All Questions for The Sims 2 !!

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi JAKASAI, 1/10/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. kl_meteor

kl_meteor Mr & Ms Pac-Man

em ơi, chị thấy sim 2 đâu có vậy, cái mặt của em cứ để đó, có mất đi đâu??:D

2. ChaosLegend

ChaosLegend Mario & Luigi

mới tạo sim nó cho có 20000 $ à ít wa' , nếu muốn mua mấy căn biệt thự làm sao vậy .
    Làm sao bỏ sim trong ngôi nhà vậy (delete nó cho sim khác vô đó) . Cái tủ quần áo ở đâu vậy sao mình mua ko có .

3. kl_meteor

thứ nhất: cái đó cũng dễ thôi, cho con sim vô cái nhà dưới 20k rùi cheat tiền lên (dùng ctrl + shift + c, mã là motherlode (cái này tăg 50k) còn tăng 1000 là kaching).
    thứ hai: bỏ sim từ nhà đó thì bạn vô phần có hình cái nhà hay là ng gì đó(lúc ở ngoài neighborhood ý) rồi chọn chỗ thấy có hình ng (ko nhớ lắm vì xóa sim rùi :( ) rùi dùng cái đó, ấn vô cái nhà cần chuyển sim là move nó ra luôn
    thứ ba: tủ quần áo trg phần có 3 cái chấm tròn ở phần mua đồ đó (nó là cái cuối cùng trg các biểu tượng đồ đạc)

4. Shanny

Shanny Youtube Master Race

Bạn ơi , cho hỏi mình cài the sìm 2 , rồi university , nightlife , business , xong vào buíness add university + nightlife . Cuói cùng mình không thể xâY TRƯỜNG HỌC đưôc . Mình có thể xây nhà nhưng không thể xây trường học ???
    Vậy bạn nào biết chỉ giúp mình nha .

5. GuybrushMarley

GuybrushMarley C O N T R A

hình như ko xây được trường học là đúng wa' rùi chứ ..............Ko xây được cả ký túc xá nữa !!!

6. datnguyenphuc

datnguyenphuc Youtube Master Race

có ai biết cách đăng ki trang The Sim 2 ko lam ơn chỉ giúp với,muốn Download object, Skins ma` vô web no cứ đòi pass hoài.Em đã thử đăng kí rồi nhưng mà ko được vì ở khâu cuối cùng thì nó lại đòi register code mà em thì cha biết lấy cái code đó ở đâu, bác nào biết xin giúp

7. ChaosLegend

làm sao đưa gia đình sim đi du lịch vậy bạn nào biết chỉ mình .
    Mấy cái bộ áo superman ở đâu lấy thế . Chon mình xin link down mấy cái skin cho con sim lun

8. Shanny

Ủa vậy chơi sim thì phải xây được chứ , giống như chơi Buíness thì vẫn xây đưộc đó thôi . Anh nào là cao thủ chỉ cho em , để em còn xây kí túc xá nữa . CÁm ơn

9. iloveea

iloveea T.E.T.Я.I.S

cái đó sang topic Những bộ đồ ẩn... trong TS2 page 1 đó bạn

10. XIT182

XIT182 Youtube Master Race

các bác cho hỏi cái, tôi chụp một đống ảnh trong sims thế mà nó lại chỉ có 2 cái trong mục storytelling. Có bác nào giúp tôi với ko?

11. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

mấy cái serial đó thì mua Game TS2 bên đó mới có, VN thì ko thể ;)).
    Du lịch ? ý là đi đến downtown chung cả gia đình ? call taxi hoặc lên xe, chọn lựa chọn đi chung với mọi người trong nhà .

12. ChaosLegend

làm sao call , xe có ở nhà đâu mà lên . Hix còn sim của mình yêu nhau rồi mà sao ko có cầu hôn dc vậy , cái nào là cầu hôn vậy bạn nào biết chỉ mình .

13. Shanny

Ai có chương trình làm đổi màu đồ vật không , cho tui xin đi . Tui có thấy chường trình đó bên trrang new gì đó của sim , nhưng die rồi , dơ không được
    làm ơn cho xin nghen .:x

14. kl_meteor

cái xe đó có thể call = điện thoại, vô phần transportation ý. Còn cầu hôn là propose (có thể cầu hôn nó là move in - chuyển vào nhà mình rùi married - làm đám cưới --> lúc này thì mua cái vòng hoa (chả bít gọi vậy có dungd ko:D) về để tổ chức cưới đàng hoàng, cả bánh cưới để cô dâu chú rể đút cho nhau ăn nữa :p )

15. ChaosLegend

lúc tạo gia đình mình cho 2 con sim sống chung với nhau rồi có cầu hôn dc ko , mình chơi ko thấy phần cầu hôn ở đâu hết , chắc tạo lại wa'

16. kl_meteor

cái này tui ko nhớ lắm nhưng hình như vẫn có đó, nó vẫn cầu hôn (trao nhẫn nhé) rùi làm đám cưới như tui đã nói được mà

17. ChaosLegend

nhẫn ở đâu lấy , sống chung mới có 2 ngày tim lên full lun rồi mà ko cầu hôn dc

18. kl_meteor

cái nhẫn nó sẽ tự có khi cầu hôn sẽ có, còn u cố tìm chữ propose xem, nếu ko có thì cũng chịu:(

19. ChaosLegend

hehe , biết rồi , trong lúc tạo gia đình mình đã ghép cho tụi nó thành vợ chồng rùi nên ko thể nữa ^__^ , mà làm sao sinh con bây giờ , làm thế nào để sinh con chỉ với
    Làm sao wa nhà của hàng xóm vậy ?

20. kl_meteor

sinh con thì cho 2 đứa relax trên giường, rùi cho nó cuddle --> try for baby:D, sau đó con sim mẹ sẽ có thai độ 3 ngày là sinh con (1 số TH try for baby 1 lần chưa chắc đã có con). Nếu ko muốn sinh thì có thể gọi ĐT để nhận con nuôi nhưng con mình sinh ra có di truyền từ bố mẹ nên xinh hay xấu phụ thuộc bố mẹ nó.
    Còn chuyện qua nhà hàng xóm thì trg sim....chưa có, chỉ có mời con sim qua nhà mình hoặc tổ chức party tại nhà thui:p

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.