All Questions for The Sims 2 !!

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi JAKASAI, 1/10/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Umbalabien

Umbalabien Youtube Master Race

Làm sao để con Sims của mình thay đồ ??
    Khi try baby xong làm sao biết con sims của mình có baby hay chưa ??

2. JAKASAI

JAKASAI Mario & Luigi

Thì nó sẽ có những triệu chứng như buồn nôn, khó ăn, khó chịu trong người,... nói chung là nó sẽ có những biểu hiện khác thường ngày, rất dễ nhận ra, bạn chịu khó chờ vài ngày sau khi try baby nhá.

3. buomma

buomma Dragon Quest

còn mún thay đồ thì mua cái tủ áo, sau đó kiu Taxi đến khu nào có bán quần áo rùi mua về thì sẽ có đồ để thay...

4. Umbalabien

Umbalabien Youtube Master Race

Thế làm sao cho con Sims của mình sử dụng những quần áo mà mình down về được trên mạng. Cũng phải gọi taxi để đi mua à ?? Bộ phải đi mua quần áo mới có để thay hay sao. Mấy đứa nhỏ thì sao ?
    Con Sims của em đã try baby mấy lần rồi mà chẳng thấy cái gì khác so với ngày thường, bụng cũng chẳng bự nữa.. huhu..

5. buomma

buomma Dragon Quest

về chiện baby thì con sim của tớ lúc thì rất mau, lúc thì phải sau 4-5 ngày mới thấy triệu chứng .....

conf mấy bộ đồ down về sau khi cài vào sim thì sẽ thấy khi đi mua đồ thui..., banj chỉ cần "cử" một con sim đi mua đồ là được, có thể cùng lúc mua nhìu đồ cho cả lớn lẫn bé, cả nam lẫn nữ....

6. fantasya

fantasya Legend of Zelda

mình mới format máy phải cài lại the sim2 các bạn đang chơi làm ơn chỉ giúp minh` cái cD KEY THE SIM2 với cài lại nên mất rồi cảm ơn nhiều.

7. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Bạn vào hỏi đáp TS nhé, page 1 có 1 câu hỏi chứa các cd key của TS . có cả TS2 ữa !

8. blackdragon2004

blackdragon2004 Youtube Master Race

wéa...bà con ơi...hôm bữa cài lại máy (bị nhiễm virus áh), lỡ tay, xóa lun trò Thesims2 roài...quên lun cái cd-key!!! Có bác nào còn dữ cái cd-key của nó thì làm ơn chỉ dùm cho tui nghen!! :D Cám ơn nhìu nha bà con ... àh...còn nữa...xém tí quên, fai ngồi đây câu bài tí xíu chứ...hehhe viết ít wá đâu có được...nói zậy thui, cho hỏi thêm nghen...sao tui đã thử nhìu lần theo mí cái cách để nạp cái phần xây nhà...:( thía màh vẫn ko đựơc là sao?! Bác nào rãnh rãnh, lên post dùm...hehhe...cám ơn, àh...làm ơn post ngắng gọn, de hieu...de tui còn de làm...:D Cám ơn x100

9. diemthuan_1989

diemthuan_1989 Youtube Master Race

Cách dễ nhất + hiệu quả nhất để biết con sim có baby chưa là cho nó lên giường -> relax -> cuddle -> xem coi có phần Try for baby không, nếu vẫn còn thì tức là chưa có baby, còn nếu chỉ có Woohoo với kiss thôi thì ukie.

10. Châu Tinh Trì

Châu Tinh Trì Guest

0
    HIc..bà con làm ơn cho mình hỏi bi giờ trong nhà mình có 2 người, muốn chuyển 1 người đến nhà mới thì có cách nào ko?? Rồi lâu lâu sao tự nhiên có 1 bà đem đứa trẻ đến để ở nhà mình vậy ?? ko có cách để từ chối, vậy là tự nhiên fải nuôi...con ng ta..??

11. luky89

luky89 C O N T R A

Bạn muốn cho 1 sim đi nơi khác thì cho sim đó ra mở computer lên vào mục Find own place thì phải (sory mình hỏng nhớ viết ra sao), còn hỏng có computer thì ra ngoài nhà có tờ báo nhặt lên coi trong đó cũng có mục này (đó là tìm nơi ở mới cho mình).
    Còn cái bà gì đó hay đem trẻ con lại nhà thì chừng khi nào bạn nhấc điện thoại lên vào severe/adopt ... thì là mục nuôi con nuôi, bạn ko thể từ chối 1 khi đã nhấn lộn mục đó, muốn vậy thì đừng save ra ngoài rùi vô chơi lại thì sẽ ko gặp bà ta vậy. (cái nì có nói ở box nào rùi nhỉ)
    *** Tới lược tui hỏi: sao game thesims2 của tui kỳ quá, mấy cái gương soi mặt nó màu xanh lè hỏng có như kiến thường chẳng thấy gì hết, lúc trước nạp game lần đầu thì chơi vài lần nó mới bình thường, còn bi giờ nạp chơi lại mà nó cứ xanh lè hoài ko bình thường được nữa (cái nì có dính cái gì cheat hay ko sao lúc trước tui chơi cũng vậy mà đâu có gì). Ai giải thích giùm. Thanks nhìu.

12. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Xài Find own place chỉ xài khi nếu muốn có 1 người đi, 1 người ở . nhưng nếu dọn hết nhà thì xài Move out ở ngoài cửa sổ chính của Neighborhood, vào Families ,(F1) .
    cái đó thì có thể chỉnh trong phần Options . tiếc là yu ko nhớ chính xác cái tên nhưng mở Option, bạn sẽ thấy tên tiếng anh của hiệu ứng gương .

13. yen2811

yen2811 Youtube Master Race

Lúc sims mình từ teen trở thành adult á.Mình phải chọn xem nó thích cái gì đúng ho?Mình ho nhớ tiếng Anh nữa nhưng mà khi mà mình chọn con sims của mình thích yêu đương thì nó thích nào là made out with 3 sims rồi tùm lum hết.Nhưng khi mình cho nó cưới 1 người khác thì trong phần memory nó lại ghi là ko thích cưới nhưng mà nó vẫn chấp nhận cưới.Không lẽ là cưới rất dễ đúng ho.

14. Loc

Loc Mario & Luigi

Hôm nay ra Thuý Vi hỏi có Sim 2 bản DVD không, thì nó nói hết rồi và không làm nữa. Vậy ở TP HCM còn bán bản DVD không vậy ? Để em mua

15. luky89

luky89 C O N T R A

Cám ơn Yu nhìu lắm, nhờ bạn góp ý mà mình khám phá ra nhìu lắm đấy.
    Trong đây ko cho phép mình nói đến phần này, Yu coi thử bài mình pot ở đây nha: http://www.gamevn.com/forum/showthread.php?p=1486813&posted=1#post1486813

16. Sandy soil

Sandy soil Youtube Master Race

cho hỏi làm sao để sim của mình sinh đôi được ? tui có dùng mã " twinzr2cute " , nhưng ko có hiệu quả gì hết , và nếu đánh mã thì phải đánh lúc nào thì mới được? lúc nó bắt đầu mang bầu hay lúc có triệu chứng ? còn có cách nào khác để có được sinh đôi ko ?

17. Kitan_cntt

Kitan_cntt Mario & Luigi

ok,khỏi xài mã chi cho mệt,chờ kết wả chỉ thêm thất vọng thôi......bản chất của sinh 1 hay sinh đôi trong sim2 là ngẫu nhiên nên bạn ráng "ẵm bà xã lên" wăng đâu đó wăng nhưng đừng wăng vào toilet hay sọt rác,bả giận ko cho woohoo thì bùn lắm :D và cố gắng Try for baby nhìu nhìu #>:)
    chỗ này wan trọng nì, khi mà sắp sinh( lúc bả la chí choé )\:d/ thì nhớ là save lại nha ,công việc cuối của bạn chỉ là [-O< xem có đúng ý mình ko?
    chỗ save đó thì bạn biết công dụng rồi chứ gì? chỉ cực thân cho các mem Ram ít thôi,nếu Ram bạn 512--> >512 thì khỏi lo dzoi,nhanh mà,load lại chừng nào như ý muốn thì ok dzoi....còn hơn "đợi" lần nữa mục xương [-x

18. xuantam

xuantam Dragon Quest

Tui cũng đã sinh đôi 1 lần rồi, ra 2 thằng nhóc trông chả giống nhau gì cả, ko có dùng cheat chi hết, tất cả chỉ là do ngẫu nhiên thôi

19. xuantam

xuantam Dragon Quest

các bác cho hỏi thêm cái nì, lỡ khi thằng chồng chẳng may lẳng lơ với con Sim khác mà bị vợ bắt gặp và tát cho 1 trận, bị vài lần bắt gặp như thế thì con vợ nó ko coi mình ra gì luôn, muốn Kiss hay tán nó cũng ko được, Woohoo lại càng ko ? Vậy làm thế nào để lấy lại tình cảm vợ chồng như xưa ?

20. luky89

luky89 C O N T R A

Cái này gay à nha, khi bị con sims vợ bắt gặp cảnh ngoại tình là ko ổn rùi, mức giao tiếp với người chồng chỉ là con số 0, vì vậy hãy bắt đầu những thứ vừa bắt đầu là nói chuyện, kể chuyện, làm hề ...v..v...
    Mà đã ngoại tình rùi thì còn bắt đầu làm lại với vợ làm gì nữa cho mệt, lấy người khác phải hơn ko.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.