Alliance of Spamer Thread - Season 1.

Thảo luận trong 'Alliance of Valiant Arms' bắt đầu bởi kyori kusagami, 6/3/13.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. NongVanDan

NongVanDan Youtube Master Race

Mấy bạn không có trong cuộc trò chuyện nên không hiểu được:
    Thứ nhất: cái no recoil no spread mà Kẻ Nguy Hiểm share hoàn toàn KHÔNG XÀI ĐƯỢC
    Thứ hai: HACK AI mà Kou đề cập tới là chuyện lập trình file DLL GOD MODE AI SOLO (không phải no recoil no spread)
    Thứ ba:
    Lúc đó mình đang lấy acc phụ để test DLL GOD MODE AI SOLO nhưng dll này không hoạt động.
    Nên mình thử load DLL UAV vào thử xem Injector có hoạt động bình thường không.
    sau đó thì thấy lỗi do cái DLL GOD MODE AI SOLO chứ không phải do Injector
    Đang lúc nản thì thằng bạn rủ bắn demo...
    mình deactive hack đi vào bắn demo cho vui...
    thấy thằng kia bắn ảo quá, bật hack lên kiểm tra xem nó di chuyển thế nào... (lúc đó chỉ còn mình và nó thôi, 1vs1)
    Giết nó xong thì nghĩ có lẽ nó không hack thật nên không gỡ bomb ván đó để team nó thắng ván đó... (chỉ có đúng lần đó mình bật hack lên thôi, còn cả trận mình không hề hack)
    Bạn có thể hỏi KimSungRang (AquariusVN) ... Người host trận đó.

Mình không sử dụng hack ở account chính, và mình cũng không rảnh để lấy acc phụ để troll.

Mình chỉ nói thế thôi, mong các bạn đừng vội đánh giá những người trong cuộc trò chuyện đó như những kẻ chuyên hack demotrọng tâm của cuộc trò truyện vẫn là HACK AI

- - - Updated - - -

Đây là toàn bộ nội dung cuộc trò chuyện.
    http://www.facebook.com/groups/VNGamer/permalink/281926605273337

2. wsrvnar

wsrvnar C O N T R A

Mình không phản đối chuyện hack bug AI nhưng vấn đề là hack được share tùm lum thế này thì clan có chắc là kiểm soát được để hack không lọt ra ngoài, phát tán lung tung vào tay những thành phần chuyên hack PvP??

Mình không phủ nhận player ở đâu cũng có các thành phần trẻ trâu nhưng có sự thật là tỉ lệ trẻ trâu/player VN là rất cao so với thế giới!! Chúng ta cứ bao biện rằng "gamer nước ngoài cũng chẳng ra gì" hay "ở đâu không có hacker" vậy có thỏa đáng không??

Đừng để AVA SEA trở thành cái chuồng nhốt trẻ trâu như CF!!!

3. Ceris

Ceris Donkey Kong

À vâng hồi bên ijji lúc đầu cũng chỉ hack AI ko chứ đâu

kết cục ra sao? demo tràn ngập macro và UAV chẳng khác gì đột shjt.

4. nhataocotv

nhataocotv Youtube Master Race

Anh kou là gamer thực thụ ko hề ham hố j hack nha... Nếu anh kou muốn hack j thì cũng ko ngu mà bô bô cái mồm mà bảo mình hack đâu... Anh kou muốn nói là để nói là anh ý bật hack để test xem thằng kia có hack ko thôi chứ ko có ý hack

5. hack.ava2

hack.ava2 Youtube Master Race

Xin chào các bạn hiện nay phong trào hack UAV đang thịnh hành nhưng có lẽ 1 số mem còn chưa biết nên mình lập thớt này để đề phòng vào bắn demo gặp hack thì out game ALT+Tab ra bật hack UAV lên chơi lại nó:5cool_big_smile:

Thật ra nói hack có vẻ nghe ghê gớm vậy thôi chứ chỉ cần down&use thôi à vì tất cả các bản hack(injector) đã được các cao thủ trên forum http://www.mpgh.net/forum/201-alliance-valiant-arms-ava-hacks-cheats/ post tại đây, các bản này được các thành viên cũng như MOD lập trình và được update liên tục nên không cần lo là bị detected hay không, nếu bị thì lên down cái mới nhất về là ok(bản hack có khi 1 ngày ra 3 4 cái:1cool_look_down:) và tất cả các bản hack trên được dùng chủ yếu cho AVA Areia nhưng SEA xài cũng tốt-TESTED:6cool_smile: chưa thử với AVA Korea, Jp mong các bạn rãnh test xem sao.

Thôi vào vấn đề chính bản hack UAV thường gồm 2 phần là 1 file .dll và 1 injector. Trong 2 cái đó thì file .dll không bị detected chỉ có cái injector là bị thôi nếu bị thì làm như trên mình đã nói

Link down file injector(ví dụ), chỉ chọn lọc các thớt không bị gạch bỏ hoặc detected http://www.mpgh.net/forum/201-allia...cks-cheats/627508-amrits-dball-z-injekta.html - lưu ý là phải reg nick mới đown được nhé+approved của MOD.

Link down file .dll(ko bị detected): http://www.fshare.vn/file/9VNW0VBGBQ/- chỉ 84kb rất nhẹ down free vô tư.

Down 2 file trên về thì để đó vào AVA trước ở ngoài lobby-ALT+TAB ra, bật file infector(run as admin) rồi sau đó chọn browse đến file UAV.dll, phần process thì các bạn chọn AVA hoặc AVA_ (không có đuôi .exe) nếu làm xong bước này hiện thông báo successfull inject là bạn đã hack thành công. Khi vào game chỉ việc nhấn phím End nghe tiếng tít là đã thành công. Chúc vui vẻ
    @@: Xin lưu ý là hack tác dụng với các chế độ mode ngoại trừ Demo thì phải win 1 round mới hiện UAV nhé.

6. Ceris

Ceris Donkey Kong

Ai nghĩ sao thì nghĩ

quan điểm mình đơn giản là vầy:

hack là hack, lý do lý trấu thì gì thì vẫn là hack

cuộc đời cũng vậy, phạm pháp là phạm pháp, bào chữa biện minh gì thì cũng là phạm pháp.

7. wsrvnar

wsrvnar C O N T R A

Đấy!! Hễ mình nói đến AVA SEA là mấy bạn lại lôi UAVA ra để chống chế theo kiểu "nó cũng hack đấy"!! Phải, UAVA hack cũng rất nhiều!! Nhưng UAVA trở nên tồi tệ không có nghĩa là để AVA SEA cũng trở thành như thế!!! Người ta hack vậy mình cũng hack theo, logic nhỉ??

8. Ceris

Ceris Donkey Kong

chắc mai mốt reply ai phải qoute bài đầy đủ, ko lại có người hiểu sai ý mình

zzz

9. rockcodon

rockcodon T.E.T.Я.I.S

Các bạn trên nói nghe đầy vẻ buồn cười nhỉ :3cool_adore: .
    Cho dù hack trong chế độ AI đi chăng nữa thì cũng không cần thiết vì trước đó không có Hack thiên hạ vẫn đi win bình thường , anaconda , panfilov vẫn đầy khắp nơi . Hoạ chăng chỉ là sự kém cỏi trong ý thức lẫn cách chơi của các bạn mà thôi , đi không được thì cố gắng đi cho được , tập dần sẽ thành có kinh nghiệm . Hack để làm gì , chỉ chứng tỏ là các bạn quá kém cỏi cần phần mềm để trợ giúp để vượt qua được mấy con AI được lập trình :5cool_still_dreamin . Tự hào gì hack ở đây mà đem lên khoe mẽ :6cool_surrender: .
    Và như 1 bạn nói ở trên rằng anh kou không muốn hack chỉ test xem thằng kia có hack không :3cool_adore: . Thế lúc biết nó không hack thì kết quả như thế nào , cái anh tên Kou ấy vẫn giết thằng đấy ( cho bỏ tức , hoặc cay cú ai biết được :7cool_feel_good: ) . Và có chắc sau này những trận demo như vậy khi cay cú hoặc nghi người ta hack anh ấy có làm lại hành động ấy không và lần này không phải chỉ 1 mà là clear team 8 người :3cool_adore: => Xong sau đó anh ấy bảo chỉ test xem cả 8 người đó có hack không thôi chứ thật sự anh không hề muốn hack >:) . Chốt lại cmn 1 câu thế này đã không muốn hack thì dù thằng kia 100% hack cũng mặc kệ nó đi , hãy bắn với tất cả những kinh nghiệm mà mình có :1cool_byebye:

Nói thêm 1 điều này nữa cho các bạn hacker biết , ngoài trình độ kĩ năng game nhất định và 1 chút yếu tố may mắn ( cái này chắc các bạn cũng nghe người nói chứ mình nghĩ bạn cũng chả hiểu nó có ý nghĩa gì ) còn 1 cái nữa là cảm giác . Hầu hết anh em trong room GameVN này chí ít ai cũng đã từng có lần chỉ là ít hay nhiều ( cái này các bạn hack chắc không bao giờ có ) Đó là cảm giác mất an toàn , khi đang di chuyển tới 1 điểm nào đó tự nhiên bản thân lúc đó có cảm giác địch xuất hiện dù trước đó không có bất cứ 1 dấu hiệu nào địch lộ ra => Lúc nào tự bản thân sẽ chuyển vào tình trạng tập trung cao độ như khi đang camp sẵn và rồi địch xuất hiện chết ngay ( các bạn hack bảo bắn như đúng rồi ấy ) :3cool_adore: . Để có được điều này từ đâu mà ra , đơn giản là yêu game , cảm nhận được game qua 1 quá trình dài tập luyện , tự nhiên các bạn sẽ đoán được địch làm gì trong lúc này ( gọi cách khác là bắt bài ấy ) => Nói thế thôi chứ tin là các bạn cũng éo hiểu cm gì đâu LOL :1cool_byebye:

Chỉnh sửa cuối: 20/3/13
  10. padawan_1997

padawan_1997 Legend of Zelda

Cộng đồng như ccc... quit cm cho khỏe đằng nào cũng sắp trở thành CF VN ver 2. Đm nói thật mấy cái hack này toàn từ Aeria mà ra, chỉ có những thg chơi ở bên đó bị block IP mới về sea tìm cách và tuyên truyền hack, ghét vãi l`.
    Đcm đến khi nào VN mới sử dụng hệ thống kiểm soát thông tin cá nhân để phòng chống hack đây...

11. Tank.AVA

Tank.AVA Donkey Kong

Có thể vài chục năm nữa...................................... lol

12. predator19

predator19 Dragon Quest

Chừng nào GO đc xem như là 1 ngành công nghiệp như bên Hàn thì may ra mới có luật lệ khắt khe, chứ còn giờ chỉ là 1 hướng giải trí.... :2cool_go:

13. lizard91

lizard91 Legend of Zelda

bây giờ mh mới hiểu tại sao gamer quốc tế lại ghét vn như vậy.

14. CiaoMin

CiaoMin Donkey Kong

Xin lỗi các bạn chứ công nhận hack là xấu! Những ai tâm huyết AI thì mày mò vọc vạch còn những ai không có time và không biết đi thì muôn thuở cũng chả qua @@ Còn mình quản lý mem thì không bao h có chuyện vào war mà hack đâu! Như bạn nào bảo thấy bị hành thì bật hack lên thì xin lỗi clan mình chả mấy khi biết mùi hành! Còn cái hack no recoil xin đọc rõ là mình đã bảo mem không phát triển vì cái đấy là ảnh hưởng trg warzone! Mình chỉ bảo xem có cái hack dame như ijji ngày xưa để ra BG ex còn đi! Vì thực sự ra glitch cũng là 1 dạng hacker tìm lỗi ingame để dùng cũng chả khác là mấy đâu! Còn đảm bảo 1 câu là clan mình không bao h có cái tình trạng vào warzone mà hack nhe! Có những ng mong con anna,không biết cách đi,vào room không quen ăn kick thì bao h ng ta mới có đc con anna!
    @ Attack: Muốn đoàn kết hơn thì quản lý mem ntn để có thể hòa đồng vs các clan khác chứ như mys bi h tôi thấy toàn tách ra riêng lẻ @@ Còn attack bảo AI hay demo đều là chơi gian lận thì tất cả những bug và glitch cũng là gian lận hết @@

15. rockcodon

rockcodon T.E.T.Я.I.S

Chỉ đơn cử 1 vụ hack để test người kia , cuối cùng biết không hack vẫn giết :4cool_oh: Anh Ciao giải thích điều này thế nào ? Nếu member của anh đã có lần 1 thì anh có chắc sẽ không có những lần sau không ? Cho dù thật sự không có lần sau đi chăng nữa thì nói thật , 1 lần nói dối vạn lần bất tin ( ngựa quen đường cũ ) . Mong anh cũng có hướng giải quyết và phân tích sao cho nó hợp lý .
    Vì đã hứa với anh Ky là sẽ cùng phát triển cộng đồng nên em sẽ cố gắng có những động thái tốt đẹp nhưng phía anh cũng cư xử sao cho hợp lý ( đôi bên cùng hợp tác chứ đúng không ? )
    Em không cần biết go pro là thế nào ( có go pro hay không ? ) nhưng sân chơi chung thì nên giữ cho sạch sẽ , mỗi phía cùng có hành động tốt đẹp ! :1cool_byebye:

16. AttackVN_

AttackVN_ Donkey Kong

Clan mys đâu có chuyện tách ra riêng lẻ? Mem vẫn hòa đồng, thường xuyên hoạt động chung với các clan khác. Nói vậy là sao, khác gì nói mys không hoạt động chung cùng cộng đồng?
    Còn về vấn đề bug và glitch thì hiển nhiên là gian lận rồi, nhưng có điều có những nơi không hẳn là bug, cũng chẳng phải là glitch. Và thêm điều nữa là cheat game luôn sử dụng phần mềm thứ 3, và thói quen này sẽ dẫn tới việc sử dụng ở pub. Điều nguy hiểm nằm ở đây đó bạn. Bug và glitch trong AI bạn có áp dụng vào pub để chơi gian lận được ko? Liệu có hiệu quả ko?

17. lizard91

lizard91 Legend of Zelda

cho rằng bạn quản lý đc clan bạn nhưng nếu bản hack bị tuồn ra ngoài thif sẽ thế nào

18. CiaoMin

CiaoMin Donkey Kong

Thực ra hack hay không là ý thức của mọi người cả thôi! Như 1 bạn đã bảo bật hack để test thì sai lè ra rồi! Ng ta hack thì kệ người ta,biết nó hack xong bật hack để chiến vs nó thì...Còn cái lý do lôi AI ra thì xin lỗi không phải ngụy biện nhưng các bạn thì ngồi chơi,có thể suy nghĩ đc cách đi những có những người còn kém hoặc k quen biết,các bạn nào có dẫn đi mà kick thẳng tay :( Như a chủ quán net của mình già r,không biết đi đến h vẫn thèm con anna thì sao! Cái hack hay không thì do ý thức của mọi người hết! Còn cái cộng đồng gamer VN bị tẩy chay ở ngoài thế giới vì sao???? Vì cứ hơi 1 tý là các bạn fk này fk nọ rồi như ở sea thì Th noob,Th gay,Th idiot thì làm sao mà bị tẩy chay! Còn như team của mình,im lặng mà bắn,ng ta bắn kém thì làm 1 câu gánh team mệt quá =)) bắn pro thì ôi thằng này hay thế! Việc j cứ phải chửi bới um xùm cả lên! Ng chơi thì có ng tư duy đc có ng không,có ng chỉ để xả stress,mấy khi vào đến game nên ng ta k bắn đc cũng là bt! Đâu phải ai cũng cắm mặt vào game đc đâu!
    Còn để cái cộng đồng game VN phát triển thì xin các bạn bỏ qua cái lòng tự cao của mình đi cho dễ hòa đồng,góp sức vào còn chưa đủ mà phá thêm thì chả bao h đi lên đc!

19. AttackVN_

AttackVN_ Donkey Kong

@Ciao: Bản thân cái tên VN Gamer nó rất lớn, tên clan của bạn có thể là đại diện cho bộ mặt gamer ava vì vậy để sao cho đẹp và không bị vấy bẩn thì bạn nên có những quy định khắt khe hơn trong clan. Đừng để những chuyện này làm tiền đề cho 1 cộng đồng mà đi đâu cũng bị anti vì hack.

20. CiaoMin

CiaoMin Donkey Kong

Xin lỗi Tuấn nhưng mem mys hiện nay ra sao có thể hỏi cộng đồng sẽ rõ :( Còn cái thói quen hay không thì bi h phải quán triệt tới các gamer! Vì những câu như: " mày bắn ngu vkl,kick thằng ngu này ra" thì đừng hỏi tại sao ng ta cay cú mà phải dẫn đến những trg hợp xấu! Đấy là cái kém trong tinh thần gamer VN

- - - Updated - - -

Còn mình xin quán triệt luôn là hiện tại trg clan đang có 1 mem lớp 11 đã từng sử dụng hack và mình đã nói chuyện riêng! Hoàn toàn cấm hành vi sử dụng hack trg warzone như mình đã nói! Còn phát triển hack thì đọc trg group của mình sẽ thấy có hại mình bắt ngừng ngay!!!

- - - Updated - - -

Còn để cộng đồng có thể phát triển mạnh hơn thì mình đang làm hết sức! Và VN Gamer cũng là do mục đích đấy! Cả những mem bị chửi là trẻ trâu như Taois1988 mình cũng đã nói chuyện. 1 em 13 tuổi chơi game,bị chửi ầm ỹ lên ngu thì hỏi xem mọi người thấy ntn????? Có bạn vào group vừa gặp đã chửi sao mình để thằng trẻ trâu này vào và minh hỏi bạn ý là sao biết nó trẻ trâu,bạn ý làm 1 câu: Mình thấy mọi người bảo thế @@ và mới tiếp súc 1,2 lần thấy thế !!

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.