Album các thành viên dòng tộc Monk GVN

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi Rif, 7/8/12.

1. IloveDiablo124

IloveDiablo124 C O N T R A

Bác ấy toàn đi MP7+thôi, dù farm ko nhiều nhưng vẫn nhanh hơn mình :6cool_beat_shot:

2. Devine049

Devine049 Mr & Ms Pac-Man

Sao bạn biết mình không có hút hít và không thể đánh nhanh :D. Thực ra thì không có vẫn đi được MP9 :D

[​IMG][/url][/IMG]

@BachVy: Nếu mình cầm đôi dual của mình dps unbuff lên 335k và "khoe" hết dps :D(hơn cầm Skorn 20k nhưng farm lv cảm giác không nhanh bằng). Nếu ông hiểu lầm là tôi chê item của ông thì tôi xin lỗi, chỉ là một câu hỏi rất bình thường thôi!

3. Devine049

Devine049 Mr & Ms Pac-Man

Các bác cứ ném tạ thế này lần sau mình chừa, không bao giờ dám hỏi han gì trên GVN :D. Sweet nhìn lại hộ mình cái, mình nói là "farm cho lẹ" tức là lẹ nhất trong những vũ khí mình có thôi chứ đâu so sánh với ai (Mình chơi 4 tháng rồi có up nổi 100 đâu). Thường mình run MP7, bỏ keep1 và stone - 1 run mất khoảng 35 phút và được 25m exp. Không dùng TR là vì trình micro kém nên chỉ chơi 1 kiểu cho quen tay, không đi MP0 vì đồ ngon mình từng nhặt được toàn ở MP7 (cái này do mê tín :D).
    - Farm lv mình xài Skorn 11% AS vì MP7 mobs yếu, gặp RD chém vài cái là chết rồi.
    - Solo urber MP10 mình xài Skorn 4.6LS, không nhanh được như Tây nhưng cũng ổn (không chết)
    - Cặp dual mình mua chờ pvp, vì đánh mobs mình thấy cầm Skorn trâu bò hơn (dps ổn mà LS cũng ổn-LS đâu có phụ thuộc vào atk speed:D)
    Mình thấy cyclone khi xài dual rất nhiều nhưng dmg yếu hơn cyclone từ skorn, cyclone tính theo average dmg của vũ khí thì phải.

Thân ^^

Chỉnh sửa cuối: 9/12/12
  4. rambo lùn

rambo lùn C O N T R A Lão Làng GVN

5. Zekrom

Zekrom Mr & Ms Pac-Man

battle tag của mình là Zekrom#1865 :D

6. Mandymua

Mandymua Legend of Zelda

Mình ko có bình luận gì về mấy điều bác nói nhưng mà có 1 số điều sau bác cần biết (hoặc có thể bác đã biết rồi) về lí do tại sao APS to lại ngon với monk:
    + Hồi spirit nhanh, nhanh chóng vượt qua giai đoạn chuệch choạc ban đầu khi spirit = 0 và giúp spam 1 số chưởng liên tọi, build thay đổi theo thời gian vì thế nên bây giờ thừa spirit chưa chắc sau này đã thừa.
    + Một số chưởng buff dps của monk scale theo APS. Ví dụ như Blinding Flash, dps được buff là 30% x APS, APS = 2 thì dps được + 60%. APS càng to thì độ buff càng khủng.

7. IloveDiablo124

Bác lại quên là dps của 2h cao hơn rất nhiều so với dual weapon à? Vì vậy ko thể khẳng định APS của dual weapon cao hơn thì buff dmg khủng hơn được :D

8. rôngkiller

rôngkiller Fire in the hole!

chi tiết giá cả pm battle tag nhé :D hàng này cho monk là hơi phê đấy

9. sweetsin

sweetsin The Warrior of Light Lão Làng GVN

Bác bảo bác bachvy nhạy cảm, bác còn nhạy cảm hơn ấy =,=! Ai quăng tạ ai đâu. Thấy lão hunter nói bác cầm skorn train lvl cho lẹ mà lại thấy bác ko xài TR nên thấy lạ thôi. Bác vào nhìn gear em thì sẽ thấy đồ đạc em = ai mà đòi quăng với chả tạ =)
    Mấy cái kia em ko ý kiến nhưng việc hút hít thì theo em phải nhìn vấn đề như vậy: đúng là LS nó scale theo dps, nên nhanh chậm gi thì nó hút về cũng tầm đấy, nhưng phải tính đến lượng dmg mình xơi vào ng nữa :D nhiều lúc cần hít ngay 1 phát để đỡ vã thì skorn nó lại ko đủ hàng đáp ứng :)) vì đa số ~ trường hợp thực sự cần phải hít mới sống thì máu mất đều đều nên nếu làm cho máu lên lại đều đều thì an tam hơn =,=

10. Artisan

Artisan C O N T R A

Bây giờ anh em cho ý kiến là mua gì ạ :| ?
    Won Khim Lau + 1H nữa hay Set Shenlong :-?

11. IloveDiablo124

Muốn dps cao thì cứ WKL + EF là ngon :))

12. Artisan

Artisan C O N T R A

em ít tiền không hack ra được LS ._.
    EF + WKL mà ls thì giá trên trời quá :|
    chính vì WKL không có lS nên mới phải dùng fist rare -.-"

13. BachVy

BachVy T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Một điều k phải bàn cãi là từ lúc còn chăm chỉ hứng thú up gear post bài trong đây thì mình thấy bác mandy luôn có suy nghĩ và lối chơi monk giống hệt mình :)) bổ dung thêm là fot có knockback. Cái mà ít người để ý nhất. As càng cao knockback càng nhiều.
    Đang onl đt nên k muốn type nhiều. Nhưng nói thật là gear nhiều món tiền tỉ như một số bạn quảng cáo mà vẫn phải dùng one with everything thì đối với cá nhân mình vẫn là một bộ gear trung bình khá bất kể dps bao nhiêu. Giống như những dh để ss dmg lên 500 600k chưa chắc đã bằng thằng 300k unbuff :)
    Nếu bác đã tính đến chuyện pvp của vài tháng nữa thì cũng nên chuẩn bị 1 bộ gear res all và inna's full set đi nếu khóc lúc đó lại kêu ca vào pvp k có spirit mà spam skill :)

14. Artisan

Artisan C O N T R A

^chả nhẽ PvP các bác dùng sweeping wind :) ?
    em nghĩ dashing strike sẽ là 1 skill mạnh của Monk đấy :-"

15. IloveDiablo124

Vâng, ví dụ vài "gear trung bình khá" đây:
    http://us.battle.net/d3/en/profile/Devoware-1326/hero/5528933
    http://us.battle.net/d3/en/profile/EvilArt-6774/hero/1475799
    Chẳng qua ông vừa sắm lại toàn bộ gear nên chọn mua luôn AR nhiều chứ nâng cấp từng món như ngày xưa ông chơi thì có dùng OWE ko? Mỗi người một cách chơi và chơi dựa trên những gì Blizz thiết kế cho monk nên đừng có tự coi mình ở trên hết thiên hạ và chê gear người khác :4cool_doubt: Vốn ko thích tranh cãi nhưng cái kiểu nói chuyện kiểu ta đây khôn hơn cả làm mình ko nhịn được :9cool_canny:

Chỉnh sửa cuối: 9/12/12
  16. BachVy

^ rất vui khi thi thoảng lại gặp mấy fanboy như bạn. thấy thần tượng bị chê là k cần biết đúng sai nhưng thần tượng của tôi là nhất, thân tường tôi làm gì cũng đúng.
    đem gear 2 thằng kia ra lại 1 lần nữa chỉ nhìn dps. đừng đem mấy thằng dps whore ra dọa mình bạn ạ. thành phần như bạn mình k chấp.
    chưa bao giờ mình bảo trên thiên hạ. nếu bạn tự cảm thấy ở dưới mình thì mình cũng k cảm thấy phiền :))
    gear k đẹp thì chê thôi. hay là cứ phải tung hô gear godly quá nhiều món tiền tỷ quá thì bạn mới vừa mắt :))

17. sweetsin

sweetsin The Warrior of Light Lão Làng GVN

Chả ai ko muốn drop OWE cả, nhưng cái gì cũng mua AR thì nói thẳng là cái giá so với 1 set gear có DPS / eHP tương đương mà xài OWE nó ko biết nhảy lên mấy lần? So với giá tiền bỏ ra thì trung bình khá cũng đúng thôi. Bao h cả 2 dùng cùng 1 lượng tiền như nhau mà cậu làm ra dc 1 gear vừa = ehp/dps mà vừa drop dc OWE mới ghê chứ =)) Chưa kể có 1 số món chỉ có thể ngộ ko thể cầu như gloves tri-fecta mà có dex/vit cao + AR, tìm mù mắt. Mọi thứ là tính đúng giá trị thực nhé, ko nói đến các thể loại "tôi farm dc" hay "tôi hên vkl nên mua dc với giá 1/1000"

18. babykotex

babykotex T.E.T.Я.I.S

Vs dps hiện tại của bạn thì mình nghĩ bạn mua WKL có LoH cũng được mà :D bạn tham khảo thêm ở đây nè https://docs.google.com/spreadsheet/pub?key=0ArKUly7-jsZzdGhjaG1ERDMtS2M0cHhkTjB5b0hZTkE
    Theo như con monk của mình vs dps hnhu 110k hay 120k j đó ( có xài WKL ) thì vs Ls : 2.9 ở main hand , mỗi s mình được trung bình khoảng 2.5k hp ( tính cả sweeping wind cyclone ) và vs 450 LOH ở con ring thì mỗi s mình được 1900k :D ( as mình hnhu vào khoảng 2.2 )
    Mà bạn xài thêm cái 100 cú tát thì as sẽ tăng 15% , rất lợi cho LoH :D

- - - Updated - - -

Theo ý kiến của mình thì bỏ đc cái OwE đúng là ngon nhất vì có thể lấy thêm 1 passive bá đạo khác và tính toán mua đồ cho OwE công nhận là đau đầu và nhiều khi rất cay ze' khi item nó lại ra cái res khác T_T
    Nhưng mà vs phần đông ae monk ( cả mình nữa ) thì bỏ cái OwE đúng là quá khó vì đồ res all đắt khủng khiếp vì còn phải cạnh tranh vs các bác DH , cho nên là vs số tiền hạn chế thì xài OwE là lựa chọn số 1 còn nếu đại ja như kiểu thằng INVIS thì xài OwE làm chi cho phí :D ( ý kiến riêng thôi , có j ae góp ý :p )

19. 2131987

2131987 Mario & Luigi

con monk khủng hoảng ở trên sao ko thấy tí LS nào hết vậy? đánh lvl cao đánh sao?

20. BachVy

giống như thách mua đt có chức năng như iphone5 nhưng với giá tiền 1100i ;)) nói xong còn lăn lộn ra cười ;)) trước khi nói suy nghĩ kĩ chút đi bạn.