Aion việt -the enemy at the gate – open beta 15-03-2010

Thảo luận trong 'AION' bắt đầu bởi bachcongtuhht, 9/3/10.

1. lifesyle

lifesyle The Lone Traveler from Vault 101 CHAMPION ✧Phantom Assassin✧ Lão Làng GVN

Thế này .......
    Lv max là 89 trong khi max lv của boss là 50 .... Như trong hình con queen alu lv 46 kìa.

Như vậy nghĩa là các bạn đã bỏ qua phần giới hạn lv để drop đồ , lv 89 đánh quái lv 3x 4x cũng drop ( right?) . Nghĩa là sẽ xảy ra trường hợp các đồng chí max lv đi ks named mob của newbie ---> 1-2 tháng sau khi open sẽ chỉ còn siêu nhân chơi với nhau =)).
    Newbie vào chơi bị ks --> ức chế ---> nghỉ .=)) .
    --------> EPIC FAIL ;))

2. dau_bo

dau_bo Play It Like You Stole It

đệch mình óe mún xoắn gì về server nữa mình xoắn về khoản ngu " ENGRISH " của bạn này =))
    ENEMY = Kẻ thù chứ ma vương cái mịa cháu chứ ma vương , óe biết gì mà phán cứ như đúng rồi
    The Enemy at the gate = kẻ thù ở trước cửa nếu dịch xác nghĩa , nếu mún biết thêm , google search film Enemy at the GATE kưng nhá =))

3. GameOnlineProVip

GameOnlineProVip Mario & Luigi

Con Jess này để người ta tự sướng đi =))biết sao tụi nó đặt tên vậy không tại tụi nó đem con Tahabata boss Rank S trong Dark Poeta ra để ở ngoài nên mới có tên đó đấy thiệt là vãi hàng =))=))

4. bachcongtuhht

bachcongtuhht Mr & Ms Pac-Man

Bạn zì ơi xem hộ mình mấy pic này lv nhiu zị ???
    Chưa bật active cho Mob nên chụp đc vài tấm :)
    Còn vấn đề chưa có giới hạn level nhận exp và drop thì sẽ fix trước Open :)
    Thanks bạn góp ý ^^

Mình ko rành mấy từ ngữ này lắm =.=.
    để coi .. à ùm .. Curse of Root work 100% trên cả Mob và người nhé ^^.
    -Trigger rate chiêu stun của Chanter đã implemented chưa ? <-- bạn nói rõ để mình cập nhật thêm :-? chưa rõ vấn đề này lắm.
    Còn những cái khác .
    Nếu bạn có chơi CB1 của AION VIỆT sẽ thấy được AION VIỆT fix được nhiều như thế nào :) và chúng tôi đang dần hoàn thiện.
    Open Beta sẽ ko khiến các bạn thất vọng.
    Chúng tôi ko chắc chắn 100% đã hết BUG.
    Nhưng ở đây chắc ai cũng biết Open Beta vẫn là 1 phiên bản THử nghiệm mở rộng ???
    Chúng tôi cần mọi sự giúp đỡ của mọi người . kể cả những kẻ "Chém gió" trong này.
    Những câu comment của tất cả các bạn đều cần thiết.

Các bạn vào đây đả kích ? để làm zì ? Nếu các bạn thjk chơi Offical . Ok. Offical cái xã hội nó rộng hơn. Vậy các bạn có thể vẫn chơi Offical và đừng chú ý tới cái Private bé nhỏ mà AION Việt đã bỏ ngày đêm làm việc.

Chúng tôi mang cái SVR này tới và cần những người có tâm huyết . Những người cần cái AION VIỆT này. Mang cái game đình đám về cho người VN chơi.

Các bạn giỏi như vậy sao ko tự vào chơi CB mà tìm BUG, report BUG. Ngồi đây nói đc zì ? nói ra những cái "Nghe nói" à. Sao ko tự khám phá đi ???

Còn ko thì đứng ngoài cưới ngựa xem hoa thôi. Việc zì phải tranh cãi =.=

À nhân tiện hỏi 1 câu ?
    SVR Offical và Private khác nhau chỗ nào ? ( đứng dưới quan điểm 1 gamer nhé ? )

Chỉnh sửa cuối: 12/3/10
  5. GameOnlineProVip

GameOnlineProVip Mario & Luigi

Khác ở chỗ nếu bạn giữ nguyên bản theo Off mà fix bug thì mọi người sẽ tận tình góp ý đằng này thay đổi te le hết rồi kêu mọi người không vào chém sao được =))
    Lvl thì 90 làm gì thế,boss trong Dark Poeta thì các bạn làm đủ trò,có vụ drop cánh lvl 50 trong DP nữa mới ghê,Tahabata là 1 trong những con boss mà gamer Aion muốn chinh phục mà các bạn quăng ra ngoài cổng abyss trong DP thì thôi rồi,chưa kể các bạn làm nhiều trò gì nữa còn không biết được thế mà kêu là đem về cho người VN chơi =)),bộ tui không phải người VN hả =))=))

6. FallenTear

FallenTear Leon S. Kennedy ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Thôi các bạn, bàn tán gì nhiều cho mệt =.=
    Thứ 2 log vào aionviet test xem thực hư là xong, mất có 1 ngày thứ 2 để test thôi mà :L

7. QuaiVatToTBung

QuaiVatToTBung Godslayer Κράτος Lão Làng GVN

bạn bachcongtu là SM bên aionviet phải ko nhỉ

dưới góc nhìn của 1 newbie chưa biết gì về Aion như tôi thì thật sự tôi mong server này ko bị fix quá nhiều so với bản offical :|

đặc biệt là khoản lv 90 :| tôi thấy lên max lv như thế này chả để làm gì

8. OdinSword

OdinSword Legend of Zelda

Thế này ấy ạ :
    _ Off và Pri nó ăn sâu vào tâm lý của " Gamer " rồi , thường sẽ là :
    + Off là hàng xịn Pri là nhái , lúc nào Off cũng " oai " hơn nhái và người chơi ở Off " đương nhiên " xịn hơn nhái .
    + Off quản lý tốt này , có đội ngũ ABC rất tận tình như : hỗ trợ , giải đáp , chống hack - bot - auto , fix lỗi v.v..( trên lý thuyết là thế ) Pri đi kèm với ấn tượng của MU Pri : on-off thất thường , nhanh nhàm và chán , GM can thiệp vào game hay anh em bạn bè Gm cũng same , thu đc $ xong là lặn , ai hack cứ hack ai dupe cứ dupe ...
    + Pri hay có những chi tiết hơi " ảo " ít hay nhiều làm mất cái hay của game gốc.

_Ai bổ sung thêm thì típ tục nhé :)
    _Nhân tiện cũng cảm ơn ấy nói riêng và Team AV nói chung cũng như các bạn test CB để ra đc ngày OB cũng khá vất vả . Dù hay or dở thì cũng là tâm huyết thôi , các ấy cũng chưa thu đc lợi lộc từ việc khá là " không công " này . Các bạn trên cũng là góp ý thôi nhưng có thể hơi quá , ai cũng muốn tìm 1 bến đáp xịn suy cho cùng đều là ý tốt :) .
    _Có 1 vài thắc mắc muốn hỏi ấy :
    + Rate của EXP và Drop ntn ? ( rất mong nó gần như gốc vì cái gì nhanh là dễ hỏng )
    + Ấy có thể liệt kê Skill nào chưa Work của từng Class đc ko ?
    + Skill của Ser AV có khác gốc ở điểm nào ko ?
    + Phe thứ 3 đã có chưa ? Vì nó rất ảnh hưởng đến Abyss , vd như ser Infinite Eloys đông như kiến suốt ngày " đóng cửa Aby " của Asmo , làm Gm phải giải tán rồi đâu lại vào đấy rất buồn :(

_Cuối cùng cũng mong các bạn sau khi tạo đc niềm tin cho Gamer thì cố giữ nó , cụ thể mình nhấn mạnh cách quản lý thôi vì Vn mình " nổi tiếng " việc đem con bỏ chợ . Thx all 4 read :)

9. Final Im Sorry

Final Im Sorry Youtube Master Race

Bạn Bachcongtu cho tui hỏi tí là trước CB2 server aionviet có seed torrent bản full aion mà sao bây giờ lại phải dùng launcher down bản full từ NCSoft tốc độ chỉ có 15kbs thì down chừng nào mới xong, sao các bạn ko seed torrent bản full aion nữa vậy ?

10. chjkchjk

chjkchjk Youtube Master Race

11. Keni_

Keni_ One-winged Angel

lúc trứoc có test thử cũng thấy khá ổn mà :-?

12. SlimMarshall

SlimMarshall Mayor of SimCity

Ngoài cái việc oai oách này nọ thì thôi chẳng nói. Khác nhau như sau ;)) :

- Off sợ bị banned..còn pri thì không =))
    - Off tốn tiền..pri thì không
    - Off fare env..pri thì không
    - Off support tốt..pri thì có vẻ nhưng không
    - Off có team hoành tá tràng..pri cũng có team nhưng lèo teo..thậm chí không..
    - Off có GM độc lập, muốn play thì tự create acc mà play..Pri thì player làm GM/Superman
    - Off có hỗ trợ, thông báo nếu sập sv..pri thì sáng chơi chiều sập..tùy hỷ của admin
    - Off down sv kiểm tra hệ thống mạng, bug, blah blah..pri down tùy hỉ,nói chung là muốn cho cái máy nó nghỉ ngơi.
    - Off cái gì cũng do nhà sx làm ra..còn pri thì toàn chế..
    - Off cày muốn sút quần..pri thì có khi 3 giờ max

Đó là quan điểm của 1 game thủ cùi bắp như tui :))
    Nói chung bác muốn mấy player bên off suggest, họ rất sẵn lòng..thậm chí qua chơi luôn..đỡ tốn tiền..nhưng mà giữ cái origin dùm cái..chứ boss mà cứ quăng bừa bãi ra ngoài thế thì các bạn bên off không muốn suggest hay qua chơi là đúng..hơn nữa, pri dùng để test là chính..chứ muốn lớn mạnh thì ít lắm cũng phải như L2VH..dedicated sv..chứ chơi java sv thì coi bộ không ổn..chơi off war nát bấy seige tè le cả nghìn người mà gặp cái java sv war có 100 người lag 5' cho 1 movement thì làm sao mà chơi..

Tất cả những lý do đó giải thích vì sao không thích pri sv là vậy..

13. bachcongtuhht

bachcongtuhht Mr & Ms Pac-Man

Thanks vì đã đóng góp những cái khác nhau giữa off và pri :).

Đầu tiên : tôi chỉ là 1 SMOD forum giúp BQT report BUG và quản lý cái diễn đàn.
    Toàn bộ đội ngũ BQT hện tại hoàn toàn làm vì "nhiệt huyết" ko hề có công lao zì cả.
    Nhưng suốt ngày vẫn phải nghe chỉ trích ... nói này nói nọ như người làm công :).
    Tôi bản thân 1 thành viên trong AIONVIET cũng làm chỉ vì muốn GAmer VN , những người ko có đủ khả năng để chơi bản offical cũng có thể tiếp cận với AION.

Còn về phần đội ngũ Coder và Admin chính thì bỏ ra biết bao nhiêu tiền bạc, công sức ... làm ngày làm đêm ... cũng chưa thu lợi đc zì cả . Chắc các bạn cũng biết làm 1 SVR như thế này tiêu tốn bao nhiu ... =.=

Về AION VIỆT

Nhưng trong tương lai chúng tôi hứa hẹn rằng svr này sẽ lấy sự công bằng lên hàng đầu và ko hề có cái chuyện gọi là ... " Off có GM độc lập, muốn play thì tự create acc mà play..Pri thì player làm GM/Superman" . GM sẽ hoàn toàn ko can thiệp zì vào game.

Còn về phần bot cheat h@ck vân vân. Chúng tôi vẫn sử lý thẳng tay và có biện pháp phòng chống :).

Về skill của SVR này thì hoàn toàn fix cho zống với Offical.
    Boss thì mình ko thực hiẹn việc spawn nên ko rõ là vì sao như thế. Mình sẽ góp ý sau.

Còn về skill bao nhiu % rồi thì bạn phải chơi CB1 CB2 mới bít đc chúng tôi đã cố gắng tới mức nào. Hiện tại chính xác có thể nói về skill thì đc khoảng 80% work all class. ( chưa tính SM nhé :| )
    Về rate và exp là 1.5x nhỉnh hơn Offical 1 tí.

Cuối cùng : Thanks vì những góp ý trên.

P/S : con Tahabata Pyrelord chính xác là nằm ở đâu ở Offical nhỉ ?

Chỉnh sửa cuối: 13/3/10
  14. latiat

latiat Youtube Master Race

Em ko biết skill sửa như thế nào , chi test CB 1 thui , nhưng cho em hoi 1 câu . class SM , may bạn fix toi dau rui` , em thich class này nhất mà ko chơi được thì ....

15. IiIKyOIiI

IiIKyOIiI Donkey Kong

So imba, so freaky, so..... Thật là đáng sợ cái LVL 90.... =)). Tình hình này là đi trước Aion 3.0 bắt kịp Aion 4.0 đêy =))

16. sanwww

sanwww Donkey Kong

Dp rank S chứ ở đâu =))
    đến con này còn ko bit ở đâu thì cũng chịu =))

17. azn

azn Mr & Ms Pac-Man

Những con boss trong DP sai vị trí hoàn toàn. Dp là vùng ko bay dc.

18. Mi Goi

Mi Goi Mr & Ms Pac-Man

Bây giờ AionViet là do 1 team của bác bachcongtu kia làm chủ , đồng thời cái tên game cũng thay đổi đi rồi . Game của họ thì họ có quyền chỉnh sửa ra sao mặc kệ họ chứ , ko nên bắt 1 game private phải cố gắng càng giống sever chính thức càng tốt , bới đây là 1 việc quá khó khăn chuyên nghiệp và gần như ko thể ( càng ko thể với game đỉnh như aion ) . Vậy nên nếu đến chơi AionViet thì cứ xác định là mới lạ hoàn toàn , lên level cao và nhanh thì cứ coi như nhanh để test skill , boss để linh tinh thì hãy tạm quên vị trí của nó ở bản chính thức đi ( vì đây có phải Aion - the tower of eternity đâu ) . Nếu chán rồi thì ko chơi hoặc nghỉ chơi , cứ coi như là test qua cho biết đi . Đâu cần phải đá đểu người ta đủ điều như vậy :) .

Mà tôi thiết nghĩ ko chừng nếu có người làm đc sever private y chang sever chính thức chắc cũng có mấy bác vào gào lên bảo người ta là ăn cắp trắng trợn rồi thì copy nguyên bản ... v.vv , thiên hạ lúc nào cũng có chuyện để nói :))

19. Dakuwa9010

Dakuwa9010 Donkey Kong

20. QuaiVatToTBung

QuaiVatToTBung Godslayer Κράτος Lão Làng GVN

làm server pri với ăn cắp trắng trợn cũng ko khác gì nhau cả đâu. chẳng qua dc nhiều người hộ thôi :|

cái nữa chơi server pri để cảm nhận dc game như server off mà ko tốn tiền mà server pri lại thay đổi quá nhiều thì newbie như tôi thấy khá là khó chịu :|

vẫn mong dàn staff của aionviet nghĩ lại mà để original :|