All Questions for The Sims 2 !!

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi JAKASAI, 1/10/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. LovelyBoy4444

LovelyBoy4444 Legend of Zelda

và vì đây là mục dành cho ts2 nên tôi chỉ nói về khía cạnh của cung hoàng đạo(horoscope)trong sim thôi,chứ thật ra nó mở rộng ra nhiều lắm,cũng giống như 12 con giáp của VN mình,đủ trò hết,ko thể nói hết ra(vì dài lắm),với lại đây là bõ ts mừ,đâu phải box bói toán nên ai có thắc mắc về vấn đề horoscope trong ts thì cứ post lên hỏi(mà chắc cũng chẳng ai wan tâm đến cái này đâu nhỉ),nếu tôi(hoặc maron)biết thì trả lời cho,chứ nói ngoài lề riết mấy anh mod la chết(bởi vậy tôi đã nói nên lập 1 muc dành riêng cho giao lưu giữa ts fan với nhau,vì còn nhiều vấn đề ngoài ts lắm mà các thành viên muốn nói với nhau ,mà hổng ai nghe hết?giống như box REFC cũng đã có mục này rùi đó)

2. Maron

Maron Mr & Ms Pac-Man

Ừh , không những bị khóa topic mà còn bị trừ điểm nữa chớ ! Huhuhu.... Dù rất muốn post nhưng chắc chỉ được ngó wa 1 chút xong bị "nấm mốc" lun we !

3. kinado

kinado The Warrior of Light

Mấy cách giải thích của các chòm sao này sai bét nhè.. hcihc.. :Đây là cách giải thích trên Thesim2.ea
    Kin chẳng thấy hứng thú nhiều lắm với âm nhạc (hát ko hay), bạn bè cũng ko nhiều lắm, Kin cũng ko thích lắm khi đi party....

4. LovelyBoy4444

trời!nó nói sai cái chắc,nếu Kin muốn coi cách giải thích thì vô trong chính trò ts luôn,những cách giải thích về tích cách của từng cung trong ts cũng phần nào đúng đấy,hãy vô coi thử xem,nhưng nó chỉ là 1 phần nào thôi(cái của Kin hình như nói về đoán vận may rủi trong tháng thì phải)

5. little snow

little snow Youtube Master Race

Mình ko hiểu lắm về cách xài cheat.
    Đầu tiên là nhấn Ctrl-Shf-C, rồi nhập cheat, rồi sao nữa?? Ví dụ như là moveobject on/of, có phải là nhập cheat rồi click vào object ko??
    Còn cheat boolProp snapObjectToGrid true/false thì xài như thế nào?

6. kinado

Đầu tiên bạn chuyển sang chế độ Buy mode hay Built mode. Sau khi nhấn tổ hợp phím Ctrl_Shift_C, bạn nhập cheat move_objects on vào, tiếp theo bạn chọn đồ mình muốn move và move tùy ý. Sau khi dùng xong bạn có thể tắt lệnh move_ objects bằng cách thao tác tương tự và nhập cheat move_objects off

7. iamglotiss

iamglotiss Mr & Ms Pac-Man

uhmmm, có cheat nào cho bọn sims con lớn nhanh ko vậy? tớ nhớ là đọc ở đâu rồi í, mà ko phải là cheat aging off/on đâu nhá! bạn nào biết chỉ tớ với

8. iamglotiss

iamglotiss Mr & Ms Pac-Man

uhmmm, có cheat nào cho bọn sims con lớn nhanh ko vậy? tớ nhớ là đọc ở đâu rồi í, mà ko phải là cheat aging off/on đâu nhá! bạn nào biết chỉ tớ với

9. luky89

luky89 C O N T R A

Nuôi cho bọn nó tới tuổi teen thì may ra còn có cách ^___^ ko cần cheat gì cả, tới tuổi teen, cho cái cây hy vọng (asp.... gì đó ko nhớ tiếng Anh :D ) nó tụt xuống đỏ hoét khi đó cho sim teen uống nước đó vào thì nó lớn nhanh lém, khi thành adult goài thì có fim xem nữa :))

10. LovelyBoy4444

cho tôi hỏi the sims resource là ts gì vậy?có ai có trang web nào để down obj,skins,house,clothers...đại loại là những thứ trong ts2 ko?Cho tôi nhé,cám ơn nhiều(đẹp đẹp 1 chút nha)

11. os390

os390 Youtube Master Race

Cho tôi hỏi làm thế nào để phá nhà cũ đi xây nhà mới vậy ??? Chỉ giùm tôi, cảm ơn.

12. luky89

luky89 C O N T R A

Phá nhà cũ dễ lém, chỉ cần ra ngoài màn hình chính (khu neighbourhood lại viết seo quên nữa X( ) bấm F2, nhấp chuột vào cái máy cày đó, nó cày nát nhà cho :)) còn muốn giữ nhà làm kỷ niệm thì bấm vào biểu tượng mũi tên tức là move nó vào hộp nhà đó, còn muốn move family thì làm tương tự ::)

13. os390

Cảm ơn bác.
    Cho hỏi tiếp vấn đề nữa nè.
    Có mấy món đồ mà mua bằng điểm thưởng đó. Có chỗ nào chỉ dẫn rõ ràng các món đồ đó sử dụng như thế nào không ?

Ngoài ra, cái mũ màu vàng vàng đó, nếu dùng khi trạng thái của mình là bạck kim thì chắc không sao, nhưng nếu khi trạng thái của mình xấu đi thì làm sao ? lúc đó con sim của mình có bị phản tác dụng thì sao ?

Tại sao bài tập về nhà chúng nó toàn vứt xuống đất và làm dưới đất, làm thế nào để chúng nó làm bài trên bàn, để cho bố mẹ hỗ trợ cho dễ ????

14. kinado

Kin thấy bài tập về nhà con sim toàn vứt dưới đất. Chẵng tìm được cách nào để lên bàn cả.
    Những món đồ mua bằng điểm thưởng đa số đều bị phản tác dụng khi mức want xuống màu xanh hoặc đỏ. Những lúc bị phản tác dụng tốt nhất nên cho nó ngưng sử dụng ngay lập tức. Vì để càng lâu tác dụng càng mạnh. Sau đó từ từkhắc phục hậu quả thôi bạn àh..

15. os390

Vậy làm thế nào để ngưng sử dụng ? vì cái món đồ mũ màu vàng đó, tôi không biết làm sao để lột ra vứt đi.

Hỏi lại lần nữa là có chỗ nào hướng dẫn về tính năng các món đồ thưởng đó không vậy ????

16. LovelyBoy4444

uh tôi cũng ko rành về mấy món đồ đó cho lắm,chỉ biết cách sử dụng 1 vài món(như hot tub,cái này quá dễ,còn mấy cái mắt kính thì sao,cả cái nón os390 nói nữa...,chúng có tác dụng gì?)có chỗ nào trong 4rum nói về vấn đề này ko?

17. kinado

Cái mũ màu vàng Kin rất ít sử dụng. hình như nó dùng để cứu đói cho con sim. Cách bỏ mũ ra bạn thử click vào mũ xem có chữ take off ko?

Mắt kính: đeo vào thì mức độ tình cảm lúc nói chuyện sẽ được nhân 2. Vì dụ: Đeo mắt kính vào nói chuyện hay kiss, hug, .... với 1 con sim khác. Nếu bình thường là 1 cộng thì bây giờ sẽ thành 2 cộng. ngược lại nếu bị trừ cũng tăng gấp đôi. Và phiền nhất là mỗi lần đeo chỉ nhân được 1 lần àh.

Có gì ko biết nữa cứ hỏi nha. Kin nhớ lần trước Kin có trả lời 1 lần rùi nhưng ko biết trong topic nào thui..

18. @Tidus@

@Tidus@ C O N T R A

Ghê vậy, hum bữa mới cài vô chơi được mà biết nhiều đồ chôi quá nhỉ .. :o chắc luk trước không chơi được tứck wa nên nghien cứu kỹ kàng wa ..

19. kensheji

kensheji Youtube Master Race

:-/ Bạn bảo là chờ mọc râu mới có thì có lẽ là đợi hơi bị lâu rồi đó :o

20. kensheji

kensheji Youtube Master Race

Mấy bạn giúp mình đi nhé ! Mình chẳng biết sim nào hay ma chơi hết cả , mình có chơi wa mấy sim rồi nhưng thấy chán wá , vì chỉ nuôi nhân vật ở trong nhà thôi , chẳng đi dâu được hết . Ngoài đi làm với lại đi học . Chơi hoài như vỵâ cũng chán !!

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.