Album các thành viên dòng tộc Monk GVN

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi Rif, 7/8/12.

1. Mandymua

Mandymua Legend of Zelda

Bám trụ được thì mình nghĩ chả có lí do gì mà ko bám trụ được, chả lẽ yếu đến nỗi ko cả farm nổi MP0 8-x

Sau khi chơi monk và barb 1 thời gian mình cảm thấy 1 số điều sau:
    + Monk có độ cơ động và khả năng sinh tồn kém hơn hẳn barb.
    + Monk có bảng skill (đặc biệt là passive) quá dở so với bảng skill của barb. Điều này khiến cho build diversity của monk rất tệ còn barb thì ngược lại. Mình cũng mong muốn skill của monk được Blizz improve, tuy nhiên mình hoài nghi ko biết Blizz có thay đổi được gì ko ngoài buff, nerf vài con số.
    + Đồ của monk cũng ko rẻ do đồ godly bị DH tranh dành, đã đắt lại còn ko xắt ra miếng.

Một vài cảm nghĩ chia sẻ với anh em thôi, ko phải là để thuyết phục ai reroll cả. :2cool_sexy_girl:

2. CrazyFanofFPS

CrazyFanofFPS Mr & Ms Pac-Man

nói chung là biết tính vẫn build ngon đó bạn, quan trọng là sở thích mà

3. Moody

Moody Mega Man Lão Làng GVN

edit , sry ke chuyen ko dung cho....

Chỉnh sửa cuối: 2/11/12
  4. hiep0712

hiep0712 Mr & Ms Pac-Man

dạo này lười quá chả vào comment mọi người phát nào,mình cũng chơi cả 33 và Monk cùng lúc,bác nhận xét về 33 và MOnk khá chuẩn,passive của 33 thì ko chê vào đâu được rồi.
    Mình chơi cả 2 nên thấy đồ 33 dễ build và dễ kiếm hơn của monk,đã thế mình còn chơi Monk physical nữa chứ,toàn bị DH tranh dành nữa,nhiều lúc tìm đc món ưng ý thì toàn res phụ khác,bực cả mình

5. Devine049

Devine049 Mr & Ms Pac-Man

Bọn Blizz dạo này nó update profile thế nào ý nhỉ, dps của mình 260k mà nó up thành 216k, bằng bỏ đi một cái ring @@

6. hiep0712

hiep0712 Mr & Ms Pac-Man

profile bây giờ bị điên rồi,nhiều lúc 2,3 ngày mới cập nhật 1 lần,chả hiểu kiểu gì nữa luôn

- - - Updated - - -

bác Devine cho mình hỏi là bác build cầm skorn đi đánh thấy thế nào,có chậm ko vậy?

7. Devine049

1.6 Bác ạ. Tất nhiên là chậm hơn duel rồi nhưng dmg to, đánh mp8 thoải mái. MP10 thì thỉnh thoảng đi một lần vì chết nhiều :D

8. usb3gviettel.net

usb3gviettel.net Youtube Master Race

9. AlongA

AlongA Mr & Ms Pac-Man

Sau 1 thời gian chơi bar chán chê thì cũng vừa reroll 1 em MONK .Mình có 1 vài thắc mắc không biết bác nào kinh nghiệm giải đáp giùm
    1/kiểu build gears (đôi giày nak +ring nak để active opt 7 cc ) và kiểu build (iceclimber +1 rare ring ) thì dps bên nào ngon hơn .mình search kiểu build Nak thì thấy sơ sơ thôi cặp ring nak với giày nak ngon cũng tốn tầm 400m golds ...
    2/ cặp weapon thì focus shenlong hay là build theo kiểu echofury +1 offhand rare weapon ( cc,sock,LS,DEX)
    3/set inna thì tập trung build tới mảnh thứ 3 hay thay cái belt inna = cái belt witching hour (boost dame lên nhưng không biết so với cái 8% add holy dame ,cc +active opt cuối trong set inna thì cái nào ngon hơn )

ps mình tính sơ sơ để build ra 1 super MONK dps tầm 250k+ thì tốn tầm 1 ty 3 gold ... gears MONK đúng là sắc ra miếng ...

10. khason

khason Mr & Ms Pac-Man

ko biết gear monk có sắc ra miếng hay ko mà có 5 cái nón inna bán hoài ko ma nào mua, đồ cũng đâu có vừa mà treo hoài ko thấy ai ngó tới phát nãn :8cool_tire:

11. Rif

Rif C O N T R A

1. Kiểu build giày nak + ring nak (hàng ngon) la giành cho người giàu + thiên về glass canon
    2. Cặp shenlong thiên về balance + survival nhiều hơn (LoH + LS + LPSS) >< echo + offhand rare thiên về dps hơn (thường chỉ có LS, còn có cả LoH & LS thì phải giàu - cái này tương đối thôi tùy thuộc opt như thế nào nữa)
    3. Tới mảnh thứ 3 hay ko thì tùy mục đích, kiểu build mỗi người: trâu bò thi áo blackthorn - dps thì áo inna. Nếu up 4 mảnh inna thì chủ yếu thêm là lấy cái bonus spirit regen, còn nếu muốn up dps thì phải dùng Witching hour

4. 250k dps của bạn mà chỉ có 1bil 3 thì chắc thuộc dạng super glass canon, đấm quái 1 cái chết nhưng quái đánh rắm lại 2 cái thì cũng lăn đùng ra vạ vật ^^. Mà cho dù 250k super glass canon đi nữa thì mình cũng ko thể hình dung được bạn up thể nào để lên 250k dps với 1 bil 3, bạn có thể hướng dẫn mình cách up gear 250k dps chỉ với 1 bil 3 ko, mình xin cảm kích vô cùng :6cool_smile:. Xem nào để có thể lên được 250k dps thì cần ....

+ Bắt buộc phải có 1 con Mempo godly 19x dex + > 5cc giá khoảng ... 2 bil (âm 700 mil so với tính toán của bạn chỉ với 1 món duy nhất ;)))
    + ------

+ Trong trường hợp ko có mempo godly thì ...
    + Cặp ring + giày nat tối thiểu 500m (hàng godly cặp này > 1bil)
    + Cặp weap ngon tối thiểu 500m (hàng godly cặp này > 1,5 bil)
    + Cặp ring ngon tối thiểu 300m (hàng godly cặp này > 500m)

===> hết mịa nó 1bil3 rồi (giá camp tối thiểu) =)), còn mấy món còn lại chắc mua rác vài trăm k hi vọng lên được 250k dps =))

12. IloveDiablo124

IloveDiablo124 C O N T R A

1- Build gear cho Monk cần phải chú trọng vào res nên ít người xài set Nat dù cách đó có cho dps cao hơn tầm 7-9k dps (từ 7 cc được bonus) (chỉ so sánh với gear có option tương đương). Ngoài ra nếu sắm set Nat xịn thì đắt lắm đấy :))
    2- Nếu bạn có đủ điều kiện thì sắm cặp shenlong xịn đánh sẽ rất sướng và trâu bò. Còn nếu ko thì dùng Echoing Fury sẽ cho dps cao hơn và rẻ hơn đáng kể :)
    3- Mình vẫn dùng đủ 4 mảnh Inna, nếu thay một belt WH xịn (~160 dex, 9as, 50 cd) thì cũng chỉ tăng được ~10k dps --> nói chung là rất tốn kém và tăng ko đáng kể :D
    Ngoài ra mình vẫn thắc mắc option "Adds 7% to Holy dmg", cái này khác hẳn với "Adds 7% as Holy dmg". Bởi vậy nên mình nghĩ 7% đó là phụ thuộc vào lượng Holy dmg mà monk gây ra, ví dụ Seven Sided Strike - rune cuối cho 254% wp/kick dạng Holy dmg và Wave of Light (~400% wd dạng Holy dmg). Như vậy nếu mình hiểu đúng thì "7% to Holy dmg" chắc chắn tăng >10k dmg khi monk (~100k dps) sử dụng SSS hoặc Wave of Light.

@ Khason: Inna's Radiance rớt giá thê thảm lắm, các mảnh khác cũng rớt giá đáng kể rồi :(

13. AlongA

AlongA Mr & Ms Pac-Man

mình thì không build như vậy
    mình chỉ tính toán cặp ring+giày nat 320m ( giày nax thì mình chỉ cần full dex càng cao càng tốt , ring nak thì cc 4.5 với asp, dex ,avg )

cặp weapon thì nếu build theo kiểu echo furry (dex 250, dps 1k2 ,1 sock ) +offhand ( sock,LS,CD 80,DEX) tầm 300m
    shouder thì sắm con vilve 300m
    set inna 4 mảnh tầm 100m

glove 100m, amulet 150m
    bracer 40m

res thì chắc tầm 600 ,hp tầm 45k+ dps 250k+ tổng thiệt hại ~ 1bil3

nhân tiện đây là profile của 1 bác monk dps 200k farming mp 10 nhìn gears của nó thì đoán chắc cũng không tới 1bil3
    nếu updage 2 weapon +amulet ngon hơn nó thì việc lên 250k cũng không phải là không thể

http://us.battle.net/d3/en/profile/Shonrii-1206/hero/17187414
    http://www.twitch.tv/shonrii

14. Rif

Rif C O N T R A

- Giờ ko log vào game được, để tối tôi lên AH rồi tính toán cho bạn xem. Với cái giá của bạn 1bil3 mà lên được 250k tôi xin gọi bạn bằng thánh ;)).

- Lâu rồi tôi ko có check giá kỹ, nhưng mà

+ echo furry (dex 250, dps 1k2 ,1 sock ) xin lỗi bạn min > 250m
    + offhand ( sock,LS,CD 80,DEX) với dps > 900 hàng ngon > 300m
    + Set inna 4 mảng 100m thì xin lỗi toàn rác => mơ đến 250k xa lắm
    + Ring nata muốn lên 250k phải có as + cc + average dame + cd => xin lỗi bèo nhèo cũng > 500m
    + Glove trifecta dex > 150, opt cao thì mơ đi với giá 100m
    + Amulet trifecta + average dame + dex > 150 thì nằm mơ đi cái giá 150m
    + Bracer hàng godly CC 6 cũng bèo nhèo > 100m, đâu ra 40m
    + Huống chi muốn lên được 250k thì phải có Mempo chưa cần godly lắm nhưng giá bèo nhèo cũng 1bil

- Bạn dựa vào tính toàn nào, công thức nào, trang nào mà khẳng định với mấy món bạn đinh mua lên được 250k dps, đừng nói là tính nhẩm đấy nhé

15. IloveDiablo124

IloveDiablo124 C O N T R A

http://us.battle.net/d3/en/profile/mrthanh-1886/hero/17150126
    Bộ gear này 2 bil đây, tuy rằng bây giờ legend rớt giá nhiều nên có thể chỉ còn 1,5 bil. Nếu bạn xài set Inna thì chắc chắn ko thể có được các chỉ số tương tự như trên chứ đừng nói đến lên được 250k dps unbuff

16. AlongA

AlongA Mr & Ms Pac-Man

mình thì nhìn vào gears thằng này và tính toán up hơn gears của nó ,cụ thể là cặp weapon ,shouder,amulet thì việc lên 250k dps+ không phải không thể

http://us.battle.net/d3/en/profile/Shonrii-1206/hero/17187414
    http://www.twitch.tv/shonrii

và nếu nhìn bracer của thằng trên nếu check và mua tương tự như AH thì tầm 40m ... vì thấy nó đi farm mp10 ầm ầm nên có lẽ gears của nó khá ổn định ??? mà nhìn gears của nó thì đâu tới 1bil3 đâu phải không?

17. Rif

Rif C O N T R A

- Xin lỗi bạn dựa vào đâu mà đánh giá gear nó ko đến 1bil 3. Bây giờ tôi ko log vao game được, để tối tôi liệt kê cho bạn cái giá gear của nó

- 1 điều nữa, bạn chơi bao lâu rồi mà chẳng lẽ ko hiểu được 1 điều, từ 200k dps lên 250k dps nó phải tốn thêm bao nhiêu tiền hả. Một món godly nhiều khi muốn thay stats cao hơn 1 chút thôi cũng phải tính bằng trăm triệu rồi. Đặc biệt trong giai đoạn lạm phát gold như bây giờ 1bil3 của bạn nó ko to tát lắm đâu ;))

18. AlongA

AlongA Mr & Ms Pac-Man

bạn đã nhìn kĩ cặp weapon ,shouder và amulet của thằng shioni chưa?mình nghĩ việc up lên 250k+ dựa trên build theo set của thằng shioni thì việc 1bil3 nằm trong tầm tay.còn cái nak ring của set shini thì giảm cc xuống 4.5 +cái giày là 320m theo mình tính toán

nhân tiện bạn đã nghĩ game bao lâu rồi? có vẻ giá cả không cập nhật thì phải???hỏi thiệt là bạn biết cái cặp vũ khí của thằng shioni +shouder tầm nhiêu mil không? và cái ring nak bao nhiêu so với giá hiện tại??? và nếu mua 1 cái ring nak cc 4.5 asp 9 dex 80 thì giá bao nhiêu ???

19. Rif

Rif C O N T R A

- Tôi đã nói ở trên rồi, là giờ tôi đang ở cty, tôi ko thể đưa chọ bạn cái giá chinh xac được. Đến tối tôi sẽ liệt kê giá từng món của nó cho bạn để bạn biết tổng giá trị nó có đến 1bil 3 ko nhé? OK?

- Rồi giá tiền để up từ 200k dps lên 250k dps nó bao nhiêu nhé ? OK?

20. Devine049

Vào thời điểm này, mặc dù đồ rẻ đi nhiều nhưng để lên 250k dps thì đồ bạn phải thuộc loại hi-end, (những đồ hi-end giá không biến động nhiều) 1b3 chắc chỉ mua được 2 đồ nat ngon. Glove ngon để push dps cao không có giá 100m, bracer godly 6cc còn đắt hơn nữa. Nói chung 1b3 gold mà build lên được 250k dps thì chắc là không có HP :D