All Questions for The Sims 2 !!

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi JAKASAI, 1/10/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. huntervn1591

huntervn1591 Youtube Master Race

cảm ơn bạn nhưng cách cài Daemond Tools làm sao làm ơn chỉ với mà tại sao khi làm mới lại rồi cho đĩa 1 vào cũng chơi ko đc vậy nhất thiết phải cài Daemond Tools mới chơi đc sao làm ơn chỉ với tui còn thấp kém lắm

2. finalfantasy_fan

finalfantasy_fan Donkey Kong

ko cần phải nhất thiết xài deamon tool thì vẫn còn nhìu chương trình xài đĩa ảo khác mà (như Vitural Drive cũng được vậy...),nhưng theo mình thì xài deamon có lẽ dễ sử dụng hơn + với 1 chương trình ghi đĩa nào đó (Nero Burn hay Clone CD ....).
    Đầu tiên là sau khi cài xong bạn hãy làm theo tập tin hướng dẫn.txt ở thư mục crack thường đi kèm với CD 1,nếu nó có kèm thêm file đuôi .mds và .mdf thì copy vào thư mục nào đó (tùy bạn) trên ổ cứng.Nếu trong thư mục crack đó chỉ có mỗi file .txt và exe thì có nghĩa là bạn ko nên copy file .exe này và thư mục theSim vừa cài của bạn mà bạn hãy dùng chương trình ghi đĩa Nero (nếu ko có thì cài lên) để tạo ra 1 file có đuôi .iso hay đuôi gì đó (quên gòi) - hy vọng bạn bít xài Nero hỉ,nếu ko thì tui sẽ chỉ dẫn cụ thể hơn ở bài sau (time up gòi :( ) .
    Nếu máy bạn có Deamon Tool thì làm tiếp bước sau (ko thì nên cài),sau khi cài bạn sẽ thấy có biểu tương sấm sét trong vòng tròn nằm ở khay hệ thống bên góc phải dưới,click trái vào biểu tượng đó chọn Mount Image ===>chọn típ file .iso mà bạn mới vừa tạo với Nero ở trên,sau đó vô thư mục thesim bạn mới vừa cài chay file sim.exe thì sẽ chạy được thui(nhớ đổi tên ổ đĩa ảo thành tên ổ đĩa chính hay xài nhé).
    Các file crack,patch,deamon tool.exe(install) hay vài món khác (bí mật :) ) nếu cần thì pm hay post lên diễn đàn tui sẽ gửi cho (tương đối nhẹ - khoảng vài trăm KB thui :) ).
    Have fun :) .

3. CoInoisme

CoInoisme Donkey Kong

mấy pác ơi làm cách nào cho con Sims mình quýnh lộn với nhau bắng gối dzậy?? Pillow Fight đó

4. manuxinhdep

manuxinhdep Youtube Master Race

khi 2 con sim thân nhau rùi bấm vào sẽ thấy play ->pillow fight là tụi nó sẽ đánh lộn tứ tung gối lun.....

5. CoInoisme

CoInoisme Donkey Kong

bạn chơi sao có pillow fight dzậy, mình chơi wài thấy play chỉ toàn là punch you -punch me, Redhands, Tickle thui, dù 2 con sims cũng thân nhau lắm. Hay là Pillow Fight chỉ có ở Teens, mà mình đang chơi Nightlife, Original. Hay là bạn chỉnh chòm sao làm cho 2 con Sims có thể Pillow Fight đc ? Help dzới~

6. huntervn1591

huntervn1591 Youtube Master Race

tui biết xài alchol... gì đó rồi nhưng nếu ko tạo ổ đĩa ảo mà đưa cd1 vào có được ko sao tui đưa vào không chơi được báo đưa đĩa vào hay chỉ có tạo ỗ đĩa ảo mới chơi đc thui mà hình như tạo ổ ảo cd1 phải ko

7. cicikiki2006

cicikiki2006 Mario & Luigi

mấy bạn ơi chổ nào để Down load vậy mấy yu mình vào nhưng chẳng biết chổ nào để down về cả.

8. CoInoisme

CoInoisme Donkey Kong

hey mấy bạn trả lới câu hỏi của mình dùm đi nè "bạn chơi sao có pillow fight dzậy, mình chơi wài thấy play chỉ toàn là punch you -punch me, Redhands, Tickle thui, dù 2 con sims cũng thân nhau lắm. Hay là Pillow Fight chỉ có ở Teens, mà mình đang chơi Nightlife, Original. Hay là bạn chỉnh chòm sao làm cho 2 con Sims có thể Pillow Fight đc ? Help dzới~"

9. finalfantasy_fan

finalfantasy_fan Donkey Kong

Pillow Fight ko phân biệt giai đoạn tuổi tác mà (ko nhất thiết phải teen mới được,già cũng được mà con nít cũng được :D ),bạn ko có được chức năng trên chỉ có 2 khả năng:
    - Đĩa sim cài bị lỗi nên thiếu cái này ===> mua đĩa khác.
    - Trong quá trình cài bị lỗi ===> uninstall rùi cài lại từ đầu.

Để chắc chắn bạn phải xóa sạch bản Sim đã xài trước đó để ko còn 1 file reg. nào của the Sim còn nằm trên máy,sau đó hãy cài lại toàn bộ từ đầu,nếu khi chạy the sim mà bạn đã đưa disc mà máy yêu cầu vào ổ đĩa vẫn ko được thì chỉ còn cách bạn hãy ra chỗ mua đĩa để hỏi rõ vấn đề bạn gặp để có cách giải quyết.Thân.

10. cicikiki2006

mấy bạn ơi theo mấy u chổ nào bán đĩa có cập nhật bản crack mới nhất ,có các game làm DVD vậy.Mình mua mây chổ hay sao chép đĩa nên mình sợ mấy cái đĩa đó hư quá.

11. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

ko rõ, đó là chưa rõ bạn ở đâu nữa thì làm sao mà chỉ ?
    mua dics và install bình thường. chỉ khác bạn copy crack vào thư mục giống như TS1 từ trước đến giờ. kiếm thì vào www.gamecopyworld.com

12. Cuongvndn1

Cuongvndn1 Mr & Ms Pac-Man

Hình như trang web www.modthesims2.com sắp tới là bán các object Sim bằng tiền thì phải ::(. Trước đây toàn là free, vậy mà ...T_T . Xiền đâu mà mua đây T_T

13. cicikiki2006

ko ý mình nói là các bản Ex của TS2 ý.Sao vô ko được.Nếu mình mua ổ chổ Duy CD trên đường ĐInh Tiên Hoàng gần cầu bông thì ko biết có mua được đĩa crack mới nhất ko nhĩ?Chổ đó bán toàn đĩa cập nhật crack mới ko à tại mình ngại đi xa nên chỉ đi mấy chổ gần nhà thôi.Ai ngờ chất lượng đĩa thì kém lại ko có cập nhật bản crack mới nhất nữa toàn sao chép đĩa lậu ra thôi hà.Giờ mình rút kinh nghiệm nhưng ko biết đó có phải nguyên nhân ko nửa có bạn nào biết thì Help me.MÌnh thèm lắm rồi T_T.

14. cicikiki2006

À mà này.OFB của tớ sao hổng có crack gì hết,kì quá.Cho nên mổi lần nhấp vào là nó nói bỏ đĩa vào dù tớ đã chạy Safedisk4 và mount file trong đĩa để cài rồi mà vẩn bó tay.

15. DeathMagic

DeathMagic Youtube Master Race

mấy đại ca cho em hỏi:
    + sao ko tài nào xây nhà được
    + Mấy đại ca bảo là dùng daemon tool nhưng trong TS2 đâu có file nào để mount image đâu
    mong các đại ca chỉ giúp em

16. yugi_hiro

tùy chỗ cập nhật nhưng yu thì chẳng thử mấy cái crack như của OfB (mặc dù sẽ rất tiện khi chơi), có điều bị 1,2 lần rồi nên chẳng dại. kệ, mount file chơi mà an toàn hơn hết . thích xem thì bạn vào www.gamecopyworld.com
    phải mount file để chơi có Build mode. TS2 ko có ... cái này nói đến dics bạn mua ? nếu ko thì download về. hướng dẫn có file down luôn đấy. ko thì vào gamecoyworld.com. nốt

17. Light Knight

Light Knight The Warrior of Light

vậy cho tui xin cái link down crack của TS2 đi chứ nghe nói mấy vụ làm ổ ảo đấy nhức đầu quá mà lại bất tiện

18. yugi_hiro

ko có vì xài crack thì chẳng có build mode đâu. nhức đầu cũng chịu thôi bạn à vì mount file là cách chủ yếu để chơi game ổn nhất (nói thế chứ lắm người lấn cấn vì cái này >__<)

19. Light Knight

Light Knight The Warrior of Light

vậy chỉ còn cách dùng ổ ảo hả? tui ko biết dùng demon tool mà chỉ biết dùng virtual drive liệu có chơi được ko? và tạo đĩa thứ mấy?

20. crew

crew The Warrior of Light

Để chạy được bạn chỉ có dùng daemon tool hoặc alcohol 120% thì mới chạy được, vỉtual driver ko chạy được đâu. Daemon dùng rất đơn giản, bạn thử cài vào mà xem

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.