Aion việt -the enemy at the gate – open beta 15-03-2010

Thảo luận trong 'AION' bắt đầu bởi bachcongtuhht, 9/3/10.

1. SlimMarshall

SlimMarshall Mayor of SimCity

cái gì chế cũng được, rate cao cũng được nhưng mà lv 90 thì quả thật là không cần thiết trong khi mob chỉ có 50..vị trí boss nằm thế nào cho nó challenge 1 chút chứ mà nằm theo kiểu dọn sẵn mâm cỗ thế thì còn gọi gì là game nữa bác..lv vốn dĩ đã cao ngất ngư rồi mà..
    Trước giờ sv pri giống retail không ai phản đối cả mà ngược lại ủng hộ nhiệt tình..Infi là 1 minh chứng..cả tá em bỏ off qua Infi chơi luôn. Pri vốn đã copy trắng trợn rồi..đã thế thì tiện tay cho nó trắng hơn luôn có sao đâu :))

đây là nguyện vọng của 1 người muốn chơi pri..thấy chưa???

Cố gắng lên nhé..nhưng mà góp ý thế này:
    - Rate nên là 1 vì lv50 thì không phải nhanh
    - LV chỉnh xuống cho nó bình thường như retail
    - Trong team nên mua bản off mà chơi. Chứ mấy bạn đòi làm sv hoàn chỉnh giống off trong khi không có ai chơi bản off rồi đi hỏi con boss đấy nằm đâu thì làm sao mà sv hoàn chỉnh được. Thêm nữa nếu chơi off sẽ hiểu vì sao boss nằm như thế, vì sao skill balance nên là như thế, hoặc nếu cảm thấy off imba class nào thì mình chỉnh lại trong sv của mình..rồi skill nữa, chơi off xem mình còn thiếu skill nào..effect nó là gì..có vậy mới code và fix được chứ bạn.

Anyway..good luck nha :D

Chỉnh sửa cuối: 13/3/10
  2. OdinSword

OdinSword Legend of Zelda

_Cùng ý kiến với Bác này ! Lv 90 cũng chẳng để làm gì ?? Boss pawn đúng Location và hình như quá 9lv kill mob/boss không drop thì phải ???

3. Mi Goi

Mi Goi Mr & Ms Pac-Man

Xem ra mọi người bức xúc nhất cái khoản level 90 ^^ tai nó hơi bị .... gấp đôi sever retail . Từ đó vẫn còn thắc mắc quái 50 thì level cao để làm gì rồi drop với ko drop . Còn bác admin bên Aionviet kìa thì đang cố chứng mình cho mọi người thấy đó là 1 thay đổi trong aionviet khác với aion EU/NA/china .. và đưa ra bằng chứng là ko phải quái đến 50 là max mà có rất nhiều
    level để phù hợp với level của người chơi cho dù là 90 ( chắc chẳng ai coi tấm hình bác admin kia post với char 90 đứng gần con mob 88 làm ví dụ ) . Mà level mob đã chỉnh lại phù hợp với level người chơi thì đương nhiên drop cũng chỉnh lại theo . Mình chưa vào hẳn sever Aionviet chơi thử ( mà cũng ko có ý đó ) nhưng theo mình thấy thì như vậy .

Mà mỗi sever private nó có 1 cách làm ăn và quảng bá riêng , tất cả game có sever private các bạn đều thấy rất ít sever giống hệt nhau ( khác về trình độ , tầm nhìn nên ko có sever giống nhau ) . Hãy xem cabal có cả trăm sever private , hay dở đều có , cũng có những sever nó còn ko max level mà chỉ thay đổi exp ở mob để người chơi vẫn lên level , đấy là 1 cách của người ta . Một số bạn thích chơi Aion bản chính và cần 1 sever private thật giống retail thì sẽ ko chọn Aionviet mà chọn infiniti , ngược lại cũng có 1 số người chơi để chỉ trong vài giờ lên max level với mục đích gì đó ( test skill , tham quan ( người mới chơi ) , ngắm mob , boss ) thì lại chọn Aionviet , có thể Aionviet muốn thu hút những thành phần như vậy chứ họ chưa nhắm đến thành phần người chơi khó tính hơn ( vì họ tự biết năng lực của mình đến đâu , làm đc gì , cạnh tranh đc với infiniti hay ko ) .

Bởi vậy mong các bác ai vô test hoặc ko test thì cũng comment 1 câu tử tế , từng nên giễu cợt người ta làm gì tội nghiệp , thật ra mình là dân gamer, việc của mình là chơi , đánh giá, cảm nhận và report nếu muốn , chứ làm game thế nào là việc của admin mà . Đa phần gamers và cả bản thân tớ cũng muốn game mình chơi nó theo ý mình , mà chả bao giờ đc như vậy :P

4. chjkchjk

chjkchjk Youtube Master Race

Mình thấy chơi AION việt ở đây ko phải là để ngắm như mọi người nói, rate 1,5x hay 2x thì việc up LV cũng ko phải là dể..
    Còn việc AION việt cho max LV là 90 nếu cảm thấy hợp lí hay ko hợp lí thì mọi người chỉ việc góp ý 1 câu chân thành thôi, bọn họ có phải là thần thánh gì đâu mà cái gì cũng đúng, người ta chỉ làm khi người ta cảm thấy đúng thôi, cũng như những CM của các bạn vậy, các bạn cảm thấy thế nào thì các bạn CM vậy chứ chưa chắc những ý kiến Cm của các bạn là đúng đâu. Vì vậy tốt nhất là các bạn hãy góp ý tử tế 1 chút. đâu phải tỏ thái độ bức xúc và nói người ta thái quá như vậy, Dù sao người ta cũng đã bỏ ra nhiều công sức để nhiều người VN có thể thưởng thức 1 game hay như vậy, điều mà ko phải ai cũng làm được( kể cả các NPH game lớn ở VN).
    Nói thế thôi chứ tôi éo hiểu các ông bức xúc cái gì mà nói năng thô lỗ vậy, Các ông ko chơi thì thôi cũng có ảnh hưởng quái gì đến các ông đâu. Mà nếu các ông quan tâm thì tại sao ko giúp đỡ họ theo cách khác đi cứ ngồi đó mà nói này nói nọ.[-X

5. aiyeumiforever

aiyeumiforever Youtube Master Race

Tôi rất đồng ý với quan điểm và suy nghĩ của MiGoi.Dù sao thì đội ngũ BQT đã rất cố gắng mang cái Game này về để cho ae gamer VN dễ dàng tiếp cận đến với 1 game hay,1 game khủng như Aion.

Tồi cũng từng chứng kiến Sun (Admin của Aion Việt) đến tận 12 đêm Giao thừa năm 2010 vừa rồi vẫn còn ngồi lo fix mấy cái bugg Q khi nhiều ae gamer lên Shout box trên 4rum than phiền ko làm Q chuyển Sub class đc.Mãi lúc sau Sun mới xin phép ae gamer rằng cho Sun có ít thời gian dành cho gia đình nữa,nếu còn bugg nào Sun sẽ fix sau,mong ae gamer thông cảm.Thật sự lúc đó tôi cũng đang đón giao thừa với gia đình và để cái máy online 4rum bên cạnh nên mới biết.

Mặc dù chưa fix đc toàn bộ 100% buggs còn tồn tại nhưng những gì mà đội ngũ BQT AionViet đã,đang và sẽ làm là rất đáng ghi nhận.Ae gamer nhất là những bạn từng chơi ở sv Off hay các sv private khác nên khích lệ,góp ý thì hay hơn là những câu nói nghe mất tình cảm và gây bực mình như vậy. :)

6. nam119

nam119 Donkey Kong

anh SUn và các bạn GM đã cố gắng làm việc hết sức rùi thêm lên lv90 thì cũng có sao chỉnh sửa thêm thì có sao đâu sv pri mà. Mấy pác giỏi thì làm thử đi chứ đừng có chê bai, còn kêu sẽ ko thu hút đc người chơi, ai ko chơi thì thôi kê họ cần gì

7. Final Im Sorry

Final Im Sorry Youtube Master Race

8. chjkchjk

9. Final Im Sorry

10. bachcongtuhht

bachcongtuhht Mr & Ms Pac-Man

Mình xài FPT 6Mb được 150KB/s =.= down 1 ngày xong cái Client :| từ NCLaucher.

AION VIệt chỉ có thể nói rằng : "Sẽ cố gắng để làm AION Việt 1~50 về mọi mặt càng giống Offical càng tốt. Ko 100% thì cũng 99% ."
    Nhưng việc level trên 50 là 1 bước đi khác... Mong mọi người chờ đợi đến khi bước đi này hoàn chỉnh. Hiện giờ nó chỉ chập chững thôi :)

Cái này bạn nên suy nghĩ lại 1 tí :| rate 1.5x thì vài giờ max lv bằng cách nào .... Close Beta nên mới để rate cao zậy để up level nhanh mọi người report BUG skill nhanh hơn.
    Như đã nói ở trên chúng tôi sẽ cố gắng để AION Việt từ 1~50 càng giống offical càng tốt :)

P/S : ai có lòng và rành về phiên bản Offical thì có thể giúp chúng tôi bằng cách report những lỗi hiện có :).

11. Rociel

Rociel シェンムー Ryo Hazuki

WTH!!?? FPT 6M mà chỉ tải dc có 150kd/s? bạn có lầm ko đó? Mạng mình 2M đã tải dc 200+kb/s rồi đây. Dg tính làm cái cáp quang 6M tải cho sướng.

12. lORl

lORl Fire in the hole!

cáp quang có gói 6 mb nữa àh :-? Của mạng nào vậy cậu ?? Giá cước rẻ ko, mạng ở nhà cùi quá rồi, tính đổi mà ko biết lựa gói nào.

13. Sunlove

Sunlove Youtube Master Race

Chào tất cả các bạn quan tâm đến AionViet. Thực sự khi xem topic này rồi mình có buồn có vui. Buồn vì những bạn comment chưa chính xác, vì bạn chưa thực sự hiểu, mình đem Aion về Việt Nam chỉ vì mình muốn cộng đồng Việt chúng ta có 1 game top để chơi, mình đã từng sống ở nước ngoài nên mình hiểu người Việt, Trung Quốc, nói chung là người Châu Á thường bị kỳ thị không riêng về game mà ở tất cả mọi mặt khác của đời sống cho nên mình quyết định đưa Aion về Việt Nam. Giai đoạn đầu Server còn bugs nhiều lắm, mình và đội ngũ GM cùng tester đã làm việc bằng cật lực , có những lúc mình mệt mỏi tưởng như không thể làm tiếp được nữa nhưng chính lúc đó sự khích lệ của tất cả anh em cùng toàn bộ game thủ và chính đó là động lực để mình đi tiếp. Hôm nay chỉ còn 2 ngày nữa Server sẽ Open, mình xin cung cấp 1 vài thông tin của Server AionViet :

Level 1 -> 50 : sẽ cố gắng càng giống Offical có thể 99%
    Level 50 -> 90 : đây là phần mở rộng tương lai cho AionViet
    Rate & Drop : 1.5X
    Bugs: tính theo thời điểm hiện nay bên mình đã fix được khoảng 85% -> 90% trừ Class SM. Mình sẽ cố gắng hoàn thiện sớm nhất mong các bạn thông cảm vì đã làm việc hết công suất.
    Thu phí: AionViet sẽ Free to Play (chơi miễn phí). Nhưng Aionviet sẽ Donate một số Items hỗ trợ Game chứ ko bán những Items khủng, Items khủng chỉ có thể đi săn Boss thoặc tham gia Sự kiện... để duy trì hoạt động Server.

Lời kết: Server AionViet hiện nay là 1 Server Free to play và từ level 1 -> 50 sẽ cố gắng giống Offical còn trên 50 là phần Phát triển thêm của Aionviet. Hiện tại mình đang phát triển 1 Phiên bản mới Max level là 50 mình sẽ cố gắng phát triển sao cho nó giống offical 100%. Sau khi hoàn thành mình sẽ Open Server này ngay cho những ai yêu thích Offical. Sau cùng cho mình gửi lời cảm ơn vì tất cả mọi ý kiến phản hồi của các bạn. Thân.

14. chjkchjk

15. OdinSword

OdinSword Legend of Zelda

Còn 1 vấn đề chưa thấy Sếp trả lời : Skills của AV là mua tại NPC và Drop từ mob/boss ? :-o

16. syvil

syvil Liu Kang, Champion of Earthrealm

cái vấn đề to đùng ở đây.... là dù có bao nhiêu server L2 pri, cũng không có server nào để max lv là 150.

Tất cả các server pri của nhiều game mà tôi đã chơi, họ đều dựa trên cái database gốc của game, chỉ thay đổi rate, item, thêm vào những event theo ý thích, chỉnh sửa drop của boss ....

Còn Aion Việt, hình như các bạn đang sáng tạo một game hoàn toàn mới :-<

17. Final Im Sorry

Bạn Sunlove có thể seed torrent lại bản full aion được ko, tui down bằng laucher NCSoft thật sự rất chậm, chỉ max được có 32kbs :((

18. lifesyle

lifesyle The Lone Traveler from Vault 101 CHAMPION ✧Phantom Assassin✧ Lão Làng GVN

Hỏi :
    Tỉ lệ % trúng của stun và knock ?
    Tỉ lệ % kháng stun và aether của từng class ?
    Các skill tăng kháng stun aether đã work chưa ?
    Curse of root tỉ lệ dính bao nhiêu % ?
    Sleep tỉ lệ trúng bao nhiêu % , trúng thì bao nhiêu s ?
    :-? . Hỏi về skill trước . Chứ vô chơi gặp phải mage Curse of root 100% đánh thì vỡ mồm =)) .

19. QuaiVatToTBung

QuaiVatToTBung Godslayer Κράτος Lão Làng GVN

Ob mới biết dc

chứ Cb1 thì chắc do bug nên root là 100% :|

20. huyzin

huyzin Dragon Quest

Thx bạn mang Aion về VN cho mọi ng`
    sẵn tiện cho mình hỏi Craft có đc ko ? đc thì vô chơi ^^!