Ai thích vẽ vô đây !!

Thảo luận trong 'Anime và Manga' bắt đầu bởi dykk211, 19/7/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. SUZA

SUZA C O N T R A

cái này thì hoàn toàn đúng ai vẽ lúc đầu mà chẳng đi chép tranh >> họa may chỉ có rambo thôi #>:)

2. Mr.Nice

Mr.Nice Persian Prince

Lúc mới vẽ tớ vẽ theo chị gái tớ nên cũng chả nhớ là vẽ gì. Nói chung là ko chép tranh thật, vì toàn ngồi tưởng tượng hươu vượn thôi =))

3. Lonely_moon

Lonely_moon Donkey Kong

Con em bên phongtranh nói mình vẽ manga xinh hơn vẽ tả thực ,mà mình lại ghét cay đắng cái manga mới ác -.-
    Chú wiwi ko lo cái duel bên HVD chạy wa đây làm giề -.-

4. tu10tin

tu10tin T.E.T.Я.I.S

Kỉ lục ! Trong nửa ngày mà số trang tăng 133-->139 ,ghê thật!
    -Tui thì chẳng biết tẹo nào về vẽ tả thực cả nhung nhìn các bác vẽ thì thích quá,đang muốn học theo.Có bác nào có ebook thì share cho mnihf với :D ,mấy cuốn ở hiệu sách đắt quá :D
    -@ku nào vẽ cái bức đứa con gái ấy nhỉ(xin lỗi vì quên rối):cái này thì thuộc tầm hiểu biết của mình nên xin được phép nhận xét là:tỉ lệ người cân đối trừ máy ngón tay mập mạp ra,nên chăm chút hơn cho khuông mặt và mái tóc.Thế thôi !

5. brain10master

brain10master Fire in the hole!

Cũng không nhất thiết là phải chép tranh đâu bác SuZa ạ ! Nếu như có trí nhớ tốt thì có thể nhìn qua 1 lần rùi vẽ lại ,tất nhiên là ko phải giống 100% roài(giống để mà làm siêu nhân à ) nhưng cũng có 1 vài nét giống giống ,từ đó dần dần đi lên . Em nghĩ bác Rambo chắc cũng như thế đúng hông nè ? :)).Em đọc ở đâu thấy người ta nói thế này :" Nếu bạn đưa cho 1 họa sĩ tồi 1 bức tranh ,anh ta sẽ vẽ ra 1 bức khác gần giống thế và xấu hơn .Nếu bạn đưa cho 1 họa sĩ khá ,anh ta sẽ chép lại ý nguyên cho bạn .Còn nếu bạn đưa cho 1 họa sĩ giỏi ,anh ta sẽ vẽ ra 1 bức khác gần giống thế nhưng đẹp hơn "

6. Mr.Nice

Mr.Nice Persian Prince

Coi tạm, lấy con mobile chụp thử nên xấu vãi. Mai mới Scan được. Hôm nay chụp tạm 1 thằng làm mồi hi sinh thôi:

7. )u_u(

)u_u( Mr & Ms Pac-Man

cái ảnh bạn vẽ ko thật chút nào 1 mũi tên ko thể bán mạnh đến nỗi đứt tay ra như thế được (họa chăng bạn la 1 supper bow;))) nhìn con be' trông khổ thân thế

8. brain10master

nom đáng sợ thì đúng hơn ,đôi cánh đằng sau(đúng ko nhỉ?) nom hơi giả :D

9. Tiểu Kiều @

Tiểu Kiều @ Legend of Zelda

tất nhiên như đã nói, wiwi ko có nhiều thời gian để luyện vẽ kể từ khi vào cấp 3 đến giờ. Nhưng nếu nói luyện theo cách này không sáng tạo thì sai rồi, vì hầu hết các mangaka hiện đại đều theo phương pháp này, nhưng sao họ đều có bản sắc riêng? đó là vì có thể giai đoạn vẽ theo mẫu ai cũng như nhau (cùng là phép vẽ cơ bản của hội họa trường lớp) nhưng trong giai đoạn tạo hình manga thì mỗi người mỗi cách. Có người giữ lại tương đối nhiều phép tả chân, đổ bóng, giống như tác giả truyện Siêu quậy Kotaro. Có người thì chỉ giữ tương đối như ngài Gosho Aoyama (Conan!), còn như Akira Toriyama với 7 viên ngọc rồng thì hoàn toàn thành 2D. :D

p/s: bức của Mr Nice hình như hơi bị mất cân đối, chibi à? :-?

10. SUZA

SUZA C O N T R A

tuyệt đẹp thix hợp để hù trẻ con hehehe bác lùn dạo này hay hack speed nhỉ
    mà cái con đó mất tay mà ko đau >> quái

11. tu10tin

tu10tin T.E.T.Я.I.S

@brain10master:hôm nay đi mua quyển dạy vẽ chân dung về ,thấy 1 bức vẽ ...à..ừm...ko thể giống hơn cái ông bơm xe đầu ngõ nhà bạn,chắc là anh em sinh đôi quá :o :o

12. m3Noa

m3Noa C O N T R A

Thế àh ;)), trong sách dậy vẽ cơ àh ;)), mà có thật là giống hệt ko??? Nếu thế thì chắc người họa sĩ vẽ cái bức đó trong quyển sách đó trình cũng còi thôi ;)), vì tớ nhớ là có ai trên đây chê là bức đó bình thường, thậm chí là xấu, ko đẹp mà =))

13. brain10master

_@ tu10tin :hhahâh! Lúc em vẽ bức đó là có tham khảo trong quyển sách của bác đấy ! :))vì 2 người này có những nét khá giống nhau.
    -@ m3noa : làm sao mà giống hệt được hả bác ( chẳng hóa là em đạo tranh à ):)) ,em chỉ xem và học tập cách vẽ trong đó thoai .Và bác yên tâm là trong đó là họa sĩ chuyên nghiệp vẽ nên mịn và pro hơn cái bức của em nhìu :)).So với bức đó bức cuae me chỉ như rác thoai :))

14. Xenogear

Xenogear The Last of Us

đang ăn nhìn thấy cái hình trên kia ... ẽo ~_~~~!
    chả muốn ăn nữa +___+

15. brain10master

Em còn mấy con "hàng" nữa,để tối nay post típ lên :D:D

16. Mr.Nice

Mr.Nice Persian Prince

Có gì mà ẻo. Để tớ Scan lên cho pà con nhìn rõ hơn. Đầu tiên vẽ cái tay vứt đấy xong ngứa mắt cho thêm mũi tên. Pà con suy thế nào thì tùy, có thể là bị bắn đau quá dứt lun ra cho nó đỡ đau :D
    Đôi cánh em đó nếu nhìn ở ngoài sẽ thấy rõ là bị rụng tơi tả lun. Nói chung em này là tổ hợp xơ xác =))

17. Mr.Nice

Mr.Nice Persian Prince

Tranh của tớ mà tự tưởng tượng ko bao giờ có từ thực tế đâu, thông cảm nghen.

18. SUZA

SUZA C O N T R A

tranh của cậu lùn bây giờ chắc đang trong giai đoạn chuyển biến :D từ chậm thành nhanh > từ đẹp thành hơi xấu hehe
    tranh của brain mình cũng tưng thấy rồi :D >> suy ra 78% là từ tranh gốc ra cũng chưa chắc nữa cả cái anh chàng đó nữa mình cũng thấy ở đâu rồi ấy
    tối nay nhớ show hàng cho anh em coi nhé
    suza show trứơc cho :D
    lịnk đây cái này chưa resize nên chắc phải coi link

19. Mr.Nice

Mr.Nice Persian Prince

@Suza: Chà, mấy bức speed của tớ xấu lắm hả??? vậy mà hỏi trên Artpapa họ lại bẩu thích hơn mấy bức cũ...lạ nhỉ. Nghe theo ai đây :D
    Bức kitten nì chưa thấy hài hước zì cả.

20. CoolSe7en

CoolSe7en Mr & Ms Pac-Man

tại vì mặt con mèo tả thực nên ko thấy hài hước , nếu vẽ kiểu manga thì chắc hợp với thân cao bồi hơn -> ý kiến noob có gì các bác đừng nói em nhá :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.