Ai thích vẽ vô đây !!

Thảo luận trong 'Anime và Manga' bắt đầu bởi dykk211, 19/7/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. kinly

kinly Mr & Ms Pac-Man

có giải ko ? 0_o "
    mà cách chấm thế nào ..tham gia cho zui ^_^

2. brain10master

brain10master Fire in the hole!

Giải giếc làm gì cho đao to búa lớn (có giải cũng khó mà trao được)! Anh em chấm cùng nhau cho vui thui đã! Chứ cứ up lên -->nhận xét sau đó lại up lên --> nhận xét có vẻ hơi nhàm quá ! :)) . Thế mọi người có đồng ý với ý kiến của bác lonely_moon ko nào! Tuần này chơi chủ đề về "chiến tranh" nhá ( hay "WAR" cũng được ),vẽ theo chủ đề cho dễ đánh giá !!!:D Nhưng sợ 1 tuần thì hơi gấp quá !Để 2 tuần được ko ! Mỗi người up bao tranh tùy ý nhưng chỉ nên chọn bức "ngon" nhất thui và ko chơi tranh chép nhé !:D
    -to tu10tin : Về góc độ thì bác cứ xem trong mấy truyện Trung Quốc ý ( như kiểu Hỏa Phụng Liêu Nguyên hay Song Hùng Kỳ Hiệp ý) sẽ thấy góc độ thích hợp là góc nhìn bao quát từ trên xuống ,chếch 1 góc nhỏ khoảng 10-30 độ ,hoặc góc nhìn từ dưới lên ,hoặc cũng là nhìn ngang nhưng chếch ra 1 tí . Để hum nào em ngồi làm 1 bức choa ! :D:D:D:D:D:

3. Mr.Nice

Mr.Nice Persian Prince

Trời ơi nhìn tranh của Suza cứ tưởng là ngắm cảnh trái đất nhìn từ trên mặt trăng :D
    Mọi người nhiệt tình đăng ký nhẩy, theo tui thì đơn giản nhất là thía này: Tuần 1 thi vẽ tranh tả thực, tuần 2 ký họa, tuần 3 tự do. Mỗi người chỉ up 1 bức cho đỡ loạn box. Khi nào bình loạn chán thì lập poll cho bàn dân thiên hạ nó nghía. Vầy là ngon.
    (Tả thực có thể tự nghĩ hoặc sao chép, nếu sao chép phải đưa tranh gốc lên để coi nữa nhé.)
    Ai ko đồng ý thì đưa ý kiến khác :D

4. virtualman

virtualman Trùm Design GVN

BOX này lâu lắm mà sao không ai vô vậy !???? Chán quá !
    Mà Tả thực nghĩa là sao ? Tui chỉ biết vẽ 1 lèo theo kiểu bình thường thui !

5. brain10master

brain10master Fire in the hole!

-Tả thực tức là vẽ tranh mang độ thật cao chứ sao :)) Tức là thế này ,vẽ tả thực thì hoặc là vẽ chân dung ,hoặc là vẽ phong cảnh ( tất nhiên là cảnh thực ),hoặc vẽ tượng ,hoặc vẽ tĩnh vật....nếu có chép từ đâu ra thì nêu rõ nguồn gốc ,xuất xứ.
    -Tiêu chí để đánh giá tả thực là độ thật ,độ sinh động của tác phẩm và các mức độ tương phản về bóng tối ,bóng xám và bóng sáng .Vậy ổn chứ ! Nếu bác nào cảm thấy khó có khả năng vẽ tả thực thì vẫn nên thử 1 tí còn nếu ko thể vẽ được thì nên chờ đến tuần sau :D để tránh "lũng đoạn thị trường" :))
    Nhưng mà em nghĩ nếu giới hạn theo phong cách vẽ(nét vẽ) như thế này sẽ hạn chế số người tham gia lắm! Vì trong box cũng không có nhiều người vẽ tả thực! Các bác tính sao ??

6. SUZA

SUZA C O N T R A

đúng nên bỏ tả thực thành vẽ tự do >> vẽ người .>> vẽ loạn xà ngầu hêh > cái này mới nhé
    nhưng theo mình thì chủ đề của lonely moon cũng được

7. tu10tin

tu10tin T.E.T.Я.I.S

Có nhiều người đồng ý với ý kiến với lonely moon ,vậy nhất trí như vậy đi,cụ thể là :tuần 1:War,tuần 2:Love,Tuần 3:life :D.Cách vẽ thì thế nào cũng được.Chỉ cần thống nhất nốt là chấm điểm thế nào thôi

8. m3Noa

m3Noa C O N T R A

Vụ này miễn tham gia :|, KO đủ điều kiện và thời gian đầu tư -__-. Đứng giữa làm chân giám khảo vậy #>:)

9. Lonely_moon

Lonely_moon Donkey Kong

Vừa kiếm được một link lý thuyết photoshop rất hay và cặn kẽ ,đa phần bài tập có hình ảnh đi kèm ,các bác có biết trang www.vietphotoshop.com chưa????
    Dùng photoshop có rất nhìu cái lợi ,các bác nên tập xài ,ra tiệm mua cái đĩa photoshop CS về mà xài :'>

10. TAMBIG

TAMBIG T.E.T.Я.I.S

em đồng ý với bác
    cho tham gia hội đồng giám khảo nha:hug: #>:)

11. Lonely_moon

Lonely_moon Donkey Kong

Đập nhau để tự nâng cao trình độ là chính ,khỏi giải giếc gì sất :'> ,bác Noa bị gì mà ko đủ time ... đừng nói là bận đi chơi với bồ nghen -.-

12. m3Noa

m3Noa C O N T R A

Cũng gần gần như thế :|, dạo này người bệnh tật lắm +__+. Hơn nữa còn nhận kèn thêm cho "nó" về khoản lập trình rồi vi tính lung tung nữa 8-}

13. Lonely_moon

Lonely_moon Donkey Kong

Ớ thế sướng nhé ,vui vẻ bên máy vi tính :)) ,mà chẳng thấy bác Suza đâu nhỉ ,chắc đang mài bút ở nhà ,tầm chiều là post tranh đây mà

14. m3Noa

m3Noa C O N T R A

Sướng khỉ gì =.=! Nó lôi thêm cả con bạn nó đến 8-|, mà toàn hỏi mấy câu ngớ ngẩn. Đùa đâu, mấy cái khác thì học tanh tưởi thế mà cái môn này lại... 8-}.

Các đồng chí ko thấy lên chắc đanh chuẩn bị "tư trang" cho "cuộc chiến" đây mà ;)).

15. BLACK LIGHT-FW

BLACK LIGHT-FW Donkey Kong

Tớ đang muốn vẽ hình anime nhưng ko biết dùng chương trình gì để vẽ cho đẹp như mấy tấm hình trên các web anime .Mấy bác mách giùm ........

16. Lonely_moon

Lonely_moon Donkey Kong

www.vietphotoshop.com ,vào phần lý thuyết phôt shop có tài liệu vẽ anime và còn có phần tài liệu tô màu bẳng Pts nữa
    Chết thật ,mình đề xuất đề tài mà giờ mình đi chơi trong khi chúng nó chạy đua vũ trang :))

17. Mr.Nice

Mr.Nice Persian Prince

Quy định quan trọng nhất: Chỉ được dùng Photoshop để resize :D KO chỉnh sửa gì sất. Cái này đòi hỏi tự giác ở mỗi người. Đừng làm tớ thất vọng nhá!! (Chơi xấu ấy)

18. Lonely_moon

Lonely_moon Donkey Kong

Ặc ,dùng để chỉnh nét cho sạch và đậm tí cũng ko được à A lìn?????

19. BLACK LIGHT-FW

BLACK LIGHT-FW Donkey Kong

Em muốn hỏi về chương trình vẽ anime trên máy vi tính chứ ko phải vẽ thủ công bằng tay .....

20. Lonely_moon

Lonely_moon Donkey Kong

Bất cứ hình vẽ nào cũng được vẽ bằng tay trước chứ máy ko thể vẽ được ,máy chỉ giúp chung ta tô màu ,chỉnh nét và thêm vài hiệu ứng cho bức vẽ đẹp hơn thui

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.