All Questions for The Sims 2 !!

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi JAKASAI, 1/10/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. GuybrushMarley

GuybrushMarley C O N T R A

Cần gì phải rắc rối thía nhỉ ??? Cứ hóa 50 000 rồi tiêu xả láng tùm lum cho đến lúc còn thừa 1000 :lol:

2. Lonely^_^

Lonely^_^ Dragon Quest

Uh!Mà công nhận cái cheat "motherlode" này chỉ làm mình muốn ăn chơi xả láng thui(hết bấm tiếp).Giờ mình cũng chơi như vậy.Cứ ở nhà ăn chơi rồi cua gái:)).Chỉ khi nào muốn khám phám mấy cái nghề nghiệp mới cho con Sim đi làm thui:D

3. Darshia

Darshia

Nhưng chơi vậy chóng chán, đi làm cố tăng lương, khi đc nhìu Simoleon mà tự mình kím đc thì dzui lém.

4. GuybrushMarley

Ặc ! Ai mà chả thế =)) thế , thấy khổ thì " Ước gì mình đựơc cái mã tiền "
    Lúc bít rùi thì lại bảo " Hu hu sao tự nhiên mình bít cái mã tiền này làm jì ??? :lol: )

5. linhchrist

linhchrist Youtube Master Race

Khổ quá,biết mã này là sơ đẳng rùi,nhưng hồi mới chơi còn đang hiếu thắng,thấy nhà hàng xóm cái gì cũng có thì sinh lòng ghen tị :cool: ,thế nên chỉ nhớ mỗi cái cheat xin 50.000$ thui,để còn nhanh chóng biến nhà mình giàu hơn nhà nó cho bõ tức :D .Nhưng bi giờ giàu quá lại hóa chán,cái gì cũng có,cả ngày cứ ăn rồi ngủ,mà dùng toàn đồ xịn nên cái vụ tăng needs cũng ko vất vả gì,thế nên chơi được 1 hôm lại muốn quay lại cảnh nghèo khổ cho đời thêm ý nghĩa ::) .

6. CoInoisme

CoInoisme Donkey Kong

cho em hỏi, cái con pà già tên là CrumpleBottom gì đó hay đi lảng vảng ở Downtown trong Nightlife là ai mà dzô diên dzậy. Hum bữa em cho 2 con Sims của em hun nhau giữa siêu thị tự nhiên pả chạy lại wuýnh con Sim của em wá chời. Xong em định trả thù thì kô đc, kô tiếp xúc đc dzới pả, mỗi lần định nói chiện hay làm gì bả đều Lecture , đứng chửi con Sim của em trước.

7. linhchrist

linhchrist Youtube Master Race

Cho tớ hỏi câu này,lúc vào town,tớ thấy góc phía trên bên trái của màn hình xuất hiện mấy biểu tượng,trong đó có 2 biểu tượng nổi,1 biểu tượng ghi là "choose shopping district",1 biểu tượng ghi là "menu".Tớ vào thử biểu tượng "choose shopping district",tưởng nó đưa mình vào 1 khu thương mại sầm uất nào đó,hóa ra là vào 1 vùng đất trống hoác trống huơ,cách thị trấn Pleasant view 1 cây cầu,tớ chẳng hiểu gì cả.Vậy chức năng của nó là gì vậy?

8. LovelyBoy4444

LovelyBoy4444 Legend of Zelda

Nghe bạn nói thì chắc bạn đang chơi TS2 OfB rồi, đó là khu ko có gì hết, bởi vì đầu game vô nếu bạn lấy đi 1 khu để làm Shopping district rồi thì sau đó muốn tạo thêm khu khác thì phải tự mà xây lấy, chứ nó ko có sẵn nữa.
    Điều này cũng có ở TS2 NL, sau khi chọn 1 trong 3 khu (1 của Pleasantview, 1 của Strangetown và 1 của Veronville) thì chỉ có đc khu đó thôi, còn 2 khu kia sẽ biến mất!!!

9. LovelyBoy4444

À này cho hỏi 1 chút, tôi đã mount file mds và chơi đc rồi, nhưng sao mà sau khi lấy đĩa 4 ra thì nó ko cho chơi nữa, vậy bây giờ tôi phải làm sao?

10. GuybrushMarley

Đút đĩa 4 vào :lol: đọc lại là xong !

11. Tifa Lockhearts

Tifa Lockhearts Youtube Master Race

Vậy bạn đang chơi The Sim2 thui à , CD4 có upload file mds nhỏ lắm mà . đâu cần đút dĩa CD ...

12. karen>_<

karen>_< Youtube Master Race

Giúp mình với, mình lên mạng tải mấy bộ quần áo,tóc tai về (mấy web đó có ghi là MESH nũa mừ) mà seo vào trong ko thấy ji` hết. bực ghê lun *^*

13. GuybrushMarley

Tải mấy bộ quần áo , tóc tai về thư mục Downloads trong the Sims 2 thì mới được . Cái của tui download vè xong còn phải giải nén

14. quynh_nhu

quynh_nhu Mr & Ms Pac-Man

Khi cài sims2 tôi bị máy báo lỗi như sau.Máy tôi 3.,512MB.Toi cài SP2.khi báo lỗi đã fomat lại máy nhưng máy vẫn báo lỗi như thế.Cài thử đĩa lên máy khác chạy ngon lành.
    "Error executing 'F:\Support\the sims2_uninst.exe' %1 í not valid win32 application"
    "Microsoft Windows detected and recovered from a device failure. Please save work and reboot to restore full functionality"
    Cài đặt vao chay binh thuong đến bieu tượng Sims2 được 1 vạch thì no out luôn và báo 2 lỗi trên
    Vậy nếu ai biết tại sao hay có giải pháp nào giúp toi nhé.Muốn chơi OFB quá.

Cấu hình máy:

15. Quicky

Quicky Youtube Master Race

Bạn format và cài lại Windows hay là ghost lại?
    Do bạn cài trên máy khác chạy được nên chắc không phải do đĩa lỗi rồi. Bạn xem lại Windows đi xem có chương trình nào xung đột với nhau không.
    Tốt nhất là bạn cài lại windows, dùng đĩa windows khác mà cài (có thể đĩa Win cũng có lỗi đó). Cài đặt driver cho main, vid, sound, directX(nếu dùng XP Media center 2005 thì khỏi :D ), deamon tool sau đó cài game luôn, đừng cài cái khác vội. Chắc cách này là ổn đó.
    Bạn cũng nên test hardware xem Ram và HDD có lỗi không nhé. Chúc thành công.

16. LovelyBoy4444

Làm như vầy thì những con sim, những ngôi nhà mình tạo ra ko đc save lại, nói chính xác là sau khi lấy đĩa ra là ko save nữa!!!
    Thì sau khi đút đĩa 4 vô thì tôi đã mount file mds trong đĩa 4 như các bạn hướng dẫn, sau khi mount xong rồi thì nhìn vào My computer thấy ở ổ đĩa E là biểu tượng của TS 2, vô Desktop chơi bình thường, nhưng ra ngoài lại và lấy đĩa 4 ra khỏi ổ E thì vô TS 2 chơi lại thì nó lại báo lỗi là : "The wrong volume in the drive. Please insert volume Sims2_4 into drive E" và nó cho 3 lựa chọn : "hủy bỏ", "thử lần nữa" và "tiếp tục". Dĩ nhiên là bỏ đĩa 4 vô thì lại chơi đc. Cái bi giờ tôi cần là ko chơi đĩa, tại chơi đĩa nào đâu có save lại đâu!!! Có ai có thể giúp dùm vụ này đc ko?

17. karen>_<

karen>_< Youtube Master Race

uh mình giải nén rùi, dowload về My document\the sim 2\dowloads\ lun rùi.mấy cái objects tải về 10 cái thì vào game chơi chỉ có 5 thui. còn quần áo thì mất tăm. ko thấy gì hết.

18. Lyn

Lyn Mr & Ms Pac-Man

:D Mình đang chơi night life, hông hỉu sao tự nhiên bây giờ mất mấy cái vụ " find cheating" rồi??? Con sim của mình mà có kiss, có woo hoo trước mặt con vợ thì nó cũng không có phản ứng gì hết :D Chiện này là sao hả mấy bác? Như vậy chán chít!
    Còn nữa, bây giờ sao mấy đứa Adult có thể fall in love với mấy con teen được luôn. Nhìn tụi nó kiss nhau mắc cười lém, thằng Adult hun lên trán con nhỏ, còn con nhỏ thì hun cái cổ của thằng ấy ( chênh lệch chiều cao) #>:)
    Mấy cái này có phải là lỗi gì ko mấy bác?
    Giờ sim teen của mình có thể có con luôn nè trời..........

19. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Có 2 nguyên nhân :
    1- dùng các Modding down trên mạng về .
    2- Cheat
    Thân

20. Cloud_88

Cloud_88 T.E.T.Я.I.S

Cho tui hỏi cái này: trên các trang web như MTS2 có phần down các con Sim về, mình chỉ cần down cái file ở mục "download" thôi phải ko? còn phần trên "dowload detalls" có mấy cái "meshes content by:..."
    Nếu chỉ down file ở mục "download" mà không cần kiếm mấy cái meshes content thì khi down con sim về nó thể hiện đúng hình dạng ko? trả lời dùm nha ! cám ơn ^__^ !!!!

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.