Ai thích vẽ vô đây !!

Thảo luận trong 'Anime và Manga' bắt đầu bởi dykk211, 19/7/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. tu10tin

tu10tin T.E.T.Я.I.S

Đây Sáng nay được nghỉ tiết nên ngồi vẽ bức này,hơi sơ sài nhưng NV chính của bức tranh trông cũng ko đến nỗi,up tạm vậy.Vẽ có 20 phút thôi,mới lại vẽ=bút chì kim từ đầu đến cuối nên chỉ đánh bóng được có vậy.

p/s:Lùn muốn đấu thì cứ chuẩn bị đi,đến cuối tuần thì show ra,từ giờ đến cuối tuần tôi cũng ko có thời gian để vẽ .Hết

2. mrgaac

mrgaac Youtube Master Race

cho tui post ké với :D
    2 cái này vẽ = chụt và PS :D
    quên...Painter nữa ! :D
    vòn vài tấm nữa mà ngại mọi người chê nên ko post nhiều !
    p.s: có ai biết chỗ nào ở Xì Gòn bán wacom ko vậy ?

3. tu10tin

tu10tin T.E.T.Я.I.S

@mrgaac(mãi mới hiểu nghĩa của cái tên:D):Đẹp đấy,bức thứ 2 khá ngộ nghĩnh:devil:.Mấy bức trên bạn vẽ=chụt( :-? )+PTS+painter a`?trình cao quá!hổng bít gì về PTS cả

4. mrgaac

mrgaac Youtube Master Race

chụt là mouse ấy....làm biếng type nhiều wah nên nói tắt ấy mà !
    Painter là sp của Corel !
    hiện đã ra bản 9
    http://corel.com/
    nghịch cũng vui lắm.... :D
    còn mấy bức nữa nè : trong gallery của mình :P
    http://mrgaac.zidean.com <<<===== click iiii ! ^^

5. Mr.Nice

Mr.Nice Persian Prince

He he!! tu10tin nóng nhỉ, xúc phạm gì hả?? Chú cũng nói với tớ trước đó roài mà. Tớ thử lại xem chú có hiểu hết ý nghĩa lời nói của mình hay ko thôi. Tranh của tớ gần đây đều là tranh ký họa, đâu phải vẽ chi tiết đâu. Nét nguệch ngoạc vì tớ vẽ bằng bút mực nên ko tẩy xóa gì hết. Vả lại cậu cũng ko biết vẽ phác nên ko ưa là phải (Nhìn tranh thì biết thôi). Ko nói nhiều nữa, thích lập contest thì cứ việc. Thi với ai mới là vấn đề ;))
    Thử hỏi bà con nhận xét cái thằng cởi trần ở bức trên của cậu đi, tớ ko nói quá đâu ;))
    Vẽ mỗi người 1 phong cách, bộ cậu nghĩ có thể so sánh thằng hơn thằng kém sao =))

6. SUZA

SUZA C O N T R A

thằng cởi trần >> cơ ko chuẩn >> cái đen đen đó là sẹo hay là xăm hình vậy ??
    tay cũng ko đẹp lắm >> nói chung thì thằng này cần xem lại hehe
    còn thằng kia thì tốt đó >> áo có rách có chổ bị đen nữa
    chăm chút cái background thì ok
    tranh của lonely moon trông đẹp đóa >> kiểu này tối về bắt chước hehe
    còn bác mới vào đó tên gì mình chẳng nhớ nhưng tranh cũng được
    rambo dạo này có nhiều bác chú ý quá :D >> đôi lúc nên nói nhẹ nhẹ 1 chút cho vừa lòng nhau chứ

7. Mr.Nice

Mr.Nice Persian Prince

Thèng cởi trần: Góp ý thẳng thắn là teo cơ và còi xương roài. Khớp tay bị dị tật và còn xấu trai nữa =)). Cảnh phía sau sơ sài. Thế thôi nhé.
    @Suza: Bắt chước cách nhận xét của tu10tin thôi, nếu lãnh vực nào tớ ko rành tớ sẽ câm lun. Còn đã nhận xét phải ra nhận xét chớ. Thỉnh thoảng mới online gây chú ý 1 chút cho nó mấu. :hug:
    Nói chân tình là chú tu10tin vẽ body còn yếu lắm. Nên chú ý thêm thì hơn.
    Dạo này bệnh photoshop lan tràn ghê gớm ha.

8. kinly

kinly Mr & Ms Pac-Man

chậc chậc mấy cía nì đẹp qué !!!

9. kinly

kinly Mr & Ms Pac-Man

chậc chậc mấy cái gần đây đẹp quá !!
    tham gia nữa [​IMG]

10. SUZA

SUZA C O N T R A

miễn chê ehhe
    tranh kinly mạnh về mặt màu bây giờ lại đẹp về hình dáng nữa >> bái phục nhưng mấy cái chấm trên ngừơi con đó cho nó nổi lên thì đẹp hơn với cái nữa mắt còn hơi đờ đờ hehe

11. Mr.Nice

Mr.Nice Persian Prince

Bó tay!! Bồ vẽ bằng tay bo đó hả??? Hix!! Bái phục!

12. brain10master

brain10master Fire in the hole!

-tranh của bác tu10tin thì mọi người đã nhận xét hết roài ! em chỉ nhắn thêm bác 1 chút về góc độ của bức tranh ,chưa có không khí oánh nhau cho lắm !Xem ra về mấy khoản này bác tu10tin đại công còn chưa cáo thành !
    -tranh vẽ ký họa của bác lìn thì em ko có ý kiến gì nhìu ! Chỉ mong bác saunày có vẽ thì hoặc là bác tăng độ tương phản bóng giữa các vật thể hoặc bác đừng nên vẽ mây trời nữa (còn nếu có thì chi tiết 1 chút) thì em nghĩ tranh của bác sẽ đẹp hơn nhìu ko bị rối mắt :D ! Chỉ có mấy lời đấy thui
    -tranh của kinly thì em hổng dám có ý kiến tại vì em xài màu kém lém!Chỉ dám hỏi :đây là con trai hay con gái dzậy ! Nếu là con gái thì cái "ấy ,ấy" của nó đâu.Bác đừng bảo ở dưới đám lông nhé ,chỗ đấy là "lệch " đấy >:D:D:D:D:D
    -Còn về việc thi đấu thì các bác tính sao nào !Cứ "chọi" nhau đi! Để anh em ở ngoài thỉnh thoảng vào "đá" mỗi người 1 phát :D À quên ! vào " giúp mỗi người 1 tay " :)).

13. Lonely_moon

Lonely_moon Donkey Kong

To Bran :Ko góp ý tranh tui à -.-"
    Đùa thôi :P,đánh thì đánh ,chưa bao giờ ngán đập nhau hết ,ai mở màn nào :))

14. Mr.Nice

Mr.Nice Persian Prince

Okie!!! Đợi 2 hôm nữa có xiền đi rèn mang tranh lên đập túi bụi pà con. Ai sướng thì luyện level đê mấy hôm nữa mở hội chọi trâu :))

15. SUZA

SUZA C O N T R A

khỏi chờ vài ba hôm nữa làm gì cho mất công hê hê >> suza châm ngòi dùm cho
    link đây >> tranh đã resize nhưng ko biết có to ko
    hi vọng các bác có thể nhìn thấy và hiểu được cái tranh này >> vẽ chơi thành vẽ thật >> trông cũng được nên up lên :;) bà con hưởng ứng đi
    cái cây ko biết vẽ hehe có xấu cũng thông cảm hén

16. )u_u(

)u_u( Mr & Ms Pac-Man

@@ đẹp quá phong cảnh hùng vĩ ghê em cũng thích vẽ sương mù nhưng xấu lắm

17. brain10master

brain10master Fire in the hole!

được đấy ! SUZA khơi mào chiến tranh roài kìa ! Anh em cũng nhanh chóng chuẩn bị lực lượng nèo ! :)) :)) . Đề nghị đánh giá công tâm nhá ! Đúng thể loại nữa ! :)) .không chơi "chém gió" hay " úp sọt" đâu nha!
    -"mở màn" cái tranh của SUZA nè! Bức tranh sẽ đẹp hơn nếu ...không có cái cây :)) 1 điều phải nói là cái cây đấy xấu và ko thật ,tán lá quá kỹ đến mức ko cần thiết lắm ! cảnh vật cũng chưa chi tiết lắm ! Nhưng ko sao , "dội bom" phải dội từ từ ,vừa vào đã đánh ngay nguyên tử thì sức ai mà "chì " được :))) --> ai kế tiếp nào !

18. SUZA

SUZA C O N T R A

đúng đúng brain nói đúng tranh này còn cái cây là ko châp nhận được biết thế lúc đầu cho nó trụi lá cho xong >> lần sau suza sẽ up bomb bi >> bomb tấn >> bomb hạt nhân >> rồi sẽ là bomb nguyên tử hehe( ko biết mấy cái này có cùng loại ko ta ):D

19. tu10tin

tu10tin T.E.T.Я.I.S

Ặc!Sao gờ bà con nhận xét lắm thế ! Thôi được rồi ,tùy bà con .Lùn cho xin lỗi vì dùng lời lẽ hơi nặng nề .Okie chưa ? Nhưng dú sao thì bức trên kia cũng phải nói vài lời :
    1)vẽ trong 20 phút,sai sót ko tránh khỏi-->lượng thứ !
    2)to Suza:đã nói ngay từ đầu là bức này hơi sơ sài ,chỉ thấy NV ko đến nỗi nên mới up.
    3)to brain10:ko hiểu phải vẽ theo góc độ nào,bác vẽ 1 bức lên đây cho tui học hỏi.
    4)to lùn:okie!cái nhìn về body của tui có vấn đề.
    5)to kinly:Phục!
    6)to all : Các bác cứ vẽ đi,tui phải cuối tuần mới có thời gian rảnh ,giờ mới là đầu tuần .Hik! cái topic này giờ cứ vẽ rồi up rồi nhận xét mãi ,chán quá.Theo tui lập 1 contest , mỗi người vẽ mấy bức theo chủ đề có sẵn,chấm điểm đàng hoàng(tự chấm với nhau :D) theo cách như kiểu gamespot ấy.Tức là theo 1 vài tiêu chí như:nét vẽ,bố cục,tô bóng,màu sắc.....Okie?
    Hết !

20. Lonely_moon

Lonely_moon Donkey Kong

Đề xuất đề tài tuần đầu tiên là "War" ,tuần thứ 2 là " tình cảm" ,tuần thứ 3 là " đời thường" ,đồng ý ko????
    Bác Suza vẽ cái đám núi ớ trên làm gì ,rõ ràng là sai quy luật phối cảnh rùi ,nhìn đất trời nghiên ngữa quá ,bác vẽ mây được thì nhét mây vào đê

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.