All Questions for The Sims 2 !!

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi JAKASAI, 1/10/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Light Knight

Light Knight The Warrior of Light

ặc bó tay thật rồi bây giờ làm theo các bước sau:
    -copy toàn bộ file nhớ ra 1 thư mục khác
    -uninstall TS2
    -cài đặt lại TS2
    -copy file nhớ về chỗ cũ
    -down cái loadspeed ở trên về giải nén vô thư mục cài TS2
    -chạy loadspeed rồi ấn nút có chữ method2 (nút bên tay phải ấy)

2. Light Knight

thấy có người nói là khi thần chết tới mình oẳn tù tì với nó thì có trường hợp người chết biến thành zombie, vậy cho tui hỏi làm sao để thành zom được và thành zom thì có hại gì ko?
    làm sao để mở shop tại nhà?

3. Nima Ryu

Nima Ryu Mr & Ms Pac-Man

muốn thành zombie thì bạn fải đánh tù tì thua thần chết, nhưng nó chỉ xảy ra một cách ngẫu nhiên. Còn thành zombie có hại gì thì mình ko bit.

4. lovegame_kien_91

lovegame_kien_91 Youtube Master Race

hê hê, thanks ! Mà Knight nè, ông bó tay ít thôi kẻo máu nó ngưng chảy đấy, cẩn thận nhé.Dốt thì mới phải nhờ ông hướng dẫn mà,đừng chê nhé,ai lần đầu chả thế.Nhưng ma dù sao củng cảm ơn ông(cái box thesims này giúp mình nhiều quá,ko biết cảm ơn đến bao giờ cho hết ?). À Files nhớ là toàn bộ cái gì trong mục EA GAME/The Sims 2/... a` ? <<< Đừng bó tay ,cẩn thận máu tụ đấy :D
    Thành Zombie hay lắm, nhìn con Sims đẹp "chết người", chắc không cưa gái được nữa roài :d

5. Tìnhyêu36kế

Tìnhyêu36kế C O N T R A

cho em hỏi một tí tẹo thoai: download mấy cái skin cho the sims 2 ở đâu vậy, em tmf hoài mà ko thấy!

6. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

www.modthesims2.com, trong này có nhiều cái khá hay.
    ko thì vào xem mấy cái link khác trong Newspaper cũng được.

7. Light Knight

đúng là cái đó nhưng viết chính xác là My Documents\EA GAME\The Sims 2\...
    thành zom hay lém hả? vậy tui phải thử mới được, đang định làm 1 ngôi nhà ma he he

8. crew

crew The Warrior of Light

Mình có cái cách này để trở thành zombie rất dễ, bạn chỉ cần để thần chết bắt đi, sau đó dùng cái điện thoại trong phần career reward để gọi điện cho thần chết làm hồi sinh đứa kia, lúc nó đòi tiền thì chỉ cho ít thôi cỡ 1000 thì con kia sống lại thành zom rồi còn nếu trả 10000 thì lại sống lại như cũ. Cái này mình đã thử rồi, ngày trước do có con hàng xóm đến chơi thì bị con bò cây nó ăn mất thể là chết phải làm hồi sinh cho nó.

9. TIDUS2

TIDUS2 Youtube Master Race

cho em hỏi sim2 có mấy bản trên PS2 vậy ?

10. Light Knight

he he vậy có gọi điện thoại mời thần chết đến nhà chơi được ko? nếu được thì mình sẽ giở vài trò kill luôn thần chết để trả thù hoặc bắt làm thú nuôi

11. crew

crew The Warrior of Light

Sims trên PS2 ko phải là sims2 nhưng nó có 2 bản và đều là 3D hết, 1 bản là The Sims và 1 bản là Sims bustin out.
    Cái này thì ko được rồi, chỉ khi nào có người chết mới mời đc nó thôi, thằng thần chết làm hồi sinh được các cpn sims nhưng ko biết chết già thì có hồi sinh ko nữa và nó hồi sinh đứa hàng xóm chết ở nhà mình thì cũng nhập cư vào nhà mình luôn.

12. TIDUS2

TIDUS2 Youtube Master Race

vậy bản nào có nhiều đồ hơn , đồ họa đẹp hơn

13. lovegame_kien_91

Knight !!! sao ko được hả ? kiểu gì vậy ??.tui copy file nhớ ra chỗ khác, xong uninstall the sims 2,lại cài lại, copy file nhớ về chỗ cũ. kô được,dịch lẹt bẹt ra thấy nó bảo la trùng tên ko cho copy vào,thế là đổi tên mấy cái file nhớ đã copy ra trước lúc uninstall,và copy file nhớ về chỗ cũ. OK ! nhưng ? giải nén loadspeed vào thư mục cài sims2 nhưng ấn method2 vẫn không đc tức wa' !!! (chính xác là giải nén vào chỗ nào thế ? VD: Program files/EA GAMES/The Sims 2/?????? help help ! như thế là thế nào ?

14. Mèo ú

Mèo ú Guest

0
    Mấy bồ ơi , chà , hỏi cái này ngại quá , ai cho mình xin cái Decensor patch cho The Sims 2 : Family Fun Stuff với , cảm ơn , cảm ơn , cảm ơn .

15. Light Knight

thôi được nói lại lần nữa về vụ này:
    -nó bảo trùng tên ko cho copy thì xóa béng cái file sẵn có ở thư mục đó đi rồi copy vào (chỉ có điên mới đi đổi tên file vì khi vô trò chơi nó tìm file có tên như vậy mà)
    -chính xác là copy LoadSpeed vô thư mục X:\Y\EA Games\The Sims 2\ (X, Y là đường dẫn do ông cài nhé)
    nhớ là tuyệt đối ko đổi tên file

16. Mèo ú

Mèo ú Guest

0
    Ậy , k ai trả lời tớ à , decensor patch , pls guys .........!

17. manuxinhdep

manuxinhdep Youtube Master Race

cho mình hỏi là cái body shop để làm gì vậy ? với lại những mẫu tóc , quần áo khi load về mình bỏ vô phần dowload trong the sìm 2 phải ko ? mình nhớ mình load rất nhìu nhưng khi chơi mở ra thì thấy vài cái thui à.....hic.....

18. lovegame_kien_91

Phù !!! mỏi vật lội với cái ông sims2 này quá, hic hic. e Knight, hình như tui được roài ý, có phải ấn vào cái method 2 nó ra dòng chữ này kô ? "patch completed successfully !" đúng không ? nhưng có một điều lạ là tui phải ấn bỏ cái dấu phẩy trong ô "Backup files ?" thì mới ra được dòng chữ trên, ko ấn thì nó ra dòng "The patch was not successfully completed". Khổ quá. Nè, nếu mà như thế là đúng rồi thì sao tui vào chăng thấy nhanh hơn chút nào thía. (hic, bây giờ máy tui cũng chỉ ngang bằng máy ông, không nhanh như hồi trước nữa rồi - Tại thằng anh bán mẹ mất 1 thanh ram 128 cả chip của mình, bây giờ thì máy đểu vãi.com - CPU 2.13 GHz,Ram 128 - nhưng mà không sao, đợi vai ngay nữa thèng anh nó mang đồ xịn về lắp vào máy, Ram 1GB thì....Đối với mình là ác roài ^^)

19. Light Knight

bodyshop để tạo và chỉnh sửa người, quần áo trong game
    thế là được rồi vô game thấy ko có đoạn phim giới thiệu lúc đầu là biết
    sao mà thấy nhanh hơn được, máy ông lúc trước RAM 256, giờ RAM còn 128 thì phải chậm đi chứ, nói là nhanh nhưng cũng chỉ phần nào thôi
    RAM 1G thì cần gì loadspeed nữa, chia cho tui 1 thanh RAM 128 đi

20. moon2318world

moon2318world Youtube Master Race

Làm ơn giúp gấp!

Tui mới mua The Sims 2 và khi mang về cài đặt đến cd 4 thì máy báo lỗi là : "A problem occured when trying to transfer the file 'TSData\Res\Sound\Techno.package' from media. Do you want to retry to copy the file, or cancel the installation?"

Retry cả tỉ lần rồi cũng không được, còn cancel thì bao công lao ngồi cài thành công cốc.
    Làm ơn giúp tui giải quyết vấn đề này, thèm chơi Sims 2 lắm lắm rồi >_<

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.