All Questions for The Sims 2 !!

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi JAKASAI, 1/10/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. branchtell

branchtell Legend of Zelda

cho hỏi , cái lot của mình nhỏ wá , mình có cách nào mở rộng cái lot ra ko ?Đừng bảo tui mua lot mới xây lại nha , tui xây cái khu vườn mất hơn 2 tiếng đó T____T
    --------
    @Hawkeye : Chữ ký nhìn phê wá #>:)

2. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

vào đây mà download, D-tool thì cũng dễ kiếm lắm.
    http://www.download.com/Daemon-Tools/3000-7970_4-10497780.html?tag=lst-0-2
    dù sao thì phiên bản 3.47 chạy vẫn ổn

3. HawkEye

HawkEye T.E.T.Я.I.S

Why I Always Got This Problem :(( . Có bác nào biết làm sao để chơi được Nightlife không vậy?Vẫn là Please Ensure TS 2 :NL disc mặc dù đã insert 2 disc (1 cũ,1 mới mua từ ngoài tiệm về),pó tay,no idea!!Hoặc ai thương tình cho tui xin cái crack no cd của nightlife giùm

4. kinado

kinado The Warrior of Light

Bạn cài sẵn The Sim, sau đó đem CPU và đĩa TheSim2 + Nightlife ra tiệm bán đĩa rồi nhờ họ cài dùm. Cách này là đơn giản nhất mà Kin thường hay dùng ;)) . Trước đó bạn nhớ ghé tiệm bán đĩa hỏi xem người ta có chịu cài dùm ko nha.
    Nếu người ta ko giúp, và bạn ở TPHCM thì pm Kin, Kin cho địa chỉ tiệm đĩa Kin hay mua. Chỗ đó chắc chắn sẽ cài giúp bạn.

5. HawkEye

HawkEye T.E.T.Я.I.S

Nếu ở TPHCM thì còn đỡ,đằng nài lại ở rạch giá mới chết >.< , hix .Còn tiệm bạn đĩa.Ở đây chỉ có 1 tiệm lớn nhất,gỡ Hard Disk đem lại đó kếu người ta cài giùm hả?Kêu được còn khó hơn lên trời :-s .Bị cái vụ này 2 lần roài,TS2 NL với cái crime life gang war.Đành pó tay tốn tiền disc mà không biết làm sao để chơi được :((

6. yugi_hiro

ko có crack nào ổn định đâu nên nếu o xài được D-tool thì thua rồi đấy.
    cách cài thì chẳng còn gì để nói, quan trọng là lúc bạn thực hiện và quả quyết 100% là từ chuyện file image vì cứ nhìn cái lỗi nó báo thì hiểu ngay ... >__<

7. Hàn Bảo Quân

Hàn Bảo Quân Youtube Master Race

Mấy bạn chỉ giùm mình: mình đã cài Sims 2 bản đầu & University ( chơi đc bình thường, lúc vô chơi đc bản University). Sau đó khi cài thêm Night life thì lúc vô nó ko có bản University mà chỉ có bản Night life. Hix ai chỉ giùm vơí, thx nhìu :D ...

8. yugi_hiro

dà, cái này thường là do ko tìm thấy các file của University.
    lúc install Game thì tốt nhất là install chung tất cả các bản Ex trong 1 ổ đĩa. có nhiều sự cố xảy ra trong quá trình cài đặt nên gom chung vào 1 nơi sẽ ít gặp mấy cái error này. install lại NL đi bạn, install cùng với folder TS2 University, sau đó chạy file exe của TS2 NL. ko có gì khó cả.

9. Hàn Bảo Quân

Hàn Bảo Quân Youtube Master Race

Ý bạn nói là cài nó chung 1 folder The sims 2 hay là chia ra làm 3 folder The sím 2, University, NL. Mình cài chia ra làm 3 folder ( nhưng vẫn chung thư mục gốc ).

10. HawkEye

HawkEye T.E.T.Я.I.S

Cái nài thì dễ thôi.Mỗi cái một nơi,TS2 riêng,TS2 Uni riêng,NL riêng luôn.Đừng gom chung vào 1 folder TS2 là được rùi

11. blueeyeskt

blueeyeskt Youtube Master Race

Hi,
    Mình có 1 số câu hỏi liên quan đến The Sims 2 (Mình chơi tới bản Nightlife rùi). Nhờ mọi người giải thích dùm:
    1.Mình có 1 con Sim boy đã học xong đại học và thành adult, đã đi làm nhưng kg thể cưới con Sim mà nó đã đính hôn từ lúc đang học DH. Mình thuờng rủ nó đi chơi, lúc nào tình cảm cũng sâu đậm hết (100-100). Nhưng kg hề thấy có lệnh propose – married, chỉ có Stay the night thôi (thậm chí cũng kg có lệnh move in). Trong box có bạn nói là khi đã đính hôn trước thì kg thể cầu hôn, vậy làm sao để chúng thành vợ chồng? Hay là tại con Sim girl vẫn đang còn là sinh viên nhỉ?
    2.Nếu mình down 1 kiểu hair trong peggysims2 cần có mesh. Vậy với mỗi kiểu hair đó mình phải down 1 mesh tương ứng rồi paste chung vào folder Download phải kg? (Vậy tất cả các đồ load xuống và mesh có cần phân loại theo cặp kg?
    3.Mình kg thấy career rewards gì hết mặc dù con Sim của mình đã đạt tới đỉnh cao nhất của nghề nó làm.
    4.Turn-on và turn-off có phải là những thứ làm Sim có cảm tình và ngược lại kg?

Thanks a lot.

12. Lonely^_^

Lonely^_^ Dragon Quest

Cho mình hỏi ,hôm bữa có down mấy cái đồ làm "người cá" về past hết trơn dzo6 phần download nhưng khi dzo tạo Sim thì ko thấy gì hết.Vậy phải làm sao?Chi3 giùm.Ths

13. cici1003

cici1003 Youtube Master Race

Cho cici hỏi xíu heng.Khi cici chụp hình xong bi h muốn lấy ra thì vào đâu lấy vậy.Bi h cici chỉ có chụp bằng phím Print Screen roi past ra paint mà mỗi lần như vậy thì rất là lâu vì phải mở lên mở xuống.Thanks trước nha

14. kinado

Có 2 lý do: nếu con sim nữ đã đính hôn hoặc married mà bạn muốn cưới con sim đó thì bạn fa3i qua nhà của con sim nữ và ly dị . Khi nào nó tự do bạn mới có thể cưới nó về. Còn nếu ko biết nhà thì Kin bó tay.

Lý do thứ 2: ( Kin nghĩ có thể đây là trường hợp của bạn) Chắc như bạn nghĩ, khi bạn lớn con sim đó vẫn còn teen. Nên ko thể cầu hôn. Nếu kin nhớ ko lầm thì hình như kis thâm mật cũng ko được. Trường hợp này muốn cưới nó về bạn fa3i nuôi nó thành người lớn đã.

Cái này Kin cũng chưa biết lý do tại sao, nhưng có vài lần Kin bị. Hình như tại nuôi tốt quá, cái gì cũng đáp ứng nên nó ko cho career reward thì phải.

15. blueeyeskt

blueeyeskt Youtube Master Race

Thanks ban nhiu lam.

2 con Sim của mình thân mật lắm, thậm chí còn Woohoo nhiều nữa.

Còn mấy cái Objects trong peggysims2 đòi cái Sim EP gì đó mới chơi trong Sím được. Vậy đó là cái gì, làm sao để có nó?

:hug:

16. yugi_hiro

chỗ aspiration reward ấy ... cùng 1 thanh thôi, dễ kiếm mà ?
    có công cụ sẵn trong TS2 luôn, ko cần dài dòng vậy đâu ... có điều là yu quên mất phím tắt rồi. >__< trên menu cũng có công cụ naỳ, hình cái máy chụp hình ấy . nó sẽ bỏ trong 1 folder ở My Document, dĩ nhiên trong TS2.

17. maidzomaidzo

maidzomaidzo Youtube Master Race

Mình đã cài sims2 và cả 2 bản Univer và NL nhưng sao khi chơi vẫn có cảm giác máy nặng hay sao á mặc dù cấu hình máy với cảd màn hình mình củng thuộc loại mạnh nhung mà ram thì chau đến 512MB vậy cho mình hỏi có nhất thiết phải là 512MB thì mới chạy nhanh ko nếu mà thật vậy thì phải gắn thêm thanh ram rồi.Help me please !!!!! ^^

18. kinado

Sai rồi yu ơi. Trường hợp hồi đó Kin bị là khi làm đến mức cao nhất của nghề nó vẫn ko cho lấy cái máy hỗ trợ nghề ra. Mọi khi được dùng máy nó sẽ sáng lên. Còn lần đó Kin chơi 2 con, 1 con làm nghề bán cafe, 1 con làm quân đội. Cả 2 con đều đạt mức max của nghề mà máy hỗ trợ vẫn ko lấy được.

19. yugi_hiro

ko thấy chuyện này >__<. nghề làm cà phê gì đó thì ko biết thật nhưng quân đội thì có hẳn 1 cái máy tập luyện skill mà ? dà, vậy cici1003 cũng có lỗi giống kin ?
    rốt cuộc RAM của bạn là bao nhiêu ?
    card màn hình thì ko quan trọng lắm, loại bèo nhất nhưng Maxis vẫn du di còn dính vào Lionhead xem như thua (đòi Geforce 3 trở lên cho 3 game mới nhất của họ trên PC). RAM là vấn đề quan trọng vì TS2 "nuốt RAM kinh khủng. yêu cầu thì 256 Mb là đủ nhưng bằng chứng là "giựt" >__<. 512 mb là ổn nhất, có điều nếu nâng cấp lên 1 Gb thì quá tốt.

20. cici1003

cici1003 Youtube Master Race

hic cici đã mở thử hết rồi nhưng nó chỉ có phần Storytelling là có pic nhưng lại là pic của game đã chụp sẵn rồi.Ráng nhớ dùm cici heng Yu ui... :hug:

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.