All Questions for The Sims 2 !!

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi JAKASAI, 1/10/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. sống-còn

sống-còn Youtube Master Race

Family friend nó đòi 2 người, nhưng con sim của tui là loại xã giao, nên tui có 6 người family friend lận. Mà nó vẫn không tăng chức ! T_T

Mấy bác có thông tin tất cả các ghề, share cho anh em với, ghề nghiệp, một phần tất yếu của cuộc sống. Làm thế nào để trở thành tổng thống ở ghề chính trị vậy mấy bác ?

woo hoo là cái thú vui cuộc sống mà không cho làm với nhiều người ! đáng tiếc !

@Lonely ^_^: nick name thôi ! :D

2. GuybrushMarley

GuybrushMarley C O N T R A

Ặc . Muốn làm với nhiều người thì cứ từ từ thay ca chứ sao =))

3. karen>_<

karen>_< Youtube Master Race

máy nhà mình chơi the Sim 2 được rùi nhưng mà seo nó cứ giựt hoài, đứng hình khoảng 5 giây,cứ vậy chơi ko dc thoải mái lắm. vậy để làm sao cho nó hết. có cần cài card màn hình hay RAM ko? chỉ mình với

4. kl_meteor

kl_meteor Mr & Ms Pac-Man

cho em hỏi lun cái này, em nhớ là hùi trước có 1 cheat cho phép mình mời tất cả con sims đến nhà mình dự party đúng ko ah (mời cả khu phố chứ ko giới hạn 2 đứa), có bác nào bít cho em với!!

5. LovelyBoy4444

LovelyBoy4444 Legend of Zelda

Cho hỏi 1 chút, nếu như mình đã mount file của bản Exp roài thì sau khi cài bản Exp xong rồi thì chỉ việc chơi thôi đúng ko?

6. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

intProp maxNumOfVisitingSims 8
    cái này hình như điền lúc trước khi invite hay sao ấy, ko nhớ chính xác vì đã lâu ko đụng đến TS2 ;)) . với cái này thì mời được 8 người
    thì chơi chứ làm gì nhưng mount để cài đặt và mount để tạo ổ ảo để chơi nên phân biệt 1 chút. sau khi cài đặt nên uninstall sau đó mount lại trực tiếp trong PC tránh mấy cái lỗi khi nó ko tìm thấy dics từ ổ

7. LovelyBoy4444

Phải uninstall lại nữa à? Mount lại trực tiếp thì nên mount file mds nào? Nhưng mà sao sau khi cài lấy đĩa ra thì vẫn chơi đc, như vậy thì có cần phải uninstall lại và mount lại lần nữa ko?

Mà này, cho hỏi 1 chút, cách cài TS 2 NL sao nó hơi kì cục, có phải cần safedisk ko? Bất kì bản cài nào cũng phải cần cái này à?

8. Kiteretsu

Kiteretsu Fire in the hole!

Nightlife(hay các ex khác) cài dễ hay khó là do hàng đĩa họ burn bằng cách nào. Nếu họ chuyển thành file mds rồi burn thì mình phải mount file ấy vào và mở ổ ảo ra cài thôi, hết đĩa này lại mount file. mds của đĩa khác cho tới khi xong. Khi cài xong một đĩa nhớ phải unmount file rồi mới cho đĩa ra, nếu không nó sẽ báo wrong volume, gây ra nhiều hậu quả rắc rối mà bạn phải gánh chịu: đó là trò sims chập luôn, phải cài lại bản ex đó. :devil:

9. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

y như mấy cái kia thôi mà, ngán ngẩm nhất vẫn là OFB. dù sao thì ai có bản Family Fun Stuff thì xài cái crack, khỏi cần mấy cái file mdf hay mds nữa :D

10. mat_trang_nho

mat_trang_nho Youtube Master Race

hĩ có ai cứu giùm em em cài open 4 Buíness hoài hok dc đã vậy ko cài dc sau khi uninstall OFB thì ko chơi dc Sim 2 , sim NL , Uni trên máy lun
    hĩ , ai giúp em tình trạng nì với

11. crew

crew The Warrior of Light

bạn phải nói rõ ràng nó bị thế nào thì mới có cách giải quyết đc chứ cứ chung chung thì khó đoán lắm

12. LovelyBoy4444

@crew : crew này, sao mấy cái patch mà u đưa ko down đc, nó đòi phải làm thủ tục gì đó mới cho down, u có link dẫn thẳng vô down luôn ko, tôi cần patch của Uni!!!

13. iloveea

iloveea T.E.T.Я.I.S

ừ đúng rồi, nhắt tới Camera góc nhìn của SIM mình thấy không êm, mà mình được biết có thể tự tay tạo góc nhìn của Sim cho THE SIM qua cái file ở đây C:\Documents and Settings\Michael Jordan\My Documents\EA Games\The Sims 2\Cameras\FirstPersonCameras.txt
    giống mấy game hành động bắn súng...
    nhưng chỉnh cách nào thì chịu, ai làm thử coi

14. CarlosCrazy

CarlosCrazy Mr & Ms Pac-Man

ủa mình nghe nói bản gốc Sim2 không xây nhà được thiệt không vậy

15. Kiteretsu

Kiteretsu Fire in the hole!

Khó lắm, cần hiểu biết nhiều về lập trình và đồ họa thì mới viết được các thông số cho game.
    Sao lại có Michael Jordan thế nhỉ, cái computer này tên là michael Jordan à?=)). Của tui là Welcome cơ, cái máy cũ lại là User.:D

16. thienncl

thienncl Youtube Master Race

giờ nuôi sim theo kiểu bình thường chán rồi , em đang nuôi tụi nó theo kiểu đầu gấu :D suốt ngày chỉ biết ăn rồi đi quýnh nhau ,lên mạng tìm hoài obj cho chúng ăn nhậu mà ko có , có bác nào biết ko chỉ em với ,ví dụ như 1 obj về thức uống gì đó đễ tui nó uống vô :D

17. gunbound891

gunbound891 Legend of Zelda Lão Làng GVN

ai cho tui hỏi tý
    Tui mua cái bản TS2 family fun Stuffvề cài
    Lúc vào chơi tui chẳng thấy có thêm đồ nào mới cả
    Tui cài TS2 vào : D:\games\thesim2
    còn cái TS2 FFS D:\games\thesim2\the sim 2 family fun Stuff

18. sunnysmasher

sunnysmasher Youtube Master Race

he he,chua ai fat hien ra de tai nay` nhi? Chac fai tao ra xa hoi den rui` cho con sim cua cau gia nhap do' la hay nhat nhi?:'>

19. sunnysmasher

sunnysmasher Youtube Master Race

sory ,cái này tớ k bít ,tớ cũng sắp thử lắp thêm mấy bản này xem có chạy nổi trên máy mình k:;)

20. kl_meteor

kl_meteor Mr & Ms Pac-Man

Nếu em ko nhầm thì nếu cài sim 2 và các exp khác phải chia làm các thư mục riêng kiểu như D:\games\thesims 2 - the sims 2 FF chứ ko nên để FF trg the sims 2

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.