cái rollback thôi. Rollback như thế cũng đủ thấy cái chất lượng dịch vụ cùi bắp của Linh Vương rồi. Đấy là nói riêng game thôi nhé chứ chưa thèm đả động so bì hình ảnh đại diện đâu. Game Linh Vương ra cùng Phong Vân Tam Quốc mới cả Đế Chế Quật Khởi nên gameplay giống nhau. Gamer ko chán thì cũng là hơi bị phí. Cái thể loại game ăn theo tam quốc bây giờ đa số là ra đi rồi. Nhớ trước còn có bé Tam Quốc Diễn Nghĩa có câu slogan rất chi là chơi “ Game chiến thuật chỉ dành cho người thông minh” và nó ra đi 1 cách rất là thông minh ". Linh Vương nên ra đi, còn Hoàng Thùy Linh tốt nhất là tập trung lĩng vực khác đi .Đừng game gủng nữa...............:-*

14. Secret_winter

Game nào mà chả có bug. Đố kiếm dc game nào ko có bug đấy. Cứ nhìn Độc Bá Giang Hồ thì biết, nạn hack speed tràn lan do lỗi file dump. Đó chỉ là 1 ví dụ đơn cử thôi nhé. Còn nhiều game khác nữa. Mà thực ra cái vụ um tùm lum đó là do mấy người làm " siu nhân" có đồ +10. Dân tình thấy phẫn uất nên có người người nhà nhà đua nhau tìm hiểu và làm theo để cho "bằng bạn bằng bè". Người làm đc thì cười hớn hở vì mình bây giờ cũng pro như ai =)) Người ko làm dc thì tâm lý bất ổn gây ra tâm lý ức chế lên men =)). Gộp cả 2 cái lại nên VTC mới rollback đấy chứ. Nhưng đó cũng là nguyên nhân ra đi của khá nhiều game thủ :((

Mà chê Hoàng Thùy Linh làm game chán ah ? Uh thì công nhận bây giờ chả ra cái gì cả. Đại sứ gì mà có cũng như ko. Nhưng hôm qa tôi đã phải thay đổi quan niệm là Hoàng Thùy Linh vẫn còn hơn ối đứa đại sứ game khác. Hôm qa đọc tin này trên gamethu.net khiến mình thấy thương thay cho làng webgame vietnam :
    Ko biết tương lai webgame VN sẽ đi về đâu? Việc cứu lấy webgame như linhvuong chẳng hạn ko phải là việc của 1 gamer mà là của cả cộng đồng gamer yêu thích webgame. Bạn có chắc webgame mà bạn đang chơi sẽ ko đi theo lối mòn của linhvuong ko ? Có chắc người đại diện của webgame bạn chơi sẽ ko bỏ bê công việc như Hoàng Thùy Linh của linhvuong ko ? Thủy Tiên là 1 ca sỹ cũng giống như Hoàng Thùy Linh. Giờ đây lại làm đại sứ game nhưng hiệu quả mà Thủy Tiên mang lại tại sao lại ko dc bằng Hoàng THùy Linh ? Đáng lẽ phải hơn chứ vì là game mới ra của 1 NPH mới. Điều này theo ý kiến riêng của mình thì mình thấy ngành công nghiệp webgame đang đi xuống. Theo mình thì việc vựng dậy dc 1 game sẽ là cơ hội để vựng dậy các game tiếp theo. Và rồi cao hơn nữa là vựng dậy cả 1 làng webgame đang trong chiều hướng suy thái. Ý kiến của bạn thì sao >:D<

15. KenJouChou

KenJouChou T.E.T.Я.I.S

Linh Vương thì đi đầu trong làng Web game VN rồi.....mấy game sau ăn sao nổi . Và về độ hot thì Thủy Tiên cũng chưa ăn thua so với Hoàng Thùy Vàng Anh được ......chẳng qua tai tiếng quá thôi,bây giờ HTVA và LV lại tập trung hơn thì LV lại phất như diều gặp gió ý chứ:>

16. Me Xanh

Me Xanh Mr & Ms Pac-Man

Đắc kỷ với Linh Vương à..............cái đợt hot của LV thì chắc chưa web game nào của VN sánh bằng.Không phải do HTL đâu,mà do game hay ấy chứ.....tuy nhiên HTL tích cực hơn thì còn hot nữa. Đắc kỷ và Thủy Tiên thì đi sau,theo mình thì ko thể bằng LV được.....

17. mikapukinuriko

giờ mới để ý thấy ...

bụng HTL mỡ dày cả thước :">

vòng 2 em ấy nhiu nhỉ :D

18. TZ13

TZ13 Mr & Ms Pac-Man

Hôm uống trà chanh chỗ Nhà Thờ gặp em HTL ngồi cạnh mà giật mình tưởng con lợn nào, chát phấn thì trắng bệch lại còn dạo này béo sồ sề vãi =((, phải chăng đây là lí do ko xuất hiện đc nữa :">

19. zBabyDragonz

zBabyDragonz The Warrior of Light

Sao ko tính là TT làm clip 16' với CV9 thì sao :'>

20. roman_martin

roman_martin The Warrior of Light Lão Làng GVN

ĐẮc Kỷ thấy thiên về PG hơn ý...............hồi lâu xem được 1 đống hình người mẫu in logo Đắc Kỷ....Bây giờ mà LV nóng như xưa có khi có cạnh tranh ác liệt lun :>