American Dragon:Jake Long

Thảo luận trong 'Anime và Manga' bắt đầu bởi Iroh, 16/8/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Iroh

Iroh Oyabun

Thế cậu tưởng mấy câu nói nhảm như cậu thì liên quan đến chủ đề AD của bọn tớ chắc:-@

To Vold: Cái hình GBA thì ai chả phá đảo rồi=))Hình thiếu gì mà cần phải Up lên cho mệt=))Cái Web TribalDragon gì đó rồng đen nên màn hình cũng đen=))

2. phuthuyqn

phuthuyqn Youtube Master Race

Tranh thủ Spam theo thui có j mà nói ghê thía . tiện hỏi lun bạn có cái images mắt rồng của Jake Long hôk ! tìm mãi hem có

3. claudius90

claudius90 Mario & Luigi

Mắt Jake Long có gì đặc biệt đâu mà kiếm hình nhỉ :-@, hay là phuthuy muốn kiếm cái biểu tượng Jake Long :|. Mắt rồng đẹp chỉ có của Lao Shi thui ;)), mắt sáng xanh lá cây.

=.=, cái web không đẹp à, thế mà mình lại thấy hợp =.=.

Cái của ông DD chỉ đơn giản là post ảnh và film thui, còn của mình sẽ dự định là website chuyên về AD, gồm đủ 4rum, thông tin, hình ảnh... Với lại AD rất hiếm ảnh có thể làm theme to được T_T.

4. Iroh

Iroh Oyabun

Xem xem ở đây có ai bảo cái đấy hợp không=))

Uh thì Web chuyên về AD=))Thế AD liên quan đến TribalDrag gì đó à=))

Hay là làm thử 1 cái BackGround rồi viết các vị trí nhân vật mà cậu muốn để lên.Tớ làm thử xem.

5. claudius90

claudius90 Mario & Luigi

:-@, mình thì thấy nó đẹp. Với lại mình chỉ có thể làm dựa trên hình có sẵn, không rành Photoshop lắm, nhờ Leo thì sợ làm phiền :-@.

Nói chung cũng đừng cầu kỳ quá, mình muốn design lẹ cái mục "Save Jake Long" trước ngày 28/11. :D. Lười làm quá, tính không làm rùi, mà cái tụi trên 4rum "Save Disney Show" bảo cố làm, =)), hứng lên làm luôn.

To phuthuyvn: thế bàn tán về trang web Vietdrag tương lai không phải là bàn về American Dragon à =)).

Edit: thui, vụ cái theme tính sau, vì theme có thể thay đổi được, nhưng mà templace (cái giao diện của trang web) thì khó có thể thay đổi sau khi đánh nội dung vô rùi. :|, cái templace màu xanh dương của mình vậy được chưa, hay nên thay đổi cái khác. :|

6. Iroh

Iroh Oyabun

Ko cầu kỳ quá thì thôi=))Để thế nào chả được=))Thôi bàn luận về vấn đề khác đi.Cái Web thì nên lên YM bàn tán cho nó lành:D

7. phuthuyqn

phuthuyqn Youtube Master Race

híc híc , cứ tìm dùm đi , tui tìm hok đc tui mới nhờ chớ
    Làm cái website về AD ( Tiếng Việt ) đi cho anh em vô thảo luận , trao đổi flim ....

8. Iroh

Iroh Oyabun

Tấm này được chưa.Nếu ko thích SS2 thì để kiếm cái khác

9. Voldemortvn

Voldemortvn Mr & Ms Pac-Man

Hix pa clau chê Lao Shi SS1 mà lấy hình SS1 làm gì thế ko bít nhỉ=))

Hem ý tui nói là cho pa cái link để lấy hình cho rồi. Mà pa clau sửa cái hình web chưa dzi đen thui :(

10. Iroh

Iroh Oyabun

Cái hình Avatar của Claudius là Lao Shi SS2 chứ ko phải 1.Trong tập Half Baked.

Mà Clau đã up thông tin lên chưa.Cả ngày hôm qua thấy có mỗi Jake được up Profile=))

11. claudius90

claudius90 Mario & Luigi

Trang web đó chỉ là nháp thui =)), web chính thức của mình là Vietdrag (lấy ý tưởng từ Leo) ;)).

Mình sẽ hoàn thành cái Save Jake Long Day trước, rùi mấy mục khác tính sau :-@. Còn hoàn chỉnh trang web thì mình nhắm phải hơn 1 năm =.=, năm nay lớp 12 không dám sa đà vô cái này nhiều. =.=

Trên web Save Jake Long đang thực hiện screencaps =)), chỉ mới là đang bắt đầu, nếu mà anitrain làm lẹ thì sau này không sợ thiếu avatar =)).

To voldemortvn: =)), mình chê hình SS1 hùi nào, mình chỉ nói mình thích dạng rồng SS2 của Jake hơn SS1 thui ;)), nói chung cả 2 SS đều thích cả :D, cái ác cảm mình thấy ở SS1 là do còn sót lại trước khi mình thích AD thui, giờ coi SS1 lại thấy rất hay.

Thế phuthuyqn nghĩ tớ làm web tiếng gì đây =)), web Tiếng Anh thì tràn lan rùi, đâu đến phiên mình =)). Với cái dự định lập web vừa chưa đủ các tập film, có đủ các screencaps, musics, games... =.=, mình e là hơi lâu, nếu mà Save Jake Long Project thất bại thi sợ web sẽ không có chỗ đứng =.=.

Edit: Swithcheroo công nhận là một trong những tập hay nhất của American Dragon, mình thấy nó tập hơp đủ những cái hay nhất của AD. :D, mấy nhạc nền film hay nhất trong tập này gần đủ, chỉ thiếu mỗi cái nhạc nền đánh nhau mà thui. Thích cái nhạc nền lúc mà Jake và Haley biến rồng :D. Phim nói về tỉnh cảm anh em Jake và Haley nữa. Tập này coi đến lần thứ 3-4 mà vẫn thấy hay, hôm qua coi còn cười lăn cười bò =)).

Edit: mọi người nhận xét cái web mới này nhé :-@, nhìn nó sao sao í.
    http://www.freewebs.com/vietdrag/index.htm

12. Iroh

Iroh Oyabun

Đợi mấy người đó làm Screencaps thì đến mút chỉ=))Kiếm cái ảnh nào đẹp rồi chụp đánh tách một cái là xong=))

Swithcheroo xem cũng hay.Nhưng tớ vẫn đánh giá cao Hero Of Hourglass hơn:D

Tập chiều nay buồn cười=))Bao nhiêu đồ xịn bị Rotwood phủ nhận hết=))Như thế ko biết mang thứ gì đến lão ý mới nhận=))Lại còn có chuyện vảy rồng tỏa ra mùi hoa oải hương nữa=))

13. claudius90

claudius90 Mario & Luigi

Có Screencaps thì đỡ hơn chứ =)). Mà Leo chụp film bằng cách nào thế =.=, mình chụp bằng phím Screen Print, file ảnh nó cứ chạy theo film =.=.

Kiểu Hans là không biết mà cứ tưởng ta đây tài giỏi =)), toàn đồ thật mà cứ tưởng đồ giả =)), suốt ngày cứ bảo mình là chuyên gia, chuyên gia gì không biết =)). Như lúc Rose đưa cho Rot coi cái vòng giấc mơ á, =)), đồ thật thì chê, đồ giả thì khen =)).

Trang web mới bị chê kinh khủng =.=, chán ghê.

14. Iroh

Iroh Oyabun

Chụp bằng cái gọi là "máy ảnh" ấy=))

Vảy rồng ko tin là đồ thật thì cũng đành chịu=))Nhưng mà cái móng rồng nó chắc chắn phải khác các loại móng khác mà lại ko thèm tin=))Bó tay=))Xong trước đây còn bảo óc rồng thì chỉ có thể so sánh với trái nho nữa=))Như thế ko hiểu não ông to hơn được quả sim ko nữa=))

Ai chê:-/Nước ngoài à:-/

15. Robo_Ky

Robo_Ky シェンムー Ryo Hazuki Lão Làng GVN

trang wed ở trên là bác tự làm à:D
    Dạy tui đi addnick tui nói chuyện nha:D

16. claudius90

claudius90 Mario & Luigi

aww man =.=, chụp bằng máy ảnh thì nếu như chụp screencaps thì seo =.=, hem biết có công cụ gì chụp được màn hình mà không di động theo film không nhỉ =.=.

Rot là thuộc dạng sai mà cứ khoái chỉ dạy =)), khi bắt được Jake, Rot còn khẳng định rồng không phun được lửa, chỉ thay đổi ý kiến khi Jake phun lửa =)). Rồng mà không phun được lửa thì con gì phun đây =)).

Tập đó còn thắc mắc ở một chỗ :|, cái cửa sổ song sắt nhốt Jake bé xíu, làm sao Spud và Trix đưa được cái đầu con rồng giả vào trong khoang được cho Jake nhỉ. :|

Còn trang web thì đưa đi hỏi ý kiến mọi người, và đều nhận được câu "quá ư là xấu", =.=, chắc để lại như cái web cũ, cái đó có vài người khen đẹp ;)).

Edit: ok ^^, mọi người đưa hết nick yahoo đây nào :D, để có gì rảnh rỗi thì ra yahoo bàn luận riêng :D.
    yahoo mới nè ;)): bluedragonvl@yahoo.com.vn
    Mọi người add vô nhá :D

17. Robo_Ky

Robo_Ky シェンムー Ryo Hazuki Lão Làng GVN

add nick tui đi
    Tui cũng đang muốn làm 1 trang như bác trông hay đấy:D

18. Iroh

Iroh Oyabun

- Chả có công cụ gì=))Mà trước đây có cái upanh.com còn làm được trò vui cực=))Chụp 1 ảnh màn hình lên = Print Screen.Tất nhiên nó vẫn bị di ảnh:DUp lên upanh.com=))Tuy mình chỉ up 1 cái hình nhẹ hều chất lượng siêu kém với 12kb nhưng nó sẽ thành cái màn phim luôn=))Tắt phim đi là mất=))

Hans chắc đã chú ý tới Jake ngay từ tập này rồi.Tội nghiệp=))Mãi về sau phải nhờ thuốc của ông thầy mới lật được mặt nạ của Jake.

Thế cậu giải thích hộ tớ cái này=))Ep Hong Kong Night là ep làm sau Halloween Bash:D Tại sao mà mụ Chang ko ở trong tù trong tập Hê lô win mà còn nhởn nhơ làm Dragon Council được=))

Hình mới là hình gì.Đưa xem nào:|Bật lên vẫn Tribal Dragon:|

Edit: Cái con rồng xanh đấy xuất hiện lâu rồi mà giờ mới xuất chuồng à=))

19. claudius90

claudius90 Mario & Luigi

:-/, hình mới nào =.=, mình đâu có nói có hình mới nào đâu :|, mình chỉ bảo sửa lại giao diện giống trang web cũ thui =.=, trang web này dở quá, cái templace có sẵn, không tự design theo ý muốn =.=.

Hong Kong Nights có vấn đề gì đấy, mình chưa tìm hiểu =.=, tại sao có web bảo Hong Kong Night là tập cuối, web bảo là The hunted =.=. Theo mình suy đoán, có thể HKN đáng ra là tập cuối. Nhưng mà để viết SS2 tiếp theo SS1, người ta để The Hunted là tập cuối để cốt truyện nối tiếp, sau đó chuyển vị trí tập HKN lên một vị trí khác. :|.

Không có công cụ gì thì thằng anitrain cầm máy ảnh chụp lia lịa screencaps àh =.=, lát lên 4rum Save Disney Show hỏi ổng thử coi ông chụp cách nào. =.=

20. Iroh

Iroh Oyabun

Thế thì bó.Thôi chuyên tâm học hành đi.Cậu đang thi giữa học kỳ đúng ko:-/

Máy ảnh thì chỉ cần cái chức năng là chụp liên tục là ok ngay.Máy tớ cũng có nhưng thẻ 32MB nên ko làm được thôi=))

Trong phần About the Show ấy.Đáng lẽ ra là lồng tiếng chứ ko phải diễn viên đâu

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.