Ám ảnh về cái chết

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi thaovy_1995, 15/11/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Salamander

Salamander Cool and Nihilistic

vậy là cần 1 người từng trải, giỏi ăn nói, thấu hiểu tâm lý nữ giới huh, ko nên ko nên dễ bị lừa lắm.... :)

2. _Great_Paladin_

_Great_Paladin_ snake, snake, snaaaake

mọi người giúp dùm em nó.............

3. ĐạiGiaBảyBò

ĐạiGiaBảyBò Mr & Ms Pac-Man

Mới lớp 8 mà lũ cùng lớp đã đú đởn vô tâm rồi...

điều này chứng tỏ thế hệ 9x rất bựa ( tất nhiên câu nói này độc giả tự hiểu và sàng lọc số nhóc bựa ra chứ tui mà chỉ rõ con số bựa thì bất khả thi )

Cháu ko thấy chú và các bác ở đây đều rất hiểu cháu sao?:x:'>:p:-*
    vì toàn là người lớn 8x ko mà:'>

4. TrinhNhanKhuong

TrinhNhanKhuong Legend of Zelda

Chú và các bác, hix nghe thấy già wá dzạ :((
    8x nhưng cũng còn trẻ mừ :p

Ở VN còn đỡ đó... ở Nhật bi giờ, 9x với cả 0x, đến trường mang theo di động, vào lớp toàn ngồi nhắn tin. Thậm chí có 1 điều luật đặt ra : Ai ko reply tin nhắn trước 1h sau khi nhận sẽ bị tẩy chay, yêu đương thì là chuyện thường, bắt nạt nhau cũng thấy hàng ngày...
    Ko hiểu sao càng ngày thanh niên trẻ càng thiếu đạo đức...

5. ĐạiGiaBảyBò

ĐạiGiaBảyBò Mr & Ms Pac-Man

ai hình dung ra được cảnh thế hệ 9x khi đạt tới tầm 30 tuổi tụi nó sẽ thế nào ko ?

6. TrinhNhanKhuong

TrinhNhanKhuong Legend of Zelda

Chắc đua nhau làm Yakuza với mafia :'>

7. darkknight09

darkknight09 T.E.T.Я.I.S

tụi 9x bựa có sống thọ đến 30 tuổi đâu mà tưởng tượng sao mấy ông ko tưởng tượng lúc đó 8x phải làm gì để đối phó với tụi 9x còn lại.

8. re][ic

re][ic The Warrior of Light

con gái trường thành nhanh hơn con trai nên thấy bọn boys cùng lớp ngớ ngẩn, vớ vẩn ... điều đó là đúng thôi

9. [mask]mars

[mask]mars Dragon Quest Lão Làng GVN

13 tuổi mới biết mình sẽ chết là muội rồi , tui biết từ 9 ,10 gì đấy , lúc đầu cũng hoảng vì tự tháy mình đẹp xinh trai thế này mà chết thì phí quá . sau xem tv ,đọc sách báo thấy người ta coi cái chết nhẹ tựa lông Hồng thì ko sợ nữa . trươc sau gì cũng chết thì sợ làm quái gì , chỉ sợ chết mà ko đc ăn chơi .
    vì thế hãy ăn chơi đến năm 80 tuổi thì hãy nghĩ đến chuyện này.
    p/s : osk dánh lâu quá ::(

10. DevilBadou

DevilBadou Mr & Ms Pac-Man

vậy chủ topic sinh 1995 ah
    vậy năm nay được 13 tuổi
    lúc tuồi của bạn mình cũng thường sợ ma, nhưng lớn lên theo thời gian thì bớ sợ hơn

11. thaovy_1995

thaovy_1995 Dragon Quest

Suốt ngày khoe di động,nói chuyện thì rất nhiều từ ko có trong từ điển,nói chuyện rất nhiều về một đống ca sĩ diễn viên và sẵn sàng nói Lê Ngọc Hân là em gái Lê Lợi.Gần như về đề tài nào cũng bất đồng nữa là tâm sự.
    Nản nhất nhiều đứa tự xưng là otaku nhưng chả hiểu shoujo và shounen là cái gì,toàn đú theo phong trào.
    Uhm,bon con trai trong lớp thì em ít tiếp xúc.Nhưng ngay cả bọn con gái phần lớn cũng thuộc dạng đú và trẻ con,nhiều khi mình nói nó cũng chả hiểu ý mình là gì.
    Tìm đc bạn ở cái môi trường này khó quá.....
    Vậy nên cháu mới thấy sợ :-s

12. barca_no1

barca_no1 Dragon Quest

có chú đây thì cháu k0 phải sợ gì hết :cool: :p

13. _T_

_T_ Guest

tội nghiệp mới lớp 8 mà đã nghĩ ngợi rồi

em cho rằng bọn bạn xung quanh trẻ con hơn mình, cái đấy chỉ là nhìn vẻ bên ngoài.

có những cái bên trong của người trưởng thành, người khác sẽ đánh giá qua cái đó, em tự nhìn nhận bản thân xem.

Ví dụ như khi gặp tình huống khó khăn, liệu em có quyết định cư xử khá hơn bạn bè xung quanh ko? Hoặc em có khả năng nhìn nhận sự việc nhạy bén hơn bạn bè ko? Cuối cùng là em sống có ước mơ không? Liệu 5 năm nữa trình độ em có khá hơn bạn bè ko?

Có thể em nghiêm túc nghĩ ngợi này nọ cũng tốt, nhưng cần tập trung những hướng đi đúng đắn(mình nói ở trên :>) ( ng` lớn thường khuyên là lo học nhưng mình thấy cũng ko hắn cứ học nhiều là hay ).

Nghĩ ngợi nhiều mà ko phấn đấu thì kết quả cũng chỉ thất bại thôi. Cố gắng nhé.

Vài lời chân tình ... ::) ::) caro ::) ::)

14. thaovy_1995

thaovy_1995 Dragon Quest

Thực ra ở tuổi này ko hẳn là nghĩ ngợi,có lẽ đó là một trong các bước để hình thành con ng` sau này thôi.Nhưng mấy suy nghĩ này làm em quá mệt mỏi.
    Cảm ơn anh vì những dòng này,nó một phần giúp em tỉnh táo hơn.Thực sự thì em ko phải là ng` trưởng thành,tuổi này thì vẫn là trẻ con,nhưng em đã biết điều chỉnh một số thứ.Có lẽ em là một đứa cao ngạo,nhưng em vẫn chắc chắn về quan điểm của em trong một số lĩnh vực.
    Em có cách riêng để giải quyết khó khăn,em ko thể nói là tốt hay ko,vì tùy theo cách nghĩ mỗi ng` mà thôi.Nhìn nhận vấn đề thì,nói sao đây nhỉ,em sẵn sàng trả lời là có.Trình độ thì em ko phải đứa học giỏi nhất,mấy môn tự nhiên thì khá chậm nhưng nếu về kiến thức xã hội em khá tự tin.Ước mơ.....ý anh là định hướng tương lai,nghề nghiệp hay thứ gì?
    Chà,dù sao em vẫn có một ng` đáng để ngưỡng mộ và học tập,nhưng tất nhiên,ko phải cùng tuổi =.="

15. StuWolf

StuWolf Liu Kang, Champion of Earthrealm

sợ già trước tuổi sao =) ?

16. hanhito

hanhito The Warrior of Light

Em nghĩ nhiều quá rồi. Anh bắt đầu nghĩ nhiều như em cũng khoảng lớp 9 lớp 10. Lo lắng và suy nghĩ về nhiều thứ rất vớ vẩn rồi đổ mồ hôi lạnh. Giải pháp? đơn giản hãy tìm việc gì đó mà làm, bận rộn suốt ngày sẽ giảm bớt thời gian rảnh để nghĩ vẩn vơ. Kế đến là tìm cách giúp tinh thần mình thoải mái hơn. Hồi đó với anh là game, giờ là manga. Anh cũng công nhận là anh có nhóm bạn thân nên có gì đi chơi game, nói nhảm với nhau cũng giúp giải trí rất tốt. Chúc em nhanh chóng vượt qua giai đoạn này. Sau này nghĩ lại thấy nó vừa buồn cười vừa thú vị :D

17. thaovy_1995

thaovy_1995 Dragon Quest

Relax thì giờ chỉ biết nghe nhạc thôi,nhưng toàn Gothic rock,nghe lại càng nghĩ nhiều hơn.
    Vấn đề là em ko có ng` bạn thực sự nào ở trường cả.Có lẽ do em kén chọn và cái tính như em chả ai chấp nhận đc.

18. halethang

halethang Youtube Master Race

Lâu lâu mới thấy một em 9x ko bựa, có suy nghĩ. Good good. Nhưng mà em nên biết là không dễ nhìn người đâu. Đừng bao giờ đánh giá ngừơi khác một cách vội vã, và đừng bao giờ coi thường những người mình cho là thấp level hơn mình. Nếu không thì thể nào cũng hối.
    p/s: sở thích của em có vẻ giống nhiều "chú" trong này :p

19. hanhito

hanhito The Warrior of Light

xem coi chú nào trong này được thì PM ra mà chat ;))
    có khi em suy nghĩ lung tung vì buồn + bực khi không tìm ra bạn hợp ý không chừng :-? thử tìm tòi lục lọi đi, nhiều khi tìm được bạn tâm đầu ý hợp ở chỗ không ngờ tới ;))

20. _Great_Paladin_

_Great_Paladin_ snake, snake, snaaaake

nghe gothic thì giống anh rùi, nhưng nghe Power Metal pha lẫn Gothic của Nightwish thì mới đã.........

À, em nói rằng em chỉ ở nhà ko đi đâu cả, vậy là ko tốt, đi chơi nhiều mới có bạn bè nhiều chớ....

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.