All Questions for The Sims 2 !!

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi JAKASAI, 1/10/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Kiteretsu

Kiteretsu Fire in the hole!

Guru3D phải đăng kí thành viên đã.
    Cái này thì phong phú lắm, nói chung là phải nhớ tên videocard rồi search, cứ chọn cái driver nào gần đây nhất ấy, nhớ là phải dành cho videocard của mình, down về rồi cài.
    Không rành cho lắm về cái vụ nVIDIA này, bao giờ có một cái thì rành sau.:cool:

2. Lonely^_^

Lonely^_^ Dragon Quest

Guru3D ko cần đang kí làm thành viên cũng cho down mà:D
    1 số ForceWare dành cho Nvidia......Down về xài thử đi.
    http://downloads.guru3d.com/download.php?id=10
    Con 6200 của tui cũng xài mí cái ForceWare dơn từ trong này thui:D

3. 76&76

76&76 Donkey Kong

--> Trời, seo ko you nào giúp tui cái vụ update file hair với eyes dzậy? Bỏ vô Download hay Projects ???

4. LovelyBoy4444

LovelyBoy4444 Legend of Zelda

Mẹ ơi, hết lỗi này giờ đến lỗi khác, khi vô tạo sim thì bị lỗi này nó đuổi ra luôn : "The application has crashed. The application will now terminate". Lại lỗi nữa, lỗi này là lỗi gì vậy mấy bạn? Cách khắc phục ra sao? Thật bực mình qué đi, mới cài đc giờ lại lỗi típ>_<!!!
    À thêm nữa là sao khi con sim tắm hoặc đi toalet sao ko thấy nhòe đi vậy? Cái này cũng là lỗi phải ko? Lỡ giúp cái kia roài thì giúp luôn cái này đi^_^!!
    Thank U very much!!!

5. Kiteretsu

Cha này bị nhiều lỗi quá!!!:whew:
    Sang bên topic Newspaper, bài của crew cách đây vài ngày mà download bản path sửa lỗi, không chừng lại được.:whew:

6. LovelyBoy4444

Patch đóa chỉ có của OfB, NL cùng H2P VÀ F2S thoai, chứ kô có TS 2 bản gốc!!!

Mà này cho hỏi nếu như cài thêm Exp vô thì mấy cái lỗi đó có thể khắc phục ko?
    Hú hú làm sao đây?

7. luky89

luky89 C O N T R A

Theo mình thì có khắc phục được đó, vì lúc trước cài bản TS2Uni nhóc lỗi hết, giờ up lên nhìu bản Ex quá thì lỗi cũng mất luôn, nhưng nó sẽ lỗi phần khác +____+ ít nhìu thì nó cũng đỡ hơn lỗi đầu :D

8. sống-còn

sống-còn Youtube Master Race

Các bác cho tui hỏi mấy câu hỏi về trò The Sim 2

1/ Có bản The Sim 2 không thể xây nhà được. làm thế nào để xây nhà ?

2/ Có bao nhiêu bản mở rộng của The Sim 2 tất cả cho tới hiện nay ?

3/ Cách cài đặt bản mở rộng có phức tạp không ?

4/ Cám ơn các bác !

9. Kiteretsu

Cách xây nhà thì nói nhiều rồi, sang topic khác xem.
    Có ba bản mở rộng rồi.
    Cài đặt mở rộng có phức tạp không thì tùy vào cửa hàng mình mua, có hàng người ta làm cài dễ, có hàng khó.

10. LovelyBoy4444

Hey cho hỏi là có cần phải cài bản Uni trc rồi mới có thể cài NL sau ko?

11. sống-còn

các bác cho hỏi thêm là những bản mở rộng có nối liền nhau hay không ? ví dụ như bản university và bản open busines và bản night light có thể chơi cùng lúc với nhau hay không ? và ví dụ để chạy game thì mình nên chạy ở file nào ?

12. luky89

luky89 C O N T R A

Hình như chứ chưa chắc chắn lắm là được, vì mấy cái Ex của TS2 nó ra theo trình tự nhưng cài đặt đâu cần theo trình tự, quan trọng là cái update của disk 4
    hix hix TS2 ra nhìu Ex là để cho mem chơi cùng lúc nhìu bản đóa bạn ^__^
    đọc kỹ hướng dẫn trước khi "cài đặt"

13. GuybrushMarley

GuybrushMarley C O N T R A

Thế này nhé : Mua bản nào vào cài cũng vẫn chơi được , nó sẽ tự kết nối với nhau . Ví dụ em chơi bản The Sims 2 rồi cài Nightlife vào thì cái icon của The Sims 2 ngoài destop vẫn còn đó nhưng không chơi được nữa . Lúc này màn hình xuất hiện cái icon hình Nightlife thì phải chơi cái icon đó .
    Ví dụ Cài Nightlife trước rồi cài University -----------> Nichtlife là sau ----------> Dùng icon của Nghtlife

14. sống-còn

vâng, xin cám ơn các bác ! cài Bussines và University thì chơi được cái icon Bussines như bác nói vì nó là bản mở rộng sau này. Để mua cái Night light cho nó đủ bộ !

Mấy bác cho hỏi về cái Family fun stuff, cái này tui cài vào luôn mà chơi không được ? tui đã cài Bussines và University ! chưa cài Night Light.

15. GuybrushMarley

GuybrushMarley C O N T R A

Chơi không được thì bác phải nói cái thông báo của nó mọi người mới bít mà chỉ chứ :D ?
    Bản Family Fun này thì chỉ có đồ đạc thôi chứ không có gì mới . Bản này cài dễ nhất ...

16. Lonely^_^

Lonely^_^ Dragon Quest

Bác có dùng cái SafeDisk chưa?Phải dùng SafeDisk mới chơi được
    Sống Còn là tên phim ha?;;) :'>

17. Quicky

Quicky Youtube Master Race

Hic, mới đầu xài safe disk muốn điên luôn, lúc được lúc không. Tức quá, lên mạng kiếm cái patch exe về xài. He he, cái patch này xài ngon, xây nhà tốt, cóc cần safe disk và mini - image nữa.

Sao mọi người trong này vẫn khoái xài mini - image cho The Sims 2 thế nhỉ?
    Cái này chỉ dành cho bản The Sims 2 gốc thôi, còn nếu cài các bản mở rộng thì đâu có cần. Xài Cr exe cho nhanh.
    Còn nếu sợ sẽ ảnh hưởng đến việc update sau này thì cứ lưu cái file exe cũ lại, khi cần update ta lại chép lại như cũ.:hug:

18. sống-còn

Mấy bác cho hỏi về cấp độ cao nhất của ghề chính trị, tui làm ghề chính trị lên đến cấp Judge tiền được 1138 đô la một ngày, nhưng nó không tăng lên được nữa, mấy bác cho chỏ hỏi có phải ghề này cấp đó là đỉnh rồi chưa ? vì tui đi làm trong trạng thái tất cả toàn xanh, thanh mood tổng lên trắng bóc, yêu cầu nghề nghiệp đáp ứng 100% ! mà vẫn chưa tăng chức ! làm thế nào để trở thành tổng thống mấy bác ?

Tiện thể mấy bác cho hỏi luôn, làm cách nào để woo hoo với nhiều người cùng một lúc, có thể woo hoo ở ngoài phòg khách, trong bồn tắm, hay trong nhà bếp được không ?

@Lonely ^_^ : sống-còn là tên tui ! :D

19. Lonely^_^

Lonely^_^ Dragon Quest

Bác tưởng phim hả mà Woowoo ở khắp nơi thế?=))=)).Chỉ có thể Woowoo trên giường với trong bồn mát xa thôi
    Tên bác độc wa vậy?;))

20. LovelyBoy4444

Có thể lên cấp đó là bạn cần phải có đc số lượng family friends mà nó yêu cầu, cho nên vô chỗ work trong thanh toolbar của TS coi thử coi cần bao nhiêu family friends.
    Ko đc, làm gì cóa vụ đó, bạn thử trc đi rồi hẵng cho con sim bạn thử:D . Bạn chỉ có thể mời nhiều người tới và lần lượt woohoo với từng người thoai. Còn nữa, chỉ có thể woohoo trên giường, bồn tắm (loại tub), và hình như là trong toalet công cộng nữa thì phải^_^ (cái này chưa thử)!!!

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.